PDA

View Full Version : [MU] - Share Skin N-WEBMU v5 (NBB v5) by babykute :D

babykute
01-07-13, 05:54 PM
* Đôi lời muốn nói :
- Skin được mình thiết kế dựa trên Web NBB ver 5.13.0605 mới nhất chạy rất tốt ổn định
nhưng có một điểm là không biết các bạn có để ý không ở ver này Website không load được
trên trình duyệt Internet Explorer 6 do NBB thay đổi cấu trúc ajax load trang không còn giống ver củ nữa hay sao ấy..:D
- Skin chạy rất tốt trên Mozilla Firefox và Google Clroms chưa test ở IE ko biết có lỗi gì ko nữa.>_<
- Skin đã hoàn thiện 95% còn 5% chưa hoàn thiện do một số table, button... ngại chưa fix. Cái này
sữa rất dễ chỉ cần copy và paste là được nhưng nhiều tệp quá ngại.. Ai dùng thì tự sữa vậy nhé..=))
- Skin được làm theo kiểu bg trong suốt nên rất dễ để tùy biến chỉ cần thay đổi image background là sẽ tạo ra
phong cách mới lạ cho website. nếu ai cẩn thận hơn thì có thể thay đổi thêm màu chữ,table, button.. cho phù hợp với image background..:D
Tuy là rất dễ sữa nhưng phải kiên trì vì có rất nhiều tệp phải edit đấy...=))
- Ở trong thư mục images/bgs tôi có để một số image background mọi người thử thay đổi và xem thành quả nhé :D
- Bảng xếp hạng bên ngoài index mới chỉ show được thế hệ 1 thôi đang ngâm cứu để show được cả 3 thế hệ.
- Và cuối cùng là bạn nào cảm thấy thích thì bấm thanks nhiều nhiều nhé..:D

( Tôi làm skin này chỉ vì đam mê và share cho người nào yêu thích có cùng đam mê. Nếu bạn nào
giỏi rồi thì xin mời đi chỗ khác đừng có cmt chứng tỏ mình nguy hiểm.. Vâng nếu bạn giỏi thì
bạn hãy tự thể hiện đừng vào topic người khác ném đá hay khích bác người khác còn với loại dog điên
thích cắn bừa thì biến dùm...)

- Mọi thứ cần edirt ở templates/temp_config.php
P/S: Đang bận thi khi nào thi xong tôi sẽ fix hoàn thiện 100% và share cho ai có nhu cầu ko tự fix được :D

LINK DOWNLOAD MF: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pass winrar: gamezoneb2kt

Những bạn mắc lỗi ko load trang được kiểm tra trong thư mục js có tệp js_02.js không nhé..!! có thể nbb đã đổi tên nó..<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

VD: ở ver 06.02 thì là js_02.js còn ở ver 06.05 đã đổi thành js_130605.js

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cách sửa lỗi không click vào được gì trong Web bởi LHB (khi xài Nbb khác bản v.06.02)

ai bị lỗi load trang không được thì thêm dòng

<script type="text/javascript" src="js/js_130605.js"></script>

vào file templates.php

<script type="text/javascript" src="js/jquery-1.7.2.min.js"></script><script type="text/javascript" src="js/tooltip.jquery.js"></script>
<script type="text/javascript" src="fancybox/jquery.mousewheel-3.0.4.pack.js"></script>
<script type="text/javascript" src="fancybox/jquery.fancybox-1.3.4.pack.js"></script>
<link rel="stylesheet" type="text/css" href="fancybox/jquery.fancybox-1.3.4.css" media="screen" />
<script type="text/javascript" src="js/check.js"></script>

là hoạt động được ^_^ ! nhớ là trong js phải có file js_130605.js nha !

freepro2101
01-07-13, 05:56 PM
hàng đẹp
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

HRain
01-07-13, 06:08 PM
like mạnh tay :D
30ccccccccccccccccccccccccc
đợi 5% kia xuất mình xài luôn :">

quoclk123123
01-07-13, 06:22 PM
chưa dùng nhưng like cho bác
3000000000000000000000000charrrrrrrrrrrrrr

--- Chế độ gộp bài viết ---

đẹp thật.................................. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhưng mà bấm vào k đc là sao nhễ

Hào Hoa Công Tử
01-07-13, 06:38 PM
Có hàng mới dùng rồi :).................

Jackieldm
01-07-13, 06:46 PM
Cảm ơn bạn thổi vào NNB Web một cơn gió mới. Mình nhìn vào rất vừa mắt rất đẹp. Cảm ơn bạn đã share Skin này

babykute
01-07-13, 07:01 PM
chưa dùng nhưng like cho bác
3000000000000000000000000charrrrrrrrrrrrrr

đẹp thật.................................. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhưng mà bấm vào k đc là sao nhễ

Tình hình là có bạn ko load được skin mình sẽ xem lại và nếu lỗi thì sẽ có bản fix...thanks

quoclk123123
01-07-13, 07:15 PM
Tình hình là có bạn ko load được skin mình sẽ xem lại và nếu lỗi thì sẽ có bản fix...thanks

ok cố gắng lên nhé tôi ủm hộ bác 2 tây ...........

mother
01-07-13, 07:32 PM
* Đôi lời muốn nói :
- Skin được mình thiết kế dựa trên Web NBB ver 5.13.0605 mới nhất chạy rất tốt ổn định
nhưng có một điểm là không biết các bạn có để ý không ở ver này Website không load được
trên trình duyệt Internet Explorer 6 do NBB thay đổi cấu trúc ajax load trang không còn giống ver củ nữa hay sao ấy..:D
- Skin chạy rất tốt trên Mozilla Firefox và Google Clroms chưa test ở IE ko biết có lỗi gì ko nữa.>_<
- Skin đã hoàn thiện 95% còn 5% chưa hoàn thiện do một số table, button... ngại chưa fix. Cái này
sữa rất dễ chỉ cần copy và paste là được nhưng nhiều tệp quá ngại.. Ai dùng thì tự sữa vậy nhé..=))
- Skin được làm theo kiểu bg trong suốt nên rất dễ để tùy biến chỉ cần thay đổi image background là sẽ tạo ra
phong cách mới lạ cho website. nếu ai cẩn thận hơn thì có thể thay đổi thêm màu chữ,table, button.. cho phù hợp với image background..:D
Tuy là rất dễ sữa nhưng phải kiên trì vì có rất nhiều tệp phải edit đấy...=))
- Ở trong thư mục images/bgs tôi có để một số image background mọi người thử thay đổi và xem thành quả nhé :D
- Bảng xếp hạng bên ngoài index mới chỉ show được thế hệ 1 thôi đang ngâm cứu để show được cả 3 thế hệ.
- Và cuối cùng là bạn nào cảm thấy thích thì bấm thanks nhiều nhiều nhé..:D

( Tôi làm skin này chỉ vì đam mê và share cho người nào yêu thích có cùng đam mê. Nếu bạn nào
giỏi rồi thì xin mời đi chỗ khác đừng có cmt chứng tỏ mình nguy hiểm.. Vâng nếu bạn giỏi thì
bạn hãy tự thể hiện đừng vào topic người khác ném đá hay khích bác người khác còn với loại dog điên
thích cắn bừa thì biến dùm...)

- Mọi thứ cần edirt ở templates/temp_config.php
P/S: Đang bận thi khi nào thi xong tôi sẽ fix hoàn thiện 100% và share cho ai có nhu cầu ko tự fix được :D

LINK DOWNLOAD MF: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pass winrar: gamezoneb2kt

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sắp tới sẽ có nhiều bản mod từ bản này cho ae xài đấy.^^!

babjvjncy
01-07-13, 08:19 PM
Đẹp quá thanks nhé :) .....................................

chuotkep
02-07-13, 01:34 AM
mình cài nọ bị lỗi không kích vào đăng ký, quên mật khậu ........

bản chỉ mình cách fife đc ko #-o#-o#-o#-o#-o

Darkku
02-07-13, 02:25 PM
gà hỏi xíu nhé

sữa rất dễ chỉ cần copy và paste là được nhưng nhiều tệp quá ngại.. Ai dùng thì tự sữa vậy nhé..

Cụ thể là như thế nào bác? Bác nói rõ cho AE biết với đc ko?

ikyssu
02-07-13, 02:47 PM
Không dùng... cơ mà thank cho thím cái :)

babykute
02-07-13, 05:16 PM
Những bạn mắc lỗi ko load trang được kiểm tra trong thư mục js có tệp js_02.js không nhé..!! có thể nbb đã đổi tên nó..:D

mother
02-07-13, 06:12 PM
Những bạn mắc lỗi ko load trang được kiểm tra trong thư mục js có tệp js_02.js không nhé..!! có thể nbb đã đổi tên nó..:D

update màu nền raking mới nhè.

màu cũ :( khó nhìn )

màu mới :) dễ nhìn )

link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

giải nén chép vào templates

The Gamer
02-07-13, 06:14 PM
bản này ko có phần viết tin tức riêng à babykute

tích hợp forum ko hay lăm

mother
02-07-13, 06:42 PM
bản này ko có phần viết tin tức riêng à babykute

tích hợp forum ko hay lăm

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quoclk123123
02-07-13, 07:20 PM
tích hợp trang download luôn baybykute :P trộn bộ luôn

LHB_LOVE
02-07-13, 07:39 PM

vào file templates.php

<script type="text/javascript" src="js/jquery-1.7.2.min.js"></script><script type="text/javascript" src="js/tooltip.jquery.js"></script>
<script type="text/javascript" src="fancybox/jquery.mousewheel-3.0.4.pack.js"></script>
<script type="text/javascript" src="fancybox/jquery.fancybox-1.3.4.pack.js"></script>
<link rel="stylesheet" type="text/css" href="fancybox/jquery.fancybox-1.3.4.css" media="screen" />
<script type="text/javascript" src="js/check.js"></script>

The Gamer
03-07-13, 12:28 AM
bản nay khi nhin qua -

nen de phong nen mau` vang cam nhat hoac mau` tan thuoc la' thi dep don gian vi no de hien font chữ

chuotkep
03-07-13, 12:36 AM

vào file templates.php

ở ver 06.05 js_130605.js đổi thành js_02.js là đc mà anh

LHB_LOVE
03-07-13, 01:36 AM
ở ver 06.05 js_130605.js đổi thành js_02.js là đc mà anh

cũng chưa xem 2 cái js đó có gì khác nhau ko mà admin NBB đổi tên :D vì vậy thêm cái js mới vào cho lành !
mà LHB nghĩ 050613 ( chắc là cập nhật theo ngày 5/6) sau này chắc sẽ còn cập nhật tiếp !

babykute
06-07-13, 03:05 PM
bản nay khi nhin qua -

nen de phong nen mau` vang cam nhat hoac mau` tan thuoc la' thi dep don gian vi no de hien font chữ

Cái này tùy vào sở thích phong cách mỗi người... Skin này tùy biến thoải mái:D

update màu nền raking mới nhè.

màu cũ :( khó nhìn )

màu mới :) dễ nhìn )

link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

giải nén chép vào templates

Những cái này nằm trong số 5% chưa hoàn thiện đấy....:P

tranformer2007
10-07-13, 12:32 PM
Sửa lại nền trong napthe , rank thì mới đc 10đ :D Skin đẹp !

babykute
10-07-13, 02:50 PM

Nếu cậu đã sữa oke rồi thì tôi đỡ phải sửa nữa... khỏe cả người....;))

tranformer2007
11-07-13, 09:54 AM
Nếu cậu đã sữa oke rồi thì tôi đỡ phải sửa nữa... khỏe cả người....;))

Cho em hỏi luôn cía bảng vàng chỗ nào ấy nhỉ ?

babykute
12-07-13, 08:48 AM

Cho em hỏi luôn cía bảng vàng chỗ nào ấy nhỉ ?

Vào rank đó em....................................:)

HRain
16-07-13, 04:11 PM
OK đã test hàng rất ngon, hy vọng mấy bạn mà "fix" thêm cho bản này không kèm shell nhé, đặc biệt là bạn mother :-"

babykute
17-07-13, 10:41 AM
Vừa lập box bình chọn hy vọng có kết quả khả quan để sau này có động lực để phát triển thêm..;) Có hàng gì ngon sau này còn share ;))

bistro007_hp
17-07-13, 05:37 PM
Xin cảm ơn đóng góp của bạn :D Like điên đảo :D

The Gamer
17-07-13, 06:24 PM
:d cho tớ thêm cái viết tin tức ở phần temper dc ko :d

thay cho tin tức ở diễn đàn

avinhdt
17-07-13, 08:52 PM
hình như tình yêu vinh cửu treo giá 2 triệu cho cuộc thi thiết kế giao diện netbanbe.
Bản giao diện này chắc giải đặc biết. đẹp mê hồn. thank đã share[-O<

luutrunhac
17-07-13, 09:42 PM
OK đã test hàng rất ngon, hy vọng mấy bạn mà "fix" thêm cho bản này không kèm shell nhé, đặc biệt là bạn mother :-"

Có shell thật à mod ơi ?

babykute
17-07-13, 09:47 PM
Có shell thật à mod ơi ?

Đính chính một chút bản share của tôi hoàn toàn sạch 100% có hàng họ sell siếc gì đâu nhé... còn bản fix update của người khác thì tôi ko chịu trách nhiệm..[-X

The Gamer
17-07-13, 11:39 PM
baby web của cậu ko có shell !

còn nếu thằng nào lợi dụng để chỉnh sửa up :o3 thì làm :o3 đi

ở diễn đàn này tôi biết 3 con :o3 chuyên share web có shell rồi :-|

DieuNinh
18-07-13, 12:47 AM
đẹp phết laod cái về degin tiếp :))

thank thớt

The Gamer
18-07-13, 02:21 AM
mất gần chục tiếng chỉ để sửa màu cho cái skin huhu mệt thật ^:)^

babykute
18-07-13, 08:47 AM
mất gần chục tiếng chỉ để sửa màu cho cái skin huhu mệt thật ^:)^

Cụ thể là sửa những gì mà hết chục tiếng có demo ko cho anh em xem nào...xem cậu có sáng tạo gì mới ko:">

The Gamer
18-07-13, 11:05 AM
Cụ thể là sửa những gì mà hết chục tiếng có demo ko cho anh em xem nào...xem cậu có sáng tạo gì mới ko:">

ko cậu à tôn trộng nguyên bản của cậu - sửa màu chữ thôi mà với cả

tớ sài bản cũ khi úp lên phải căn chỉnh từng file ko lỗi khung

The Gamer
18-07-13, 11:16 AM
cho mình hỏi cái cấp master toàn hiện số : hiện đúng cấp như mu gate thì row là bao nhiêu vậy ?

The Gamer
18-07-13, 11:29 AM
đã fix xong

GZ vô đối lag_________

tranformer2007
20-07-13, 09:22 AM
thanks nhé ^_^................................

avinhdt
23-07-13, 10:20 PM

Vẫn khó nhìn quá . bạn nào chỉ cho mình cách chỉnh cho màu nền thành đen hết không ?

ah sẵn đây cho mình hỏi làm sao để cái bảng vàng liên kết được với BHX của web nhỉ ? hỏi hơi ngu tí các pro đừng cười :)

laulinh2
24-07-13, 07:29 PM
cho e hỏi ngu tý, cái này ko chạy được trên qweb ak

babykute
25-07-13, 06:48 PM
cho e hỏi ngu tý, cái này ko chạy được trên qweb ak

qweb mà có cấu trúc tương tự NBB thì vẫn chạy dc... chỉ sợ nó có một số chỗ khác nếu bạn muốn dùng thì tự fix lại thôi.. mình nghĩ ko quá khó :)

laulinh2
28-07-13, 08:03 PM
Ec, mình thử thì bị lỗi mà mình gà về web nên bó tay :))

BoyGau
31-08-13, 12:15 AM
Dùng cho NBBV4 được không bạn ơi

supberman
01-09-13, 08:23 PM
dùng được cho v 5.12 ko nhỉ!^^^^

babykute
01-09-13, 08:37 PM
dùng được cho v 5.12 ko nhỉ!^^^^

Từ v5 trở lên là dùng dc hết bạn ạ.....:)

Dùng cho NBBV4 được không bạn ơi

v4 nó có cấu trúc ajax load trang khác v5 nên ko dùng dc... muốn dùng có v4 bạn phải fix lại cho phù hợp..:)

freepro921
01-09-13, 08:40 PM

v4 nó có cấu trúc ajax load trang khác v5 nên ko dùng dc... muốn dùng có v4 bạn phải fix lại cho phù hợp..:)

dùng cho v1 dc ko vậy cậu =))=))=))=))=))=))=))=))

babykute
01-09-13, 08:44 PM
dùng cho v1 dc ko vậy cậu =))=))=))=))=))=))=))=))

Hàm ý gì đấy......................................:)) :)) thích thì cứ nói thẳng :)

freepro921
01-09-13, 08:45 PM
Hàm ý gì đấy......................................:)) :)) thích thì cứ nói thẳng :)

hàm ý .......... troll :-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*

babykute
01-09-13, 08:48 PM

p/s: từ v5 trở lên và từ v6 trở xuống nhé.... à mà còn tùy bên update của nbb :)

hàm ý .......... troll :-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*

Hum nay rãnh thế...................=)) thừa năng lượng à :P

The Gamer
01-09-13, 09:52 PM
sau thời gian sài - mình phải ngừng skin này

lý do mỗi làn update từ nbb vỡ mồm fix

supberman
01-09-13, 10:57 PM
sao mình đăng nhập toàn báo sai mã kiếm tra.bấm vào phần đăng ký hay gì đó nó ko nhảy nhỉ!

BoyGau
01-09-13, 11:57 PM

Uhm vì mình dùng v4 đang ổn định + đây là bản share full free do NBB cấp , k muốn sài bản v5 vì sợ vấn đề bản quyền

The Gamer
02-09-13, 12:40 AM
Uhm vì mình dùng v4 đang ổn định + đây là bản share full free do NBB cấp , k muốn sài bản v5 vì sợ vấn đề bản quyền

bản quyền là ji hả bạn ? =))

v5 có bản free mà :))=))

babykute
02-09-13, 09:25 AM
sau thời gian sài - mình phải ngừng skin này

lý do mỗi làn update từ nbb vỡ mồm fix

Lâu nay mình không theo dõi bên nbb xem update nó có thêm những gì và thay đổi những gì.... có gì khác mà phải fix vỡ mồm kia bạn..:)

socolas
16-07-17, 01:34 PM
Thanks bác. skin đẹp mà bị lỗi mình gà web nên ko biết cách fix. mong có update hướng dẫn. thank you lần nữa

The Gamer
06-07-18, 11:18 AM
Bản skin này mình cài bị lỗi vụ text lẹch dòng
Anh em ai biết cho nó về Giữa dòng như nào không - > nguyên bản là phải ô màu vàng
Ai biết cách fix chỉ với

Tokitori
06-07-18, 11:26 AM
giống mấy cái phía dưới á, cho nó ra center

The Gamer
06-07-18, 11:46 AM
giống mấy cái phía dưới á, cho nó ra center

đúng rồi cậu ___________________ nhưng chưa tìm dc trong file css đoạn nào
mọi chức năng đều bị lệch ntn

eva0001
06-07-18, 04:18 PM
đúng rồi cậu ___________________ nhưng chưa tìm dc trong file css đoạn nào
mọi chức năng đều bị lệch ntn

Bạn tìm ở thư mục templates ấy. rồi center nó trong file templates luôn.

The Gamer
06-07-18, 04:40 PM
Bạn tìm ở thư mục templates ấy. rồi center nó trong file templates luôn.

Bác có thể cho mình xin đoạn code ấy được không ạ.
Tìm mãi vẫn chưa biết nhét vô đoạn nào

hoangtu_eck94
06-07-18, 05:27 PM
fix cứng style cho đoạn đó cũng đc...........

eva0001
06-07-18, 05:50 PM
Bác có thể cho mình xin đoạn code ấy được không ạ.
Tìm mãi vẫn chưa biết nhét vô đoạn nào

Mình vừa phải tải về mở ra xem cho bạn đó. Sửa trong file: Templates/acc_manager/IPbonus_list.tpl

The Gamer
06-07-18, 07:06 PM
Mình vừa phải tải về mở ra xem cho bạn đó. Sửa trong file: Templates/acc_manager/IPbonus_list.tpl

Ôi trời bác ơi. Nó lệch ở mọi chức năng ạ.
Không phải riêng 1 file đó đâu ạ

eva0001
06-07-18, 10:30 PM
Cũng lâu rồi làm xong ko dùng mà giờ cũng chả còn hot nữa. Chắc hôm nào mình sẽ share skin web nbb mình tự làm theo skin của mu-hanoi ngày xưa dùng forest web. Chưa thấy ai làm như vậy, cũng khá độc và đẹp :D chắc vẫn có người cần hihi

The Gamer
07-07-18, 12:49 AM
Cũng lâu rồi làm xong ko dùng mà giờ cũng chả còn hot nữa. Chắc hôm nào mình sẽ share skin web nbb mình tự làm theo skin của mu-hanoi ngày xưa dùng forest web. Chưa thấy ai làm như vậy, cũng khá độc và đẹp :D chắc vẫn có người cần hihi

bác share cho mình xin nhé.
vẫn thích bản netbanbe v5.14 vẫn yêu nó tới giờ :)

fix cứng style cho đoạn đó cũng đc...........

cho xin đoạn code đi cậu :D :D :D

The Gamer
07-07-18, 11:21 PM
Uppppppp bác nào biết fix chỉ với