PDA

View Full Version : Shaiya Offline (Vmware)

Tuan565
27-06-13, 09:49 PM
Thấy mấy topic Shaiya die hết mà kiếm dc server bên Mcncc.com
Không biết EP do chưa cài trước đó bao giờ =))
Topic gốc bên mcncc (ngày post 12/04/2013) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Lưu ý : Server đã được đưa lên máy ảo . Ai thik cài máy thật thì vào Mcncc tải file của nó về
Server xài GSQL
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
IP máy ảo : 192.168.1.77
SQL : sa pass 123456

1.Server :
Pass : tuan565

2.Client :
Down client sau về rồi cài ra : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau đó chép file sau vào : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
( có thể thay thế bằng bất kì client nào khác từ EP5 trở lên .Chép file game3.exe vào client là dc .Lỗi thì ko biết nhưng thử 3 4 cái đều vào game ok .Client Việt thì bị lỗi Việt hóa (???) . Ai biết sửa thì reply nhé )

Hướng dẫn qua cách chạy server :
Config Vmware : Subnet IP 192.168.1.0
Chạy server : 1 > Chạy 1-GSQL thấy biểu tượng ở góc có mũi tên xanh thì ok . Chưa dc thì tắt đi bật lại
2> Chạy 2-.... Chọn Start all Services
Xong thì vào game đăng nhập ID corky pass 123456..........................

mrtieutien
29-06-13, 12:24 PM
Thế còn làm sao có D.Point vậy anh tuan565 , và còn item trong cashshop nữa : em click vào đó thì nó hiện vật phẩm ko ở vị trí đó . e ko bjt chỉnh thế nào cả

DavidWilliam9x
29-06-13, 12:42 PM
Thế à, muốn có tý Việt hóa khi cho vào client Việt lỗi à! Hajzz, mà sao bên blogspot của ông không bình luận được nhỉ, dùng nik google+ chẳng có tác dụng

bantoioi
29-06-13, 02:24 PM

tranthanh123
29-06-13, 03:53 PM
Sever này lấy interface của EP 6

--- Chế độ gộp bài viết ---

Muốn bik ep mấy thì bạn có thể coi vào phần Item trong Database Ps_GameDefs
Hay là file Item.Sdata trong client để xem đồ

Mà thông thường từ ep 5 đã có thể add trang bị và vũ khí ep 6 vào rồi
Ko cần up lên ep 6
Chỉ cần lấy mấy file dds để add vô client là dc

tranthanh123
29-06-13, 04:06 PM
Thế còn làm sao có D.Point vậy anh tuan565 , và còn item trong cashshop nữa : em click vào đó thì nó hiện vật phẩm ko ở vị trí đó . e ko bjt chỉnh thế nào cả

Cách có D.Point hay nói cách khác là Ecoin thì bạn vô SQL chọn Database Ps_UserData trong đó có table dbo.UserMaster thì phải bạn nhấn vô đó và mở table đó lên
Nó hiện ra tất cả account để đăng nhập game kèm theo vài dòng khác
Lâu rồi mình không đụng đến Shaiya nữa
trong UserMaster bạn có thể set quyền Admin cho các account chỉnh được rất nhiều thông số khác, để có gì mình cài lại SQL để xem lại
Mình teamviewer chỉ cách các bạn tự mình làm một cái Cash shop riêng tùy theo ý mình

mrtieutien
30-06-13, 01:39 AM
Bạn cho mình hỏi chút về tỉ lệ drop đồ , dame + chỉ số của từng đồ mình cần chỉnh sẽ ở database nào ? chỉnh như thế nào ?

huyhoang1493
30-06-13, 08:15 AM
lâu lắm mới thấy shaiya trở lại

Topic gốc bên mcncc (ngày post 12/04/2013) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Lưu ý : Server đã được đưa lên máy ảo . Ai thik cài máy thật thì vào Mcncc tải file của nó về
Server xài GSQL

1.Server :

2.Client :
Down client sau về rồi cài ra : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau đó chép file sau vào : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
( có thể thay thế bằng bất kì client nào khác từ EP5 trở lên .Chép file game3.exe vào client là dc .Lỗi thì ko biết nhưng thử 3 4 cái đều vào game ok .Client Việt thì bị lỗi Việt hóa (???) . Ai biết sửa thì reply nhé )

Chạy server : 1 > Chạy 1-GSQL thấy biểu tượng ở góc có mũi tên xanh thì ok . Chưa dc thì tắt đi bật lại

bác tuấn 565 cho em hỏi chút đấy có phải bản ep9 trên rage zone không bác =P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~

herovn1994
30-06-13, 08:34 AM
Chính nó và phải là nó
Ba thêm ba là ? (viết kết quả bằng số)

Tuan565
30-06-13, 08:37 AM
Chạy nó bị hiện đỏ thì click chuột phải chọn dòng cuối >> Nút bên trái >> Nút bên phải rồi bật lại cái GSQL là dc

tranthanh123
30-06-13, 08:56 AM
Bạn cho mình hỏi chút về tỉ lệ drop đồ , dame + chỉ số của từng đồ mình cần chỉnh sẽ ở database nào ? chỉnh như thế nào ?

Về phần drop đồ bạn vô database PS_gamedefs vô table MobItems, cái này bạn phải dò ID con Mob mà bạn muốn cho rớt đồ
Ở cột Grade thì bạn hãy làm một cái Grade riêng
Grade dịch nôm na giống như lớp
Bạn add các vũ khí bạn muốn drop vào Grade giống như thêm học sinh vào lớp
Muốn add vũ khí vào Grade thì bạn vào table Item và chọn vũ khí mình muốn add, các bạn kiếm cột Grade và cho nó một số nhất định
Về phần dame và chỉ số từng đồ bạn cũng vào table Item để chỉnh

tranthanh123
30-06-13, 09:28 AM
Mình sẽ up video hướng dẫn lên, lần đầu làm Clip nên có chút sai sót, các bạn ko hiểu phần nào mình sẽ giái thích lại
Link video: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Tool : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrtieutien
30-06-13, 10:50 AM
Mình sẽ up video hướng dẫn lên, lần đầu làm Clip nên có chút sai sót, các bạn ko hiểu phần nào mình sẽ giái thích lại
Link video: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Tool : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

video mình ko xem được , bạn làm 1 tut hướng dẫn về làm cashshop nhé :) . thank bạn nhiều

tranthanh123
30-06-13, 11:03 AM
Bạn xem lại đi bạn. Mình fix lại rồi đó
Các bạn nên xem HD để cho dễ xem

huyhoang1493
30-06-13, 11:59 AM
em cũng mê game này lắm tìm mãi hôm trước vừa tìm được thì hôm nay bác share hx đỡ phải cài sợ bị lỗi. tiện đây bác cho em hỏi cái này có chỉnh point với setgm và có cheat không ạ. server này có set 80 chưa bác :D:D:D:D:D:D:D:D:Đ:D

tranthanh123
30-06-13, 12:00 PM
Hướng dẫn làm Cash shop
Link video : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link tool : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tranthanh123
30-06-13, 12:06 PM
em cũng mê game này lắm tìm mãi hôm trước vừa tìm được thì hôm nay bác share hx đỡ phải cài sợ bị lỗi. tiện đây bác cho em hỏi cái này có chỉnh point với setgm và có cheat không ạ. server này có set 80 chưa bác :D:D:D:D:D:D:D:D:Đ:D

Set 80 thì bạn có thể tự mình add vào
chỉnh point và setgm thì bạn vào database UserData vào table UserMaster kiếm tên người muốn setgm
Cách set gm cho account
chọn user muốn set
Ở cột Admin sửa thành True
Admin level 255
Status 16
còn chỉnh Ecoin thì ở cột Point
Các bạn muốn chỉnh point trong game thì phải dùng chức năng admin
Some GM Commands.

Character On/Off: bật và tắt tàng hình
/char on
/char off

Attack On/Off: Bật và tắt bất tử
/attack on
/attack off

Summon Player: Triệu hồi nhân vật
/asummon <PlayerName>

Move to Player: Di chuyển đến nhân vật
/amove <PlayerName>

Country Move:
/cmove <MapID>

Get Item:
/getitem <ItemType> <ItemTypeID> <ItemCount>

Monster Make: tạo quái
/mmake <MobID>

Monster Erase Target: xóa quái
/mera t

Announcement:
/notice "Some Message"

Found by others and Myself:

Set Character Level:
/Set <char> level <1-60>

Set Character Experience:
/set <char> exp <desired # of experience>

Set Character Skill Points:
/set <char> skillpoint <#>

Set Character Stat Points: Set point
/set <char> ste/dex/luc/rec/int/wis <0-28500> (may be higher than 28500)

Set Character Money:
/set <char> money <desired amount of money>

Set Character PVP rank:
/set <char> kill <0-200000> (for EP4 200k Metatron)

char là tên nhân vật sau đó tới phần muốn set sau đó là số

huyhoang1493
30-06-13, 12:23 PM
chỉnh point và setgm thì bạn vào database UserData vào table UserMaster kiếm tên người muốn setgm
Cách set gm cho account
chọn user muốn set
Admin level 255
Status 16
Some GM Commands.

/char on
/char off

/attack on
/attack off

/asummon <PlayerName>

/amove <PlayerName>

Country Move:
/cmove <MapID>

Get Item:

/mmake <MobID>

/mera t

Announcement:
/notice "Some Message"

Set Character Level:
/Set <char> level <1-60>

Set Character Money:

Set Character PVP rank:

bác có thể add yh em để có gì cần em hỏi bác cho tiện được không ạ. strangewinds_1493

mrtieutien
30-06-13, 02:51 PM
Các bạn cứ chia sẻ ở diễn đàn có gì cho mọi người tìm hiểu luôn .

mình bị lỗi này khi làm cashshop , mình làm từng bước giống video rồi nhưng vẫn ko dc . bạn xem giúp mình :)

tranthanh123
30-06-13, 03:03 PM
Bạn add vô database lun chưa ?
Bạn send mình cái Cash shop của bạn mình làm giúp cho

mrtieutien
30-06-13, 03:18 PM
mình làm theo đúng video luôn add vào database rồi, mở database lên vào productlist kiểm tra thì thấy có đủ và đúng thông số đã chỉnh , nhưng khi vào game để mua thử thì ko mua dc .
Mình có thử với cả client Haven cũng vậy " no item located on that spot " .
Bạn có thể teamviewer ngay bjo dc ko ? yahoo mình đã add của bạn rồi :)

mrtieutien
01-07-13, 07:51 AM
Còn 1 vấn đề nữa đó là làm sao để add đồ vào 1 NPC và cho NPC đó đứng ở tọa độ mình đã đặt . Bạn có thề làm 1 tut hướng dẫn làm cái này dc ko ? mình xem trên youtube có có hướng dẫn nhưng ko hiểu . cái python27 là thế nào ????

huyhoang1493
01-07-13, 08:40 AM
bác cho em hỏi làm sao để tạo được acc vậy ạ

mrtieutien
01-07-13, 08:44 AM
bạn vào database - > PS_UserData - > Users_Master . Tại đây bạn có thể tạo thêm acc ,xét quyền cho acc đó ,chỉnh 1 vài thông số như D.Point , tiền ... Còn nhiều thứ nữa :)

huyhoang1493
01-07-13, 08:58 AM
Cách set gm cho account
chọn user muốn set
Admin level 255
Status 16
Some GM Commands.

/char on
/char off

/attack on
/attack off

/asummon <PlayerName>

/amove <PlayerName>

Country Move:
/cmove <MapID>

Get Item:

/mmake <MobID>

/mera t

Announcement:
/notice "Some Message"

Set Character Level:
/Set <char> level <1-60>

Set Character Money:

Set Character PVP rank:

bác có thể chỉ cho em không ạ. vào phần nào ạ em mới mò nên chưa rành lắm

mrtieutien
01-07-13, 09:00 AM
Có teamview thì kết nối với mình , mình dùng teamview 5 :D , yahoo : anhtien_kthd

huyhoang1493
01-07-13, 09:06 AM
bạn vào database - > PS_UserData - > Users_Master . Tại đây bạn có thể tạo thêm acc ,xét quyền cho acc đó ,chỉnh 1 vài thông số như D.Point , tiền ... Còn nhiều thứ nữa :)

bác có rảnh add yh em nhờ chút ạ strangewinds_1493

tranthanh123
01-07-13, 11:24 AM
Link client Shaiya VN của Saigontel ko phải của Shaiya 2 nhé, tiếng việt đầy đủ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huyhoang1493
01-07-13, 11:31 AM
Link client Shaiya VN của Saigontel ko phải của Shaiya 2 nhé, tiếng việt đầy đủ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bác ơi bác fix được shop chưa ạ. em xem mấy id đồ mà không biết cái vũ khí 70 với cái áo choàng là cái nào

tranthanh123
01-07-13, 11:43 AM
Ở video đầu mình có chỉ các bạn xem ItemID rồi đó
Vũ khí thì có Type riêng của nó từ 1 tới 15 thì phải
Còn áo choàng thì mình không nhớ rõ như Type 24
Bạn down tool của mình ở trên và xem video nhé

huyhoang1493
01-07-13, 12:46 PM
Ở video đầu mình có chỉ các bạn xem ItemID rồi đó
Vũ khí thì có Type riêng của nó từ 1 tới 15 thì phải
Còn áo choàng thì mình không nhớ rõ như Type 24
Bạn down tool của mình ở trên và xem video nhé

em xem rồi nhưng không hiểu bác có thể add yh em hỏi chút được không ạ strangewinds_1493

huyhoang1493
03-07-13, 06:19 PM
bác nào có phần mềm replaceip có thể cho em xin được không ạ

nguyendung2108
03-07-13, 10:09 PM
Pro nào còn sót lại của private shaiya chỉ giúp mình cách add thêm item (ep 6) vào client (ep 5) và server với. đang mò làm nhưng muốn học thêm kinh nghiệm để chắc chắn hơn :)

herovn1994
04-07-13, 11:02 AM
Hờ hờ đâm đầu vào nghịch cái shaiya này thôi :)).Có hứng thú rồi đây

herovn1994
04-07-13, 05:32 PM
Mọi người cho hỏi là cái db này là sql nhiu vậy.mình muốn xuất nó ra làm thành cái sql riêng.Chứ ko quen xài cái gsql này.ko có chức năng edit gì cả

Tuan565
04-07-13, 05:36 PM
Mọi người cho hỏi là cái db này là sql nhiu vậy.mình muốn xuất nó ra làm thành cái sql riêng.Chứ ko quen xài cái gsql này.ko có chức năng edit gì cả
có mục Enterprise Manager còn gì . thử các Tab xem . có hình cây búa đó . SQL 2k

herovn1994
04-07-13, 05:39 PM
Đang ngâm con này.thấy hay hay hehe.Mà lạ thật.chỉnh ip 192.168.1.128 thì chẳng được 192.168.1.15 lại được.Kỳ lạ

mrtieutien
04-07-13, 08:43 PM
Cái server này bị lỗi font . mặc dù việt hóa bằng mọi cách rồi . Có 1 chú ý là trong datbase toàn bộ Name đều được định dạng kiểu char và varchar nên ko thể hiển thị đc tiếng việt . Muốn việt hóa trước hết phải design lại các table này định dạng các Name về nchar và nvarchar .
Mình có câu hỏi đó là Chỉnh font chữ trong client chỗ nào ? hình như CashShop trong server này ko hoạt động .

herovn1994
04-07-13, 08:54 PM
Mình chưa biết nữa :)).Mà bạn dùng sql 2000 hả.mình đang dev cái này.thấy cái gsql xàm quá.design db thì mình làm được.nvarchar 50 là tiếng việt ok ngay.quan tọng cái client.nó dùng tiếng việt kiểu gì.Còn nếu bí quá thì làm ko dấu.cho dễ

mrtieutien
04-07-13, 10:16 PM
Uh, mình dùng sql2000k , cái gsql cũng chẳng có j cả , bạn dùng navicat mà connect đến localhost rồi thao tác trên navicat . mình dùng mấy cái Client rồi , down về toàn lỗi font thôi . Đang băn khoăn ko bjt dùng cái tool : shay_data_edit_0-1c + Python để edit kiểu gì nữa . cài python toàn bị lỗi .

herovn1994
04-07-13, 10:20 PM
Python bạn xem cái topic phieu mieu tuyet vực ấy.Mình cũng ko rõ.từ từ test thêm.Cái font chữ ko biết sao đổi ta.nhìn giống font china quá.xấu quắc

herovn1994
04-07-13, 11:19 PM
Ai có client việt hoá cho mình xin luôn nhé.sẵn tiện chỉ mình xem mấy cái id item ở đâu với

mrtieutien
05-07-13, 01:10 AM
Cuối cùng đã tạo được 1 shop riêng của mình rồi , đơn giản hơn mình nghĩ . Vẫn chưa làm thế nào cho Cashshop hoạt động được .Việt hóa ko ổn lắm . font chữ lỗi linh tinh cả .
Bạn muốn xem iditem thì dùng shStudio nhé , mình cũng đang tổng hợp lại thành file excel theo Liên minh cho dễ nhìn , khi nào xong mình sẽ share lên (Tiếng anh nhé _ Đang dùng bản tiếng anh ) .

herovn1994
05-07-13, 06:38 AM
Hờ hờ.cái này dạng chử UTF-16 nha mọi người.USC-2 little debian.mở = notepad ++ sẽ thấy.Ko biết dùng font nào để hiển thị nữa.mọi người giúp với.Có gì tui hex lại cho

mrtieutien
05-07-13, 07:21 AM

herovn1994
05-07-13, 07:55 AM

mrtieutien
05-07-13, 09:07 AM
kaka, hex ra cái ma trận mà chẳng tìm dc cái j cần thiết cả . ko có pro nào giúp thay đổi cái font chữ cho phù hợp cái nhỉ .... Hóng cao thủ :D

nguyendung2108
05-07-13, 11:52 AM
dùng mã unicode 8 nhé các đồng chí.

nguyendung2108
05-07-13, 12:32 PM
Có anh em nào phối hợp làm sv ep 6 không nhỉ ???

mrtieutien
05-07-13, 08:25 PM
Mình cũng đang vọc shaiya . có thể cùng tham khảo làm ep6 được chứ ? bạn có server và client của ep 6 ko ?

tranthanh123
05-07-13, 08:33 PM
Ai có client việt hoá cho mình xin luôn nhé.sẵn tiện chỉ mình xem mấy cái id item ở đâu với

Client của Shaiya SGT hồi đó nè bác : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tiếng việt full hết
ep 5
các bạn có thể dùng phần mềm Lipro data để add Model vũ khí và model trang bị ep 6 vào là có trang bị ep 6
còn cái model thì mình đang tìm trên mấy trang nước ngoài, Icon thì mình đã share rồi

tranthanh123
05-07-13, 08:54 PM
Ngày mai sáng mình sẽ up video hướng dẫn làm NPC cho các bạn.

mrtieutien
05-07-13, 09:03 PM
Bị lỗi font là do client hay do server ? mình dùng client đã việt hóa , đang đồng bộ lại phía server nhưng mà khó khăn quá ko bjt phải đồng bộ những cái j . chỉnh 1 số thứ mà vẫn bị lỗi font .
Thêm được npc vào rồi nhưng các câu nói vẫn bị lỗi , dùng Hex thì mình bjt đó là font Simsun , xóa nó đi rồi để mỗi font Arial nhưng mà vẫn lỗi . Ai biết cái sửa cái lỗi font ko ?

tranthanh123
05-07-13, 09:59 PM
Bị lỗi font là do client hay do server ? mình dùng client đã việt hóa , đang đồng bộ lại phía server nhưng mà khó khăn quá ko bjt phải đồng bộ những cái j . chỉnh 1 số thứ mà vẫn bị lỗi font .
Thêm được npc vào rồi nhưng các câu nói vẫn bị lỗi , dùng Hex thì mình bjt đó là font Simsun , xóa nó đi rồi để mỗi font Arial nhưng mà vẫn lỗi . Ai biết cái sửa cái lỗi font ko ?

À bạn , quên nói với bạn về phía sever
Bạn ko cần việt hóa cũng được
nhất là database
Database để tiếng Anh sẽ dễ chỉnh sửa hơn
Chỉ cần client là được rồi
Còn câu nói NPC thì bạn cho vài dòng tiếng Anh đi :D

herovn1994
05-07-13, 11:30 PM
Giờ mở cái file unpack lên.Thấy có file text.mở lên thì thấy USC-2 little Endian.search google thì là utf-16.Giờ ai biết cái font đó là gì mới hex ra được tiếng việt full.Giờ đang tạm làm việc trên client tiếng a.có gì vh ko dấu thử.tại vì mấy cái chú thích nó nằm trong data.saf.À đừng chọn arial.chọn tahoma cho dễ nhìn.Cái này chạy SQL 2k8 thì phải.dùng tool navicat phải cài đặt thêm option 2k8 nữa.ai trích ra được thì mình cảm ơn nhiều nhé

Vh nằm hoàn toàn ở client nhé.ko dính gì tới sv đâu

mrtieutien
06-07-13, 07:14 AM

herovn1994
06-07-13, 08:04 AM
À bạn ko hĩu vấn đề rồi.ý mình là.client thì full thiệt.Nhưng cái game.exe ấy.cái font của cái shaiya khác nó khác.ko phải simsum.giờ bạn tìm được font nào mà hiển thị dc mới ok.Cái main của mấy shaiya khác người ta pack lại rồi.nên ko xem được cái font nó là gì.nếu mình biết.chỉnh lại,vẫn vh 100% mà.:)

mrtieutien
06-07-13, 10:58 AM
Nếu bây giờ mình Hex và chỉnh cái ip của file game.exe theo ip của server của mình ko bjt có được ko nhỉ ?

herovn1994
06-07-13, 11:21 AM

tran11
06-07-13, 09:10 PM
Cho mình hỏi là làm sao để mở Database lên được vậy bạn ? Mình kiếm trong máy ảo hem thấy chỗ nào cho mở Database lên hết.

herovn1994
06-07-13, 09:40 PM
Dùng navicat sql nha bạn.Chán quá.mò cả buổi cuối cùng cũng chuyển được database qua sql :))

tran11
06-07-13, 10:47 PM
Mình dùng Navicast rồi mà khi test connection qua localhost hoặc qua ip đều không kết nối được với máy ảo. bạn có biết cách nào sửa lỗi này không ?

iTeam
06-07-13, 10:56 PM
Mình dùng Navicast rồi mà khi test connection qua localhost hoặc qua ip đều không kết nối được với máy ảo. bạn có biết cách nào sửa lỗi này không ?

Bạn có điền đúng User/Pass của MSSQL không?

tran11
06-07-13, 11:02 PM
Bạn có điền đúng User/Pass của MSSQL không?

Có bạn, mình điền user:sa, pass:123456. Nó thông báo connection abort/ refused. Mình có tắt firewall bên máy ảo rồi. Ping vẫn bình thường.

Sau vài lần thử thì cũng kết nối rồi. Cám ơn bạn nhé.

mrtieutien
07-07-13, 12:35 AM
Bạn cài navicat lên máy ảo luôn nhé , đảm bảo 100% là connect thành công :D

mrtieutien
08-07-13, 08:01 AM
Đã có ai việt hóa thành công chưa ? hjx, ngồi mấy ngày mà ko việt hóa nổi nữa , hex cũng ko dc ....

iTeam
08-07-13, 10:06 AM
Đã có ai việt hóa thành công chưa ? hjx, ngồi mấy ngày mà ko việt hóa nổi nữa , hex cũng ko dc ....

Ý của bạn là thế này phải không?

tranthanh123
08-07-13, 10:15 AM
Chắc bạn ấy muốn nói font chữ việt hóa trong client đó bạn
Font chữ trong mấy file Item.Sdata thuộc loại Font nào ấy

herovn1994
08-07-13, 10:35 AM
Hay thật.làm saovậy bạn.chỉnh font chữ luôn ấy

mrtieutien
08-07-13, 11:53 AM

Hay quá bạn ơi , Đây chính là cái mình cần phải làm . bạn có thể hướng dẫn mình làm như vậy được không :) , thank

mrtieutien
08-07-13, 03:55 PM

Nó bị lỗi như vậy , bjo sửa sao ?

DavidWilliam9x
08-07-13, 06:10 PM

Wow! hay thế nhỉ. Không biết làm như thế nào đây, item trong game này nhìu quá muốn có vài thứ cần thiết như trang bị chẳng biết add sao (mù ID item)

ZenNyBiBi
09-07-13, 10:51 AM
Cho mình hỏi sao mình vào SQL chỉnh sửa thì các PS_ không hoạt động vậy. Ai giúp mình tý. thanks

với lại khi mình đỗi tên trong game thì relog lại nó bị lỗi hiển thị tên . ai giúp mình với . thank

DavidWilliam9x
09-07-13, 02:08 PM
Àh! sẵng hỏi luôn là sao add D.point trong SQL rồi nhưng vào game thấy nó vẫn là 0 thế nhỉ

ZenNyBiBi
09-07-13, 04:09 PM
Minh gặp lỗi không tạo acc được, khi tạo nó cứ hiện ra lỗi và không cho lập nick, pro nào chĩ giúp với. Xin cam ơn

herovn1994
09-07-13, 10:47 PM
Lỗi D point là do cái shop trong client ko có trong server.Phải add nữa.

ZenNyBiBi
10-07-13, 08:28 AM
Pro nào giúp mình chỉnh sửa về intem trong shStudio.0.7.0.1, khi chỉnh không thấy xuất hiện model. Với phần cashop mình chưa làm đc. Cam ơn nhiu

herovn1994
10-07-13, 09:09 AM
Bạn extract cái interface nằm chung với cái data.saf nhé.Sẽ có folder interface nó mới nhận cash shop

ZenNyBiBi
10-07-13, 10:53 AM
Bán rãnh up clip or hình giúp mình thêm vè dev Cashop với intem đi. cám ơn bạn

Cho mình cách Lien lạc với bạn đi.

kittyngoc_dp_
10-07-13, 08:29 PM
ủng hộ bác chủ thớt bằng cả con tim, đâu là game 3d hay nhất mình từng chơi, là game đầu tiên và cũng là game cuối cùng mà mình có cảm giác thik thú, giống như sống trong 1 thế giới khác vậy, nhớ lại kỉ niệm ngày xưa cày quốc ^^. cố gắng vọc theo bác để ôn lại kỉ niệm ngày nào ^^

kittyngoc_dp_
10-07-13, 09:17 PM
Server xài GSQL

1.Server :

2.Client :

làm sao đk được vào đây hả bạn? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nó bắt đăng nhập bằng QQ gì đó mà cái đó ko thấy chỗ đăng ký.

Tuan565
10-07-13, 10:20 PM
làm sao đk được vào đây hả bạn? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nó bắt đăng nhập bằng QQ gì đó mà cái đó ko thấy chỗ đăng ký.

đợi tý lấy link cho..............
Link
Pass : vebx
Down cái Shaiya server thôi cái 1,2GB là Client China

kittyngoc_dp_
10-07-13, 11:15 PM
có gì cho e cái link bộ cài trên máy thật, chứ chạy máy ảo đã nặng rồi mà mở thêm cái game 3d này chắc chịu ko nổi

Tuan565
10-07-13, 11:19 PM
có gì cho e cái link bộ cài trên máy thật, chứ chạy máy ảo đã nặng rồi mà mở thêm cái game 3d này chắc chịu ko nổi

mình đã nói rõ là link mcncc là bản máy thật rồi sao cứ phải nhắc lại thế nhỉ .link trên là bản máy thật

kittyngoc_dp_
11-07-13, 09:50 AM
đợi tý lấy link cho..............
Link
Pass : vebx
Down cái Shaiya server thôi cái 1,2GB là Client China

đa tạ đa tạ..............................

Mà lấy bản server ở trong máy ảo xuống đuộc ko bạn? nếu cài trên máy thật phải cài SQL nữa ah? hồi trc cug có cài 1 lần cần SQL gì đó

herovn1994
11-07-13, 10:53 AM
Bạn nên tự mò hay hơn đó bạn :).Elitepvpers có tất cả nhửng cái lỗi của shaiya.lên đó đọc là hĩu thôi nhé :)

kittyngoc_dp_
12-07-13, 06:00 PM
sao mình dùng lệnh getiem [mã] mà ko lấy đc đồ nhỉ?

nguyendung2108
15-07-13, 11:17 AM
Mình cũng đang vọc shaiya . có thể cùng tham khảo làm ep6 được chứ ? bạn có server và client của ep 6 ko ?

m có bạn à. nhưng kẹt đang mày mò sửa cái query của người ta. :)

nguyendung2108
15-07-13, 02:30 PM
Ai có nhu cầu tìm hiểu. sever shaiya private liên hệ vs mình ae tập trung nghịch cho dễ vs nhanh :v.
yahoo: xk.glacial

tranthanh123
15-07-13, 05:34 PM
hình như bạn hồi đó có mở Shaiya Glacial phải ko ??
yahoo quen lắm

nguyendung2108
15-07-13, 06:29 PM
hình như bạn hồi đó có mở Shaiya Glacial phải ko ??
yahoo quen lắm

ukm. m hồi đó làm chơi mấy ae ấy mà :)
P/s: bạn nào chưa việt hóa được thì pm m nhé :)

titius2003
17-07-13, 05:50 PM
minh cai` thanh` cong shaiya offline rui` gio minh muon dua len online thi` phai lam sao
minh da co vps win
ae nao` co huong dan cai tren vps k vay
port 2 cai login va game server trong firewall rui
port may cai trong config ..>Bin :
doi ip game.exe thanh ip vps ma sao minh van chua zo duoc cac pro nao giup voi can server pvp cho ae giai tri

nguyendung2108
17-07-13, 07:52 PM
minh cai` thanh` cong shaiya offline rui` gio minh muon dua len online thi` phai lam sao
minh da co vps win
ae nao` co huong dan cai tren vps k vay
port 2 cai login va game server trong firewall rui
port may cai trong config ..>Bin :
doi ip game.exe thanh ip vps ma sao minh van chua zo duoc cac pro nao giup voi can server pvp cho ae giai tri

b thuê vps ở đâu vậy. giá nhiu? chỉ m với?

ZenNyBiBi
18-07-13, 11:16 AM
Các pro ơi cho mình hỏi, sao mình chỉnh cashop giống như trong clip nhưng khi vào game thì nó đễ " Không thể nhận power data" lỗi đó là sao vậy, khắc phục như thế nào. ai rãnh chỉ giúp mình với

nguyendung2108
18-07-13, 03:30 PM
Các pro ơi cho mình hỏi, sao mình chỉnh cashop giống như trong clip nhưng khi vào game thì nó đễ " Không thể nhận power data" lỗi đó là sao vậy, khắc phục như thế nào. ai rãnh chỉ giúp mình với

mình cũng dính mấy lần. lỗi đó ở client. có thể b vừa import cái gì đó vào bị lỗi nên nó không thể nhận dữ liệu từ sv :)

herovn1994
18-07-13, 10:11 PM
Việt hóa bằng cách nào vậy bạn?.Chỉ mình với.toàn gặp font chữ lỗi thôi

ZenNyBiBi
19-07-13, 12:39 AM
VIỆT HOÁ bạn chỉnh trong Unikey phont chữ UTF-8 Literal là được.

Ai bik add ep 6 vào shaiya bảng 5.3 chỉ mình với nha tk

titius2003
19-07-13, 09:49 AM
minh mua vps us co 100k may ak`

ban nao` tung cai tren vps rui` hd minh duoc hum vay

nguyendung2108
19-07-13, 12:17 PM
minh mua vps us co 100k may ak`

ban nao` tung cai tren vps rui` hd minh duoc hum vay

mua vps us ở trang nào vậy bạn???

kittyngoc_dp_
23-07-13, 09:20 AM
hd mình chỉnh lại font chữ với, chữ loàng ngoàng chán wa

thanhthiep
29-07-13, 06:47 PM
cho mình hỏi vào database như thế nào vậy?
id: sa
pass: 123456
mà vẫn không kết nối được mong được giúp đỡ

kenjfujma
02-08-13, 09:43 PM
ai có video hướng dẫn ko thế mình mới lần đầu cài :Laluot_119:

longjay91
17-04-14, 12:39 AM
ukm. m hồi đó làm chơi mấy ae ấy mà :)
P/s: bạn nào chưa việt hóa được thì pm m nhé :)
Bạn ơi chỉ hộ mình cách việt hóa lại cho đúng font chứ với. Phải vào đâu để chỉnh và có sử dụng phần mềm gì để chỉnh không. Trả lời hộ mình nhé vì mình mù máy tính :P

minhmonaco
26-08-14, 08:36 AM
Mình chỉnh point trong Usermaster nhưng vào game thì không thất point trong Item mall. Không biết bị lỗi gì nữa? Nếu chỉnh quyền user sang Admin có được không?

vocweb
22-10-14, 11:49 PM
Link client đã die.
Nhờ thớt update lại dùm

TimHieu
07-01-15, 10:23 PM
tranthanh up lại giùm mình client shaiya ep 5 được không? mình cảm ơn nhiều