PDA

View Full Version : [JX] hỏi thêm màu vào thông báo

nhoxmap_b7
25-06-13, 11:35 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mấy pro nào biết vào chỉ giáo em biết phần này code trong source ở file nào

thienthanden2
25-06-13, 04:04 PM
Ở trong source dùng hàm này:
TEncodeText(Đoạn chữ, độ dài đoạn chữ);
Hàm đó chuyển <color=..> trong đoạn chữ thành màu và trả lại độ dài của chuỗi mới sau khi chuyển.

jxvietnam
26-06-13, 11:09 PM
Ở trong source dùng hàm này:
TEncodeText(Đoạn chữ, độ dài đoạn chữ);
Hàm đó chuyển <color=..> trong đoạn chữ thành màu và trả lại độ dài của chuỗi mới sau khi chuyển.
đã làm theo hd, lúc trước chưa làm thì nó hiện <color......> sau khi làm thì nó ko hiện nữa, nhưng vẫn là màu đỏ, chỗ mình <color=green>aaaaa<color> vẫn như cũ

thienthanden2
27-06-13, 09:30 AM
đã làm theo hd, lúc trước chưa làm thì nó hiện <color......> sau khi làm thì nó ko hiện nữa, nhưng vẫn là màu đỏ, chỗ mình <color=green>aaaaa<color> vẫn như cũ

Bạn đặt encoded ở đâu? Green viết hoa chứ ko phải green viết thường nha bạn.

assaa
27-06-13, 09:34 AM
Tại hàm KUiMsgCentrePad::FilterTextColor
sửa cái return nMsgLength; thành
return TEncodeText(pMsgBuff, nMsgLength);
là có thể dùng lệnh <color=...>
ngoài cách này vẫn có thể sửa ở Ui. nhưng sửa ở Ui cũng chỉ dùng 1 loại ko thể dùng thêm lệnh <color=...> được