PDA

View Full Version : [Release]Hướng dẫn config web0.8 bằng Apache

Metallica!
23-05-07, 01:08 AM
Chào các bạn ! Nếu các bạn hoặc ai đó chưa cài thành công Web0.8 của toàn thì mình cũng có thể giúp đỡ các bạn như sau:
Vấn đề là mình không config giống như của toàn mà mình dùng hoàn toàn khác là dùng Apche - nó hoạt động rất tốt đối với Web PHP và WinServer 2003 . Vì nếu các bạn làm server online thì cần hoạt động trên Win Server 2003 là tốt nhất, nhưng nếu các bạn cho hoạt động trên Win2k3 lại gặp 1 lỗi là đăng nhập nó cứ báo là sai Pass: Mình đã gặp trường hợp như thế nên hôm nay mình quyết định giúp các bạn.

Đầu tiên các bạn cần down bản full apache, các bạn có thể down Apache theo Link sau: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass giải nén là: clbgamesvn.com
Sau khi download về bạn cần phải tiến hành cài đặt Apache - các bạn cứ chọn Next để cài đặt nhưng lưu ý đến 1 chỗ xuất hiện Port 80 thì các bạn nên sửa lại là 8080 để tiện cho vấn đề cài đặt

Tiếp đến là phần khá quan trọng sau khi setup apache là: Các bạn tìm theo đường dẫn sau: C:\WINDOWS\php.ini các bạn mở file php.ini đó lên sau đó nhấn Ctrl +F tìm từ ";extension=mssql.dll" Các bạn tìm từ đó sau đó bỏ dấu ";" ở đầu dòng và Save lại.

Phần tiếp theo các bạn copy bộ web 0.8 full bỏ vào đường dẫn sau: C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Thế là xong. bây gời bạn vào IE bấm: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để tiến hành cấu hình cho website. Lưu ý máy tính của bạn cũng cần phải cài đặt Localhost

Lin download web0.8: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( của toàn )
Nếu ai làm được thì thank cho thành viên mới này 1 cái nha::beat_plaster: :cry:

damhiep
23-05-07, 07:18 AM
Có thể nói rõ thêm về cách cài đặt localhost.

Kowall
23-05-07, 07:23 AM
Ê hướng dẫn thế sao tui biết làm nếu bạn làm được thì hướng dẫn rõ ràng chút để những Newbie chúng tôi mới có thể làm được , cảm ơn bạn trước .

Metallica!
23-05-07, 11:01 AM
Chờ tý chiều nay tớ làm cho 1 bộ đầy đủ

muller
23-05-07, 03:51 PM
- Mình hiện lên lỗi Error #122
Loading php_gd2.dll Falied!
Please Enable php_gd2.dll in ur php.ini
là sao vậy bạn mình cũng đã bỏ dấu ; rồi mà

Metallica!
23-05-07, 10:11 PM
- Mình hiện lên lỗi Error #122
Loading php_gd2.dll Falied!
Please Enable php_gd2.dll in ur php.ini
là sao vậy bạn mình cũng đã bỏ dấu ; rồi mà

Do máy tính của bạn đang chạy IIS - Bạn hãy Stop cái IIS lại rồi sau đó Reset lại cái Apache đảm bảo ko lỗi nữa:look_down:

damhiep
24-05-07, 07:00 AM
Máy tui không cài IIS được nên mới cài appache, rốt cuộc thì cũng bị lỗi như bạn trên vừa nêu. Hic, rõ chán.

Metallica!
24-05-07, 08:10 PM
Máy tui không cài IIS được nên mới cài appache, rốt cuộc thì cũng bị lỗi như bạn trên vừa nêu. Hic, rõ chán.

Vậy thế này nha, ở Apache không phải bỏ dấu chấm phẩy sau php_gd2.dll ở Apache thì cái này nó sẽ tự bỏ, mà bạn hãy bỏ dấu chấm phải sau cái này nè: bạn vào theo đường dẫn sau: C\WINDOWNS\php.ini sau đó mở file php.ini ra và bỏ dấu chấm phẩy sau: "php_mssql.dll" và " php_msql.dll" sau đó bạn vào " Start --> Progarm ---> AppServ ---->Service Control Sever ---> Apache Start " Để Start lại Apache
Sau đó bạn đánh: Localhost:8080/ten thu mục web của bạn/ index.php
Thế là xong :burn_joss_stick:

muller
26-05-07, 09:15 AM
- Stop cái iis sao bạn nói rõ luôn đi rồi rs cái apache làm sao

thanh_nhan02
26-05-07, 11:34 AM
Up link web lai di die het ca roi.

damhiep
26-05-07, 11:53 AM
Hic, rõ chán ông này, nếu ai muốn cài web php = appache thì wa topic của tôi đọc đi rồi so sánh với cái topic này, xem thử coi ổng hướng dẫn đầy đủ = tôi không.

Metallica!
26-05-07, 11:45 PM
Hic, rõ chán ông này, nếu ai muốn cài web php = appache thì wa topic của tôi đọc đi rồi so sánh với cái topic này, xem thử coi ổng hướng dẫn đầy đủ = tôi không.

rõ chán ! Vậy từ nay tớ ko post bài nữa, bác vừa lòng chưa

Metallica!
26-05-07, 11:47 PM

Phần đầu lấy hướng dẫn của niitstd_87 đã dc thêm bớt. Bài viết sẽ bị xóa vì ko ghi rõ nguồn gốc Coi bài viết của niitstd_87 ở đây

Aha ! Bài viết có chất lượng té ra đi copy - nó viết thế chắc gì nó đã hiểu - Bị Mod nhắc nhờ kìa :choler: :haha:

amokaza
24-09-07, 10:24 AM
link die rồi bạn ơi repair dùm mình với
thanks

amokaza
25-09-07, 01:58 PM
dù sao thì cũng cám ơn ông bạn

amokaza
25-09-07, 02:19 PM
ông này thì cóp nguyên cả bài của người khác ko thèm ghi rõ nguồn gốc mà cứ cho là bài viết của mình, đã vậy còn khoe khoang

ilov3_MU
16-10-07, 08:12 AM
Chào các bạn ! Nếu các bạn hoặc ai đó chưa cài thành công Web0.8 của toàn thì mình cũng có thể giúp đỡ các bạn như sau:
Vấn đề là mình không config giống như của toàn mà mình dùng hoàn toàn khác là dùng Apche - nó hoạt động rất tốt đối với Web PHP và WinServer 2003 . Vì nếu các bạn làm server online thì cần hoạt động trên Win Server 2003 là tốt nhất, nhưng nếu các bạn cho hoạt động trên Win2k3 lại gặp 1 lỗi là đăng nhập nó cứ báo là sai Pass: Mình đã gặp trường hợp như thế nên hôm nay mình quyết định giúp các bạn.

Đầu tiên các bạn cần down bản full apache, các bạn có thể down Apache theo Link sau: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass giải nén là: clbgamesvn.com
Sau khi download về bạn cần phải tiến hành cài đặt Apache - các bạn cứ chọn Next để cài đặt nhưng lưu ý đến 1 chỗ xuất hiện Port 80 thì các bạn nên sửa lại là 8080 để tiện cho vấn đề cài đặt

Tiếp đến là phần khá quan trọng sau khi setup apache là: Các bạn tìm theo đường dẫn sau: C:\WINDOWS\php.ini các bạn mở file php.ini đó lên sau đó nhấn Ctrl +F tìm từ ";extension=mssql.dll" Các bạn tìm từ đó sau đó bỏ dấu ";" ở đầu dòng và Save lại.

Phần tiếp theo các bạn copy bộ web 0.8 full bỏ vào đường dẫn sau: C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Thế là xong. bây gời bạn vào IE bấm: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để tiến hành cấu hình cho website. Lưu ý máy tính của bạn cũng cần phải cài đặt Localhost

Lin download web0.8: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( của toàn )

mình làm y hệt theo bạn mà đâu có được đâu hizhiz