PDA

View Full Version : [MU] Xin Hướng Dẫn Edit Hình Ảnh Của Mu.exe

8gamevn
24-06-13, 09:00 PM
Như tiêu đề ai có thể cho mình xin cái tools nào edit dc hình trong mu.exe với ah
tiên cho e hỏi cào e mở mu.exe lên bị lỗi như hình nó k tự cập nhật bài ra ngoài
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

LHB_LOVE
24-06-13, 09:50 PM
Sử dụng Resource Hacker là edit được hết bạn à :) nhưng khi làm ảnh bị 1 cái viền màu xanh vẫn chưa biết cách khắc phục nhưng sài tạm cũng ok :D

mother
24-06-13, 10:02 PM
Sử dụng Resource Hacker là edit được hết bạn à :) nhưng khi làm ảnh bị 1 cái viền màu xanh vẫn chưa biết cách khắc phục nhưng sài tạm cũng ok :D

cái đó là trong quá trình sửa ảnh save k đúng thôi anh.:d

lequangvu
25-06-13, 02:21 PM

Ảnh sửa thì dùng cái photoshop làm cho ngon và khi làm thì nên xóa viền xung quanh để với chế độ trong đấy là xong.

P/s: của chủ thớt lỗi thông báo là do link của web có phần java bị lỗi nên bị vậy thôi hoặc là do link cập nhật tin tức từ forum bị lỗi

xuanlong1
25-06-13, 03:12 PM
Chủ thớt hỏi lỗi thread is undefined đúng kô ??????????

Jackieldm
26-06-13, 12:03 AM
Mình thì dùng cái software PE_Explorer_1.99 R4 cũng thay đổi được cái ảnh nhưng đáng tiếc 1 điều là nó bị cái viền màu xanh là cây rất khó chịu. Mình Save bằng PTS đủ cách nhưng mà vẫn lỗi mới buồn á. Có cách nào save không bị viền xanh lá các bạn chia sẽ nha.

8gamevn
26-06-13, 01:02 AM
thank moị người mình đa dc ninhca giup rùi

mother
26-06-13, 07:55 AM
thank moị người mình đa dc ninhca giup rùi

ninhmca quá khứ r.h là mother.b-)

Jackieldm
26-06-13, 07:48 PM
Vậy save PTS cách nào để không bị cái viền xanh lá cây vậy các PRO T_T, mình thử đủ cách vẫn dính cái viền xanh lá cây

LHB_LOVE
26-06-13, 08:37 PM
cái phần viền xanh cũng chưa biết bị sao :) vì cũng save định dạng ảnh như lúc bung file ra nhưng khi chèn vào thì bị viền xanh :)

vì cũng không rành ps lắm chỉ chỉnh sửa đôi chút ! không lẽ phải mỡ to ra và cắt sạch viền cho ảnh đến từng tí mới đc sao ?

8gamevn
26-06-13, 08:55 PM
cái phần viền xanh cũng chưa biết bị sao :) vì cũng save định dạng ảnh như lúc bung file ra nhưng khi chèn vào thì bị viền xanh :)

vì cũng không rành ps lắm chỉ chỉnh sửa đôi chút ! không lẽ phải mỡ to ra và cắt sạch viền cho ảnh đến từng tí mới đc sao ?

em edit bình thường mà anh không bi viền gì hết

8gamevn
07-07-13, 03:10 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ai hướng dẫn mình fix cái lấy tin tức từ forum ra laucher với mình toàn bi lỗi 48 29 helppppppp

896588
07-07-13, 04:31 AM
Thì sai id của box scrip rss không get được tin nó báo thế thôi

236522
07-07-13, 09:39 AM
ai hướng dẫn e sửa với,down Resource Hacker về trả bít làm thế nào nửa