PDA

View Full Version : [JX] Xin giúp đỡ về config online

thienthong
30-06-13, 11:35 PM
Mình đã làm theo hướng dẫn khi check port thì đã open rùi mà còn mấy cái khác cũng config như hướngdẫn nhưng không hiểu sao máy khác ko kết nói vào đc server không biết còn thiếu bước nào nữa không. bác nào biết thì chỉ mình với. mình mở port online chứ ko phải qua hamachi nhé.
Y!M: 51680222 xin nhờ pro giúp đỡ. mình mới MU qua nên còn là newbie lắm

sao ai cũng xem xong rùi đi ra zị ? hix .xin ai đó giúp đỡ giùm với

dmt998
01-07-13, 02:38 PM
sao ai cũng xem xong rùi đi ra zị ? hix .xin ai đó giúp đỡ giùm với

sẽ chẳng ai giúp đỡ cho những kẻ lấy thành qả của GZ đi thu lợi đâu bạn à ! :)
Chẳng lạ gì việc xem xong r đi ra trong những trường hợp này đâu ! =))

thienthong
02-07-13, 03:08 AM
sẽ chẳng ai giúp đỡ cho những kẻ lấy thành qả của GZ đi thu lợi đâu bạn à ! :)
Chẳng lạ gì việc xem xong r đi ra trong những trường hợp này đâu ! =))
cậu nói thế là có ý gì ? thế cậu vào GZ này đã đóng góp được gì ? và cậu vào nhằm mục đích gì ?
toàn là những bài spam vô nghĩa :v
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
02-07-13, 03:53 AM
Tiếc là tui ko có rành config online, nên ko chỉ gì dc !

thienthong
02-07-13, 12:41 PM
Tiếc là tui ko có rành config online, nên ko chỉ gì dc !
cám ơn bạn. mình config online đc rùi. giờ chuyển qua khúc mắc khác là cài đặt web đăng ký nick thui :D . tìm đọc mấy cái hu7ớng dẫn thì mí cha kia hướng dẫn sơ xài quá. nào là cài đặt xampp này nọ mí cái đó thì cài đc. quan trọng cái bước khai báo pass sql và config web thì lại nói sơ qua :D nên làm theo thì khó đc.mí cha bên maze thì thấy nói là biết mà cứ nói gì đâu không à. nào là đang gerena rùi nào là đi ngủ...... hjx

thaihoa91
02-07-13, 10:09 PM
cám ơn bạn. mình config online đc rùi. giờ chuyển qua khúc mắc khác là cài đặt web đăng ký nick thui :D . tìm đọc mấy cái hu7ớng dẫn thì mí cha kia hướng dẫn sơ xài quá. nào là cài đặt xampp này nọ mí cái đó thì cài đc. quan trọng cái bước khai báo pass sql và config web thì lại nói sơ qua :D nên làm theo thì khó đc.mí cha bên maze thì thấy nói là biết mà cứ nói gì đâu không à. nào là đang gerena rùi nào là đi ngủ...... hjx

Mình nói thật là bên maze-game là từ mem gamezone đi wa, và 1 fần trong maze game cũng có khá nhìu thành fần trẻ.... nên đôi khi sẽ gặp trường hợp như bạn đã gặp "nói là biết mà cứ nói gì đâu không à. nào là đang gerena rùi nào là đi ngủ......"

DuongDaiCaJX
03-07-13, 06:19 PM
Mình nói thật là bên maze-game là từ mem gamezone đi wa, và 1 fần trong maze game cũng có khá nhìu thành fần trẻ.... nên đôi khi sẽ gặp trường hợp như bạn đã gặp "nói là biết mà cứ nói gì đâu không à. nào là đang gerena rùi nào là đi ngủ......"

Mấy vấn đề online ít người giúp thôi chứ già trẻ cũng như nhau à. :>

haitrieu022
09-07-13, 04:15 PM
Mình đã làm theo hướng dẫn trong Ebook jx nhưng ko thành công.nếu chỉnh Serverlist thành IP Wan thì không kết nối được.chỉnh lai Serverlist thành ip Lan thi kết nối được tạo nhân vật được nhưng ko vào game được,và thông báo kết nối thất bại.bạn quay lại giúp mình cái nhé
cảm ơn

phathien3004
09-07-13, 05:10 PM
Mình củng muốn up lên cho tụi trong lớp chơi thôi...minh đang có 1cpu dư ram 1g. Sài mạng cáp quang. nên mình muốn up sever lên online thì phải làm sao. các bạn có thể hướng dẩn cụ thể cho mình đc ko.

haitrieu022
09-07-13, 08:27 PM
có ip tĩnh riêng thì config sv và client về ip tĩnh hết, mở port mấy port trong file database.ini và bishop.cfg
còn xài modem thì set ip tĩnh cho card mạng (ví dụ: 192.168.1.2) và tạo thêm 1 card mạng ảo set ip wan
kiểm tra ip wan thì vào canyouseeme.org.
mở port ở 2 file database.ini và bishop.cfg
lưu ý. đối với modem thì thì mở port ta điền ip card mạng nhá, theo ví dụ trên là 192.168.1.2
chạy sv và và check các port đã connect dc hay chưa ở canyouseeme.org

vẫn ko được bạn ơi ko biết còn thiếu gì nữa ko.bạn có thể giúp minh qua team được ko bạn