PDA

View Full Version : Share các file việt hóa Cổ Kiếm

htrung02
13-05-13, 11:01 AM
1. Việt hóa.
- bật mongob.bat lên
- vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bạn/gm
Đăng nhập vào bằng tài khoản trong file ../gm/config.php edit lại tài khoản và pass
- chọn data ygzj_dev
- chọn bảng cần việt hóa (base_mon: Tên quái, base_npc: Tên NPC, base_goods, base_answer,....)
- Chọn Import
- chọn file js mà bạn đã việt hóa vào khu .js file exported with RockMongo: rồi -> Import
bật lại mongob.dat và server để vào game xem thành quả thôi.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Pet
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Mon
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - NPC
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Goods_type
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Goods - Mình đã dịch đủ các đồ của một số phái Đặc biệt đã full đồ của DK tuy vậy vẫn còn thiếu sót nhầm găng tay với cổ tay nên chưa chính sác 100% nghĩa của đồ vật các bạn thông cảm mình đang dịch nốt full đồ 4 phái còn lại

Continue....... bạn nào có thời gian dịch được phần nào thì up lên nhé - phần Mon có 1 số loại quái chưa dịch các bạn vô dịch rùi post lại nhé... nhớ test trước rùi hãy post nhé

babythandong
13-05-13, 11:48 AM
1. Việt hóa.
- bật mongob.bat lên
- vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bạn/gm
Đăng nhập vào bằng tài khoản trong file ../gm/config.php edit lại tài khoản và pass
- chọn data ygzj_dev
- chọn bảng cần việt hóa (base_mon: Tên quái, base_npc: Tên NPC, base_goods, base_answer,....)
- Chọn Import
- chọn file js mà bạn đã việt hóa vào khu .js file exported with RockMongo: rồi -> Import
bật lại mongob.dat và server để vào game xem thành quả thôi.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Pet
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Mon
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - NPC
Contion
Thanks cậu nhé :D.30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

nghienmu
13-05-13, 12:53 PM
cậu có yahoo k tớ pm hỏi tí,.......

tuannguyentien
13-05-13, 01:27 PM
T có file dạng xml đã được việt hóa không biết có import được vào bảng ygzj_dev không???

htrung02
13-05-13, 01:43 PM
cậu có yahoo k tớ pm hỏi tí,.......

Bạn cứ hỏi trên diễn đàn đi, mình ko dùng yahoo

--- Chế độ gộp bài viết ---

T có file dạng xml đã được việt hóa không biết có import được vào bảng ygzj_dev không???

Mình không nghĩ là được, cậu thử test xem

tuannguyentien
13-05-13, 01:45 PM
Bạn cứ hỏi trên diễn đàn đi, mình ko dùng yahoo

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình không nghĩ là được, cậu thử test xem

Thanks bạn nha,mình đang không biết import vào chỗ nào nên vẫn chưa test thử được. Mình nghĩ có lẽ phải dùng code-hiii.

htrung02
13-05-13, 02:55 PM
Thanks bạn nha,mình đang không biết import vào chỗ nào nên vẫn chưa test thử được. Mình nghĩ có lẽ phải dùng code-hiii.

Mình hướng dẫn In vô rùi mà
cậu chạy Serve như chơi game
vào trang Web : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hay chỉ cần gõ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là được
đăng nhập: host : Localhosst
User name : Gm
pass : gm15975
data base : ygzj_dev
bạn bấm vô : ygzj_dev
nhìn phía trên có Import đó.
nhớ là trước khi import nhớ clear trước nhé
Vd bạn import : mongo-ygzj_dev-npc
thì bạn bấm vô base_npc rùi bấm vô clean
xong bạn bấm import chọn mongo-ygzj_dev-npc là ok

tuannguyentien
13-05-13, 02:58 PM
Mình hướng dẫn In vô rùi mà
cậu chạy Serve như chơi game
vào trang Web : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hay chỉ cần gõ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là được
đăng nhập: host : Localhosst
User name : Gm
pass : gm15975
data base : ygzj_dev
bạn bấm vô : ygzj_dev
nhìn phía trên có Import đó.
nhớ là trước khi import nhớ clear trước nhé
Vd bạn import : mongo-ygzj_dev-npc
thì bạn bấm vô base_npc rùi bấm vô clean
xong bạn bấm import chọn mongo-ygzj_dev-npc là ok

Vấn đề ý mình hỏi là import file .xml chứ còn import file .js hoặc json thì mình cũng biết mà.

htrung02
13-05-13, 03:02 PM
Vấn đề ý mình hỏi là import file .xml chứ còn import file .js hoặc json thì mình cũng biết mà.

Chắc là không, mình dùng notepad++ để làm nên ko dùng excel cũng ko rõ là import được không, bạn up lên đi mình thử tìm cách up xem nếu ok thì đỡ phải dịch, bạn lấy nuồn từ đâu thế hay dùng excel để dịch

babythandong
13-05-13, 03:15 PM
Mongo trong cổ kiếm export ra file.js chứ.Với cả tớ nhớ lúc việt hóa làm gì có file xml nào/:)

tuannguyentien
13-05-13, 03:21 PM
Chắc là không, mình dùng notepad++ để làm nên ko dùng excel cũng ko rõ là import được không, bạn up lên đi mình thử tìm cách up xem nếu ok thì đỡ phải dịch, bạn lấy nuồn từ đâu thế hay dùng excel để dịch

Up lên kiểu gì vậy bạn?????????????

htrung02
13-05-13, 03:36 PM
Up lên kiểu gì vậy bạn?????????????

bạn tạo tk mediafile đi up lên chuyển đường link download cho mình
free mà tiện chia sẻ cho anh em

tuannguyentien
13-05-13, 03:47 PM
bạn tạo tk mediafile đi up lên chuyển đường link download cho mình
free mà tiện chia sẻ cho anh em

uh,mình cũng ko ngại chia sẻ mà. Link mediafire nè bạn down về xem giúp mình với nha:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thanks

htrung02
13-05-13, 05:51 PM
uh,mình cũng ko ngại chia sẻ mà. Link mediafire nè bạn down về xem giúp mình với nha:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thanks

file này thường ở trong các mục web hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để mình thử xem nó bỏ vô đâu rùi mình post cho sau nhé
cái này chỉ việt hóa npc, mon, pet, thui ở trên mình share cũng gần full rùi mà nếu bạn có tg thì dịch nốt đi

CÁC FLIE DẠNG NÀY MÌNH THẤY Ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
NHƯNG KO THẤY CÓ CÁC FILE CẢU BẠN, BẠN LẤY CÁC FILE NÀY Ở ĐÂU RA VẬY?
BẠN CÓ THỂ TÌM CHÚNG TẠI FODER WWW CHẮC HẲN SẼ THẤY NẾU CÓ CHỖ LƯU

tuannguyentien
13-05-13, 06:33 PM
file này thường ở trong các mục web hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để mình thử xem nó bỏ vô đâu rùi mình post cho sau nhé
cái này chỉ việt hóa npc, mon, pet, thui ở trên mình share cũng gần full rùi mà nếu bạn có tg thì dịch nốt đi

CÁC FLIE DẠNG NÀY MÌNH THẤY Ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
NHƯNG KO THẤY CÓ CÁC FILE CẢU BẠN, BẠN LẤY CÁC FILE NÀY Ở ĐÂU RA VẬY?
BẠN CÓ THỂ TÌM CHÚNG TẠI FODER WWW CHẮC HẲN SẼ THẤY NẾU CÓ CHỖ LƯU

Uh,thằng bạn mình ko biết nó kiếm ở đâu rồi gửi cho mình. Hỏi mãi nó chẳng nói-hix. À c có biết chỉnh sửa máu với mana ko? Mình chỉnh sửa trong database mà nó không thay đổi-hixx.

htrung02
13-05-13, 09:21 PM
Uh,thằng bạn mình ko biết nó kiếm ở đâu rồi gửi cho mình. Hỏi mãi nó chẳng nói-hix. À c có biết chỉnh sửa máu với mana ko? Mình chỉnh sửa trong database mà nó không thay đổi-hixx.

Sửa máu và Mana bạn vô bằng Navicat đi, trong đó add được đầy đủ các chỉ số nhân vật đấy

hai07dv
13-05-13, 09:39 PM
cái goods.js dịch là gì ta..nó là file ghi dữ liệu item của nhân vật mà

Nếu là base_goods thì mới đúng =D>

htrung02
13-05-13, 10:46 PM
cái goods.js dịch là gì ta..nó là file ghi dữ liệu item của nhân vật mà

Nếu là base_goods thì mới đúng =D>
đúng rùi đó bạn bạn chú ý - mình cjir ghi tên cảu Base thui
Base_mon là mon ...