PDA

View Full Version : [KT] Tổng hợp lỗi sv 2.6

sidanlovehan
14-05-13, 08:27 PM
Các Lỗi Sever 2.6 nek
1:Bug Dame
2:Bug Event
3:Bug v.v rất là nhiều
4:Lỗi Skil Thiếu Lâm+Côn Lôn
5:Lỗi Sứ Giả Hoạt Đồng
v.v còn nhiều lỗi lắm
Ai fix dc có thế chia sẽ cho anh em nhá

leesun
14-05-13, 08:28 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sidanlovehan
14-05-13, 08:33 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ông K hộ trợ thì thôi
đừng nói nhảm

satthupro95
14-05-13, 08:41 PM
Nói thẳng lun này các lỗi này bạn đều có thể fix được nếu biết đọc 1 số cơ bản trong script kết hợp với 1 chút logic và những bài đã được hỏi trong mục hỏi đáp
Còn bạn mình nghĩ rằng thế này bạn chưa đụng vào script của nó đúng không ?
Code nâng cao quá thì dùng những code cơ bản kết hợp với nhau mà sử dụng mặc dù nó dài

sidanlovehan
14-05-13, 09:16 PM
Nói thẳng lun này các lỗi này bạn đều có thể fix được nếu biết đọc 1 số cơ bản trong script kết hợp với 1 chút logic và những bài đã được hỏi trong mục hỏi đáp
Còn bạn mình nghĩ rằng thế này bạn chưa đụng vào script của nó đúng không ?
Code nâng cao quá thì dùng những code cơ bản kết hợp với nhau mà sử dụng mặc dù nó dài
Chán Qúa
Có lỗi
mà fix kdc
thật là chán ghê

__Jie__
14-05-13, 10:44 PM
Các Lỗi Sever 2.6 nek
1:Bug Dame
2:Bug Event
3:Bug v.v rất là nhiều
4:Lỗi Skil Thiếu Lâm+Côn Lôn
5:Lỗi Sứ Giả Hoạt Đồng
v.v còn nhiều lỗi lắm
Ai fix dc có thế chia sẽ cho anh em nhá

1. Fix trên server kiểm tra Genre ~= 5 xài hàm disconenct
Fix trên Client hiểu chỉnh UI , hook trực tiếp vào game.exe ( khả thi trừ pro bẻ game.exe )
2. Blug Event .
Nhiều event không biết event nào nói chung là fix được
3. Blug nhiều thứ 1 là có 2 là không nhiều tất nhiên là không có
4. Lỗi skill fix từ file skill có thể gọi tạm ổn
5. Lỗi sứ giả ... dò code báo lỗi gì thì lỗi đó

Không nhận gạch đá :|

sidanlovehan
15-05-13, 07:39 AM
1. Fix trên server kiểm tra Genre ~= 5 xài hàm disconenct
Fix trên Client hiểu chỉnh UI , hook trực tiếp vào game.exe ( khả thi trừ pro bẻ game.exe )
2. Blug Event .
Nhiều event không biết event nào nói chung là fix được
3. Blug nhiều thứ 1 là có 2 là không nhiều tất nhiên là không có
4. Lỗi skill fix từ file skill có thể gọi tạm ổn
5. Lỗi sứ giả ... dò code báo lỗi gì thì lỗi đó

Không nhận gạch đá :|
Bạn có thể
hướng dna64 cụ thể hơn dc k
tôi còn gà lắm

mrkutepro
15-05-13, 10:19 AM
Chủ topic mở sv ra hút máu mà toàn đi hỏi, muốn kiếm tiền người ta thì tự tư duy đi, đừng có cái gì cũng ăn sẵn, hỏi nhiều thì đừng làm admin làm gì, đã thế hỏi chả bao h cảm ơn người trả lời 1 tiếng, ace tốn ký tự làm gì, nhận gạch đá đây, nói sai câu gì cứ ném thoải mái [-X

traiyenbai
15-05-13, 10:33 AM
Lỗi khi đánh skill 9x phản damg 2 thằng cùng chết. Còn các skill khác đều binh thường

khi PK giữa 2 nhân vật máu trâu + damg cao sử dụng skill 9x . khi 2 nhân vật PK nhau thì cả 2 đều bị phản damg và lăn ra chết. 2 nhân vật này không phải thiếu lâm mà hầu như các phái.

=> Cái lỗi này là lỗi gì vậy, và sửa ở đâu vậy các đại gia

__Jie__
15-05-13, 11:24 AM
Lỗi khi đánh skill 9x phản damg 2 thằng cùng chết. Còn các skill khác đều binh thường

khi PK giữa 2 nhân vật máu trâu + damg cao sử dụng skill 9x . khi 2 nhân vật PK nhau thì cả 2 đều bị phản damg và lăn ra chết. 2 nhân vật này không phải thiếu lâm mà hầu như các phái.

=> Cái lỗi này là lỗi gì vậy, và sửa ở đâu vậy các đại gia

Tham gia các sv cùng source 2.6 ( kiểm tra nếu thấy OK vào thư mục script\fightskill và setting\figtskill ) copy đem về server xài :-"

hieubg1900
15-05-13, 12:37 PM
Nhận sửa lỗi server 2.6 từ a => Z cho các anh em hút máu. Pm yahoo : hieubg1900 :)>-

leesun
15-05-13, 12:56 PM
=]]]]]] 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr8-x

sidanlovehan
15-05-13, 01:08 PM
Chủ topic mở sv ra hút máu mà toàn đi hỏi, muốn kiếm tiền người ta thì tự tư duy đi, đừng có cái gì cũng ăn sẵn, hỏi nhiều thì đừng làm admin làm gì, đã thế hỏi chả bao h cảm ơn người trả lời 1 tiếng, ace tốn ký tự làm gì, nhận gạch đá đây, nói sai câu gì cứ ném thoải mái [-X
Xem lại cách ăn nói của bạn đi
tôi làm cho anh em chơi
chứ kiếm tiền làm cái gì hã bạn
k có tự cách gì mà nói tôi zậy hã

satthupro95
15-05-13, 01:24 PM
Xem lại cách ăn nói của bạn đi
tôi làm cho anh em chơi
chứ kiếm tiền làm cái gì hã bạn
k có tự cách gì mà nói tôi zậy hã

Bạn ý nói cũng đúng người giúp thì chẳng được 1 câu cảm ơn
Bạn làm cho ae chơi thì bạn cũng nên tìm hiểu 1 chút chứ mình nói thật nhé ai cũng vậy thôi đã dev game thì cũng sẽ có ước mơ mở 1 sv ở diện rộng ra (rồi bạn thử xem lúc đầu thì làm cho ae, ae chơi chán quanh quẩn chỉ có mấy người với nhau lại mở rộnng , mở rộng ra mà máy hđ suốt tiền điện bạn đóng bạn lại muốn kiếm chút tiền =)) )
Cố gắng đọc các bài ở gz này đi bạn ạ đọc rồi xâu chuỗi các thứ lại với nhau . Như bạn nói bạn muốn fix skill giờ bạn vào mục Hỏi đáp bạn tìm bạn sẽ thấy 1 số bài của các pro share cách fix skill võ đang , bạn đã bao giờ down nó về trong đó chỉ có file wudang.lua bạn đã bh tự hỏi file đó để làm gì chưa ?
Nghiên cứu bạn sẽ thấy file đó là skill của võ đang (search từ wudang.lua trong gameserver thì bạn có đường dẫn script\fightskill\faction\wudang.lua)
Bạn mở file wudang cũ của bạn lên + file wudang vừa down về bạn so sánh xem nó khác nhau ở chỗ nào , rồi tìm hiểu bạn thấy dòng :

bojierfu={ --剥及而复
appenddamage_p= {{{1,100},{20,100},{21,100*FightSkill.tbParam.nSad d}}},
lightingdamage_v={
[1]={{1,5*0.8},{10,140*0.9},{20,425*0.9},{21,425*Figh tSkill.tbParam.nSadd*0.9}},
[3]={{1,5*1.2},{10,140*1.1},{20,425*1.1},{21,425*Figh tSkill.tbParam.nSadd*1.1}}
},

Bác Cập Nhi Phục Chủ động tấn công nội công 159 5 1 2 rangemagicattack 1 1 \image\icon\fightskill\wudang\bojierfu.spr 211 0 0 0 0 0 0 520 0 0 0 107 -1 1 1 11 0 0 0 0 0 0 0 0 0 1 0 enemy 0 0 0 0 0 0 0 10 20 12 1 0 0 0 0 0 0 0 5 1 bojierfu Công phu nội gia sơ cấp Võ Đang, tấn công tầm xa một đối thủ.

giờ vào game vào thử phái võ đang xem cái này nó có những Thuộc Tính nào
So sánh với script trong wudang.lua bạn sẽ thấy thuộc tính của nó được sắp xếp như cái thuộc tính trong skill ingame từ đó mà bạn từ từ suy ra, thử cái này cái kia . Ví dụ không hiểu appenddamage_p là gì ta thay đổi 1,100 thành 1,500 vào game ta cộng 1 điểm vào skill đó ta thấy có dòng gì đó 500 ờ đó chính nó :))

noactive
15-05-13, 03:05 PM
Bạn ý nói cũng đúng người giúp thì chẳng được 1 câu cảm ơn
Bạn làm cho ae chơi thì bạn cũng nên tìm hiểu 1 chút chứ mình nói thật nhé ai cũng vậy thôi đã dev game thì cũng sẽ có ước mơ mở 1 sv ở diện rộng ra (rồi bạn thử xem lúc đầu thì làm cho ae, ae chơi chán quanh quẩn chỉ có mấy người với nhau lại mở rộnng , mở rộng ra mà máy hđ suốt tiền điện bạn đóng bạn lại muốn kiếm chút tiền =)) )
Cố gắng đọc các bài ở gz này đi bạn ạ đọc rồi xâu chuỗi các thứ lại với nhau . Như bạn nói bạn muốn fix skill giờ bạn vào mục Hỏi đáp bạn tìm bạn sẽ thấy 1 số bài của các pro share cách fix skill võ đang , bạn đã bao giờ down nó về trong đó chỉ có file wudang.lua bạn đã bh tự hỏi file đó để làm gì chưa ?
Nghiên cứu bạn sẽ thấy file đó là skill của võ đang (search từ wudang.lua trong gameserver thì bạn có đường dẫn script\fightskill\faction\wudang.lua)
Bạn mở file wudang cũ của bạn lên + file wudang vừa down về bạn so sánh xem nó khác nhau ở chỗ nào , rồi tìm hiểu bạn thấy dòng :

bojierfu={ --剥及而复
appenddamage_p= {{{1,100},{20,100},{21,100*FightSkill.tbParam.nSad d}}},
lightingdamage_v={
[1]={{1,5*0.8},{10,140*0.9},{20,425*0.9},{21,425*Figh tSkill.tbParam.nSadd*0.9}},
[3]={{1,5*1.2},{10,140*1.1},{20,425*1.1},{21,425*Figh tSkill.tbParam.nSadd*1.1}}
},

Bác Cập Nhi Phục Chủ động tấn công nội công 159 5 1 2 rangemagicattack 1 1 \image\icon\fightskill\wudang\bojierfu.spr 211 0 0 0 0 0 0 520 0 0 0 107 -1 1 1 11 0 0 0 0 0 0 0 0 0 1 0 enemy 0 0 0 0 0 0 0 10 20 12 1 0 0 0 0 0 0 0 5 1 bojierfu Công phu nội gia sơ cấp Võ Đang, tấn công tầm xa một đối thủ.

giờ vào game vào thử phái võ đang xem cái này nó có những Thuộc Tính nào
So sánh với script trong wudang.lua bạn sẽ thấy thuộc tính của nó được sắp xếp như cái thuộc tính trong skill ingame từ đó mà bạn từ từ suy ra, thử cái này cái kia . Ví dụ không hiểu appenddamage_p là gì ta thay đổi 1,100 thành 1,500 vào game ta cộng 1 điểm vào skill đó ta thấy có dòng gì đó 500 ờ đó chính nó :))

Rất truyền cảm :)>- Gamezone mục hỏi đáp của kiếm thế có 18.115 bài viết và 3.522 chủ đề, mục Releases co13.944 bài viết vơi 311 chủ đề, phần share với 72 chủ đề, chẳng lẽ những cái đơn giản như này mà ko có. ko động não thỳ cũng chịu khó sài Mục Search đi :-o

vipbk
15-05-13, 04:15 PM
Không chịu tìm kiếm lại còn này nọ, toàn các vấn đề cơ bản, 100% là đã có hướng dẫn, nếu còn cãi nhau nữa thì tôi sẽ phát thẻ và del topic !

traiyenbai
15-05-13, 05:04 PM
Lỗi không thiết lập được thành chính ở server 2.6 sell.

Ai có thể fix được lỗi này không! thank

sidanlovehan
15-05-13, 05:17 PM
Tìm Lục Banh Gamezone
chẳng có bài nào :(
Chán zậy

--- Chế độ gộp bài viết ---

Nhận sửa lỗi server 2.6 từ a => Z cho các anh em hút máu. Pm yahoo : hieubg1900 :)>-

Bạn có thể fix lỗi cho tôi dc ko
làm cho anh em chơi
bạn có thế làm thì pm yahoo tôi nhé
yeuailaydo_tinhyeu
thanks nhiều

trickster
15-05-13, 07:44 PM
Tìm Lục Banh Gamezone
chẳng có bài nào :(
Chán zậy

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bạn có thể fix lỗi cho tôi dc ko
làm cho anh em chơi
bạn có thế làm thì pm yahoo tôi nhé
yeuailaydo_tinhyeu
thanks nhiều

ai bảo là không có , đã đọc hết chưa mà nói thế , tôi tham gia GZ này từ tháng 11/2012 .Đã bỏ ra hẳn 1 tuần để đọc hết tất cả các bài viết trong này ( đọc không xót 1 mục nào ) nhiều lúc cảm giác mình bị ngộ , chắc chắn sẽ có 1 trong các câu hỏi đã được giải đáp

Bug dame thì đã có hướng dẫn trên rồi nhé
Bug even ( mới nghe lần đầu , mới thấy even đập trứng là bị lỗi )
Lỗi sứ giả hoạt động , chưa có script hoặc script lỗi ( xem GS báo lỗi dòng nào thì sửa ) không thì chụp ảnh lên thì mọi người mới biết lỗi gì