PDA

View Full Version : [TLBB] Xin hướng dẫn Việt Hóa Client !

nguyentuantd
01-07-13, 04:28 PM
Như tiêu đề bạn nào chỉ mình việt hóa Client với ! Thanks nhiều !

legend1250
01-07-13, 08:37 PM
Dùng AXPPacker mở Config.axp của client ra và extract những file cần việt hóa. Ví dụ
Việt hóa item: Equipbase + Commonitem
Việt hóa ngọc: GemInfo
Việt hóa quái vật: MonsterAttrTable + PetAttrTable
v....v...

Sói Đẹp Trai
01-07-13, 08:39 PM
Dùng AXPPacker mở Config.axp của client ra và extract những file cần việt hóa. Ví dụ
v....v...Ê ku PetAttrTable là tên pet mừ

nguyentuantd
01-07-13, 08:40 PM
v....v...

Mình thêm System_CodePage=1258 vào cuối file System.cfg rồi, và add font tahoma.ttf vào Client -> Schema rùi, nhưng nó vẫn bị lỗi font, không biết làm sao mới đúng nữa ! Bạn hướng dẫn mình thêm nhe !

legend1250
01-07-13, 08:48 PM
Ê ku PetAttrTable là tên pet mừ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình thêm System_CodePage=1258 vào cuối file System.cfg rồi, và add font tahoma.ttf vào Client -> Schema rùi, nhưng nó vẫn bị lỗi font, không biết làm sao mới đúng nữa ! Bạn hướng dẫn mình thêm nhe !

Xóa dòng nữa. Còn dòng đó nên hiển thị tiếng Trung

System_CodePage=950

nguyentuantd
01-07-13, 09:06 PM
thanks bạn nhe, mình làm được rồi :D

Sói Đẹp Trai
02-07-13, 08:56 AM
Tiện cho hỏi luôn nhé. Unpack client FPT đc ko xong copy vào khỏi việt hóa :D. Ý tưởng quái dị nhất hành tinh :))

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bổ sung là unpack mấy file cần việt hóa ví dụ trò truyện của NPC hay tên trang bị :D

ThuPhuong
04-07-13, 11:17 PM
nếu thế có thể unpack những file việt hóa của client TLBB pri như đại yến để ném vào client khựa của sv bác Tuan565 được không nhỉ

hoangdinhdao
05-07-13, 12:18 AM
thế còn thay nhạc nền client thì làm sao trước thấy client tk có nhạc hay quá ~:>

Sói Đẹp Trai
05-07-13, 12:22 AM
nếu thế có thể unpack những file việt hóa của client TLBB pri như đại yến để ném vào client khựa của sv bác Tuan565 được không nhỉunpack ra nếu hiểu thì ném đc còn ko hiểu ném bừa => lỗi.
Ví dụ đơn giản là cái equipbase commonitem :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

thế còn thay nhạc nền client thì làm sao trước thấy client tk có nhạc hay quá ~:>Sound.axp
30 char.......................................

tiachopdenvn
05-07-13, 12:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
05-07-13, 03:41 PM

talaclone
05-07-13, 06:01 PM
xài client việt => hết :v...............................