PDA

View Full Version : [TLBB] Share SV tổng hợp 4 lỗ (fshare)

Sói Đẹp Trai
23-06-13, 04:38 PM
Như tiêu đề, hôm nay mình sẽ share SV tổng hợp do mình kết hợp của anh Huy và của bạn mrtun20. Trước tiên tks 2 người nhiều nhiều nhé...
Dành cho mem lười biếng muốn chơi nhanh.

SV gốc của anh Huy ( 4 lỗ 12 skill )
SV kết hợp có thêm phái Mộ Dung của mrtun20
Mình không chỉnh sửa gì hết cả ngoài cái giảm tỷ lệ drop xuống tý thôi. Cày cho nó khoái hack mãi chơi chán lắm
Chức năng các bạn tự tìm hiểu nhé...
Mình sử dụng tài khoản fshare của thằng ku Legend để upload... ( Vip vĩnh viễn mà ) :D
Download về, giải nén ra, config Billing Win, sửa lại IP nếu đổi IP của Billing Win ( làm biếng thì để IP là 192.168.1.2 ko cần sửa ). Client giải nén ra vào game luôn bằng game.exe.

Trước tiên cần có Billing Win: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Trong SV này Billing mình để IP 192.168.1.2, các bạn không thích có thể sửa lại ở ServerInfo.ini

Cách kết nối quản lý acc ( MySQL ) khác với kết nối của Billing Win nhé:
Local host: 192.168.1.3
User: tlbb
Pass: tlbb1234

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass: hahoang

Client các bạn vào bằng game.exe ( tạo shortcut ra màn hình, thêm chữ -fl cuối target ) nhé đừng vào launch. Nếu vào bằng Launch nó update ra thì các bạn copy đoạn này vào Patch/LoginServer.txt xong vào lại bằng game.exe

VERSION 1

SERVER_BEGIN
Thiên Long Bát Bµ,The Death,1,201,3,1,0,The Death,192.168.1.3:7377,192.168.1.3:7377,192.168.1. 3:7377,192.168.1.3:7377,2
SERVER_END

Note: Do mình không có time leach qua MF được nên các bạn thông cảm nhé. Tài khoản vip fshare các bạn tự kiếm hoặc không thì ngồi đợi cũng được. Thằng MF upload chậm link lại hay chết nên mình không muốn up ( trước up chết hết một loạt ). Nếu bạn nào tốt bụng up qua MF thì mình cảm ơn nhiều lắm :)
Mình có một cái đang định làm đó là thêm hẳn sự xuất hiện của Mộ Dung, nói nghe nguy hiểm quá nhỉ, thật ra là để cho nó là một phái ( chứ không phải KHÔNG MÔN PHÁI ). Muốn thế phải sửa lại rất nhiều script NPC, khi nào xong mình sẽ up nốt

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HAVE FUN !

Edward_Newgate
23-06-13, 06:00 PM
Sửa lại link client bé ơi :))
Mà cái này dùng VMW hả?
Win 8 RAM 2GB kham nổi k nhỉ?

Sói Đẹp Trai
23-06-13, 06:14 PM
Sửa lại link client bé ơi :))
Mà cái này dùng VMW hả?
Cái này WMW 8 mụ nhé. Win 7 2GB chạy còn ko nổi nói gì win 8. Thấy sơ sơ nguyên cái sv đã hơn 3GB rồi mụ. Đầu tư làm em 2GB nữa đủ 4GB chạy dư sức... RAM cũng rẻ thôi mà

trtiendat
23-06-13, 06:36 PM
tks bác rất nhiều đang tải rồi hehe tìm mãi tren 4rom link toàn die nản

kiemthe_dev
23-06-13, 06:42 PM
Bản này có Mộ Dung à HaHoang? Chưa đc chơi bản nào có phái MD :X

trtiendat
23-06-13, 06:43 PM

Tuan565
23-06-13, 06:50 PM

ko cài Billing thì bác đấy cho cái link Billing để làm gì

trtiendat
23-06-13, 07:35 PM
:D a tuấn làm cái sv đi hehe e toàn vào blog của a tải game off về cái này e không bít cài :( tai không có hd

Sói Đẹp Trai
23-06-13, 07:46 PM
Đọc kỹ bạn ơi. Còn video run thì cái này trong forum hướng dẫn kỹ lắm rồi có mỗi mấy cái chạy lệnh thôi. Dành cho người lười chớ ko phải cho ng lười quá đâu nhé :v. Ít ra mấy cái chạy lệnh phải tự tìm hiểu

--- Chế độ gộp bài viết ---

Vừa phát hiện ra lỗi mới cái này ai cày cuốc mới biết :3. NPC Lôi Hoán tại Long Tuyền không hoạt động. Xem lại script thôi :p

trtiendat
23-06-13, 07:56 PM
1.
cd /home/tlbb/Server
./shm start
2.
cd /home/tlbb/Server
./Login
3.
cd /home/tlbb/Server
./Server
4.
cd /home/tlbb/Server
./World
lệnh chạy sv đây hả bác

Tuan565
23-06-13, 08:00 PM
Thêm 1 lệnh này vào đầu
/usr/local/mysql5.0.45/bin/mysqld_safe --user=root &

huyhoang1493
23-06-13, 08:34 PM
chào mừng box tlbb trở lại với bản share mới của bác hà hoàng. hình như cái này vẫn chưa fix được lỗi không hiển thị võ hồn. dù sao vẫn thank bác đã share

Thêm 1 lệnh này vào đầu
/usr/local/mysql5.0.45/bin/mysqld_safe --user=root &

bác cho em hỏi cái bản 3.3 hôm trước bác share em cài ok nhưng không reg được acc ấy tất cả em tự sủa lại cho chạy bt duy chỉ có cái đấy là không biết sủa kiểu gì

Tuan565
23-06-13, 08:49 PM
chào mừng box tlbb trở lại với bản share mới của bác hà hoàng. hình như cái này vẫn chưa fix được lỗi không hiển thị võ hồn. dù sao vẫn thank bác đã share

bác cho em hỏi cái bản 3.3 hôm trước bác share em cài ok nhưng không reg được acc ấy tất cả em tự sủa lại cho chạy bt duy chỉ có cái đấy là không biết sủa kiểu gì

test pass 1234 . còn reg acc chắc do MySQL .reg bằng tay đi bác

zero1987
23-06-13, 09:02 PM
bạn ơi username với pass đăng nhập linux là gì vậy mình lỡ tắt server rồi đăng nhập lại nó bắt nhập username [-O<

Tuan565
23-06-13, 09:04 PM
bạn ơi username với pass đăng nhập linux là gì vậy mình lỡ tắt server rồi đăng nhập lại nó bắt nhập username [-O<

Rút kinh nghiệm tí nữa lấy dc pass rồi thì vào đổi thành username của mình luôn cho tiện

mobell200
23-06-13, 09:52 PM

cùng câu hỏi đợi câu trả lời =P~

Tuan565
23-06-13, 09:57 PM
cùng câu hỏi đợi câu trả lời =P~

Giải nén lại server >>> Terminal >> gõ passwd rồi nhập pass mới là dc

Sói Đẹp Trai
23-06-13, 10:03 PM
Bản này có Mộ Dung à HaHoang? Chưa đc chơi bản nào có phái MD :XThế nên mấy cái demo kia chỉ chụp mỗi Mộ Dung thôi mà :p

Long_222
23-06-13, 10:07 PM
thử xem máy lết được ko:-s .

Sói Đẹp Trai
23-06-13, 10:10 PM
1.
cd /home/tlbb/Server
./shm start
2.
cd /home/tlbb/Server
./Login
3.
cd /home/tlbb/Server
./Server
4.
cd /home/tlbb/Server
./World
lệnh chạy sv đây hả bácStart cả web nữa. Mà không thì cũng chẳng làm sao...
Thứ tự các lệnh này

web:
/etc/init.d/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> start

mysql:
/usr/local/mysql(Gõ phím TAB)/bin/mysqld_safe --user=root

sharemem:
cd /home/tlbb/Server
./shm start

world:
cd /home/tlbb/Server
./World

Server:
cd /home/tlbb/Server
./Server

Login:
cd /home/tlbb/Server
./Login

Linux nó phân biệt chữ hoa chữ thường nhé. 2 cái đầu đợi nó chạy xong rồi hãy load tiếp đến server. Đợi khoảng 5p ( máy ram 4GB Core 2 Dual 3.1 GHz ) là vào game Bình thường.

bạn ơi username với pass đăng nhập linux là gì vậy mình lỡ tắt server rồi đăng nhập lại nó bắt nhập username [-O<WMW của anh huy
User: root
Pass: lamvulovely

Áp dụng cho cả connect bằng winscp

Sói Đẹp Trai
23-06-13, 10:17 PM
Trong đấy có 1 folder tên tlbb1 là SV gốc của anh Huy, bạn nào thích chạy bản đấy cũng đc nhưng ko có mộ dung và mình chỉnh Drop lên 4.0 :) Ngáp đi :p. Không thích xóa đi cho nhẹ cũng được :p

legend1250
23-06-13, 11:35 PM
Thật ra Mộ Dung thì hầu hết các sv được share ra sau này đều có rồi. TQ nó còn có thêm phái mới (MiJi) nữa cơ mà.
Cách để hiện Mộ Dung không khó, cấu hình thêm 2 file Skill ở Config.axp (các Config.axp của pri hầu hết có) để hiển thị nữa là được.
Sử dụng hàm này để đặt nhân vật là môn phái thứ 9: LuaFnJoinMenpai(sceneId, selfId, selfId, 9)
Sử dụng hàm này để thêm bí tịch môn phái thứ 9: LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,64,10)
Trong đó:
+ 9: môn phái thứ 9
+ 64: ID bí tịch (khó giải thích nhưng đại loại là những skill nào có số hiệu 64 sẽ nằm trong cuốn bí tịch này)
+ 10: tâm pháp

Sói Đẹp Trai
24-06-13, 08:38 AM
Thật ra Mộ Dung thì hầu hết các sv được share ra sau này đều có rồi. TQ nó còn có thêm phái mới (MiJi) nữa cơ mà.
Cách để hiện Mộ Dung không khó, cấu hình thêm 2 file Skill ở Config.axp (các Config.axp của pri hầu hết có) để hiển thị nữa là được.
Sử dụng hàm này để đặt nhân vật là môn phái thứ 9: LuaFnJoinMenpai(sceneId, selfId, selfId, 9)
Sử dụng hàm này để thêm bí tịch môn phái thứ 9: LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,64,10)
Trong đó:
+ 64: ID bí tịch (khó giải thích nhưng đại loại là những skill nào có số hiệu 64 sẽ nằm trong cuốn bí tịch này)
+ 10: tâm phápCũng hay nhưng anh nghĩ qua cái vụ này rồi. ID 9 thường sẽ là Không Môn Phái hơn nữa trong script nói chuyện của NPC chắc chắn có cái dòng
Nếu ID==9 thì là không môn phái, cái này phải sửa nhiều thằng ví dụ như thằng triệu thiên sư là một hay các NPC làm quest phụ đòi các quyển bí tịch 35>> chẳng hạn. Cho nên để nó ra hẳn ko dễ như chỉ có thêm 2 cái hàm kia vào là đc đâu :D

Edward_Newgate
24-06-13, 08:53 AM
Cái này WMW 8 mụ nhé. Win 7 2GB chạy còn ko nổi nói gì win 8. Thấy sơ sơ nguyên cái sv đã hơn 3GB rồi mụ. Đầu tư làm em 2GB nữa đủ 4GB chạy dư sức... RAM cũng rẻ thôi mà

Rẻ thì rẻ, nhưng mà tiền đầu tư cho vợ tương lai hết rồi :-<
Ngại mấy cái server nặng ghê, cứ nhẹ nhẹ như JX thì có phải ngon không
Thỉnh thoảng chán thì mượn nick thằng bạn vào TLBB FPT phang phập cũng vui phết

Sói Đẹp Trai
24-06-13, 08:56 AM
Rẻ thì rẻ, nhưng mà tiền đầu tư cho vợ tương lai hết rồi :-<
Ngại mấy cái server nặng ghê, cứ nhẹ nhẹ như JX thì có phải ngon không
Thỉnh thoảng chán thì mượn nick thằng bạn vào TLBB FPT phang phập cũng vui phếtÉc thế thì còn gì bằng. Ta còn quên hết cả nick + pass đây này mụ, nhớ hồi đấy có 1 em TD full 4 với 6 viên 5 :3. Tiếc lòi mắt nhưng mà lâu ko động vào => quên :D.
RAM có mỗi 250k 1 thanh 2GB DDR3 mụ à :) rẻ không ấy mà :)

legend1250
24-06-13, 12:46 PM
Cũng hay nhưng anh nghĩ qua cái vụ này rồi. ID 9 thường sẽ là Không Môn Phái hơn nữa trong script nói chuyện của NPC chắc chắn có cái dòng
Nếu ID==9 thì là không môn phái, cái này phải sửa nhiều thằng ví dụ như thằng triệu thiên sư là một hay các NPC làm quest phụ đòi các quyển bí tịch 35>> chẳng hạn. Cho nên để nó ra hẳn ko dễ như chỉ có thêm 2 cái hàm kia vào là đc đâu :D

Trong gs đã có môn phái Mộ Dung đâu anh? Phái Mộ Dung chỉ là Mod lại từ môn phái thứ 9 (không môn phái) thôi
2 hàm kia đã đủ set cho nhân vật đó là môn phái thứ 9 và có cuốn bí tịch kia rồi. => Nếu muốn đủ 6 cuốn thì viết đủ 6 hàm thêm vào
Còn bí tịch 35 => Nếu ý anh là tâm pháp 35 thì cứ như hàm trên mà cứ set TP 35 cho cuốn bí tịch đó. Nếu yêu cầu 1 bí tịch mới thì cũng cứ thêm 1 hàm mới vào ;)

nhatminh123
24-06-13, 01:09 PM
cho mình hoi tí trong server mục
LoginInfo.ini

[System]
LoginID=2
DBIP=192.168.1.3
DBPort=3306
DBName=tlbbdb
DBUser=root
DBPassword=lamvulovely
ClientVersion=1005
DBConnectCount=10
TurnPlayerCount=100
CryptPwd=0
ProxyConnect=0

EnableLicense=0
ReLoginLimit=0
ReLoginStop=0
ReLoginStopTime=60000
NotifySafeSign = 0

với
[System]
DBIP=192.168.1.3 ;Êư¾Ư¿âip
DBPort=3306 ;Êư¾Ư¿â¶Ë¿Ú
DBName=tlbbdb ;Êư¾Ư¿âĂû³Æ
DBUser=root ;ÓĂ»§Ăû
DBPassword=lamvulovely ;ĂÜÂë
SMUInterval=1200000 ;worldÊư¾Ư´æÅ̀ʱ¼ä£¨ºÁĂ룩
DATAInterval=900000 ;HumanÊư¾Ư´æÅ̀ʱ¼ä(ºÁĂ룩
CryptPwd=0 ;ĂÜÂëÊÇ·ñ¼ÓĂÜ

[ShareMem]
KeyCount=11
Key0=1001
Type0=1 ;HumanSMU
Key1=2001
Type1=2 ;GuildSMU
Key2=3001
Type2=3 ;MailSMU
Key3=4001
Type3=4 ;PlayerShopSM
Key4=5001
Type4=5 ;GlobalDataSMU
Key5=6001
Type5=6 ;CommisionShopSMU
Key6=7001
Type6=7 ;ItemSerialKeySMU
Key7=8001
Type7=8 ;PetProcreateItemSM
Key8=9001
Type8=9 ;CitySMU
Key9=10001
Type9=10 ;GuildLeagueSMU
Key10=11001
Type10=11 ;FindFriendADSMU

như vậy có đúng ko ahm

mình chay server vô đoạn đăng nhập nhấn enter là báo kiếm tra mật khẩu cái đứng ở đó luôn

Tuan565
24-06-13, 01:33 PM
cho mình hoi tí trong server mục

như vậy có đúng ko ahm

mình chay server vô đoạn đăng nhập nhấn enter là báo kiếm tra mật khẩu cái đứng ở đó luôn

chỉnh làm gì thế =)) . topic cần chỉnh thì ai cũng ko chỉnh mà cái này ko cần chỉnh gì thì lại cứ đi chỉnh . để nguyên gốc là chơi dc

Sói Đẹp Trai
24-06-13, 01:57 PM
chỉnh làm gì thế =)) . topic cần chỉnh thì ai cũng ko chỉnh mà cái này ko cần chỉnh gì thì lại cứ đi chỉnh . để nguyên gốc là chơi dcCái sv topic kia dùng font gì việt hóa thế

trtiendat
24-06-13, 02:09 PM
bác hahoang cho e hỏi sao cái lệnh sv va login đánh vào không được vậy tìm trong folder đấy cũng không có 2 file đấy lun

Sói Đẹp Trai
24-06-13, 02:11 PM
bác hahoang cho e hỏi sao cái lệnh sv va login đánh vào không được vậy tìm trong folder đấy cũng không có 2 file đấy lunthêm chữ fix đằng sau

cd /home/tlbb/Server
./Server_fix

cd /home/tlbb/Server
./Login_fix

nhatminh123
24-06-13, 09:38 PM
cho hoi mình đã bling win thành công và ping được nhưng sao mình vô game kêu đăng nhập tài khoản sai là sao vậy mong mọi người giúp đỡ nha

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sói Đẹp Trai
25-06-13, 08:08 AM
cho hoi mình đã bling win thành công và ping được nhưng sao mình vô game kêu đăng nhập tài khoản sai là sao vậy mong mọi người giúp đỡ nha

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Start cả cái web nữa
/etc/init.d/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> start
Mà hình như chưa thấy shm start

nhatminh123
25-06-13, 08:36 AM
Đã chạy web mà sao vẫn bị báo hic vô đăng nhập chứ bảo mật khẩu sai ping 64 ui mà vẫn ko được billing như cách hà hoàng chỉ trên clip mà vẫn ko được

1st.TheKing
25-06-13, 01:36 PM
Đã chạy web mà sao vẫn bị báo hic vô đăng nhập chứ bảo mật khẩu sai ping 64 ui mà vẫn ko được billing như cách hà hoàng chỉ trên clip mà vẫn ko được
Xem lại cái billing win kết nối tới data nào, rồi coi tài khoản đăng nhập trong data billing win có đúng không. Kết nối billing win thì oke rồi, mà tài khoản có lẽ mật khẩu chưa mã hoá md5 hay là sai gì đó, đại loại z.

huyhoang1493
25-06-13, 09:16 PM

nếu tạo tài khoản bằng nvicat thì mật khẩu phải ở dạng md5 nhé nhớ kiểm tra cho chuẩn

nhatminh123
25-06-13, 10:30 PM
nếu tạo tài khoản bằng nvicat thì mật khẩu phải ở dạng md5 nhé nhớ kiểm tra cho chuẩn
mình tạo tai khoản bằng billng win rồi phần web gì đó . nhưng có cái id test mk 1234 vẫn ko vô dc ai chỉ tớ vớihehe

Tuan565
25-06-13, 10:33 PM
mình tạo tai khoản bằng billng win rồi phần web gì đó . nhưng có cái id test mk 1234 vẫn ko vô dc ai chỉ tớ vớihehe

................................

nhatminh123
25-06-13, 11:26 PM
................................
bạn ơi có gì bạn team xem giúp mình có chạy đúng ko với sao làm mãi vẫn ko được hjhj

Tuan565
25-06-13, 11:50 PM
bạn ơi có gì bạn team xem giúp mình có chạy đúng ko với sao làm mãi vẫn ko được hjhj

nhầm server . cái này ko cần email đằng sau . test 1234 ko vào dc . db lưu ở máy thật . db lúc đầu trống ko có tài khoản

nhatminh123
26-06-13, 12:09 AM
nhầm server . cái này ko cần email đằng sau . test 1234 ko vào dc . db lưu ở máy thật . db lúc đầu trống ko có tài khoản
Vâyj là tk test mk 1234 là ko vào đươcj ahm bạn . tạo acc là phần db web hả bạn mình tạo rồi mà cũng ko vô được nơi nó báo tai khoản hay mật khẩu sai .

sonhgc00016
26-06-13, 06:05 AM
Cách kết nối quản lý acc ( MySQL ) khác với kết nối của Billing Win nhé:
Local host: 192.168.1.3
User: tlbb
Pass: tlbb1234

Sói Đẹp Trai
26-06-13, 09:13 AM

nhatminh123
26-06-13, 09:24 AM
Cái này coi như đăng nhập thành công rồi mà. Cái kia là kết nối database để quản lý các nick thôi mà ( Zengdian, Yuanbao, exp,... )

hà hoàng ơi mình đăng kí bằng billing win db web pass đã đổi sang md5 mà sao vô vẫn ko được kêu mật khẩu tài khoản sai là sao hè

trtiendat
26-06-13, 10:47 AM
ai cho mình hỏi làm sao để add điểm tặng và điểm môn phái cho nhân vật được vậy

huyhoang1493
26-06-13, 11:49 AM
ai cho mình hỏi làm sao để add điểm tặng và điểm môn phái cho nhân vật được vậy

dùng nvicat đó. có 1 bài hướng đẫn trong diễn đàn chịu khó tim là thấy ngay

Sói Đẹp Trai
26-06-13, 01:34 PM

ai cho mình hỏi làm sao để add điểm tặng và điểm môn phái cho nhân vật được vậyBên trên mình hướng dẫn kỹ lắm rồi đọc ngay đầu topic có. Điểm tặng nó là Zengdian còn điểm môn phái là Menpai point

nhatminh123
26-06-13, 03:23 PM

mình đã chuyển qua md5 mà vẫn thế mới đau chứ hà hoang...................

Sói Đẹp Trai
26-06-13, 05:29 PM

mình đã chuyển qua md5 mà vẫn thế mới đau chứ hà hoang...................Chụp hình.....
30 char..........................

nhatminh123
26-06-13, 06:51 PM
anh em xem giúp mềnh cái này nha cư mói lần đăng nhạp dù đã thử bao nhiêu cách hjhj

Nó cứ hiện lỗi đăng nhập sai tài khoản không ahm

Sói Đẹp Trai
26-06-13, 07:03 PM
anh em xem giúp mềnh cái này nha cư mói lần đăng nhạp dù đã thử bao nhiêu cách hjhj

legend1250
26-06-13, 07:06 PM

nhatminh123
26-06-13, 07:13 PM
có gì giúp mềnh với đã pm yahoo bạn ùi nha

legend1250
26-06-13, 07:15 PM
có gì giúp mềnh với đã pm yahoo bạn ùi nha

:-??

forever_loveyou823 (6/26/2013 7:11:12 PM): helllo
forever_loveyou823 đang trả lời...
forever_loveyou823 (6/26/2013 7:11:17 PM): minh cai bên tlbb đay
Vinh Nguyễn (6/26/2013 7:11:21 PM): bị lỗi kiểm tra mật mã
Vinh Nguyễn (6/26/2013 7:11:23 PM): phải ko?
BUZZ!!!
Vinh Nguyễn (6/26/2013 7:12:02 PM): ?
Vinh Nguyễn (6/26/2013 7:12:06 PM): đã tl rồi mà
BUZZ!!!
Vinh Nguyễn (6/26/2013 7:12:49 PM): ?

nhatminh123
26-06-13, 07:16 PM
:-??

forever_loveyou823 (6/26/2013 7:11:12 PM): helllo
forever_loveyou823 đang trả lời...
forever_loveyou823 (6/26/2013 7:11:17 PM): minh cai bên tlbb đay
Vinh Nguyễn (6/26/2013 7:11:21 PM): bị lỗi kiểm tra mật mã
Vinh Nguyễn (6/26/2013 7:11:23 PM): phải ko?
BUZZ!!!
Vinh Nguyễn (6/26/2013 7:12:02 PM): ?
Vinh Nguyễn (6/26/2013 7:12:06 PM): đã tl rồi mà
BUZZ!!!
Vinh Nguyễn (6/26/2013 7:12:49 PM): ?

hix sao bên mình ko hiện ra nơi

talaclone
26-06-13, 09:15 PM
Trong server có 1 vài acc rồi mà muốn biết pass của những acc này thì phải làm sao vậy các bạn?

emyeusss7
26-06-13, 09:25 PM
Sao mình chạy lệnh ./Login_fix xong 1 hồi thấy nó báo lỗi thế này

ERROR:RemoveServer ( ) . . . Billing(-1371436128)(to .....

Mình onl bằng điện thoại nên ko post hình đc (nhà mình ko có mạng )

Ai chỉ mình fix với nha

Cám ơn !

mobell200
26-06-13, 09:32 PM
Trong server có 1 vài acc rồi mà muốn biết pass của những acc này thì phải làm sao vậy các bạn?

pass md5 không thể dịch ngược nhưng có thể dùng cách dò pass md5 - google search

Sao mình chạy lệnh ./Login_fix xong 1 hồi thấy nó báo lỗi thế này

ERROR:RemoveServer ( ) . . . Billing(-1371436128)(to .....

Mình onl bằng điện thoại nên ko post hình đc (nhà mình ko có mạng )

Ai chỉ mình fix với nha

Cám ơn !
bạn chưa cài billing cái kết nối data + login_fix
tìm trong diễn đàn có đó
try again <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ps : điện thoại hãng gì vậy bạn ?

talaclone
26-06-13, 10:02 PM
Cái tôi muốn hỏi là những acc này được lưu ở đâu trong db ấy :-S

emyeusss7
26-06-13, 10:16 PM
Mình chạy billing r
Conf như sau
192.168.1.2
15680
localhost
root
123456
Web

Ping ok hết
Chỉ bị lỗi đó
Vào game thì nó báo (đang kết nối) khoãng 5 phút thì nó báo (kiểm trang đường mạng ....)

Mình xài HTC ONE S

Cám ơn !

talaclone
26-06-13, 10:25 PM
Mình chạy billing r
Conf như sau
192.168.1.2
15680
localhost
root
123456
Web

Ping ok hết
Chỉ bị lỗi đó
Vào game thì nó báo (đang kết nối) khoãng 5 phút thì nó báo (kiểm trang đường mạng ....)

Mình xài HTC ONE S

Cám ơn !
1. Set IP mạng thật 192.168.1.2 chưa
2. Sửa lại pass root lamvulovely xem thế nào
3. Run server xong đợi tầm 15p mới vào

emyeusss7
26-06-13, 11:05 PM
Set ip máy chính là 192.168.1.3 thì ping mới ra 64 đc chứ bạn ?
HaHoang conf billing là 192.168.1.2 mà

Tuan565
26-06-13, 11:29 PM
Set ip máy chính là 192.168.1.3 thì ping mới ra 64 đc chứ bạn ?
HaHoang conf billing là 192.168.1.2 mà

Cái đầu tiên là 192.168.1.3
cứ để thế . còn lại là lỗi khác .

talaclone
26-06-13, 11:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/url]
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/url]

IP card mạng ảo và conf billing tôi đang xài đây, dùng bình thường .

emyeusss7
27-06-13, 12:05 AM
Mình conf ping đc 64 r
Bị lỗi removeserver billing với lúc đăng nhập vào game nó cứ báo là
Đang kiểm tra mật mã..
Khoãng 3 phút sau thì nó lại báo là

Xin kiểm tra lại đường mạng và đăng nhập lại. Nếu như vẫn còn cảm thấy khó khăn khoi đăng nhập, xin bằng hưu hãy thứ lỗi .

Edit conf tùm lum, mãi vẫn chưa fix đc :(

Các bạn có thể nói chi tiết bằng hình ảnh từng bước các bạn cài đặt máy ảo, đến lúc vào game đc ko, hay là way cho mình cái video nha

Cám ơn !

nhatminh123
27-06-13, 12:30 AM
ai giúp mềnh cái này với

emyeusss7
27-06-13, 12:37 AM
Mình bị y chang bạn nhatminh đó

nhatminh123
27-06-13, 12:52 AM
Mình bị y chang bạn nhatminh đó
vô là kêu mật khẩu sai hoặc không đúng đúng ko bạn hjhj đông cảnh ngộ chỉnh sủa hoài mà vẫn ko vô dc hic

legend1250
27-06-13, 12:55 AM
vô là kêu mật khẩu sai hoặc không đúng đúng ko bạn hjhj đông cảnh ngộ chỉnh sủa hoài mà vẫn ko vô dc hic

Onl yahoo send mình teamvieew mình giúp cho.

nhatminh123
27-06-13, 01:33 AM
Onl yahoo send mình teamvieew mình giúp cho.
Thank bạn rất nhiều đã vô được mà mỗi lần vô mà bị lại như vậy thì làm sao bạn hjhj

Sói Đẹp Trai
27-06-13, 07:35 AM
pass md5 không thể dịch ngược nhưng có thể dùng cách dò pass md5 - google search
ps : điện thoại hãng gì vậy bạn ?Dịch ngược ko được mà dò được mình gọi bạn sư phụ luôn nhé. Tối đa mật khẩu của nó có 12 ký tự, bạn định dò hết, bảng mã cứ cho là mật khẩu toàn chữ không phân biệt hoa thường đã 26 chữ + 10 số. Tính ra mỗi ô có 36 khả năng xảy ra chữ này. Cứ thế trong 12 khoảng trống, có tính đc dò bao nhiêu khả năng không ( lấy 36^12=? gõ xem máy tính nó bảo bao nhiêu khả năng ). Cái này mấy tỷ tỷ khả năng thì máy tính nào chịu đc. 10 năm chưa chắc đã xong, còn chưa kể phân biệt hoa thường nữa thì con số này sẽ là 62^12=?. Khái niệm dò là ko có nhé :))

Sói Đẹp Trai
27-06-13, 07:44 AM
Mình hỏi mấy bạn trên kêu ko đăng nhập đc nhé. MySQL cài chưa vậy ?. Billing mình set là 192.168.1.2, ai ko thích đổi lại nhưng phải sửa file conf.txt trong folder Billing và mục [Billing] trong ServerConfig.ini

[Mr.K]
27-06-13, 10:20 AM
tính hình là lâu lâu k làm... hôm nay làm k nhớ làm thế nào để ping đc từ máy ảo vào máy thật, ai giúp tí >"<....
máy thật ping vào máy ảo thì ok.... ngược lại thì not ok... hjx...

emyeusss7
27-06-13, 10:50 AM
ai chỉ dùm mình cách tạo acc đi, chạy đc 1 cái sv khác sv này, mà hông biết cách tạo acc, ngồi mò mãi mà ko vào đc game :(

còn cái sv này thì nó bị lỗi như bạn nhatminh mãi, ko chơi đc :(

cám ơn !

[Mr.K]
27-06-13, 11:43 AM
ai chỉ dùm mình cách tạo acc đi, chạy đc 1 cái sv khác sv này, mà hông biết cách tạo acc, ngồi mò mãi mà ko vào đc game :(

còn cái sv này thì nó bị lỗi như bạn nhatminh mãi, ko chơi đc :(

cám ơn !

làm theo đoạn cuối bài clip billing win có đoạn tạo acc đấy

less433
28-06-13, 04:17 PM

less433
28-06-13, 07:16 PM
tạo acc như hướng dẫn phần billing ko vào dc,đã billing dc nó báo tài khoản hoặc mật khẩu ko đúng

less433
28-06-13, 07:42 PM
bạn nào rãnh team dùm mình vs ~X(

Sói Đẹp Trai
28-06-13, 07:58 PM
Trước giờ chưa thấy ai bị thế này bao giờ cả. Nghi nhất chỉ có cái MD5 thôi. Mình ko có time giờ chuẩn bị đi học ko team đc :v

huyhoang1493
28-06-13, 08:02 PM
cái bản clien này là bản linh kiếm à hahoang

less433
28-06-13, 08:05 PM
Trước giờ chưa thấy ai bị thế này bao giờ cả. Nghi nhất chỉ có cái MD5 thôi. Mình ko có time giờ chuẩn bị đi học ko team đc :v

hình như trog server có acc sẵn r ,bạn bk ko share mình vs

nhatminh123
28-06-13, 08:59 PM
hình như trog server có acc sẵn r ,bạn bk ko share mình vs
pm yahoo forever_loveyou823 teaam cho bạn

less433
28-06-13, 09:38 PM
pm yahoo forever_loveyou823 teaam cho bạn

tui pm r đó sao ko tl:| còn onl ko z

nhatminh123
28-06-13, 09:50 PM
tui pm r đó sao ko tl:| còn onl ko z
tui có thấy ai bum mô bạn gui id qua đây luôn nha

less433
29-06-13, 05:51 AM
thui mà tui lm dc r,lỗi chỗ pass md5,nó để in hoa ko dc

makasa104
30-06-13, 09:13 AM
Bạn nào giúp minh với..
mh ko đăng nhập dc vào game.. cứ đến đoạn kiểm tra mật mã là dừng lại thôi 8-|

makasa104
30-06-13, 03:48 PM
Làm đúng hưỡng dẫn trong video rồi mà vẫn bị lỗi Biling là sao vậy mọi người... 8->

tanhn
30-06-13, 05:58 PM
Làm đúng hưỡng dẫn trong video rồi mà vẫn bị lỗi Biling là sao vậy mọi người... 8->

vậy là sai chứ đúng rồi ko lỗi đc đâu =))

makasa104
30-06-13, 06:05 PM
vậy là sai chứ đúng rồi ko lỗi đc đâu =))

t so vs video thấy làm đúng 100% r chẳng sai lệch gì cả :-w

nhatminh123
30-06-13, 09:29 PM
t so vs video thấy làm đúng 100% r chẳng sai lệch gì cả :-w
ui mở team đi bạn minh team qua

nhatminh123
30-06-13, 09:51 PM
ban pm yahoo forever_loveyou823 nếu ko được pm trên đây nha sợ yahoo nhà bị gì mấy bữa người khác pm mình không được , mới cài lai yahoo ko biết hết bị không

makasa104
01-07-13, 07:23 AM
ban pm yahoo forever_loveyou823 nếu ko được pm trên đây nha sợ yahoo nhà bị gì mấy bữa người khác pm mình không được , mới cài lai yahoo ko biết hết bị không

bạn có thể pm yahoo namcloulds chứ mình pm bạn r mà ko thấy trả lời gì hết á:|

benny_quach
01-07-13, 07:34 AM
cài mãi không đc, bị lỗi billing mãi

ai có lòng pm ym cài giúp mình với :-<

emyeusss7
01-07-13, 07:38 AM
Nó báo là không kết nối đc đến billing
Bạn kiểm tra lại xem billing có đang chạy ko, có conf đúng ko

makasa104
01-07-13, 08:18 AM
ai xem giùm mình đây có phải lỗi ko

benny_quach
01-07-13, 08:23 AM
config cách nào cũng bị thế, khổ thân cài lại luôn laptop.
đang trong tình trạng nguyên thủy ai hảo tâm pm làm giúp với:-bd

nhatminh123
01-07-13, 08:26 AM
config cách nào cũng bị thế, khổ thân cài lại luôn laptop.
đang trong tình trạng nguyên thủy ai hảo tâm pm làm giúp với:-bd
pm yahoo forever_loveyou823 giup cho

lemonking
02-07-13, 03:09 PM
có ai có tool gm giong trong clip nay ko <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
minh có down rui nhung lổi libery gi đó ko run dc

Sói Đẹp Trai
03-07-13, 09:26 AM
có ai có tool gm giong trong clip nay ko <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
minh có down rui nhung lổi libery gi đó ko run dctool gm để làm gì chớ. Trong tlbb/Server/Config có 1 file tên gmlist.lua thì phải. Viết ID nhận vật làm GM vào đấy là coi như xong :D

lemonking
03-07-13, 12:45 PM
cái tool đó chỉnh thông tin nhân vật như máu knb .v.v item
mình có down về rùi nhưng nó báo lỗi : not found the kernel library on the kernel library is invalid:((

nguyentuantd
03-07-13, 04:27 PM
cái tool đó chỉnh thông tin nhân vật như máu knb .v.v item
mình có down về rùi nhưng nó báo lỗi : not found the kernel library on the kernel library is invalid:((

Mình cũng bị vậy, tool Gm hem bít bị gì chắc hôk xài luôn. Còn chỉnh thông tin nhân vật thì vào Navicat mà chỉnh ^^

nxttnx
03-07-13, 11:42 PM
Bạn nào cho hỏi cái server này có mấy cái trùng lâu chưa, mà võ hồn có chưa nhỉ :)

Sói Đẹp Trai
04-07-13, 12:15 AM
Bạn nào cho hỏi cái server này có mấy cái trùng lâu chưa, mà võ hồn có chưa nhỉ :)có trùng lâu và có cả võ hôn. Thậm chí còn có cả cái trùng lâu kiên nữa cơ. Căn bản là có add đc nó vào hay không thì nó sẽ ra

nxttnx
04-07-13, 07:39 AM
có trùng lâu và có cả võ hôn. Thậm chí còn có cả cái trùng lâu kiên nữa cơ. Căn bản là có add đc nó vào hay không thì nó sẽ ra

:), tại mình thấy giao diện Alt+C ko có mục võ hồn :v. Mà add vào kiểu j hả bạn rắc rối hem :)

Sói Đẹp Trai
04-07-13, 09:28 AM
:), tại mình thấy giao diện Alt+C ko có mục võ hồn :v. Mà add vào kiểu j hả bạn rắc rối hem :)1. Viết hàm add vào NPC
2. Add vào shop KNB

Muốn làm đc như vậy trước tiên cần biết edit shop knb ( mục 1 )
Còn mục 2 cũng phải nắm đc sơ sơ ngôn ngữ lập trình tối thiểu là C++.
Công cụ phục vụ bằng ID vật phẩm đây tự search nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nxttnx
04-07-13, 10:07 AM
1. Viết hàm add vào NPC
2. Add vào shop KNB

Muốn làm đc như vậy trước tiên cần biết edit shop knb ( mục 1 )
Còn mục 2 cũng phải nắm đc sơ sơ ngôn ngữ lập trình tối thiểu là C++.
Công cụ phục vụ bằng ID vật phẩm đây tự search nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thanks :v bạn cho mình hỏi thêm, muôn edit skill thi vào đâu, thí dụ mình edit cái skill phi long tại thiên của cái bang từ sát thương sang độc sát hoặc ngoại sát ấy, chứ skill ấy đẹp mà sát thương yếu xìu :v

Sói Đẹp Trai
04-07-13, 10:41 AM
Thanks :v bạn cho mình hỏi thêm, muôn edit skill thi vào đâu, thí dụ mình edit cái skill phi long tại thiên của cái bang từ sát thương sang độc sát hoặc ngoại sát ấy, chứ skill ấy đẹp mà sát thương yếu xìu :vSkillData_V1 trong sv thì phải. Public/Config vào đó edit bằng excel tìm cái dòng độc công... Sửa lại là đc

Yếu nhưng mà nó bay xa =)). Hồi trước đánh TL FPT thấy mình đừng cách nó 1 khoảng ko ngắn mà thằng PLTT nó vẫn đánh trúng... Skill tăng độ dài tay của CB đấy :))

nxttnx
04-07-13, 10:59 AM
[QUOTE=Hà Hoàng;779439]SkillData_V1 trong sv thì phải. Public/Config vào đó edit bằng excel tìm cái dòng độc công... Sửa lại là đc[COLOR="Silver"]

nxttnx
04-07-13, 11:10 AM
SkillData_V1 trong sv thì phải. Public/Config vào đó edit bằng excel tìm cái dòng độc công... Sửa lại là đc

Yếu nhưng mà nó bay xa =)). Hồi trước đánh TL FPT thấy mình đừng cách nó 1 khoảng ko ngắn mà thằng PLTT nó vẫn đánh trúng... Skill tăng độ dài tay của CB đấy :))

bác cho hỏi cái font ở file đó là font j thế nhỉ, mà nhìn có vẻ khó ăn, hay copy bố nó skill khác dè vào nhỉ :v

lenguyensi
04-07-13, 12:04 PM
Server này:
1.có trùng lâu giới + ngọc có trùng lâu liên( nhưng trùng lâu liên đâu có hiệu ứng)
2. có thần khí cấp 4 đẹp đêu được nhưng là cấp 102 còn cái thần khí 106 hiện tại bây giờ đeo vào là dis client
3. lỗi file log khi out game ra vào lại sẽ đứng ở map đại lý
4. pet có ô item nhưng ko sao create đc cái item của nó, ko trang bị cho pet được( cái này bác nào biết thì chỉ nhé)
5. vào trong sát tinh thì bos ra 1 loạt 12 con bos thích đánh con nào thì đánh

còn lại map nào cũng đẹp, nhân tiện hà hoàng hay các thánh nào có biết cách làm thế nào để động bộ client mới bản 3.0 với server bản 4 lỗ cũ không chỉ giúp nhé. thank !

nxttnx
04-07-13, 12:21 PM
Server này:
1.có trùng lâu giới + ngọc có trùng lâu liên( nhưng trùng lâu liên đâu có hiệu ứng)
2. có thần khí cấp 4 đẹp đêu được nhưng là cấp 102 còn cái thần khí 106 hiện tại bây giờ đeo vào là dis client
3. lỗi file log khi out game ra vào lại sẽ đứng ở map đại lý
4. pet có ô item nhưng ko sao create đc cái item của nó, ko trang bị cho pet được( cái này bác nào biết thì chỉ nhé)
5. vào trong sát tinh thì bos ra 1 loạt 12 con bos thích đánh con nào thì đánh

còn lại map nào cũng đẹp, nhân tiện hà hoàng hay các thánh nào có biết cách làm thế nào để động bộ client mới bản 3.0 với server bản 4 lỗ cũ không chỉ giúp nhé. thank !

Lấy trung lâu giới +ngọc như thế nào hả bạn ơi, mh lính mới, chưa biết cách :v

Sói Đẹp Trai
04-07-13, 12:35 PM
Lấy trung lâu giới +ngọc như thế nào hả bạn ơi, mh lính mới, chưa biết cách :vĐã nói rồi đấy
1. Biết cách edit shop KNB => add vào shop KNB
2. Biết lập trình tối thiểu là biết một chút C++ ko cần giỏi => code NPC add vào..
3. Đồ nghề kia ID trang bị đó search ra tên xong add vào là nó ra

fanat117
05-07-13, 12:57 AM
Có Bác nào rảnh teamview cài đặt dùm mình cái. Newbie ko biết cài mà link hướng dẩn thì die.
Yh motngaykoem_2340

johansen
05-07-13, 04:03 AM
Sao mình add GM không được nhỉ. Hà Hoàng cho xin code nhận điểm tặng cùng với nhận KNB luôn đi

hoanggiakhoa94
05-07-13, 07:16 AM
có ai bây giờ mới cài không , tiện thể quay video giúp gà với
thanks nhiều

Sói Đẹp Trai
05-07-13, 10:07 AM
Sao mình add GM không được nhỉ. Hà Hoàng cho xin code nhận điểm tặng cùng với nhận KNB luôn điCode này chỉ hoạt động đc 4 cái KNB điểm tặng, vàng và kinh nghiệm, ko chắc nhận đc trùng lâu vì mình chưa test trên sv này. Muốn nhận full 3 bộ trùng lâu thì sang topic TLBB 3.0

--ÐÕi Lý NPC
--ID:002098
--Script: Test code by Sói Kool and Fixed by vuhuy99v

x002098_g_scriptID = 002098

--Kh·i ðµng
function x002098_OnDefaultEvent( sceneId, selfId,targetId )
local nam = LuaFnGetName( sceneId, selfId )

BeginEvent( sceneId )
AddText(sceneId,"#GChào m×ng "..nam.." ðªn v¾i Thiên Long Bát Bµ. Script test by Sói Kool...")
AddNumText( sceneId, x002098_g_ScriptId, "Nh§n 99999999 kinh nghi®m",6, 2 )
AddNumText( sceneId, x002098_g_ScriptId, "Nh§n Kim t®",6, 3 )
AddNumText( sceneId, x002098_g_ScriptId, "Nh§n trang b¸ Trùng Lâu",6, 4 )
EndEvent( sceneId )
DispatchEventList( sceneId, selfId, targetId )

end

--Ki¬m tra túi
function x002098_OnConditionCheck( sceneId, selfId )
local FreeSpace = LuaFnGetPropertyBagSpace( sceneId, selfId )

if( FreeSpace < 2 ) then
local strNotice = "Túi ðeo thiªu không gian!"
x002098_ShowNotice( sceneId, selfId, strNotice)
return 0
end

end

--Thân sñ ki®n
function x002098_OnEventRequest( sceneId, selfId, targetId, eventId )
local key = GetNumText()

if key == 2 then --Nh§n 9999999 kinh nghi®m
x002098_EXP( sceneId, selfId, targetId )
end

if key == 3 then --Nh§n Kim T®

BeginEvent( sceneId )
AddText(sceneId,"Hãy ch÷n mµt loÕi Kim T®")
AddNumText( sceneId, x002098_g_scriptID, "Nh§n 100 vÕn Kim Nguyên Bäo", 5, 5 )
AddNumText( sceneId, x002098_g_scriptID, "Nh§n 100 vÕn Ði¬m T£ng", 5, 6 )
AddNumText( sceneId, x002098_g_scriptID, "Nh§n 10000 Vàng", 5, 7 )
EndEvent( sceneId )
end

if key == 5 then --Nh§n KNB
YuanBao( sceneId, selfId, targetId, 1, 1000000 )
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"#gffff00Nh§n thành công 1000000 KNB.")
EndEvent(sceneId)
DispatchEventList(sceneId,selfId,targetId)
end

if key == 6 then --Nh§n Ði¬m T£ng
ZengDian( sceneId, selfId, targetId, 1, 1000000 )
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"#gffff00Nh§n thành công 1000000 ði¬m t£ng.")
EndEvent(sceneId)
end

if key == 7 then --Nh§n Ti«n
AddMoney( sceneId, selfId, 100000000 )
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"#gffff00Nh§n thành công 100000000 ti«n.")
EndEvent(sceneId)
end

if key == 4 then --Nh§n trang b¸ Trùng Lâu
BeginEvent( sceneId )
AddText(sceneId,"Hãy ch÷n mµt loÕi trang b¸")
AddNumText( sceneId, x002098_g_scriptID, "Nh§n Trùng Lâu Gi¾i", 5, 8 )
AddNumText( sceneId, x002098_g_scriptID, "Nh§n Trùng Lâu Ng÷c", 5, 9 )
AddNumText( sceneId, x002098_g_scriptID, "Nh§n Trùng Lâu Liên", 5, 10 )
EndEvent( sceneId )
end

if key == 8 then --Nh§n Trùng Lâu Gi¾i
BeginAddItem(sceneId)
AddItem( sceneId,10422016,1)
AddItem( sceneId,10422016,1)
EndAddItem(sceneId,selfId)
AddItemListToHuman(sceneId,selfId)
x002098_NotifyFailTips( sceneId, selfId,"Nh§n ðßþc 2 cái Trùng Lâu Gi¾i." )
end

if key == 9 then --Nh§n Trùng Lâu Ng÷c
BeginAddItem(sceneId)
AddItem( sceneId,10423026,1)
AddItem( sceneId,10423026,1)
x002098_NotifyFailTips( sceneId, selfId, "Nh§n ðßþc 2 cái Trùng Lâu Ng÷c." )
end

if key == 10 then --Nh§n Trùng Lâu Liên
BeginAddItem(sceneId)
AddItem( sceneId,10420090,1)
x002098_NotifyFailTips( sceneId, selfId,"Nh§n ðßþc 1 cái Trùng Lâu Liên." )
end

end

--Kinh nghi®m
function x002098_EXP( sceneId, selfId, targetId )

LuaFnAddExp( sceneId, selfId, 9999999 )
x002098_NotifyFailTips( sceneId, selfId, "Nh§n ðßþc 9999999 Kinh Nghi®m." )

end

--Ghi lên tip
function x002098_NotifyFailTips( sceneId, selfId, Tip )

BeginEvent( sceneId )
AddText( sceneId, Tip )
EndEvent( sceneId )
DispatchMissionTips( sceneId, selfId )

end

Đây là code. Bạn tự add NPC thêm vào thành đại lý với ID màu đỏ kia, hoặc ko thích có thể đổi ID khác thì sửa hết mấy chỗ màu đỏ. Cho vào đâu trong Public/Data/Script cũng đc, chỉ cần edit lại cái Public/Data/Script.dat ( cho sv nó load code )
Như trên kia mình sẽ để cái file này vào Public/Data/Script/New
Ví dụ đoạn code trên mình lưu vào file npc1.lua ( bắt buộc phải là file *.lua thì mới load đc )
Thì trong file Script.dat mình sẽ tìm ( hoặc chèn vào nếu đã có ) cái dòng có ID 002098 và sửa lại ( thêm vào ) đường dẫn của nó là New/npc1.lua, lưu lại là xong. Còn add thêm NPC vào đại lý thì bạn đọc trên diễn đàn nhé, cái này đơn giản thôi mà...
Nhớ nên edit bằng Notepad++ và copy code thì chuyển font sang windows-1252 trước rồi mới paste vào ko lỗi font đó.

fanat117
06-07-13, 12:41 AM
Làm sao để mua được đồ trong shop KNB vậy. mình vảo thuơng điếm k dược

nhatminh123
06-07-13, 09:50 AM
Làm sao để mua được đồ trong shop KNB vậy. mình vảo thuơng điếm k dược
trong shop có 2 loại 1 loại mua bằng knb thì bạn tới đại lý nhận còn mua bằng điểm tặng hoặc điểm môn phái thì phải chỉnh bằng navicat bạn

fanat117
06-07-13, 10:17 AM
trong shop có 2 loại 1 loại mua bằng knb thì bạn tới đại lý nhận còn mua bằng điểm tặng hoặc điểm môn phái thì phải chỉnh bằng navicat bạn

Shop KNB bị lổi ko vào được bạn

Sói Đẹp Trai
06-07-13, 10:53 AM
Shop KNB bị lổi ko vào được bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ái nút ở gần tiên nhân chỉ lộ để làm gì thế. Cái đó ko phải lỗi mà xem level có đủ 15 ko

thanhluan12a14
22-07-13, 01:49 PM
Trong đó:
+ 10: tâm pháp

Có hình ảnh của phái MiJi này không Legend1250..

Ba thêm ba là 6 (viết bằng số)

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 05:36 PM

Ba thêm ba là 6 (viết bằng số)Có hình ảnh trong Merterial nhưng ko rõ add nó kiểu gì và mình cũng chưa đủ trình add :D. MiJi là gì còn chưa biết thì add sao cho vừa :D

legend1250
22-07-13, 09:48 PM

Ba thêm ba là 6 (viết bằng số)

chenglong
10-02-14, 12:41 AM
ac , hnay mò đến nơi thì link die .
ai up lai giùm cái !!thanks nhiunhiu

chinhhalan
02-10-14, 06:33 PM
ai con giữ client + sever nay cho minh xin voi ,hjx

boycodonzx
04-10-14, 12:59 PM
link die.....haiz :( giờ mới phát hiện, ai có lòng hảo tâm up lại giùm [fshare] :(

deepi
12-10-14, 04:58 PM
Up lại link google đi anh ơi .. link kia die rùi ^:)^ :on_fire:

chinhhalan
15-11-14, 01:36 PM
ai up lai link 4share voi, links die het roi, hjxxxxx

HaHuong
15-11-14, 02:50 PM
ai up lai link 4share voi, links die het roi, hjxxxxx

Dùng sv 3.0 hoặc 3.5 mod Sói share ấy bạn. mấy sv cũ này chắc chẳng ai có nữa đâu mà up