PDA

View Full Version : Share tool giải mã file .bin nhất kiếm 2 hay bá đao gosu

Jymmy
10-05-13, 04:29 PM
Hot đã làm được file pack lại file .bin mọi người test nhé.
Link dow:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mới được avgvip share cho tool giải mã này đem share cho a em cùng nhau việt hóa nhất kiếm 2. game này đồ họa vs thú cưỡi rất hay , võ công cũng đẹp mắt, có khinh công, pet, như võ lâm chi mộng. Mong rằng sẽ sớm phát triển

Ai dow thì thanks nhé:)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cách dùng , click vào ô màu trắng bên trái dưới chữ view và mở đến file bin, sau đó lưu lại tên file kèm theo đuôi .swf là ok. lưu ý là phải cài adobe flash mới dùng được nhé vì tool đuôi .swf

SASASA
10-05-13, 04:47 PM
Mới được avgvip share cho tool giải mã này đem share cho a em cùng nhau việt hóa nhất kiếm 2. game này đồ họa vs thú cưỡi rất hay , võ công cũng đẹp mắt, có khinh công, pet, như võ lâm chi mộng. Mong rằng sẽ sớm phát triển

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cách dùng , click vào ô màu trắng bên trái dưới chữ view và mở đến file bin, sau đó lưu lại tên file kèm theo đuôi .swf là ok. lưu ý là phải cài adobe flash mới dùng được nhé vì tool đuôi .swf

Thanks bạn đã test thành công, :D, làm sao chuyển về file bin bạn nhỉ :D
ah, được rồi hihi, nút bên cạnh

gj4cm0y3u3m
10-05-13, 04:52 PM

Cài adobe flash rồi sao vẫn ko mở đc bạn nhỉ. bạn hướng dẫn chút đc ko:D

Jymmy
10-05-13, 04:58 PM

Bạn dow cái này về: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Chế độ gộp bài viết ---

ah, được rồi hihi, nút bên cạnh

chuyển về bin chưa làm được bạn ạ, đang ngâm cứu thêm.Làm được sẽ share lun, bắt tay vào việt hóa nào các pro

SASASA
10-05-13, 05:00 PM

mở file tool bằng open with chọn đường dẫn đến flashplayer, hiện ra 2 nút trắng, nút đầu chuyển bin sang swf, nút thứ 2 chuyển swf sang bin

dkn2911
10-05-13, 07:05 PM
mở file tool bằng open with chọn đường dẫn đến flashplayer, hiện ra 2 nút trắng, nút đầu chuyển bin sang swf, nút thứ 2 chuyển swf sang bin

Không ăn thua . Vừa chỉnh thử file NamDic.Bin , bung ra swf rùi chỉnh bằng đủ tool Nhưng nó Vẫn ko chạy thế là thế nào nhỉ :($-)

acma865
10-05-13, 07:07 PM
các thím có ai VH được chưa , tui VH xong convert lại đuôi .bin lun rồi vào game bị lỗi phần VH không mở được tính năng đó luôn >:P

dkn2911
10-05-13, 07:10 PM
các thím có ai VH được chưa , tui VH xong convert lại đuôi .bin lun rồi vào game bị lỗi phần VH không mở được tính năng đó luôn >:P

Tui cũng bị giống thế, game này oải thật NPH nó chết mất rùi

SASASA
10-05-13, 07:16 PM
chuyển file swf sang bin chưa code mà hichic, ai biểu ham VH hihi, khi nào đủ rồi VH cũng chẳng muộn

dkn2911
10-05-13, 07:25 PM
chuyển file swf sang bin chưa code mà hichic, ai biểu ham VH hihi, khi nào đủ rồi VH cũng chẳng muộn

Tôi convert từ swf sang bin bằng nút bên phải của tool bác chủ topic share mà . Thế cậu có dùng đc nút bên phải ko.

gj4cm0y3u3m
10-05-13, 07:26 PM

Thể nào e việt hóa thử rồi chuyển thành bin xong vaog game vẫn y chang. đợi tin bác :))

truongkg113
10-05-13, 07:44 PM
cai nay pack lai file bin chac loi nen edit truc tiep

hupchao
10-05-13, 07:49 PM

không như ai đó ỉm hàng
thay mặt anh em mình xin cảm ơn bạn=:)

dkn2911
10-05-13, 08:18 PM
cai nay pack lai file bin chac loi nen edit truc tiep

Trong file bin nó chứa file flash đó cụ . Cụ đòi edit trực tiếp thì quả là thần thánh. Hiện tại chỉ có 1 cách là unpack ra file swf và pack lại thành file bin mới đc thôi.

SASASA
10-05-13, 08:29 PM
Thể nào e việt hóa thử rồi chuyển thành bin xong vaog game vẫn y chang. đợi tin bác :))

tui không làm được, chờ bác Jymmy hự hự :adore::adore:

truongkg113
10-05-13, 08:33 PM
tai sua xong loi nen tui moi khong share thui cac bac chem nhe thoi

Jymmy
10-05-13, 08:34 PM
Đã cập nhật tool nhé, các bạn vào thử xem nha

SASASA
10-05-13, 08:55 PM
Đã cập nhật tool nhé, các bạn vào thử xem nha

Đã test thành công hihi, bắt đầu vh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

dkn2911
10-05-13, 09:30 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Việt hóa làm qoái gì cho mệt chỉ tổ làm giàu cho tụi mở private. Bác chỉ cần download tool này về để dự phòng , chờ bọn private nó thuê người việt hóa flash thì mình sang chôm ngon hơn ko. Cái bây giờ cần làm là tìm file nào nó quy định bảng mã hiển thị có dấu phần tên item, npc , qoái và lời thoại trong game ấy .

moino
10-05-13, 10:25 PM

hupchao
10-05-13, 10:26 PM

có yahoo ko bạn ơi mình hỏi chúto:-)o:-)o:-)

BMK
10-05-13, 11:03 PM
:D giải mãi trên server hả ? tools này để làm gì nhỉ !

hupchao
10-05-13, 11:08 PM

Jymmy
10-05-13, 11:13 PM
Việt hóa làm qoái gì cho mệt chỉ tổ làm giàu cho tụi mở private. Bác chỉ cần download tool này về để dự phòng , chờ bọn private nó thuê người việt hóa flash thì mình sang chôm ngon hơn ko. Cái bây giờ cần làm là tìm file nào nó quy định bảng mã hiển thị có dấu phần tên item, npc , qoái và lời thoại trong game ấy .

Ý kiến hay của một bạn chỉ biết ngồi sẵn, nếu bạn ko làm thì làm sao có sản phẩm.Người ta làm ra rồi mã hóa khác thì ăn cám à

:D giải mãi trên server hả ? tools này để làm gì nhỉ !

Ko bạn download về bằng idm rồi unpack file để việt hóa

hupchao
10-05-13, 11:18 PM
thui đi ngủ mai mình bận nên k nghịch đc,ae cứ vh rồi show lên để ae còn học tập nhé,tks chủ thớt đã share tools cho ae;););)

kelly
10-05-13, 11:18 PM
Việt hóa cái này cũng oải nhất là cái giao diện,

dkn2911
10-05-13, 11:23 PM
Ý kiến hay của một bạn chỉ biết ngồi sẵn, nếu bạn ko làm thì làm sao có sản phẩm.Người ta làm ra rồi mã hóa khác thì ăn cám à

Xin lỗi chứ mình việt hóa webgame từ thời cái Game Nhất Kiếm cơ , mình đã từng dev hầu hết các webgame hiện có trên gamezone rồi, nhưng cứ việt hóa đc tới đâu là bọn nó lại RIP sạch lấy resource. Như Đao Kiếm Vô Song chẳng hạn , lúc mới lộ source mình việt hóa với bạn vudung , cuối cùng cũng bị chôm sạch thành quả .Nên mình hầu như cạch cái vụ việt hóa flash. Cái flash thì việt hóa đơn giản nếu biết tiếng trung . Còn cái phức tạp là việt hóa database và scrips cho nó nhận unicode có dấu kìa :-", cái này người ta ko chôm đc ~X(

Jymmy
10-05-13, 11:42 PM
Xin lỗi chứ mình việt hóa webgame từ thời cái Game Nhất Kiếm cơ , mình đã từng dev hầu hết các webgame hiện có trên gamezone rồi, nhưng cứ việt hóa đc tới đâu là bọn nó lại RIP sạch lấy resource. Như Đao Kiếm Vô Song chẳng hạn , lúc mới lộ source mình việt hóa với bạn vudung , cuối cùng cũng bị chôm sạch thành quả .Nên mình hầu như cạch cái vụ việt hóa flash. Cái flash thì việt hóa đơn giản nếu biết tiếng trung . Còn cái phức tạp là việt hóa database và scrips cho nó nhận unicode có dấu kìa :-", cái này người ta ko chôm đc ~X(

dkn2911
11-05-13, 12:17 AM

Đuôi nào thì nó cũng RIP đc thôi, đến NPH nó chuyển đuôi sang bin mà còn có tool giải nén đc thì RIP là điều ko tránh khỏi. Database vẫn phải việt hóa bình thường như nhất kiếm ( mình test rồi) và tất nhiên scrips đối thoại thì cần việt hóa. 8-x

babythandong
11-05-13, 08:42 AM
Đuôi nào thì nó cũng RIP đc thôi, đến NPH nó chuyển đuôi sang bin mà còn có tool giải nén đc thì RIP là điều ko tránh khỏi. Database vẫn phải việt hóa bình thường như nhất kiếm ( mình test rồi) và tất nhiên scrips đối thoại thì cần việt hóa. 8-x
Mình nghĩ các bạn việt hóa rồi để logo của mình vào file flash rồi pack lại thì chúng nó có rip thì cũng mang logo của mình mà./:)

Box4game.net
11-05-13, 09:17 AM
Save tools.swf về mở = flash player mà click 2 ô đều là save bin lại nhỉ..ko thấy open bin đâu hết =P~

Còn open with IE thì 2 ô đều là open bin ^^
-------------Đã làm được rùi---------
VH cái task xong thì vô game mất nhiệm vụ luôn ^^

thiencoi55
17-05-13, 05:59 PM

thiencoi55
18-05-13, 05:02 PM
ko ai biết à (30 char)

snoxl2009
19-05-13, 11:18 PM
sao mình save file bin thành dạng swf rùi mà mở lên nó trắng tinh ko thấy chữ gì hết sao edit đây :|
mong mấy bạn chỉ giáo >"<

thiencoi55
20-05-13, 07:25 PM
sao mình save file bin thành dạng swf rùi mà mở lên nó trắng tinh ko thấy chữ gì hết sao edit đây :|
mong mấy bạn chỉ giáo >"<
mình còn chả save được thì chả hiểu edit kiểu gì, hỏi thì chả ai nói :|

snoxl2009
24-05-13, 03:12 AM
vẫn chẳng xi nhê VH xong convert sang .bin vào game vẫn "như chưa từng đụng chạm - Trung Hoa thần chưởng" ai chỉ giáo xíu dc ko? :^o

hupchao
24-05-13, 11:11 AM
bạn cần đồng bộ trong gameserver trước nhé

snoxl2009
24-05-13, 11:34 AM
bạn cần đồng bộ trong gameserver trước nhé

chi tiết 1 xíu được ko bạn ơi.... thks bạn lắm lắm

hongphat7997
24-05-13, 11:43 AM
chi tiết 1 xíu được ko bạn ơi.... thks bạn lắm lắm

Ai cần tui share cho cái data với cái ui việt hóa 100% cho nè

snoxl2009
24-05-13, 11:47 AM
Ai cần tui share cho cái data với cái ui việt hóa 100% cho nè

nếu được thì cho mình xin...ko thì hướng dẫn mình cũng được ..thks bạn

hongphat7997
24-05-13, 11:49 AM
nếu được thì cho mình xin...ko thì hướng dẫn mình cũng được ..thks bạn

Đưa team đây chỉ cho,sợ mấy em trẻ trâu lắmX_XX_XX_XX_XX_X

knight_sky
24-05-13, 12:36 PM
bạn cho mình xin thư mục đã việt hóa với

hongphat7997
24-05-13, 12:40 PM
bạn cho mình xin thư mục đã việt hóa với

Tuy là 4rum trao đổi,nghiên cứu,nhưng nó cũng không phải hàng ngoài chợ,team mình đưa link host cho.ok:x

hai07dv
24-05-13, 01:46 PM
Hàng rip thôi mà...sao phải dấu ...

snoxl2009
24-05-13, 04:21 PM
Đưa team đây chỉ cho,sợ mấy em trẻ trâu lắmX_XX_XX_XX_XX_X

giaikynhumong
28-05-13, 06:41 AM
xin lỗi bác hongphat chứ thấy bác share thì chẳng share cứ bày đặt này nọ, có lòng thì gửi link ra, ae bày tỏ cảm ơn, có mất mát gì đâu, ai cũng như bác thì làm gì còn cái web này nữa

DollyViolet
29-05-13, 06:52 PM
Cho mình xin link sever bá đao với :(

skriptank
29-05-13, 07:52 PM
Ai có thể cho mình biết, tất cả những gì việt hóa đc là những file nằm trong thư mục nào ko, mình sẽ rip việt hóa về cho các bạn nếu như topic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn ấy ko share

vudung
02-06-13, 07:06 AM
Cái này open đến file bin rồi mà save lại flash sao :(

Chả biết nó save ở đâu nữa ai post hình hướng dẫn phát

Đang việt hóa cái Tiên Hiệp Truyền Kì 2

mrkenzi
13-03-14, 06:22 PM
:( mình save được file bin nhưng vào game nó báo lỗi. Không nhận file bin vừa sửa

mrkenzi
14-03-14, 11:35 AM
Up kéo pro vào này. Tool này chỉ giải mã từ bin -> swf đc. Chứ từ swf mã hóa lại về Bin thì không được các bác ạ

hongphat7997
14-03-14, 03:14 PM
Up kéo pro vào này. Tool này chỉ giải mã từ bin -> swf đc. Chứ từ swf mã hóa lại về Bin thì không được các bác ạ

Dùng tools nào mà ko build lại được thế?mà client việt hóa nhớ khue8b share rồi mà!edit làm gì cho mệt!

mrkenzi
14-03-14, 05:28 PM
Dùng tools nào mà ko build lại được thế?mà client việt hóa nhớ khue8b share rồi mà!edit làm gì cho mệt!

Tools của chủ topic này nè. :) tools có 2 chức năng. giải mã bin -> swf, mã hóa swf->bin. Nhưng hiện tại mới chỉ giải mã được thui. :(

Đang vọc vạch sửa shop đồ của nó mừ >.<

hongphat7997
14-03-14, 07:50 PM
Tools của chủ topic này nè. :) tools có 2 chức năng. giải mã bin -> swf, mã hóa swf->bin. Nhưng hiện tại mới chỉ giải mã được thui. :(

Đang vọc vạch sửa shop đồ của nó mừ >.<

Chơi offline thì cần gì vọc vạch :D !cứ vào navi sửa mà quất thôi

mrkenzi
15-03-14, 10:13 AM
Chơi offline thì cần gì vọc vạch :D !cứ vào navi sửa mà quất thôi

bác nói thế thì khác gì bảo trẻ trâu. :-|

hongphat7997
15-03-14, 05:22 PM
bác nói thế thì khác gì bảo trẻ trâu. :-|

Thím vừa thể hiện nó xong đó còn gì :))=))=))=))

mrkenzi
15-03-14, 08:04 PM
;)) tôi chắc vấn đề này nhiều người cần giúp. Thím giúp đúng câu hỏi thì giúp chớ

epine
25-05-14, 06:41 AM
how convert swf to .bin ? help me please i convert .bin to swf but i dont convert swf to bin

bboynam99
07-05-15, 12:34 PM
Đang mò cái tool này,ai biết là sau khi bấm chọn file bin giải mã ra swf thì nó lưu ở đâu không?
Chọn xong thì nó về màn hình tool chứ không thấy save gì cả