PDA

View Full Version : [KT] cần giúp về script này ?

thaitunet39
27-06-13, 08:37 PM
Như function dưới đây là khi mình không tưới nước thì cây sẽ chết (mất) .Ví dụ mình muốn nếu đang trồng cây mà thoát game ,phù thành hoặc bị giết là mất cây thì có được không mọi người ? và đoạn script đó viết ra sao ,mong được giúp đỡ mình rất cám ơn! ^:)^

function tbZhiShu09:TreeDie(nPlayerId, dwNpcId, nState) local pNpc = KNpc.GetById(dwNpcId);
if not pNpc then
return 0;
end

local pPlayer = KPlayer.GetPlayerObjById(nPlayerId);
if not nState and pPlayer then
Dialog:SendBlackBoardMsg(pPlayer, "Thật đáng tiếc, cây trồng của bạn đã bị héo rồi, lần sau hãy cẩn thận hơn 1 chút nhé");
end
self:SetTreePlantingState(nPlayerId, 0);

local nTimerId_Give_Xp = pNpc.GetTempTable("Npc").tbPlantTree09.nTimerId_Give_Xp;
if nTimerId_Give_Xp then
Timer:Close(nTimerId_Give_Xp);
end
self.tbListWaterPlayList[nPlayerId] = nil
pNpc.Delete();
return 0;
end

Có ai giúp mình cho đoạn code này vào túi tân thủ hem? .mình muốn cho nó thực thi cái function này thì viết làm sao vậy?

BMK
27-06-13, 08:59 PM
theo như bạn nói nó quá chú trọng vào cây sống và chết !

tôi nghĩ nếu như bạn nói phù thành hoặc chết thì cây sẽ biến mất là điều có thể "-?

nhưng cách thức thế nào thì nó còn hơi phức tạp dài dòng !

thaitunet39
28-06-13, 03:01 AM
có bạn nào giúp mình hok vậy ?????

__Jie__
28-06-13, 03:29 AM
có bạn nào giúp mình hok vậy ?????
Gợi ý bác là tính khoảng cách từ người đến cây . Nếu cách khoảng bao nhiêu đó thì sẽ chết cây :-"
G9

BMK
28-06-13, 08:26 AM
Thêm một gợi ý đó là tạo 1 function của npc và chèn thực thi function biến mất cây vào chổ logout và bị giết chèn vào filr map khi chuyển gameserver sub