PDA

View Full Version : [MU] Xin được chỉ trỏ domain trên thẳng máy chủ !

HRain
19-05-13, 10:53 PM
hiện tại mình có cái domain .pro.vn 200k nhưng mà ko biết trỏ trên PC sao cả, nó cứ phải có <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đằng trc mới run đc domain, k có thì k run đc, có người nói do chưa dns,... mình k hiểu lắm
bạn nào giúp đc cho mình xin cái yahoo, mình rất cảm ơn các bạn lắm !

thienthong
19-05-13, 11:33 PM
domain đó DNS thế nào ? có áp dụng giống như mấy domain trước chưa ? DNS trực tiếp hay là đang dùng dynamic DNS ?

HRain
19-05-13, 11:34 PM
domain đó DNS thế nào ? có áp dụng giống như mấy domain trước chưa ? DNS trực tiếp hay là đang dùng dynamic DNS ?
không biết gì hết ^^!
ông anh rảnh kô chỉ thằng em với :)

thienthong
19-05-13, 11:40 PM
không biết gì hết ^^!
ông anh rảnh kô chỉ thằng em với :)
Show Recent Messages (F3)

xh2_pio is not in your contacts
Be careful when corresponding with people you don't know. Never share private information with them.
Options...Report as Spam

BUZZ!!!
thjenthong: nghe HRain

Temmo
20-05-13, 08:24 AM
trỏ domain về pavietnam rồi vào dots của pa chỉnh dns có 2 dòng thì chỉnh hết cả 2 là ip máy hoặc no-ip là xong 8-|

HRain
20-05-13, 06:28 PM
trỏ domain về pavietnam rồi vào dots của pa chỉnh dns có 2 dòng thì chỉnh hết cả 2 là ip máy hoặc no-ip là xong 8-|

phiền bạn cho mình xin yahoo luôn, pm inbox mình nhé hoặc pm cái yh mình phía dưới, rất cảm ơn bạn nếu đc bạn chỉ bảo thêm ^^!
@Thienthong: sry tối wa cúp điện :-s

The Gamer
20-05-13, 07:16 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> : Ip cần trỏ
@ hay gì gì đó : Ip cần trỏ

nhớ là 2 cái này trỏ về 1 ip của mình

IN_NUYASHA
22-05-13, 10:10 AM
Bước 1 : đăng nhập vào trang quản lý của domain mà nhà cung cấp phát hành
Bước 2 : sữa địa chỉ ip của domain pro.vn thành ip của webserver của bạn
Bước 3 : chờ DNS cập nhật ip cho bạn , cỡ 30 phút cập nhật 1 lần , sau đó truy cập domain.pro.vn của bạn và hưởng thụ

HRain
22-05-13, 11:27 PM
Bước 1 : đăng nhập vào trang quản lý của domain mà nhà cung cấp phát hành
Bước 2 : sữa địa chỉ ip của domain pro.vn thành ip của webserver của bạn
Bước 3 : chờ DNS cập nhật ip cho bạn , cỡ 30 phút cập nhật 1 lần , sau đó truy cập domain.pro.vn của bạn và hưởng thụ

ừhm, mình trỏ thế này nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

và đã add vào file host:
192.168.1.11 web***.myvnc.com
web***.myvnc.com mu***.pro.vn

(dấu * là mình ẩn đi nhé :) )
đợi cả tiếng chẳng đc gì, ping domain thì ra bt, muốn chạy đc domain thì fải để www đằng trc nữa, chả hiểu

bạn hiểu cái này giúp mình chút, đã dns về dotvn rồi nhé

The Gamer
22-05-13, 11:42 PM
sai rồi nhé
url nhé ko phải cname

tuananhc1
22-05-13, 11:47 PM
ừhm, mình trỏ thế này nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

và đã add vào file host:
192.168.1.11 web***.myvnc.com
web***.myvnc.com mu***.pro.vn

(dấu * là mình ẩn đi nhé :) )
đợi cả tiếng chẳng đc gì, ping domain thì ra bt, muốn chạy đc domain thì fải để www đằng trc nữa, chả hiểu

bạn hiểu cái này giúp mình chút, đã dns về dotvn rồi nhé
cũng có thể nó đã update nhưng do bác vào nhiều lần rồi nên nó lưu cookie lại, phải chờ 24h, còn không thì thay đổi ip máy của bác rồi vào lại
cái này mình bị nhiều lần rồi, dns xong xuôi chính máy mình thì vào ko được nhưng nhờ mấy đứa bạn vào thử thì lại được, đành reset modem + xóa cookie trình duyệt
sau 24h-48h thì mọi địa chỉ ip đều vào được

HRain
23-05-13, 07:10 AM
hic, giờ thì máy chủ vào đc, máy người không vào đc, đã off FW rồi :(

The Gamer
23-05-13, 10:40 AM
chọn url ridrect nhé

full box mes rồi ko gửi dc