PDA

View Full Version : [JX] [Source] Hỏi về hàm CheckBox

jxvietnam
06-06-13, 09:58 AM
hiện tại đang muốn viết hàm kiểm tra chỗ trống trong rương CheckBox(rong,dai)
vậy phải dùng hàm nào để kt ? đã thử m_ItemList.SearchPosition(rong,dai,pos) nhưg ko đc
thank các pro nhiềiuu :D

thienthanden2
06-06-13, 05:27 PM
hiện tại đang muốn viết hàm kiểm tra chỗ trống trong rương CheckBox(rong,dai)
vậy phải dùng hàm nào để kt ? đã thử m_ItemList.SearchPosition(rong,dai,pos) nhưg ko đc
thank các pro nhiềiuu :D

Bạn dựa vào hàm này để tạo thêm hàm mới để check tuơng tự ở cái room mà bạn muốn.
CheckCanPlaceInEquipment

jxvietnam
06-06-13, 11:50 PM
Bạn dựa vào hàm này để tạo thêm hàm mới để check tuơng tự ở cái room mà bạn muốn.
CheckCanPlaceInEquipment
đã làm được, thank bạn nha :D:D

jxvietnam
08-06-13, 12:06 AM
CheckCanPlaceInEquipment
bạn ơi cho mình hỏi giờ muốn check xem nhân vật có mang ngựa,nón,áo thì dùng hàm gì để check?

thienthanden2
08-06-13, 09:56 PM
bạn ơi cho mình hỏi giờ muốn check xem nhân vật có mang ngựa,nón,áo thì dùng hàm gì để check?

Hàm tự tạo bạn, trong source thì ko cần hàm mà kitemlist đã có mảng trang bị cả rồi, muốn check script thì tự tạo hàm Lua mới để lấy mấy cái mảng đó ra mà dùng. (m_EquipItem). Tui nghe nói là source awjx đã tạo mấy cái hàm lua này sẵn rồi.

jxvietnam
09-06-13, 11:00 AM
Hàm tự tạo bạn, trong source thì ko cần hàm mà kitemlist đã có mảng trang bị cả rồi, muốn check script thì tự tạo hàm Lua mới để lấy mấy cái mảng đó ra mà dùng. (m_EquipItem). Tui nghe nói là source awjx đã tạo mấy cái hàm lua này sẵn rồi.
awjx chưa có hàm này nhé ^^
mình làm đc rồi, dù sao cũng cảm ơn bạn đã trả lời :D
có nhiều pro rành source nhưng chỉ có mỗi mình bạn là tận tình trả lời thôi:D