PDA

View Full Version : [Topic] Share Việt Hóa Phiêu Mẫu Tuyết Vực !

vudung
13-06-13, 07:50 PM
Game này mới đc tàu khựa share :))
Đã test game khá là ít lỗi nên đâm vào việt hóa :D

Nay share cho các bạn mấy phần mình đã làm hoản chỉnh hoặc gần hoàn chỉnh ( mấy cái kia chưa hoàn chỉnh share sợ bị chém )

1. Việt hóa tên npc + tên quái :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chú ý: Nhiều bạn kêu bị lỗi khi tạo nhân vật! Các bạn chú ý khi import hiện ra chữ OK rồi mới tắt đi !!!!!

2. Việt hóa tên item + description +vv....v: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Download về copy vào thư mục game\data
- Clear cache khi vào game để hiển thị việt hóa
Hướng dẫn: Để chỉnh sửa việt hóa, đổi tên file thành .zip rồi sửa từng tệp .ini nằm trong file res.zip đó. Sau đó lại đổi tên lại thành res.mpt

3. Việt hóa giao diện: .... Đang Hoàn Thiên.....

4. Share nạp vàng ( KNB) bằng PHP ( Lạc đề tí nhưng cũng hok sao :)) )

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

500 đồng ảnh ( Bao gồm đã share và sẽ share):
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

LƯU Ý:
-Download về NHỚ THANKS nếu thấy có ích để bày tỏ sự ủng hộ đối với developer! Điều này giúp các developers giữ lửa để phát triển 1 gamezone vững mạnh
-Thận trọng trong lời nói, nghiêm cấm vi phạm nội qui forum gây ảnh hưởng đến tập thể!

xlinh
13-06-13, 08:50 PM
thank you ! chủ thớt,

mình ko cài game này nhưng ae vẫn ủng hộ bác :)>-=))

Hestina
13-06-13, 08:50 PM
lôi về chơi thử xem ngon như thớt nói ko :x

hai07dv
13-06-13, 08:55 PM
Vudung nhanh nhỉ $-)$-)$-).........

mobell200
13-06-13, 08:58 PM
vậy cũng được 90-95% rồi còn gì

vudung
13-06-13, 09:03 PM
Vudung nhanh nhỉ $-)$-)$-).........

vậy cũng được 90-95% rồi còn gì

Quá khen quá khen =))
30charrrrrrrrrrr

vudung
17-06-13, 07:18 PM

Yu-Gi-Oh
17-06-13, 07:22 PM

đã edit lại tiêu đề giúp bạn :) ...

gamegn
17-06-13, 07:41 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sẵn có cái logo cho game cho mọi người luôn nè

vudung
17-06-13, 09:45 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sẵn có cái logo cho game cho mọi người luôn nè

Ngon lấy luôn =))

Lấy hình con rồng của tlbb hả =))

gamegn
18-06-13, 04:24 PM
Ngon lấy luôn =))

Lấy hình con rồng của tlbb hả =))

:)) cái logo có sẵng của game đấy mà, edit tí xíu

htrung02
20-06-13, 01:03 PM

Nay share cho các bạn mấy phần mình đã làm hoản chỉnh hoặc gần hoàn chỉnh ( mấy cái kia chưa hoàn chỉnh share sợ bị chém )

1. Việt hóa tên npc + tên quái :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chú ý: Nhiều bạn kêu bị lỗi khi tạo nhân vật! Các bạn chú ý khi import hiện ra chữ OK rồi mới tắt đi !!!!!

2. Việt hóa tên item + description +vv....v: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn: Để chỉnh sửa việt hóa, đổi tên file thành .zip rồi sửa từng tệp .ini nằm trong file res.zip đó. Sau đó lại đổi tên lại thành res.mpt

LƯU Ý:
-Download về NHỚ THANKS nếu thấy có ích để bày tỏ sự ủng hộ đối với developer! Điều này giúp các developers giữ lửa để phát triển 1 gamezone vững mạnh
-Thận trọng trong lời nói, nghiêm cấm vi phạm nội qui forum gây ảnh hưởng đến tập thể!

Vudung ơi share nốt giao diện việt hóa đi

kt12d1
20-06-13, 01:39 PM
con hàng này chạy trên hệ mysql hay sql thế bác dung!

gamegn
20-06-13, 02:33 PM
mình nghĩ bạn vudung đừng share nữa, nếu share việt hóa ăn sẵn thì có 1 số bạn trục lợi, lấy mở online, nếu muốn có chơi thì dễ mà

• Google dịch
• Adobe pts
• Flash decompiler trillix

tốn 1 chút time mà ưng ý với mình

hayhaylonton
20-06-13, 03:10 PM
mình nghĩ bạn vudung đừng share nữa, nếu share việt hóa ăn sẵn thì có 1 số bạn trục lợi, lấy mở online, nếu muốn có chơi thì dễ mà

• Google dịch
• Adobe pts

muốn share mà không sợ bị đem lên online thì làm cho nó đặc trưng của người share lên là đc thôi

htrung02
20-06-13, 03:53 PM

• Google dịch
• Adobe pts

Nếu người ta muốn trục lợi thì game này ra bao lâu rùi ? người muốn đưa lên online thi người ta đã làm từ lâu rùi ko đợi Share
Không có time thì mới cần người đã làm rùi share chứ tự mình làm ai mà ko thích

vudung
20-06-13, 04:25 PM
Nếu người ta muốn trục lợi thì game này ra bao lâu rùi ? người muốn đưa lên online thi người ta đã làm từ lâu rùi ko đợi Share
Không có time thì mới cần người đã làm rùi share chứ tự mình làm ai mà ko thích

Đời mà ai cũng đc như lời bạn nói thì đã share ầm ầm

elizabet2611
20-06-13, 04:35 PM
vudung có thể hướng dẫn mình Việt hóa tên item + description dc ko, mình làm theo hướng dẫn của vudung nhưng ko dc, hjxhjx
đổi file myres.swf trong thư mục game thành myres.zip, xong củng đổi file down về thành .zip xong past wa. Rùi đổi file myres.zip trong thư mục game thành myres.swf. Xong import lại data = lệnh data_gen:import_config("game"). clear trình duyệt, vào game ko có VH. hjxjhx
Chỉ VH dc Việt hóa tên npc + tên quái :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thui ah, hjxhjx (mình chạy bản VM) :(

hayhaylonton
20-06-13, 09:21 PM
không biết các nhiệm vụ nằm ở đâu thể nhỉ
mình tính việt hóa nó
đang down về lâu quá

htrung02
21-06-13, 10:17 AM
Đời mà ai cũng đc như lời bạn nói thì đã share ầm ầm

Mình cũng như bạn thui - ngâm cứu để chơi off - tất nhiên cái gì cũng có 2 mặt và cũng không phải ai cũng như ai, cho mình hỏi cái tại sao bản việt hóa của bạn chỉ hiện dc 2 skill thui có lỗi gì không? mình đợt này bận ko có time để test-nhờ cậu hướng dẫn cách việt hóa giao diện của game này với mình đã lấy đủ công cụ rùi - Vu dung ơi : item + description bị lỗi rùi - hệ cung bị lỗi phần Skill - chỉ có 2 skill đầu tiên thôi còn 2 phái kia thì không sao - bạn test lại giúp mình nhé

Vu dung ơi : item + description bị lỗi rùi - hệ cung bị lỗi phần Skill - chỉ có 2 skill đầu tiên thôi còn 2 phái kia thì không sao - bạn test lại giúp mình nhé
--- Chế độ gộp bài viết ---

vudung có thể hướng dẫn mình Việt hóa tên item + description dc ko, mình làm theo hướng dẫn của vudung nhưng ko dc, hjxhjx
đổi file myres.swf trong thư mục game thành myres.zip, xong củng đổi file down về thành .zip xong past wa. Rùi đổi file myres.zip trong thư mục game thành myres.swf. Xong import lại data = lệnh data_gen:import_config("game"). clear trình duyệt, vào game ko có VH. hjxjhx
Chỉ VH dc Việt hóa tên npc + tên quái :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thui ah, hjxhjx (mình chạy bản VM) :(

ko phải là file Myres mà là file res.mpt - bạn có chơi họa bì 2 ko? cách làm tương tự như file res.mpt ở họa bì 2 - có bài hướng dẫn bên họa bì 2 rùi đó bạn xem đi

vudung
23-06-13, 10:46 PM
Mình cũng như bạn thui - ngâm cứu để chơi off - tất nhiên cái gì cũng có 2 mặt và cũng không phải ai cũng như ai, cho mình hỏi cái tại sao bản việt hóa của bạn chỉ hiện dc 2 skill thui có lỗi gì không? mình đợt này bận ko có time để test-nhờ cậu hướng dẫn cách việt hóa giao diện của game này với mình đã lấy đủ công cụ rùi - Vu dung ơi : item + description bị lỗi rùi - hệ cung bị lỗi phần Skill - chỉ có 2 skill đầu tiên thôi còn 2 phái kia thì không sao - bạn test lại giúp mình nhé

Vu dung ơi : item + description bị lỗi rùi - hệ cung bị lỗi phần Skill - chỉ có 2 skill đầu tiên thôi còn 2 phái kia thì không sao - bạn test lại giúp mình nhé
--- Chế độ gộp bài viết ---

ko phải là file Myres mà là file res.mpt - bạn có chơi họa bì 2 ko? cách làm tương tự như file res.mpt ở họa bì 2 - có bài hướng dẫn bên họa bì 2 rùi đó bạn xem đi

Tìm ra share lại cho anh em :D

htrung02
24-06-13, 10:18 AM

Tìm ra share lại cho anh em :D
Mình đã việt hóa lại các file Skill nhưng ko việt hoá đc Skill.txt (mình dùng Quick tran....). Bản của bạn mình test lại rùi cũng giống bản của mình việt hóa - lỗi phát sinh từ file Skil.txt mình đang xem lại nhưng chưa có kết quả.
Bản của bạn thì file Skil_02.txt chưa được việt hóa nên mình không đồng bộ bản của mình và bản của bạn được vì dịch thuật khác nhau.
Vì Gamezone vững mạnh kiên quyết chống vụ lợi của những kẻ bất lương.

Mrskyhl
25-06-13, 08:46 AM
Vudung ơi, bạn cho mình xin cái link Sever, mình tìm mãi ko thấy :( thấy mỗi Slient, thank bạn trước

vudung
26-06-13, 02:42 AM
Mình đã việt hóa lại các file Skill nhưng ko việt hoá đc Skill.txt (mình dùng Quick tran....). Bản của bạn mình test lại rùi cũng giống bản của mình việt hóa - lỗi phát sinh từ file Skil.txt mình đang xem lại nhưng chưa có kết quả.
Bản của bạn thì file Skil_02.txt chưa được việt hóa nên mình không đồng bộ bản của mình và bản của bạn được vì dịch thuật khác nhau.
Vì Gamezone vững mạnh kiên quyết chống vụ lợi của những kẻ bất lương.

Bận quá =))

htrung02
26-06-13, 10:54 AM
Bận quá =))

Share cho mình cái file Res.mpt đó đi Vudung

hichay
26-06-13, 11:06 AM
Share cho mình cái file Res.mpt đó đi Vudung

mở notepadd++ file skill.txt tìm dòng từ 207 tới 222 (bị hư trong số này) copy bản gốc đè vào rồi tự mần lại lại.

vudung
26-06-13, 12:40 PM
mở notepadd++ file skill.txt tìm dòng từ 207 tới 222 (bị hư trong số này) copy bản gốc đè vào rồi tự mần lại lại.

=)) hư là do cái dấu " của TQ
30charrrr

htrung02
27-06-13, 11:30 AM

Thanks - bận quá - để mình kiểm tra xem NTN

firered48
27-06-13, 03:41 PM
đã đăng kí thành công nhưng vào game thì cứ 1% không load đc tiếp ( chưa đến bước tạo nhân vật nhé ấn vào game.php là chạy ra bước load nhưng cứ 1% )
8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|
Mong admin hỗ trợ

alextrung
27-06-13, 04:08 PM
đã đăng kí thành công nhưng vào game thì cứ 1% không load đc tiếp ( chưa đến bước tạo nhân vật nhé ấn vào game.php là chạy ra bước load nhưng cứ 1% )
8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|
Mong admin hỗ trợ

xem lại địa chỉ IP bữa cũng bị nó cứ load 1% xong xóa hết client để lại mấy file hóa lại chép client mới vào chạy vèo vèo :))

firered48
28-06-13, 01:17 AM
xem lại địa chỉ IP bữa cũng bị nó cứ load 1% xong xóa hết client để lại mấy file hóa lại chép client mới vào chạy vèo vèo :))

Bạn cụ thể hơn đc không xem lại IP ở file nào ạ

Trân trọng cám ơn

htrung02
28-06-13, 10:55 AM
Bạn cụ thể hơn đc không xem lại IP ở file nào ạ

Trân trọng cám ơn

IP co bi thay đổi không ? chứ từ trước giờ chưa bao giờ gạp lỗi này, À mình test xong phần Skill việt hóa rùi, giờ ngon lành cành đào chỉ còn thiếu GD việt hóa nữa thui

firered48
28-06-13, 04:41 PM

LƯU Ý:
Việt hóa hình ảnh ở chỗ nào hả bạn

vudung
28-06-13, 04:48 PM
Việt hóa hình ảnh ở chỗ nào hả bạn

mrsmith59
28-06-13, 06:12 PM
server download ở chỗ nào nhỉ mọi người........................

kentak
29-06-13, 05:51 AM
server download ở chỗ nào nhỉ mọi người........................

Bên svgamgeviet đó bạn .

vudung
30-06-13, 04:33 PM
Bên svgamgeviet đó bạn .

Chả cớ svgameviet .. Lên aayx cũng có ( nguồn từ đây mà) k thì mò trong box này cũng có

htrung02
01-07-13, 10:27 AM
Chả cớ svgameviet .. Lên aayx cũng có ( nguồn từ đây mà) k thì mò trong box này cũng có

Cho xin cái Việt hóa GD với VuDung

babythandong
04-07-13, 02:25 AM
Cho xin cái Việt hóa GD với VuDung
Việt hóa hình ảnh thì cứ vô mục assets mà chiến,cũng khá mệt nhưng đựoc cái là của mình.