PDA

View Full Version : Chỉnh IP trong CLient !

minhtan
18-05-07, 05:19 PM
Ai giúp em với
Em đã cài xong client và server của kal
đã tạo xong database
nhưng khi chạy link xong thì vào chơi thì đăng nhập vào chơi nó hiện ra màn hình chọn server ,nhưng em chọn server thì nó hiện lỗi unable connect server gì ấy
Ai có thể giúp em với.Em nghĩ là do em chưa chỉnh IP trong client ,thế cách chỉnh IP trong client thế nào có thể giúp em được kô
:adore:

luckyday
18-05-07, 05:21 PM
Ai giúp em với
Em đã cài xong client và server của kal
đã tạo xong database
nhưng khi chạy link xong thì vào chơi thì đăng nhập vào chơi nó hiện ra màn hình chọn server ,nhưng em chọn server thì nó hiện lỗi unable connect server gì ấy
Ai có thể giúp em với.Em nghĩ là do em chưa chỉnh IP trong client ,thế cách chỉnh IP trong client thế nào có thể giúp em được kô
cái này đã có hướng dẫn rồi bạn chịu khó seacrh đi, có cả film hướng dẫn nữa đó

minhtan
18-05-07, 05:48 PM
hix trò này cấu hình bao nhiêu vậy bạn

minhtan
18-05-07, 05:53 PM
hix mình để nguyên ip mặc định là 127.0.0.1 ở cả client và sever có được kô vậy
cái server của mình khi chạy link thì bắt đòi pass mình đánh vào đó là user :defaut nó vẫn chạy thế có gì sai kô và mình tạo cái ODBC là kal_db,kal_auth chứ kô phải là KAL_DB,KAL_AUTH thế có được kô

vampirehl
19-05-07, 02:57 PM
banchonj cái server localhost ấy thì mới chơi được.

nguyennampotter
19-05-07, 05:14 PM
hix mình để nguyên ip mặc định là 127.0.0.1 ở cả client và sever có được kô vậy
cái server của mình khi chạy link thì bắt đòi pass mình đánh vào đó là user :defaut nó vẫn chạy thế có gì sai kô và mình tạo cái ODBC là kal_db,kal_auth chứ kô phải là KAL_DB,KAL_AUTH thế có được kô

Nếu bạn chỉ chơi trên một máy đơn của bạn thì nên để là 127.0.0.1, không cần sửa gì trong client và trong server cả, làm theo hướng dẫn là được.

Khi chạy link 2 có một cái bảng hiện lên yêu cầu nhập ID và Password thì ở ID bạn nhập vào sa, Password bạn nhập Password bạn đã đặt cho sa nếu chưa đặt có thể là nó trắng, bạn khỏi nhập gì vào cả, nếu nó hiện cái bản chạy vào trong nữa là xong (quá trình đó chỉ hỏi 1 lần duy nhất).

Còn về phần tạo OBDC chữ in hay chữ thường gì đều được cả, không sao đâu bạn yên tâm nhé.

minhtan
19-05-07, 08:30 PM
bạn ơi ,mình cài được rồi cảm ơn bạn lắm
mà khi vào chơi Knight và Archerthì có vũ khí cho sẵn,còn Magician lại kô có vũ khí cho trước nên kô đánh được ai giúp em với :adore:

nguyennampotter
19-05-07, 09:45 PM
Bạn xài bản nào bạn? Với bản repack NOOR thì chỉ có Knight bị thiếu vũ khí thôi còn Magican có gậy phép mà. Với lại Magican không cần vũ khí vẫn đánh phép được mà. Tôi có nói sai không ta, lâu quá không vào thì phải.

minhtan
20-05-07, 08:46 AM
Được rồi các nhân vật đã có vũ khí nhưng mà chả có tiền để mua đồ với lại nhân vật yêu quá bạn nào có chương trinh chỉnh nhanh nhẹn,level,sức mạnh,tiền thì chỉ link mình dowload với

Cảm ơn các bạn nhiều :adore:

vampirehl
20-05-07, 08:53 AM
Được rồi các nhân vật đã có vũ khí nhưng mà chả có tiền để mua đồ với lại nhân vật yêu quá bạn nào có chương trinh chỉnh nhanh nhẹn,level,sức mạnh,tiền thì chỉ link mình dowload với

Cảm ơn các bạn nhiều
Ông này đòi hỏi nhiều quá đấy, chơi thì chỉ chơi thôi, cái gì cũng hỏi thế này đến khi làm Quest thì có mà spam tung cái forum này lên.

minhtan
20-05-07, 09:23 AM
pác ơi pác kô giúp em thì thôi lại còn mắng em nữa!:cry:
pác xem đây là diễn đàn thảo luận , mọi người vào đây để được giải đáp những thắc mắc của mình .Thế có gì sai đâu ,chính pác mới là người spam,pác nói những điều sáo rỗng
:confuse: :what:
Em có vài nhận xét đó!:smile:

Byokugan
20-05-07, 09:28 AM
Ông bạn dùng cái admin tool có trong server noor đó.

minhtan
20-05-07, 09:46 AM
cảm ơn bạn lắm mình tìm thấy rồi
Em thanks các bác nhiều lắm,cảm ơn các bác lắm lắm!
:smile: :smile:

nghiamt
19-07-07, 10:02 AM
các bác ơi chỉcai này coi:dùng ser marhal chay cái mainsrvthì lỗi
languagcMap,conffig.....

ko vào vào client thì unable........
Ai gúip dc thanhs trước nhaXXX