PDA

View Full Version : Demo Bá Đao Việt Hóa

w1499
29-05-13, 06:19 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

satthupro95
29-05-13, 06:27 PM
chất :x
...............................

hieudkcom123
29-05-13, 06:38 PM
up việt hóa đi bác ơi . em đặt gạch trước nhá =D>=D>

BMK
29-05-13, 06:53 PM
nếu share thì còn gì bằng :D đánh dấu trước có gì thanks !

DollyViolet
29-05-13, 06:54 PM
Cho em xin link sever game này đi các bác :(

mobell200
29-05-13, 07:15 PM
dường như việt hóa 100% luôn rồi

eris730
29-05-13, 07:19 PM
Good good =D>! Mong chủ thớt ra mắt sớm :adore:

skriptank
29-05-13, 07:46 PM
Nếu mình ko nhầm thì bản này chưa từng đc share trên 4r này, bản đc share cũ hơn, và đã có vài người trong 4r này đang có bản việt hóa như của bạn.

gunnu25199
29-05-13, 07:48 PM
mục đích của chú là khè phải không nhỉ, đặt cái tên đã thấy láo rồi

hai07dv
29-05-13, 08:07 PM
Chắc lại dùng hàng RIP bá đao của gosu bên badaoviet....Không có gì lạ lẫm :)) cũng chã thấy j hay ....

--- Chế độ gộp bài viết ---

Nếu mình ko nhầm thì bản này chưa từng đc share trên 4r này, bản đc share cũ hơn, và đã có vài người trong 4r này đang có bản việt hóa như của bạn.

Ver thì 2 bản giống nhau (số ver nhé)..Nhưng bản TQ có mấy tính năng mà bản gosu ko có...view src thì biết

dazzling
29-05-13, 08:32 PM
Chắc lại dùng hàng RIP bá đao của gosu bên badaoviet....Không có gì lạ lẫm :)) cũng chã thấy j hay .... --- Chế độ gộp bài viết --- Chuẩn men .... dạo này webgame nhập vai ra quá nhiều !! chẳng cái game nào nên hồn như hồi nhất kiếm vs đao kiếm cả !!

wermanhme1990
29-05-13, 08:54 PM
Bạn show hàng làm gì nhìn cái tên nhân vật bạn đặt thì cũng đủ đánh giá bạn là người có văn hóa hay không rồi. Bạn nên xem lại văn hóa của mình đặt biệt là khi post bài trên forum!!!!!!!!!

Jymmy
30-05-13, 12:24 AM
Cái này rip badao2.com về đây mà:)

w1499
30-05-13, 06:52 AM
mục đích của chú là khè phải không nhỉ, đặt cái tên đã thấy láo rồi
Muốn ăn sẵn thì đừng lôi cai giọng trẻ trâu ra đây

Chắc lại dùng hàng RIP bá đao của gosu bên badaoviet....Không có gì lạ lẫm :)) cũng chã thấy j hay ....

Ver thì 2 bản giống nhau (số ver nhé)..Nhưng bản TQ có mấy tính năng mà bản gosu ko có...view src thì biết
Chuẩn. Mình RIP 100% từ badaoviet. Khá nhiều bạn làm đc như này ko chưa show lên (điển hình là bạn)

Bạn show hàng làm gì nhìn cái tên nhân vật bạn đặt thì cũng đủ đánh giá bạn là người có văn hóa hay không rồi. Bạn nên xem lại văn hóa của mình đặt biệt là khi post bài trên forum!!!!!!!!!
Nghe bạn nói là chẳng muốn share gì rồi.

khoctinhmhs
30-05-13, 08:23 AM

Tốt nhất thì nên dev từ bản TQ lên như bác nói, nhưng mà lỗi chợ thì chả muốn nghiên cứu thêm làm gì nữa

noactive
30-05-13, 10:49 AM
Các Pro ơi, có ai share bản viêth hóa của badaoviet hoac badao2 không ah?
Rip về bỏ vào server game của Tầu có chạy đuọc không ah?

Thanks,

ThuPhuong
30-05-13, 11:00 AM
các bác cho em hỏi cách rip như thế nào vậy

mobell200
30-05-13, 11:04 AM
cách rip nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thank đê=D>

ThuPhuong
30-05-13, 11:30 AM
cách rip nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thank đê=D>

thanks bác nhé 30 chẹt............................

noactive
30-05-13, 11:43 AM
cách rip nè
thank đê=D>

Đã thank rồi nhé pro !!!!!!!!!!!!!!!!!!

hai07dv
30-05-13, 01:35 PM
Chuẩn. Mình RIP 100% từ badaoviet. Khá nhiều bạn làm đc như này ko chưa show lên (điển hình là bạn)

Con này ngay cả bản TQ nó cũng có 1 vài lỗi....Nên tôi không muốn share..Căn bản là không muốn nhận gạch đá :)

mobell200
30-05-13, 01:57 PM
Con này ngay cả bản TQ nó cũng có 1 vài lỗi....Nên tôi không muốn share..Căn bản là không muốn nhận gạch đá :)

hai07dv Đừng Sợ ! cứ post link lên gạch đá thằng nào ném anh em ném nó gấp 10
đã share cho chơi gặp lỗi là thường không chơi đc mới đáng ăn gạch

hieudkcom123
30-05-13, 03:17 PM
m` thấy chỉ rip web chứ làm j có rip dc data . Ai hướng dẫn m` rip data đê:-"

mobell200
30-05-13, 08:03 PM
có vài cái ảnh nhỏ góp vui tạo động lực cho anh em

còn hướng dẫn việt hóa 600 mb + 11 mb thêm chút config bản quyền thuộc về đây
share bài viết nên tôn trọng tác giả tý - công sức của ass min bên đó mà

DollyViolet
30-05-13, 08:33 PM
Trò gì đây 30charrrrrrrrrrrrrrrrr

delete91
30-05-13, 09:16 PM
có vài cái ảnh nhỏ góp vui tạo động lực cho anh em

còn hướng dẫn việt hóa 600 mb + 11 mb thêm chút config bản quyền thuộc về đây
share bài viết nên tôn trọng tác giả tý - công sức của ass min bên đó mà

bác mobell cho em hỏi với.copy bản 600mb đè vào bản tàu gốc,sau đó chép tiếp bản 11mb vào hả bác

skriptank
30-05-13, 09:29 PM
cần cái 11 Mb thôi bạn .

à tiện thể khoe cái ảnh VIỆT HÓA cho bằng chủ thớt chớ :))

delete91
30-05-13, 09:30 PM
cần cái 11 Mb thôi bạn .

vầng, em cảm ơn bác nhiều ^:)^

thanhbeo8
30-05-13, 11:13 PM
các bác hd kĩ hơn giúp em đc ko.cái này mới là những thứ việt hóa chứ ko phải là bản đầy đủ phải ko ạ.các bác cho em xin link down bản đầy đủ với

ThuPhuong
30-05-13, 11:41 PM
nói chung là ripveeff việt hóa gần như tất cả nhưng có 1 vài lỗi là ko hiện info của trang bị,không đeo được vũ khí,không sử dụng được 1 vài item không biết có bạn nào bị giống mình ko nhỉ

giaikynhumong
31-05-13, 05:47 AM
có thêm kiểu NPC không mua hàng được, k thể làm nv nổi

skriptank
31-05-13, 09:03 AM
có thêm kiểu NPC không mua hàng được, k thể làm nv nổi

Bạn đừng động chạm chi đến cái db "wb_levexp" của nó. cứ để mặc định như vậy

nghichtu91
31-05-13, 11:35 AM
bản vn có vài thức # với bản china ...................................

ThuPhuong
31-05-13, 11:45 AM
bản vn có vài thức # với bản china ...................................

chức năng gì thế,tui còn đang có 1 số lỗi đây

delete91
31-05-13, 11:51 AM
Có bác nào biết ID mấy món đồ cam không chỉ em với ạ:-|

nghichtu91
31-05-13, 11:55 AM
chức năng gì thế,tui còn đang có 1 số lỗi đây

o bản china chổ thông tin nhân vật có 1 tap để nâng cấp cái gì đó.
ở bản vn thì không có 8-|

MrBalde
31-05-13, 01:06 PM
Có bác nào biết cách bỏ cái mã capcha khi login ở trang 127.0.0.1 của game này ko ạ. Không thì ai có index mà ko cần capcha thì share em với. :(

tienkhanha13
31-05-13, 02:01 PM
Muốn ăn sẵn thì đừng lôi cai giọng trẻ trâu ra đây

Nghe bạn nói là chẳng muốn share gì rồi.

Hừm. Lại RIP à. T rip Được mất gì.. Đừng có tự cao. RIP dễ ợt.

ThuPhuong
31-05-13, 03:39 PM
tôi cũng có bản rip,dễ ẹc thằng thớt cứ làm cao

nghichtu91
31-05-13, 04:55 PM
tôi cũng có bản rip,dễ ẹc thằng thớt cứ làm cao

cua gosu nhiều cái # cua game68 .............................................=((

noactive
31-05-13, 07:02 PM
Chào các Pro ơi,
Giờ cái chạy được rồi, nhưng click vào NPC ra toan font gì đâu ko ah. Làm sao bây giờ nhỉ?.
Info của item có cái hiện, cái không.

Các pro chia sẻ với!

Thanks

minhtri08
31-05-13, 08:31 PM
Cho em xin link sever game này đi các bác :(

Game này đã được share trên forum rồi mà bạn.
Vào đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhtri08
31-05-13, 08:37 PM
các bác hd kĩ hơn giúp em đc ko.cái này mới là những thứ việt hóa chứ ko phải là bản đầy đủ phải ko ạ.các bác cho em xin link down bản đầy đủ với

Vào đây nha bạn:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

eris730
31-05-13, 10:34 PM
Khi Việt Hóa rùi có ai bị lỗi ko hiển thị chỉ số các item (Vũ khí, mũ, giày,...) còn những cái khác thì bình thường :-?

Có bác nào biết ID mấy món đồ cam không chỉ em với ạ:-|

Thì bạn lấy đại cái ID món nào đó vào Navicat -> wangpudb -> wb_item ->ID của bạn -> ID món đồ đó, kéo qua cột "color" sử thành số 5 (Cam), 4 (Tím),...

hai07dv
31-05-13, 10:53 PM
Game bug tè le hột me...........~o)~o)

skriptank
31-05-13, 11:55 PM
Khá nhiều lỗi, lỗi phần code ko nói, còn cả DB nữa. Vật vã vãi

hieudkcom123
01-06-13, 08:56 AM
ae nào bit id món đồ đổi được trong chiến trường và cách chỉnh điểm danh vọng chiến trường để mua nó :-s

boykiller
01-06-13, 12:12 PM
dạo này nhìn mấy cái webgame của tàu cứ na ná nhau ấy, chứ như clone ra, đổi giao diện 1 tí tẹo, đổi nhiệm vụ, cốt truyện là ra game mới

skriptank
01-06-13, 12:24 PM
ko phải dạo này đâu mà từ lâu lắm rồi

nghichtu91
01-06-13, 04:38 PM
thì web game no là thế mà

ngay cả client cũng hao hao giống nhau rồi ,, đặc biệt là hàng ks b-(

vudung
02-06-13, 09:03 PM
show phát góp vui :))

skriptank
02-06-13, 09:21 PM
Thôi đừng show nữa, lỗi nhoe rồi

eris730
02-06-13, 09:32 PM
Lỗi thì cái nào ko có. Quan trọng là có mem nào bít sửa hay không thôi? :D :Laluot_132:

phithuong
02-06-13, 09:52 PM
show phát góp vui :))

Thấy chủ thớt có bảng xếp hạng fix kiểu gì vậy hiện tại các bản share giờ không thấy có.

hai07dv
02-06-13, 10:30 PM
Thấy chủ thớt có bảng xếp hạng fix kiểu gì vậy hiện tại các bản share giờ không thấy có.

Bản khựa share mặc định đã lỗi rồi...BXH tự fix tay đó ^^

phithuong
02-06-13, 10:42 PM
Bản khựa share mặc định đã lỗi rồi...BXH tự fix tay đó ^^

Đại ca có thể nói qua cách fix không đang vọc vạch mà chưa biết bắt đầu từ đâu.

skriptank
03-06-13, 12:08 AM
lần mò mãi ko ra nổi cái bán hàng, chán kinh

phithuong
03-06-13, 09:30 AM
lần mò mãi ko ra nổi cái bán hàng, chán kinh

Tui cũng bị lỗi đó còn bxh cậu fix được chưa?

nghichtu91
03-06-13, 02:45 PM
xếp hạng thì bọn tàu có shre rồi thì phải ....$-)

phithuong
03-06-13, 06:30 PM
xếp hạng thì bọn tàu có shre rồi thì phải ....$-)

share chỗ nào thế bạn cho mình xin link được ko?

Thanks Trước.

Jymmy
03-06-13, 11:32 PM
share chỗ nào thế bạn cho mình xin link được ko?

Thanks Trước.
truncate wb_list_user_att;
drop table if EXISTS `wangpudb`.`wb_temp_mail`;create table wb_temp_mail(select User_ID, sum(Money_Amount) as money from wb_user_email group by User_ID having sum(Money_Amount) > 0);drop table if EXISTS `wangpudb`.`wb_temp_task`;create table wb_temp_task(select userid, mstnum1, nRandStep from wb_taskdetail where taskid = 90 and mstnum1 > 0);drop table if EXISTS `wangpudb`.`wb_temp_star`;create table wb_temp_star(select user_id, sum(star_max) as star from wb_boss_ladder_u group by user_id having sum(star_max) > 0);ALTER TABLE `wangpudb`.`wb_temp_mail` ADD INDEX (`User_ID`);ALTER TABLE `wangpudb`.`wb_temp_task` ADD INDEX (`userid`);ALTER TABLE `wangpudb`.`wb_temp_star` ADD INDEX (`user_id`);
insert into wb_list_user_att(userId, name, sex, Fir_Job, level, money, max_phyatt, max_magatt, max_maxlife, max_crit, max_hitrate, max_score, curProfValue, charm, viplev, syn_id, passNum, passTime, exp, MaxHonor, passStar) select u.id, u.name, u.sex, u.FIR_Job, u.level, (u.Gold1 + u.Gold_Saved + ifnull(m.money,0))/10000, u.max_phyatt, u.max_magatt, u.max_maxlife, u.max_crit, u.max_hitrate, u.max_score, ifNull(s.curProfValue, 0), u.Sec_Hp, u.viplev, ifNull(s.syn_id, 0), ifNull(t.mstnum1, 0), ifNull(t.nRandStep, 0), u.exp, u.GoodEvil, ifNull(r.star, 0) from wb_synattr as s right join wb_user as u on u.id = s.id left join wb_temp_mail as m on u.id = m.User_ID left join wb_temp_task as t on u.id = t.userid left join wb_temp_star as r on u.id = r.user_id where u.identity <=1 and u.level > 1 and u.last_login > 0 and abs(DATEDIFF(u.last_login, CURDATE())) < 7 order by u.level desc;
DROP TABLE `wangpudb`.`wb_temp_mail`;DROP TABLE `wangpudb`.`wb_temp_task`;DROP TABLE `wangpudb`.`wb_temp_star`;
update wb_list_user_att as ua,(select owner_id,sum(addlev+star+elementlevel) as result from wb_item as i FORCE INDEX (type) where (i.type between 0 and 239999) and (i.POSITION between 1 and 16) and (i.addlev+i.star+i.elementlevel>0) and (life_time=0 or life_time>DATE_FORMAT(now(),'%%y%%m%%d%%H%%i')) group by i.owner_id) as t set ua.protect=t.result where ua.userid=t.owner_id;

levannamvn
04-06-13, 02:42 PM
Này thì việt với chả hóa

Full.

Còn 1 số lỗi. Đấu trường, bảng xếp hạng, chợ, chiến trường

nghichtu91
04-06-13, 03:45 PM
Này thì việt với chả hóa

Full.

Còn 1 số lỗi. Đấu trường, bảng xếp hạng, chợ, chiến trường

xếp hạng đã fix 8-}

...................................

Jymmy
04-06-13, 04:03 PM
xếp hạng đã fix 8-}

...................................

Bác bít thêm sự kiện cho game này ko?sự kiện vận tiêu của mình k làm được:-s

nghichtu91
04-06-13, 04:04 PM
Bác bít thêm sự kiện cho game này ko?sự kiện vận tiêu của mình k làm được:-s

đàng fix vài thứ ,,,, chưa đụng đến sự kiện
đang bị lỗi mấy sự kiện .....;;)

levannamvn
04-06-13, 04:36 PM
Fix kiểu gì huynh nghichtu ơi [-O<

nghichtu91
04-06-13, 04:46 PM
Fix kiểu gì huynh nghichtu ơi [-O<

có người chỉ rồi mà ,,,,,,,,,,,,,,

ai biết sủa lỗi hiện info đồ khi dùng sockcode của gosu ko :x:x

levannamvn
04-06-13, 04:55 PM
[SQL] truncate wb_list_user_att;
[Err] 1146 - Table 'wangpudb.wb_list_user_att' doesn't exist

Nó báo thế này fix sao đây ạ

Jymmy
04-06-13, 05:06 PM
[SQL] truncate wb_list_user_att;
[Err] 1146 - Table 'wangpudb.wb_list_user_att' doesn't exist

Nó báo thế này fix sao đây ạ

Bỏ cái đoạn truncate wb_list_user_att đi là được thôi.

Anh2SiTinh
05-06-13, 10:22 AM
Này thì show hàng :))

satthupro95
05-06-13, 10:29 AM
Game này đẹp phết \:D/
Thi ĐH xong thử game này phát mong tới khi đó game phát triển tốt ^^
Hiện tại đang chơi trảm tiên mà nó hút máu quá trời =))
Nhiều thằng sv mới mở 1-2 hôm nạp tới 3-4 củ vào game để lấy cái danh hiệu =))

thanhbeo8
05-06-13, 08:02 PM
ai có list item ko cho em xin với .

eris730
05-06-13, 09:47 PM
ai có list item ko cho em xin với .
Mở file BaseData.bin, AdvanceData.bin trong XFDserver\ESSamp\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhbeo8
05-06-13, 10:06 PM
ko biết mở file bin lên mới phải xin các bác chứcho em xin cái file txt đc ko

eris730
06-06-13, 12:47 AM
ko biết mở file bin lên mới phải xin các bác chứcho em xin cái file txt đc ko
Bạn xài bản việt hóa của ai? Hỏi để mắc công tải zề không khớp tên item thì phiền :Laluot_185:
Cái này là bản của Gosu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhbeo8
06-06-13, 07:11 AM
cảm ơn bác nhé.mà em thấy có mấy file chứ hình như ko phải có 2 file thì phải.mà tự nhiên e bị lỗi khi up skill thì nó cứ bảo xin chờ rồi ko up đc.đã tạo acc mới và up nhưng cũng ko đc.các pro giúp em với

thanhbeo8
08-06-13, 07:45 AM
bác nào giữ file fix lỗi hhh 11mb up lại cho em xin

nhoxpk2707
08-06-13, 07:36 PM

eris730
08-06-13, 09:55 PM
Có ai bị lỗi giống mình ko? Khi đưa con trỏ vào item: Vũ khí, áo, quần,... thì không hiện chỉ số. Nhưng những item khác thì hiện bình thường :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thanhbeo8
08-06-13, 10:04 PM
b copy file socketcode.bin server gốc sang là đc

eris730
08-06-13, 10:18 PM
b copy file socketcode.bin server gốc sang là đc
Đã thừ và thành công! Tks...:-*

aceshy
17-06-13, 09:55 PM
Đẹp, +1 cho bác < này thì chả cá >

vudung
05-07-13, 12:34 AM

chiến trường:

Đấu Giá Và TOP

nghichtu91
05-07-13, 11:38 AM
chất đấy sell me .................................................. ....... =D>=D>=D>=D>

Mr.Phát
06-07-13, 09:43 AM
kiểm tra lại topic dùm mình ! mình k thấy gì hết vậy ? post thì cho vài tấm demo nha