PDA

View Full Version : [KT] Cần giúp đỡ về Kiếm Thế Offline v2.6

tunganh1959
27-05-13, 09:48 PM
Ai biết giúp t với...
1. Tài phú của t 417k mà ko lên được Vô Song. Chỉ dừng lại ở Chí Tôn
2. Không mở được chức năng của admin trong túi tân thủ
3. Ai có newplayergift.lua ngon send cho t với :)

omasa
27-05-13, 10:09 PM
Ai biết giúp t với...

Mở file setting\player\honor_level.txt xem vô song để bao nhiêu K tài phú. Sửa lại theo ý muốn rồi đồng bộ cả SV lẫn client.

Túi tân thủ bạn tìm trên Diễn Đàn đã có rất nhiều anh em share rồi đó.

ktyenmy
27-05-13, 11:17 PM
Mở file setting\player\honor_level.txt xem vô song để bao nhiêu K tài phú. Sửa lại theo ý muốn rồi đồng bộ cả SV lẫn client.

V2.6 này cả server chỉ có 1 vô song thôi cho dù TP của bạn có nhiều đến đâu. Hình như mình có lượn qua 1 thớt có nhắc đến vấn đề này thì phải.

tunganh1959
27-05-13, 11:19 PM
Cảm ơn bạn. Mình đã ad file newplayergift của rất nhiều bạn nhưng vẫn ko thể mở chức năng admin được. Bạn có thể giúp mình sửa lỗi này được không?

maxvolume
27-05-13, 11:55 PM
lấy thẻ gm me.AddItem(18, 1, 400, 1);

satthupro95
28-05-13, 12:01 AM
Cảm ơn bạn. Mình đã ad file newplayergift của rất nhiều bạn nhưng vẫn ko thể mở chức năng admin được. Bạn có thể giúp mình sửa lỗi này được không?

Nút THANKS kìa bạn ơi

omasa
Thành Viên

Thanks
19
Ðề: Cần giúp đỡ về KIếm Thế Offline v2.6
Gửi bởi tunganh1959
Ai biết giúp t với...
3. Ai có newplayergift.lua ngon send cho t với

YIM: it_binh_dan - Name: Mr Thanh
Trả lời Trả lời kèm Trích dẫn
Remove Your Thanks
Các thành viên gởi lời cảm ơn đến omasa vì bài viết này !

omasa
28-05-13, 02:54 AM
V2.6 này cả server chỉ có 1 vô song thôi cho dù TP của bạn có nhiều đến đâu. Hình như mình có lượn qua 1 thớt có nhắc đến vấn đề này thì phải.

Có nhiều Vô Song nhé bạn. Bạn lấy mốc lên FF + 50% mốc đó là 100% lên mốc tiếp theo.

vuhinhtientu
28-05-13, 09:17 AM
vo song chĩnh ai fie hổn_level nhé là muốn nhiu cũng dc
còn admin xem lai tróng túi có dòng adm chưa...

ko dc thì đễ lai yh mình giúp cho...............

tunganh1959
28-05-13, 02:24 PM
vuhinhtientu (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>): bạn cho mình xin file honor_level với nhé. Hộp tân thủ của mình có dòng chức năng admin nhưng click vào thì nó báo: Bạn không phải admin

vuhinhtientu
28-05-13, 02:45 PM
nh0s0ck_l0than
pmm yho hỗ trợ wa team nhé

vipbk
28-05-13, 05:27 PM
Hộp tân thủ của mình có dòng chức năng admin nhưng click vào thì nó báo: Bạn không phải admin

mở file túi chỉnh lại tên admin tùy ý : gameserver\script\event\minievent\newplayergift.lu a

canh_2009
28-05-13, 06:11 PM
Ai biết giúp t với...

tài phú 500k mới vs bạn ak
thành viên tên là GameZoneZz mới là admin ( không nhớ lắm)

ktyenmy
29-05-13, 11:21 AM
vuhinhtientu (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>): bạn cho mình xin file honor_level với nhé. Hộp tân thủ của mình có dòng chức năng admin nhưng click vào thì nó báo: Bạn không phải admin

pm yh black_cat_kissyou tớ giúp cho

dongnguyen0510
29-05-13, 02:39 PM
tài phú 500k mới vs bạn ak
thành viên tên là GameZoneZz mới là admin ( không nhớ lắm)
Đừng đoán mò nhé. Mỗi SV có cách set admin riêng. Bản 2.6 chỉnh trong file liguan.lua
Tìm dòng GiamSatGame đổi thành tên admin mới hoăc thêm vào hàm or (''Tên admin mới'') nhé

canh_2009
29-05-13, 04:06 PM
Đừng đoán mò nhé. Mỗi SV có cách set admin riêng. Bản 2.6 chỉnh trong file liguan.lua
Tìm dòng GiamSatGame đổi thành tên admin mới hoăc thêm vào hàm or (''Tên admin mới'') nhé

Mình có đoán mò đâu? Mình có nói là mình không nhớ lắm mà. người đoán mò là bạn thì có. bạn đó hỏi chức năng GM trong túi tân thủ mà?

function tbGift:lsAdmin()
local szMsg = "<color=blue>Túi Tân Thủ LSB v5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>>";
local tbOpt = {};
if (me.szName == "DanhKiem" ) or (me.szName == "GameZoneVN" ) or (me.szName == "LuongSonBac" ) or (me.szName == "ThuyBatLuongSon" ) then
table.insert(tbOpt, {"<color=red>Chức năng Admin<color>" , self.ChucNangAdmin, self});
table.insert(tbOpt, {"<color=pink>Chức năng Nâng Cao<color>" , self.NangCao, self});
else
table.insert(tbOpt, {"Bạn Không Phải Admin"});
table.insert(tbOpt, {"<color=pink>Chức năng Nâng Cao<color>" , self.NangCao, self});
end
Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
end

dongnguyen0510
29-05-13, 04:28 PM
Mình có đoán mò đâu? Mình có nói là mình không nhớ lắm mà. người đoán mò là bạn thì có. bạn đó hỏi chức năng GM trong túi tân thủ mà?
Oài sr lúc nãy nhầm nó với ông liguan :))
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

--- Chế độ gộp bài viết ---

Pro đâu hêt cho em hỏi
Em lôi cái ngoại trang nó ra thế lầy đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

canh_2009
29-05-13, 04:28 PM

tiện thể bạn chỉ cho mình cách đổi tên cho game.exe không? mình gà chả bít làm thế nào. lúc mở lên nó hiện Kim Long Kiếm đó. giờ đổi như nào zi?

ak cả code add chân nguyên nữa. tìm hoài không thấy :(

dongnguyen0510
29-05-13, 04:33 PM
tiện thể bạn chỉ cho mình cách đổi tên cho game.exe không? mình gà chả bít làm thế nào. lúc mở lên nó hiện Kim Long Kiếm đó. giờ đổi như nào zi?

ak cả code add chân nguyên nữa. tìm hoài không thấy :(
Vô client mà sửa cái tittle
30 chaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

canh_2009
29-05-13, 04:37 PM
Vô client mà sửa cái tittle
30 chaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

hihi thấy rùi. cái chân nguyên mình add cứ ra đứa bé gái bảo click vô lấy chân nguyên chả thấy đâu. hài

dongnguyen0510
29-05-13, 04:41 PM
hihi thấy rùi. cái chân nguyên mình add cứ ra đứa bé gái bảo click vô lấy chân nguyên chả thấy đâu. hài
Dow cái túi của ngocdpt mà lôi ra có trong đấy
thank nhé

vuhinhtientu
29-05-13, 04:42 PM
vô setting mà tìm ..................................

maxvolume
29-05-13, 06:56 PM

--- Chế độ gộp bài viết ---

Pro đâu hêt cho em hỏi
Em lôi cái ngoại trang nó ra thế lầy đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

có chắc là lôi cái ngoại trang hem ^^! ;)

dongnguyen0510
30-05-13, 07:25 AM
có chắc là lôi cái ngoại trang hem ^^! ;)
Thì nhận rương trang bị tết. Nhấp phải chuột vô rương nó ra như vậy. Hài không tưởng tượng được:((

satthupro95
30-05-13, 09:14 AM
Thì nhận rương trang bị tết. Nhấp phải chuột vô rương nó ra như vậy. Hài không tưởng tượng được:((

vì cái bộ tết mình share không phải là Ngoại Trang mà là Amor =))

dongnguyen0510
30-05-13, 09:34 AM
vì cái bộ tết mình share không phải là Ngoại Trang mà là Amor =))
Hài nhỉ vậy bây giờ làm sao để lôi cái file ngoại trang tết đó ra cậu hướng dẫn tận tình dùm mềnh tí

satthupro95
30-05-13, 09:49 AM
Hài nhỉ vậy bây giờ làm sao để lôi cái file ngoại trang tết đó ra cậu hướng dẫn tận tình dùm mềnh tí

bây giờ phải vào setting\item\001\equip\general mở file garment.txt và outhat.txt
Khai báo mỗi file thêm 2 vật phẩm như trong file đấy có (Khai báo áo và mũ nhé đừng khai báo nhầm thành Chân Vũ nó không hiện đâu)
Tìm script của cái rương mở ra Ngoại Trang Tết -> sửa lại ID vật phẩm mở ra như trong 2 file kia khai báo

huy228866
30-05-13, 03:03 PM
Sao mình chạy bất cứ cái nào thì nó hiện lên 1-2 giây xong là tự động tắt vậy. Đã cấu hình cho nó kết nối với MYSQL Rồi

làm đúng hướng dẫn ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ai giúp với :(