PDA

View Full Version : Giải ký tự Mã Hóa CF, chúng ta cùng giải mã

thanhvan243
24-05-13, 09:27 PM
Trong severcf có mấy dòng mã hóa liên quan đến kết nối sql
[DBUID]
UID1 = jdP+fSwRwrGM0LrwkXdj
UID2 = gJdcCpoRJv/Th55rMtVV

[DBPWD]
PWD1 = wSknV3sRUbnitelT/ycv
PWD2 = HKUbOPgRZRPa9H19njWA

gdbgw.ini trong thu muc gdbgw cái này nạp thông tin cho server

ID = blahblah
PASS = hsqEcl5Ia48Q8EoRv4b4aJPeWgBN

ha.ini trong thu muc pms nap thong tin cho HGW

link SQL 2012 enter (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Trên là những dòng chữ đã được mã hóa
Nếu muốn sever chạy được buộc phải giải mã dòng chữ này hoặc có thể mã hóa với chữ khác nhưng theo quy luật này,
anh em nào có cách giải mã được thì tui sẽ nói tiếp cách để chạy server.xin post cách giải lên đây để nhận lời cảm ơn của các anh em
và chúng ta cùng học hỏi

Trân thành cảm ơn bạn đã xem bài này

nhklovegunny
24-05-13, 09:45 PM
ông cho tôi xin lại cái link sv cái

Vo Le
24-05-13, 09:48 PM
ID = blahblah ;;)

thovuvu
24-05-13, 09:58 PM
[DBUID]

[DBPWD]

ID = blahblah

Nếu muốn sever chạy được buộc phải giải mã dòng chữ này hoặc có thể mã hóa với chữ khác nhưng theo quy luật này,
anh em nào có cách giải mã được thì tui sẽ nói tiếp cách để chạy server.xin post cách giải lên đây để nhận lời cảm ơn của các anh em
và chúng ta cùng học hỏi

bác nói mấy cái đó bị mả hóa sau bác chạy sv dc hay nhỉ còn cái tool bác nói là sao nhỉ

3z0k2
24-05-13, 10:01 PM
bạn thanhvan243 ~> up lại server đc k link die rồi hoặc bạn nào up lại đi tks :x

khuek8b
24-05-13, 10:42 PM
share server đi, tui biết nó là cái gì, thật ko bgio đùa

thanhvan243
24-05-13, 11:26 PM
share server đi, tui biết nó là cái gì, thật ko bgio đùa
Theo yêu cầu của các bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nói trước đây chỉ mang tín học tập,không vi phạm bản quyền và loan truyền thông tin hay dữ liệu v.v.v...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nếu cách bạn là đúng thì xin post lên cho anh em học hỏi,cảm ơn,vì việt mã hóa không phải ai cũng biết

khuek8b
25-05-13, 12:31 AM
mình chưa cài bgio, bản này tương thích client nào, mình thấy nó mọi ng kêu hót lắm, mình sẽ cố gắng cài xem :D

3z0k2
25-05-13, 12:31 AM
chụi rồi cái pass trên mã hóa 20 ký tự mà mình chưa từng thấy bao h :((

tadoken
25-05-13, 01:54 AM
sv cf khá là hay.chưa từng làm qua.nhưng nếu có team nào thì mình cũng sẻ tham gia.khả năng design thôi :)

pikeman20
25-05-13, 01:36 PM
Cái file ini này là của file exe nào dùng nhỉ :-?
Với lại cái pass ở phần mô tả là ở phần nào tui hổng thấy :(

3z0k2
25-05-13, 06:00 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zombics
25-05-13, 06:13 PM
[DBUID]

[DBPWD]

ID = blahblah

và chúng ta cùng học hỏi

MD5 Phải không các bác hầy Những chữ cái của "Hồ Chí Minh" ? (HCM viết thường)

3z0k2
25-05-13, 06:15 PM
mình k nghĩ vậy md5 thì mình nhớ có mã hóa 32 kí tự 32 dạng HMAC 32 kí tự (Base64) 28 Kí tự (Unix) 26 kí tự (APR) 29 kí tự.
còn pass trên mã hóa toàn 20 kí tự 30 kí tự :((

pikeman20
25-05-13, 08:54 PM
Cái gamesv là dỏm hay sao vậy :-? gameserver chạy hông được mất hứng mò :(. Mà có ai biết cái file nào chạy cái ini đó không để còn tìm cách, chắc là cái mã hóa này 80% là tự code nhưng có thể là tự viết, không biết phải không nhưng nhìn cái pass này quen quen hình như gặp ở đâu rồi.
Cái giải mã này từ từ tính, cái gs này k nhất quán về code gì hết có file thì của c# có file của c++ là sao chài

thanhvan243
25-05-13, 09:29 PM
Cái gamesv là dỏm hay sao vậy :-? gameserver chạy hông được mất hứng mò :(. Mà có ai biết cái file nào chạy cái ini đó không để còn tìm cách, chắc là cái mã hóa này 80% là tự code nhưng có thể là tự viết, không biết phải không nhưng nhìn cái pass này quen quen hình như gặp ở đâu rồi.
Cái giải mã này từ từ tính, cái gs này k nhất quán về code gì hết có file thì của c# có file của c++ là sao chài

game server chỉ xát nhận game ket nói đến server thôi nên không cần chuẩn như chưa được chỉnh,ta cũng có thể dùng bython server củ để làm việt này,hoặc tự mình viết ra cái mới dựa theo cái có sẳn
gDBGW.exe HAD.exe HGWM.exe HGW.exe là cần thiết cho server này

gDBGW.exe nạp thông tin nhân vật và nạp thong tin chống hack HGW.exe vv.v...

HAD.exe sử lí thông thông tin acc có bị khóa hay ko khóa,nếu acc ko bị khóa sẽ xuất lệnh cho gameserver lấy thông tin nhân vật cho client

đôi lời giúp các bạn tham khỏa có gì Sai hoặc Sót xin mạnh dạng bô sung giúp mình

3z0k2
25-05-13, 11:10 PM
Nhưng mà tìm UID ở đâu mà mỗi máy có thì lấy ở đâu bạn hướng dẫn thêm đc k :(

thanhvan243
26-05-13, 12:54 AM
Nhưng mà tìm UID ở đâu mà mỗi máy có thì lấy ở đâu bạn hướng dẫn thêm đc k :(

chính vì câu hỏi này mà có cái bài viết này hihihi

pikeman20
26-05-13, 07:05 AM
bython server là cái nào zạ ??????

thanhvan243
26-05-13, 08:45 AM
bython server là cái nào zạ ??????

Chào bạn câu hỏi này không liên quan đến chủ đề này,nhưng bạn đã hỏi mình cũng giúp bạn hiểu thêm
bạn xem bài này:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nghichtu91
26-05-13, 09:45 AM
uid này có phải nói đến tên máy chủ sql ko ta :-??

thanhvan243
26-05-13, 10:41 AM
uid này có phải nói đến tên máy chủ sql ko ta :-??

theo mình thì UID là user để đăng nhập sql thay vì dùng "sa" ,PWP là password nhưng cả 2 điều mã hóa để chống hackker đột nhập

nghichtu91
26-05-13, 07:01 PM
theo mình thì UID là user để đăng nhập sql thay vì dùng "sa" ,PWP là password nhưng cả 2 điều mã hóa để chống hackker đột nhập

thế ko có tool mã hóa hóa ... dạng này chẳng biết thuộc về loại gì

thanhvan243
26-05-13, 09:13 PM
thế ko có tool mã hóa hóa ... dạng này chẳng biết thuộc về loại gì

đúng nó giống như mò kim đái biển vậy,Nếu bạn làm chủ của cái gameserver này bạn có để nó dể dàng cho người ta sử dụng ko ??
=> đây là công sức của tất cả nhân viên công ty phát truyển game,thủ hỏi làm sao có thể cho mình dể như vậy,họ đã tính đến điều này
nên họ cho mã hóa lại,chương trình mã hóa thì bỏ vào cái USB và cho một nhân viên đặt biệt sở hữu,nên ko lấy cấp được là vậy đó

thanhvan243
26-05-13, 10:07 PM
khi tôi hex cái file gDBGW.exe ra thấy có đoạn này
C o d e = % 0 8 l x
C o d e m e a n i n g = % s

nghichtu91
27-05-13, 07:26 PM
khi tôi hex cái file gDBGW.exe ra thấy có đoạn này
C o d e = % 0 8 l x
C o d e m e a n i n g = % s

vậy là xong :D ko ai biêt được thuật toán của nó thì cũng bó tay tôi ....
1 nguyên cứu vào cái file server :D ...

hoanganh200k
30-05-13, 10:51 AM
Có thể cái sever thiếu BSEH.dll hình ảnh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhnhan25
30-05-13, 01:30 PM
Có thể cái sever thiếu BSEH.dll hình ảnh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

download về bạn :) mong làm đc Sv. mở cho AE cùng tét :X~

kingmagic10
30-05-13, 01:44 PM
[DBUID]

[DBPWD]

gdbgw.ini trong thu muc gdbgw cái này nạp thông tin cho server

ID = blahblah

ha.ini trong thu muc pms nap thong tin cho HGW

link SQL 2012 enter (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

và chúng ta cùng học hỏi

cái thứ nhất mình có thể giải mã đc là :

[DBUID]
Pൂ7O鴰G
ƳB낅ݍB܈ u)ᒯ�泭UP

hoặc

BԈݿ璁+͋v5 %ׂ愉ﴡ皌啀

cái thứ 2 là:

֌僔 ⵷ᕛ忲r㖏)FξYD潟_g�

hoặc

[DBPWD]
=`僄䝝셆犗叼켵㜁ʑ㏁Q=٣X

cái gdbgw.ini trong thu muc gdbgw là:

ID = nVᮖက
PASS = 抄r^HkJh㞚M

hoặc đơn giản là

娛娏$抄r^HkJh㞚M

chả pt có đúng k nữa :D
đúng thì tks k đúng thì thui nhé!!!
hihi

thanhvan243
31-05-13, 01:09 AM
cái thứ nhất mình có thể giải mã đc là :

[DBUID]
Pൂ7O鴰G
ƳB낅ݍB܈ u)ᒯ�泭UP

hoặc

BԈݿ璁+͋v5 %ׂ愉ﴡ皌啀

cái thứ 2 là:

֌僔 ⵷ᕛ忲r㖏)FξYD潟_g�

hoặc

[DBPWD]
=`僄䝝셆犗叼켵㜁ʑ㏁Q=٣X

cái gdbgw.ini trong thu muc gdbgw là:

ID = nVᮖက
PASS = 抄r^HkJh㞚M

hoặc đơn giản là

娛娏$抄r^HkJh㞚M

chả pt có đúng k nữa :D
đúng thì tks k đúng thì thui nhé!!!
hihi

Muốn biết đúng hay sai bạn chỉ cần lấy tên của bạn hay là chữ nào đó đen mã hóa nó,xong copy thai [DBUID] nếu gdbgw.exe mà chạy ko giống như cái trước đó thì thành công

pikeman20
31-05-13, 12:03 PM
Thím pro thât!, thím decode = cách nào vậy?

kingmagic10
01-06-13, 11:09 AM
híc làm mấy cái pb gunny đau đầu quá qua đây làm cho nó nhẹ nhàng :D

hoanganh200k
02-06-13, 09:00 PM
Đúng là ko dễ ăn :((>:)>:)>:)>:)

tomatoes
04-06-13, 02:12 AM
Giải mã ra đc cái này là cài xài đc Server CF àh?

thanhvan243
04-06-13, 06:21 PM
Giải mã ra đc cái này là cài xài đc Server CF àh?

đúng rồi đó bạn,nhưng tôi nghĩ sẽ không ai giải ra nổi đâu,trừ khi có tool của riêng nó
Nó chung cũng đừng cố gắn làm server CF làm gì,CF hack như cái gì vậy làm được server cũng không chống hack nổi đâu.
Thấy VTC và Vuadotkich đó có chống hack được đâu,rồi đột kích sẽ đi vào dỉ dãng thôi,cũng giống CS 1.6 thôi,từ khi đột kích ko chống hack được là tôi ko còn chơi nữa,hiện tôi đang chơi battlefield 2 hay hơn CF gấp 5 lần,lại ko bị ức chế nhiều như CF,cảm giác rất thỏi mái khi chơi battlefield 2

ps: tại việt nam chúng ta bảo thủ quá có được cái gì ngon là ăn một mình,không chia se, china nó share cho cả thế giới những cái servergame ngon mà còn có hứng dẫn và nhưng cái tool và source.v.v.v..
chứ đáng lý chúng ta là người đầu tiên share source CF rồi đó

tomatoes
04-06-13, 09:47 PM
đúng rồi đó bạn,nhưng tôi nghĩ sẽ không ai giải ra nổi đâu,trừ khi có tool của riêng nó
Nó chung cũng đừng cố gắn làm server CF làm gì,CF hack như cái gì vậy làm được server cũng không chống hack nổi đâu.
Thấy VTC và Vuadotkich đó có chống hack được đâu,rồi đột kích sẽ đi vào dỉ dãng thôi,cũng giống CS 1.6 thôi,từ khi đột kích ko chống hack được là tôi ko còn chơi nữa,hiện tôi đang chơi battlefield 2 hay hơn CF gấp 5 lần,lại ko bị ức chế nhiều như CF,cảm giác rất thỏi mái khi chơi battlefield 2

ps: tại việt nam chúng ta bảo thủ quá có được cái gì ngon là ăn một mình,không chia se, china nó share cho cả thế giới những cái servergame ngon mà còn có hứng dẫn và nhưng cái tool và source.v.v.v..
chứ đáng lý chúng ta là người đầu tiên share source CF rồi đó

Có gì mà ko giải đc,coi cái gì load cái .ini này trong đó chắc chắn có đoạn code giải mã,ko thì RETN nó luôn cho đọc khỏi mã hóa.
Cái này đúng là rất khó chống Hack nhưng làm cho a e choi xã stress chắc cũng hay :)

pplpkpo
27-05-16, 04:03 PM
đi moi topic cũ =)) thế co ai giải ra chưa =)):">

cyberc
27-05-16, 04:44 PM
bản này fake thôi...............=))