PDA

View Full Version : [Cổ kiếm] Cần giúp đỡ import file xml vào database

tuannguyentien
13-05-13, 04:20 PM
Mình có một số file việt hóa của cổ kiếm nhưng không biết cách nào đưa vào database. Bạn nào biết về vấn đề này giúp mình với. Thanks cả nhà.
Một số file việt hóa đuôi xml mình up lên mediafire (Link): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tuannguyentien
13-05-13, 04:57 PM
Không ai giúp mình phát à????????

hai07dv
14-05-13, 12:44 AM
File này về thông số thì giống với thông số trong data mongoDB..nhưng về cấu trúc thì mình cho rằng file trên là được sử dụng cho chức năng admin trên website (hiện thị list NPC, MON,PET)...cấu trúc này không import vô được data mongoDB

Gà quá chỉ biết có thế thôi >:)>:)

htrung02
14-05-13, 02:00 PM
file này về thông số thì giống với thông số trong data mongodb..nhưng về cấu trúc thì mình cho rằng file trên là được sử dụng cho chức năng admin trên website (hiện thị list npc, mon,pet)...cấu trúc này không import vô được data mongodb

gà quá chỉ biết có thế thôi >:)>:)

bạn share cho mình bản việt hóa chuẩn đi, bản của bạn chỉ chạy trên ie hay firefox thui nhưng lỗi ngay ở nv đầu tiên npc đứng tận chỗ thác nước và dưới sông ko nhận được nv

tuannguyentien
14-05-13, 04:54 PM
Có bạn nào biết việt hóa "Đi ... tìm ai đó không?" Việt hóa ở chỗ dấu ba chấm ấy ở đâu không?. Văn dốt nên không biết diễn tả thế nào cho chuẩn. Bạn nào hiểu được giúp mình nha. Thanks

babythandong
15-05-13, 03:16 PM
bạn share cho mình bản việt hóa chuẩn đi, bản của bạn chỉ chạy trên ie hay firefox thui nhưng lỗi ngay ở nv đầu tiên npc đứng tận chỗ thác nước và dưới sông ko nhận được nv

Bản của hai07 chơi ngon mà.^:)^

vancuong
05-08-13, 11:37 AM
File này về thông số thì giống với thông số trong data mongoDB..nhưng về cấu trúc thì mình cho rằng file trên là được sử dụng cho chức năng admin trên website (hiện thị list NPC, MON,PET)...cấu trúc này không import vô được data mongoDB

Gà quá chỉ biết có thế thôi >:)>:)

làm sao lấy được các file trong list NPC, MON, Pet ra để việt hóa và chạy lại vậy ? bác hải chỉ cho em cách làm với, muốn tò mò nghich về web game mà chẳng biết làm thế nào cả, chán quá

hai07dv
05-08-13, 01:20 PM
làm sao lấy được các file trong list NPC, MON, Pet ra để việt hóa và chạy lại vậy ? bác hải chỉ cho em cách làm với, muốn tò mò nghich về web game mà chẳng biết làm thế nào cả, chán quá

Dùng cái mongodb ấy export ra được file .js (javascript) rồi vh file này xong clear table cũ đi rồi import lại :D

vancuong
05-08-13, 06:34 PM
Dùng cái mongodb ấy export ra được file .js (javascript) rồi vh file này xong clear table cũ đi rồi import lại :D

Là như thế nào vậy bác hải, mình vẫn chưa hiểu? bác có thể hướng dẫn cụ thể cho mình cách làm được không, tại cũng mới bắt đầu học mày mò nên cũng không biết gì nhiều. :D
thanks bác.!

hai07dv
05-08-13, 07:35 PM
Là như thế nào vậy bác hải, mình vẫn chưa hiểu? bác có thể hướng dẫn cụ thể cho mình cách làm được không, tại cũng mới bắt đầu học mày mò nên cũng không biết gì nhiều. :D
thanks bác.!

Bản share có sẵn cái này (là htdocs/gm) nó giống như phpmyadmin vậy ^^ ...vào link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (user pass thì view config.php trong folder gm lên mà xem)..............

Vào đó xong thì chọn table cần vh rồi export như cmt trên :)

truyphong123
05-08-13, 08:36 PM
các bác đang nói tới Việt hóa game Cổ Kiếm của tuân565 à

vancuong
06-08-13, 08:34 AM
Bản share có sẵn cái này (là htdocs/gm) nó giống như phpmyadmin vậy ^^ ...vào link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (user pass thì view config.php trong folder gm lên mà xem)..............

Vào đó xong thì chọn table cần vh rồi export như cmt trên :)

vậy hả bác, thanks bác cái nha, hj . mà bác hải có việt hóa đuọc cái game web nhất kiếm 2 không vậy bác hải, làm sao để việt hóa được nó thế, bác hải chỉ giùm tôi cái, thanks $-)$-)

Tuan565
06-08-13, 09:23 AM
vậy hả bác, thanks bác cái nha, hj . mà bác hải có việt hóa đuọc cái game web nhất kiếm 2 không vậy bác hải, làm sao để việt hóa được nó thế, bác hải chỉ giùm tôi cái, thanks $-)$-)

Giao diện nó để ở dạng PNG .
Hàng của Tàng Long nó kiểu như thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Lệch so với Server này nên phải tự cắt ghép lại..........

truyphong123
06-08-13, 09:41 AM
Giao diện nó để ở dạng PNG .
Hàng của Tàng Long nó kiểu như thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Lệch so với Server này nên phải tự cắt ghép lại..........

Việt hóa cái Tàng Long đi Tuấn ơi

Tuan565
06-08-13, 10:02 AM
Việt hóa cái Tàng Long đi Tuấn ơi

đừng đợi làm gì tốn công . giờ ko share cái gì ngoài server
Mất công ngồi Việt Hóa người khác chỉ làm mỗi công việc là giục và giục
Mới nói ở bên topic Tàng Long xong có sai dc đâu
chỉ biết bảo người khác làm có ai nghĩ đến việc tự làm đâu