PDA

View Full Version : [Gunny] Tut hướng dẫn add phó bản !

hung3020
11-05-13, 12:42 PM
Mình thấy nhìu mem k bik add phó bản, hôm nay mình xin up hd cho mem mới. VD: CBVK S2

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

CuopBienKippoNormalGame.cs là pb của mình các bạn đặt tên tuỳ thik
Game.SetupMissions("2001, 2002"); dòng này các bạn add ID của dbo.Mission_Info nhé
Game.TotalMissionCount = 1; dòng này là số lượt ải các bạn chỉnh số 2 là 2 stage
private int bossID = 27005; là dòng living (thay số 27005 = dòng đầu của dbo.NPC_Info)
mình chỉ add mức thường các bạn add cả Simple, Hard, Terro nhé
À còn scripts mấy bạn tự viết nhé ^^
Game.SetMap(...); là id map nhé
Chúc các bạn thành công.
Ký tên: hung3020

amala
11-05-13, 12:57 PM
Mình thấy nhìu mem k bik add phó bản, hôm nay mình xin up hd cho mem mới. VD: CBVK S2

4h sẽ có hd nhé ^^ mình đang quay clip

cái này hay đấy bạn mau mau up video nhé mình chờ để hót hàng đây
tk rất rất nhiều.........
trong video bạn hướng dãn luon add vk mới vào luôn dc ko

Phong_JxOnline
11-05-13, 03:23 PM
hi vọng là có video hd add vk :D mong bạn hd dùm lun

btbaotrung90
11-05-13, 03:33 PM
AI biết add map gunny chỉ mình với.

hung3020
11-05-13, 04:13 PM
upppppppppppppp đã có tut tồ..................

taoneku
11-05-13, 04:26 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpgchủ thớt cho e hỏi khi add xong vào bắn hết quáy nó ko cho ra ngoài nó đúng im trong đó luôn là sao vậy

hung3020
11-05-13, 04:32 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpgchủ thớt cho e hỏi khi add xong vào bắn hết quáy nó ko cho ra ngoài nó đúng im trong đó luôn là sao vậy

xem lại Game.TotalMissionCount, bạn add 4 stage thì ghi 4

taoneku
11-05-13, 04:52 PM
xem lại Game.TotalMissionCount, bạn add 4 stage thì ghi 4

bạn cho mình xin yahoo mình hỏi cái này với thank trước nha YM minh là : thanhua77

haidang115
11-05-13, 06:07 PM
hình như phó bản không do đựoc thì phải :)) quay clip thì phải test kĩ chứ =))

minhhailc
12-05-13, 07:50 AM
Cái này chỉ là sơ qua thôi còn phải fix hành động và sự thay đổi hay thêm cái j đó của npc cơ. có nghĩa là npc bắn ra j và lúc chết npc thay đổi ntn thành con mới và như cái bltt buff đc máu cho con mần xanh,...

gamegn
12-05-13, 07:53 AM
Cái này chỉ là sơ qua thôi còn phải fix hành động và sự thay đổi hay thêm cái j đó của npc cơ. có nghĩa là npc bắn ra j và lúc chết npc thay đổi ntn thành con mới và như cái bltt buff đc máu cho con mần xanh,...

bạn bị j ấy, cái đó k đơn thuần là add pb nữa mà là xây dựng script cái đó ngu ha chỉ hả bạn ;));));));))

nmvuong52
12-05-13, 07:57 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
hùng ơi. xem dùm cai nầy . sao làm được mà không có boss để bắn.
vậy lỗi do thiếu cái gì vậy

hung3020
12-05-13, 08:13 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

private int bossID = ....; pm yh bjnboo_sunrang

Vuhuytruong
12-05-13, 11:34 AM

Cái này do lỗi boss trong file mession:
VD:
Trong mession của ải 4 BLTT đấu vs sulan có dòng:

private int m_state = 3216;

private int turn = 0;

private int firstBossID = 3216;

private int secondBossID = 3217;

3216 Là ID boss sulan thứ nhất
Dòng màu đỏ đó phải giống nhau thì khi vào map boss mới xuất hiện.

Tiện các bác cho e hỏi,e dùng mession của sulan dùng cho Oai tử và trọng tài còi đen sao khi oai tử chết mà trọng tài còi đen k xuất hiện thế.secondBossID = đã chỉnh thành ID boss Trọng tài còi đen

Vuhuytruong
12-05-13, 11:44 AM
Sao mình add phó bản xong vào game thì không vào dc mức dễ,thường khó,anh hùng vậy :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mặc dù đã set FFFFFFFFFF cho nik đó :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Phó Bản cũng đã set >Lv15 là vào dc:

hung3020
12-05-13, 11:51 AM
Sao mình add phó bản xong vào game thì không vào dc mức dễ,thường khó,anh hùng vậy :

Mặc dù đã set FFFFFFFFFF cho nik đó :

Phó Bản cũng đã set >Lv15 là vào dc:

hajzz mới có 10 chữ F nếu tính thì 10 F = 10 pb thì 14 chữ F = 14 pb

Vuhuytruong
12-05-13, 12:36 PM
Hehe làm dc rùi,chạy 25 ải đuối.
+Mà sao mấy con boss bác học vẹt,quỷ khăn hồng làm sao cho nó bay dc thế.
+Bác nào có map rồng s4 fix lỗi rồng rớt xuống k?
Dễ 5 ải,Thường 10 ải,Khó 15 ải,AH 25 ải.

hungbien
17-05-13, 07:34 PM
Hehe làm dc rùi,chạy 25 ải đuối.
+Mà sao mấy con boss bác học vẹt,quỷ khăn hồng làm sao cho nó bay dc thế.
+Bác nào có map rồng s4 fix lỗi rồng rớt xuống k?
Dễ 5 ải,Thường 10 ải,Khó 15 ải,AH 25 ải.

Bạn share mình source map với .Thanks nhiều

Phong_JxOnline
18-05-13, 11:29 AM
anh hùng ơi làm sao cho boss di chuyển vs kill z

em add mà sao nó cứ đứng im hoài chả đi đâu cả

meocon5000
18-05-13, 11:35 AM
anh hùng ơi làm sao cho boss di chuyển vs kill z

em add mà sao nó cứ đứng im hoài chả đi đâu cả

Do cái scripts đấy, nếu giỏi bn có thể viết cho boss fly, di chuyển ,...(mình nghĩ thế)

Vuhuytruong
18-05-13, 08:18 PM
Bạn share mình source map với .Thanks nhiều

Ý bạn là severII đó ah. (road fighr và Center hử)

aaa6je
22-05-13, 11:38 PM
:">:">:">:"> hình như là đúng rồi ak

Jeverment
10-07-13, 12:17 PM
Bạn ơi bạn giúp m add pb vào game đc ko yahoo : dunghay_vip tks bạn n`

trunghhyy
21-07-13, 12:09 PM
sao e coppy đủ, add hết rồi chạy query rồi mà sao vào game k có PB. ai chỉ e vs

Vuhuytruong
21-07-13, 01:37 PM
Lạy thánh.thánh chạy query xong k set scrip cho pb thỳ còn lâu mới chơi dc.Set script pb ở Pve.inf0 trong db_tank

Vuhuytruong
21-07-13, 01:44 PM
Lúc chạy query Npc or mission mà màu đỏ là fail.Cái này dễ xảy ra khi chạy query Npc vì lý do trùng ID Npc đã có

trunghhyy
21-07-13, 07:20 PM
e set rồi nói chung là k bị lỗi gì nhưng vào game không thấy cái PB đó đâu :(

Vuhuytruong
21-07-13, 07:44 PM
Quan trọng bạn set nó ở chỗ nào.nếu bác add thêm ô mới thỳ đã add vào request chưa.Pb có hoạt động hay k còn tuùy vào id Npc trong mesion đã config trùng vs id npc trên database chưa.Việc add phó bản này rất dễ mà sao nhìu người k hỉu thế

trunghhyy
21-07-13, 08:12 PM
k. e add vào cái có sẵn rồi chỉ thay thôi chứ k add cái mới. tại chạy hết query (có cả query npc mà ko đc)

Vuhuytruong
21-07-13, 11:29 PM
Thế lúc bạn set script có đuôi.cs k
Vd : trong game có BLTT.cs thỳ trên data bạn chỉ cần BLTT là dc.thêm đuôi .cs là lỗi cmnr
Kiểm tra xem có bị như thế đó k

trunghhyy
22-07-13, 07:27 AM
k có đuôi pro ơi.

Hai nhân hai là mấy ? (trả lời bằng số)

Vuhuytruong
22-07-13, 08:33 AM
đệch.để hum sau hd mấy bạn kia lun.ns ntn khó hỉu

trunghhyy
22-07-13, 11:48 AM
hay quá. vậy pro cho bọn e xin cái hướng dẫn chi tiết nha. thank Pro trước :)

lhq220
26-01-14, 01:37 PM
bạn cho mình xin cái ddthall trong video được không?

hung3020
26-01-14, 05:17 PM
bạn cho mình xin cái ddthall trong video được không?

Mình xóa r` bạn ơi :)...........

ngoccoi45ct1
08-06-14, 09:50 AM
Uầy . Làm Sao Mà Bạn Tạo Được Cái Giao Diện Gunny 5.0 Đẹp Thế