PDA

View Full Version : [TLBB] Xin code chống hack map, đổi tên trong bản SV 2.

anhtuanz
29-05-13, 09:22 AM
Hiện nay không còn ai làm SV 2.nữa, nên ai có code này chia sẻ cho em làm SV 3 lỗ cho anh em PK vui chút ít
Cảm ơn anh em đã chia sẻ vì box TLBB!

1st.G-dragon
29-05-13, 09:35 PM
mình cũng dang cần cái này bác nào vào dúp với :

huuduyen_05
29-05-13, 11:10 PM
Code chỉ mang tính tương đối. Không hiệu quả lắm bạn à.

Đã share ở diễn đàn rồi. Bạn tìm lại topic mình post để xem hướng dẫn (nếu có).

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

1st.G-dragon
30-05-13, 12:20 AM

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

e tìm mãy k ra HD:( a oi
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thutrang123
30-05-13, 11:42 AM

cái này chỉ giúp chống hack được ở trong thành
còn ra ngoài thành thì vẫn bị hack bình thường, k tránh được
Anh HD có thể share cái nào mà hack cái là bị block ngay k ? Em thấy trước Tình Kiếm của anh có

huuduyen_05
30-05-13, 12:15 PM
cái này chỉ giúp chống hack được ở trong thành
còn ra ngoài thành thì vẫn bị hack bình thường, k tránh được
Anh HD có thể share cái nào mà hack cái là bị block ngay k ? Em thấy trước Tình Kiếm của anh có

Cái giải thuật block nhân vật hack thì trước mình cũng có làm như giờ không nhớ vức ở đâu rồi.

Giải thuật đơn giản là cứ mỗi 2s check tên tất cả các nhân vật đang trong game -> nhân vật nào có tên có ký tự không cho phép sẽ bị dịch chuyển đến map lag (map không có người) hoặc dịch chuyển đến map không tồn tại -> dis game.

Hoặc sử dụng 1 biến để lưu tên nhân vật lúc mới đăng nhập game, sau 2s check 1 lần tên nhân vật hiện tại và so sánh với biến cũ -> nếu khác thì -> dis game.

anhtuanz
30-05-13, 08:49 PM
Em hiểu bác nói gì nhưng để viết ra code thì nghe còn xa xôi quá, nếu bác còn nhớ dc code từng viết share dùm anh em. Vẫn còn rất nhiều người thích bản 2. lắm
Thanks bác đã quan tâm!!

thutrang123
31-05-13, 06:31 PM
thank anh HD.....................