PDA

View Full Version : Crossfire official Server files + Database

kuldo
11-05-13, 05:42 PM
Mới tìm thấy bên ragezone đem về cho ae vọc :D

Hello guys, Idecided to re-upload the server files since Zenshin112 thread removed and what i did so far i'm not cf player nor fan just like to help

MasterServer Cracked + SRC in attachments,
Photo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
LoginServer Cracked + SRC in attachments,
Photo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Credits goes to Zenshin112 for the first release.

#Update 2

Reuploaded New Download links,

Server files + DBs: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

News:

All the DBs .Sql with data ;)
Download link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Greetings MeGaMaX.

Mấy file này nữa

Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xlinh
11-05-13, 05:51 PM
ae test xem sao ....................>:D<

kingmagic10
11-05-13, 06:20 PM
AE getlink ở đây nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
;));));));));));))
link sau khi get: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

fastclient1998
11-05-13, 07:05 PM
AE getlink ở đây nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
;));));));));));))
link sau khi get: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đang get đc 40%. Ko biết sv này sẽ ra sao đây

fastclient1998
11-05-13, 07:16 PM
Đã get xong
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhvan243
11-05-13, 08:18 PM
Đây đúng là server va databass cua CF và cộng thêm game server SuddenAttack luôn = GameServerDebug.exe,libcomservice2.dll,Event.txt,C onfig.ini,Table.ini. đây là những tên file mà server SA
việt chạy server CF không đơn giản như server SA đâu

hoanganh200k
11-05-13, 09:32 PM
Link chậm thế chắc tai về up lên mf quá
:)

fastclient1998
11-05-13, 09:42 PM
Có ai cài đc chưa z??????????????

hamchoiso2
11-05-13, 10:20 PM
pass giải nén sever là gì vậy mình dùng pas trên giải nén thì không đc

hoanganh200k
12-05-13, 04:57 AM
mình bị cái lỗi này sao vậy ta an error occurred when attaching the database(S ai giúp mình cái

nicespeed
12-05-13, 06:08 AM
e thấy bên ragezone nó đang bảo nó là hàng fake MasterServer k hoạt động !

kingmagic10
12-05-13, 06:16 AM
cái này dùng pb 701 ms đc đang kéo về nặng quá 4gb=((

zinky
12-05-13, 08:32 AM
gét sang link khác đi VPS đã chặn IP download đó rồi

nicespeed
12-05-13, 06:47 PM
File nghuyên bản của link trên : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhưng mình giải nén với pass của chủ thớt thì thông báo Sai mật khẩu hoặc file hư gì đó !

--- Chế độ gộp bài viết ---

File nghuyên bản của link trên : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhưng mình giải nén với pass của chủ thớt thì thông báo Sai mật khẩu hoặc file hư gì đó !
.................................................

fastclient1998
12-05-13, 07:00 PM

.................................................

Tui giải nén bt mà. Mỗi tội ko biết cài $-)

bnoifet
13-05-13, 09:39 AM
Sắp có sever chơi rùi :)) nếu là data thật :))

taoneku
13-05-13, 02:52 PM
bác nào cho e hỏi database này xài SQL nào thế minh xai 2005 ko add dc thanks

anhphi97
13-05-13, 02:58 PM
DB dùng sql server 2012 bạn ạ :)

thangnd10
13-05-13, 03:38 PM
sql 2008 cung dc ban ak Hai nhân hai là mấy ? (trả lời bằng số)

xlinh
13-05-13, 03:44 PM
đã có ai cài đc chưa

cho vài tấm hình cho ae xem :-"

ThuPhuong
13-05-13, 04:45 PM
thớt cho xin cái link topic gốc với nào kéo về attch db có một số cái ko attch dc

3z0k2
13-05-13, 05:54 PM
bên ragezone mới up cái master server mới + crack login link nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> \:D/

Hestina
13-05-13, 06:38 PM
bên ragezone mới up cái master server mới + crack login link nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> \:D/
chạy sevre này như thế nào vậy bác :-w

satthumeminh
13-05-13, 06:44 PM
Giải nén 1 đóng virus :( .

Kent96
13-05-13, 06:48 PM
không biết cài nhưg vẫn thanks cái tinh thần

kingmagic10
13-05-13, 06:52 PM
éo đc đâu nhé atank cái đc, cái k SQL 2012 full update full quyền admin full =>éo đc=> vứtb-)

hoanganh200k
13-05-13, 07:57 PM
cái Dababase của HGW thì bị lỗi 905 còn Dababaste CF_PH_GAME thì Error 5173 ai giúp mình cái :-?:-?

thanhnam_hp95
13-05-13, 08:15 PM

bác nào vào vọc mấy cái này đi

cả cái thớt này nữa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bhno1
13-05-13, 08:21 PM

Links bị ad xóa rồi hay sao ấy fen ơi?

taoneku
13-05-13, 08:22 PM
mình làm sáng giờ chưa làm dc nghe nói add db ko dc nãn quá trời luôn
cũng có thể đây là dabase Đểu a e cẩn thận
đây

hoanganh200k
13-05-13, 08:45 PM
Mình attak dc 7 cái còn cái CF_PH_GAME với cái HGW không dc giải quyết sao help help

bhno1
13-05-13, 08:56 PM
Mình attak dc 7 cái còn cái CF_PH_GAME với cái HGW không dc giải quyết sao help help

xài mysql bao nhiu thế bro????????????????????

hoanganh200k
13-05-13, 09:02 PM
Mình xài sql 2012 :Laluot_130:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sao cái hình ảnh nó là sql 2005 vậy ta

hoanganh200k
13-05-13, 09:13 PM
link mf mới đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cho mấy mem nghiên cứu nhá:|

thanhvan243
13-05-13, 10:48 PM
Bài bên ragezone bi xóa chắc đây là game server thật sự, hay còn có lý do nào khác không ?

hoanganh200k
13-05-13, 11:09 PM
Sao mà attack toàn lỗi ko z nè thật là khó hỉu quá đê~X(~X(~X(

kingmagic10
14-05-13, 12:26 PM
bên này có hd kìa ng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhưng mà thiếu cái PMSDB_PH_log.ldf nhé =))
đã attack đc hết trừ cái PMSDB_PH_log.ldf thiếu=))

taoneku
14-05-13, 03:05 PM
bên này có hd kìa ng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhưng mà thiếu cái PMSDB_PH_log.ldf nhé =))
đã attack đc hết trừ cái PMSDB_PH_log.ldf thiếu=))

chết mẹ thiếu cái đó ko bít chạy SV dc ko

kingmagic10
14-05-13, 03:09 PM
hỏi thế cũng hoỉ...
=>mặc định là k rùi=))

thanhvan243
14-05-13, 08:50 PM
Xin hỏi có ai chạy server được chưa vây.vi mình ko có sql 2012 4.G mình ko tải được,nói thật chắc đây là server cùi rồi vì crossfire ra lúc đó là sql 2005.nhưng đây lại là bản sql 2012.cho dù có làm được thì cũng chống hack bằng niềm tin thôi,nói chung đây chỉ mang tính chất học tập

hoanganh200k
15-05-13, 03:38 AM
có người có sever nhưng không dám ngiên cứu sợ c50 tới nhàL-)

hoanganh200k
15-05-13, 04:34 AM
thử sử dung thử SysTools SQL Recovery - 5.5 dc đấy

hoanganh200k
15-05-13, 09:58 AM
cái phần mềm SysTools SQL Recovery - 5.5 nó bắt phải mua chán quá :((:((:((

haidang115
15-05-13, 10:32 AM

ronglam
15-05-13, 10:38 AM
Vậy có cách nào chuyển ver từ 2012 xuống 2008 ko các bạn

kuldo
15-05-13, 11:17 AM
Client ở trang 1 nhé các bạn :)

nhtl047439
15-05-13, 11:19 AM

thanhvan243
15-05-13, 12:40 PM
Client ở trang 1 nhé các bạn :)

vậy là ban kuldo lam ok roi ha game play được rồi a

databass cua minh sao khi ép vô :CF_HP_GAME và PMSDB_HP nó bị Recovery pending xin giup dùm vối

nicespeed
15-05-13, 12:58 PM
Link client đã die rùi !
Việt Nam có thủ đô là gì ? (viết tắt 2 ký tự đầu và viết thường )

hoanganh200k
15-05-13, 06:47 PM
vậy là ban kuldo lam ok roi ha game play được rồi a

databass cua minh sao khi ép vô :CF_HP_GAME và PMSDB_HP nó bị Recovery pending xin giup dùm vối

Cái CF_HP_GAME phải Recovery và PMSDB_HP cái này phần idf romevome nó đi là được nhưng cái Recovery hình như phải có phần mềm nhưng nó bắt mua :x:x

nicespeed
15-05-13, 06:50 PM
Tool gì bạn, để mình tìm giúp cho !

Hai nhân hai là mấy ? (trả lời bằng số)

hoanganh200k
15-05-13, 07:01 PM
cái mà mình recovery đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png

nó bắt mua ko có crack tìm mãi ko thấy :(( :((

cái này phải crack mới recovery lại được>:D<

thanhvan243
15-05-13, 09:09 PM
Tui cung tìm crack cái recovery nhưng thất vọng,ko một ai shasre cho cả

PMSDB_PH.mdf làm việt với nó ntn xin chi dùm mình gà cái này lấm

hoanganh200k
15-05-13, 10:08 PM
Tui cung tìm crack cái recovery nhưng thất vọng,ko một ai shasre cho cả

PMSDB_PH.mdf làm việt với nó ntn xin chi dùm mình gà cái này lấm

làm theo mình là dc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ^:)^^:)^

hoanganh200k
16-05-13, 11:48 AM

hoanganh200k
16-05-13, 12:36 PM
mình mới recovery nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhvan243
16-05-13, 03:32 PM

mình cũng làm được rồi nhưng lúc recovery lỗi CF_PH_GAME trong tablets CF_ITEM_INFO errors 1319 => se bị thiếu csdl

taoneku
16-05-13, 10:32 PM
vấn đề nan giải là trong datbase ko có db nào CF hết lấy j chạy sv đây datbase bị thiếu ko thể chạy SV

thanhvan243
17-05-13, 12:32 AM
vấn đề nan giải là trong datbase ko có db nào CF hết lấy j chạy sv đây datbase bị thiếu ko thể chạy SV

link database hoàn chỉnh của mình đã backup ra
link đây pass 123456 ( hihii pass vậy đó có khi chết người đấy ) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

3z0k2
17-05-13, 12:13 PM
pass download là gì thế 30charrrrrrrrrr

zmioduz
17-05-13, 02:14 PM

link đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

có ai dùng client CFSetup_PH_111214 này không vậy?

taoneku
17-05-13, 02:53 PM
client CFSetup_PH_111214 cho a e đây
TK Vip : vnzoomvip
pas: share.vnn.vn
download nhanh kẻo die

ronglam
17-05-13, 03:27 PM

link đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Pass download là gì bạn ơi, mà vẫn phải dùng mssql 2012 hả bạn

thanhvan243
18-05-13, 12:41 AM
Pass download là gì bạn ơi, mà vẫn phải dùng mssql 2012 hả bạn

pass 123456 ("") hiii pass vậy cũng đễ kakak database cua 2012 nhe

nicespeed
18-05-13, 06:12 AM
ai rảnh up cái database của thanhvan243 lên MF với, fshare toàn dc 5x% là disconnect !

nghichtu91
18-05-13, 08:54 AM
Vậy có cách nào chuyển ver từ 2012 xuống 2008 ko các bạn

có..... act vào 12 rồi chuyển xuống 8 hoặc 5 cũng dc

taoneku
18-05-13, 11:45 AM
bác nào hd chạy CF CFSetup_PH_111214 ko chạy dc coppy dotkichvn.bat qua ko chạy dc hey

thanhvan243
18-05-13, 02:17 PM
database2005 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

server có thể chạy trên win7 và sử dụng sql 2012 hay 2005 va 2008
database nay mình share nhần giúp cho nhưng ai chạy không phải sql 2012
cái này chỉ có CF PH GAME và PMSDB PH,cần 2 cái này để chạy server thôi
database còn lại các bạn tự làm nhe:
cách :cài sql 2012 vào 2008 trung hoặc riêng máy cũng được rồi chuột phải lên data muốn copy chọn Tasks rồi chọn copy databass tiếp thì chọn server nguồn và sever đích vậy là xong,muốn chi tiết thì các bạn google tìm nhe

ps:cái bản databass cua thanhua77 có máy cái addTables gì đó là ko đúng với csdl góc

mình có nguyên bộ database 2012 và 2005 nói trung là server chạy rất ok đăng nhập bằng client 1113 rất ok
vào mua vu khí hay tạo nhân vật bình thường
khi nào mình rãnh sẽ là hương dẫn và share sever luôn thể,cái server này đích thật là chính hãng

thutrang123
18-05-13, 05:08 PM
database2005 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

server có thể chạy trên win7 và sử dụng sql 2012 hay 2005 va 2008
database nay mình share nhần giúp cho nhưng ai chạy không phải sql 2012
cái này chỉ có CF PH GAME và PMSDB PH,cần 2 cái này để chạy server thôi
database còn lại các bạn tự làm nhe:
cách :cài sql 2012 vào 2008 trung hoặc riêng máy cũng được rồi chuột phải lên data muốn copy chọn Tasks rồi chọn copy databass tiếp thì chọn server nguồn và sever đích vậy là xong,muốn chi tiết thì các bạn google tìm nhe

ps:cái bản databass cua thanhua77 có máy cái addTables gì đó là ko đúng với csdl góc

mình có nguyên bộ database 2012 và 2005 nói trung là server chạy rất ok đăng nhập bằng client 1113 rất ok
vào mua vu khí hay tạo nhân vật bình thường
khi nào mình rãnh sẽ là hương dẫn và share sever luôn thể,cái server này đích thật là chính hãng
Coi như đây là 1 lời hứa hẹn của bạn nhé. Thank bạn trước

quangsang308
25-05-13, 01:40 PM
chủ thớt ơi!!!.... link MF với client die roài....... hóng cái Cf nay` lâu lắm roài:">

thanhvan243
25-05-13, 09:49 PM
Thành thật xin lỗi cùng các bạn:
mình có hứa là sẽ làm hướng dẫn và share server nhưng còn 1 vấn đề nan giải nên không share được
Vấn đề là Mã Hóa :tìm hiểu thêm ơ đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) vì mõi máy có số UID khác nhau
tiếp theo thì các bạn đã Hiểu ....

giakhang2010
11-12-14, 10:10 PM
cái Dababase của HGW thì bị lỗi 905 còn Dababaste CF_PH_GAME thì Error 5173 ai giúp mình cái :-?:-?
do không có CF_PH_GAME_log
Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)