PDA

View Full Version : [KT] Mong mấy anh giúp em cái map với ạ

vuachemgio
29-05-13, 11:37 AM
Tình hình là em load 2gs thì vào gs1 chạy trong bản server start thì ok nhưng gs2 chạy ở ngoài thì vào lại kẹt acc .Còn nếu mà load gs2 trong bản server start đó thì lại không bị em không hiểu tại sao nếu anh nào biết xin giúp em với em mò nguyên ngày hôm qua rồi mà vẫn không ra mong mấy anh giúp em. Em cảm ơn nhiều. Thank
(Lynk_KiD)

vuhinhtientu
29-05-13, 11:43 AM
2.6 chạy 1gs cũng đc mà........................

vuachemgio
29-05-13, 11:52 AM
2.6 chạy 1gs cũng đc mà........................

ý em chạy 2gs để mở mấy map phụ bản để chơi đó mà

satthupro95
29-05-13, 11:56 AM
bản 2.6 này muốn mở phụ bản phải tự dò worldset chỉnh lại vì worldset gốc của nó load map không giống như của các bản 1.0 1.2 3/9 đâu

vuachemgio
29-05-13, 12:11 PM
bản 2.6 này muốn mở phụ bản phải tự dò worldset chỉnh lại vì worldset gốc của nó load map không giống như của các bản 1.0 1.2 3/9 đâu

Em load thì chạy ok hết cả hai nhưng chỉ mở đc 1gs thôi anh ah` ví dụ em mở gs1 trong server start thì map ở gs1 chạy ok,hoặc chạy gs2 trong server start thì map ở gs2 vào bình thường.Nhưng khi mà em chạy 2gs thì gs nào mà nó nằm trong bản server start thì map ko kẹt nhân vật còn gs nào mà ở ngoài thì cho nhân vật vào map đó là bị kẹt

satthupro95
29-05-13, 12:13 PM
Thế thì thử copy cái gs1.exe rồi đổi tên nó thành gs2.exe tạo 1 file gs2cfg.ini config lại port cho nó 6042 mà mở thêm port 6042 cho modem nữa . Vps thì không cần mở

vuachemgio
29-05-13, 12:22 PM
Thế thì thử copy cái gs1.exe rồi đổi tên nó thành gs2.exe tạo 1 file gs2cfg.ini config lại port cho nó 6042 mà mở thêm port 6042 cho modem nữa . Vps thì không cần mở

port cho modem ở đâu ạ em không hiểu

satthupro95
29-05-13, 12:48 PM
@@
google search đi =))
............................

vuachemgio
29-05-13, 01:04 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
google search đi =))
............................

thôi dù em không biết nhưng cũng thank anh vậy kiểu này anh để em mò tới khi banh cái server chắc cũng hiểu hihi thank anh :)

vuachemgio
29-05-13, 01:09 PM
Cũng nhờ có anh và mọi người mà em từ một thằng không biết một cái gì về kiếm thế server giờ cũng đã biết được một chút ít kinh nghiệm sau này khi thành tài chắc thằng em phải hậu tạ các đàn anh quá hihi. Kid em xin chân thành cảm ơn các anh nha :D

satthupro95
29-05-13, 01:23 PM
Đừng luẩn quanh cái box KT này em ạ ^^
Nên học hỏi thêm từ google và mày mò T_T
Bơi thêm sang các box khác có thêm 1 chút vấn đề cho mình khai thác ^^

vuachemgio
29-05-13, 01:31 PM
Đừng luẩn quanh cái box KT này em ạ ^^
Nên học hỏi thêm từ google và mày mò T_T
Bơi thêm sang các box khác có thêm 1 chút vấn đề cho mình khai thác ^^

thank anh em sẽ nghe theo lời anh chỉ dạy ạ. Ah` anh ơi em hỏi cái em được đoàn cho làm bài kiểm tra có câu hỏi me không biết trả lời sao shaech trên google cũng không có giúp em với nhé: "Là một đoàn viên của đoàn cộng sản hồ chí minh bạn hãy cho biết những hành động nào của thanh niên thời nay đáng được khen thưởng nhất và khi việt nam bị các nước khác lấn chiếm bạn có suy nghĩ gì và hành động gì"