PDA

View Full Version : Nhất kiếm 2 : Tổng hợp các hướng dẫn ( nhiều tác giả )

htrung02
08-05-13, 12:23 AM
1.Cài đặt :
Giải nén ra ổ D: (D:\XFDserver)
Chỉnh sửa ip 192.168.0.100 trong các file ini về 127.0.0.1 2 file sau
D:\XFDserver\XFD_Server\168_msgserver\msgserver.in i
D:\XFDserver\XFD_Server\168_rserver\Account.ini
chỉ có vậy thui - đơn giản có đúng không?

2. Khởi động SV :

ESSamp trong D:\XFDserver\ESSamp

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 223825.jpg

Bạn nào bị lỗi không kết nối được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
thì làm như sau :
Phải chạy riêng cái ApacheMonitor trong D:\XFDserver\ESSamp\Apache2\bin
connect nó, rùi chạy lại ESSamp trong D:\XFDserver\ESSamp
Như vậy là OK, có những bạn kết nối được nhưng không tạo nhân vật được thì mình chưa gặp nên không có ý kiến.
Mình vẫn tạo NV với tên tiếng Việt không dấu bình thường.

3. Sử lý : cấp 25 là kinh nghiệm ko tăng đc nữa

Vào navicat port 3306, root, pass 123456
Mục wangpudb

Kiếm 2 cái wb_levelxp với wb_levelxp_copy
Xoá hoặc đổi tên cái wb_levelxp đi
Đổi tên cái wb_levelxp_copy thành wb_levelxp
Hoàn tất
Khởi động lại sever

OK

4. Việt Hóa

Chưa có lời giải đáp chính thức hồi sau sẽ rõ.

5. Chỉnh Drop Exp , Tặng vàng bạc 2 loại:
- Drop EXP

Vào db wangpudb chạy
UPDATE wb_levexp SET exp=exp/10;

- Vàng và bạc: làm tương tự nhừ hình :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Kim bảo thì vô dây add:

Navicat=> root 123456 => acc_db => sk_vas_table => VAS_Point

Chúc các bạn thành công và đóng góp cho mình bản Việt hóa nhé =))

hupchao
08-05-13, 06:59 AM
mở file .bin mã hóa kiểu gì đới :)):)):)):)):))

ZhouJieLun
08-05-13, 07:20 AM
Đại ka mềnh bảo là viết cái khác nhanh hơn :3
Ko thì xài 1 cái NC gì đấy có thể edit :3

hupchao
08-05-13, 07:40 AM
Đại ka mềnh bảo là viết cái khác nhanh hơn :3
Ko thì xài 1 cái NC gì đấy có thể edit :3

bạn mò đi rùi chia sẻ kinh nghiệm cho ae,mình còn gà nên........~:>~:>~:>~:>

ZhouJieLun
08-05-13, 07:59 AM
bạn mò đi rùi chia sẻ kinh nghiệm cho ae,mình còn gà nên........~:>~:>~:>~:>
Đùa chứ mình gà nhất gamezone :))
Ai ko tin thì có thể trực tiếp đưa ra câu hỏi :)) mình chả biết gì đâu :))

hupchao
08-05-13, 08:01 AM
gà mà lắm thanks vậy :3 thui đặt gạch nhờ các cao thủ vậy,k để topic này bị loãng đc.hihi:-@

hupchao
08-05-13, 08:13 AM
đoạn này trong file Animal002Create là gì ta

敲㭠⫞㈵굋뫔硳佥⺷ꊺ鬕???涶뛛???涶� �???鎱???㣪???㻟ﯞ귗檧妮???컱冪� ��窩䀄?蠀??ఀ䀴ᤔ?Ѐ芠C밀ꛎ???ꋊ蓢� �???橿쑼꺖躮೜ḌḞỴ츎ఖ屌屜谌� ��쳌罴琐帮껶鹆␮ﳄ羄ၣ猵焱状땴끲 ﰧ溫䟊ﱌ娏㭏翇8-|

xlinh
08-05-13, 08:59 AM
đoạn này trong file Animal002Create là gì ta

敲㭠⫞㈵굋뫔硳佥⺷ꊺ鬕???涶뛛???涶� �???鎱???㣪???㻟ﯞ귗檧妮???컱冪� ��窩䀄?蠀??ఀ䀴ᤔ?Ѐ芠C밀ꛎ???ꋊ蓢� �???橿쑼꺖躮೜ḌḞỴ츎ఖ屌屜谌� ��쳌罴琐帮껶鹆␮ﳄ羄ၣ猵焱状땴끲 ﰧ溫䟊ﱌ娏㭏翇8-|

...................>:) botay.com >-).....................

operabn
08-05-13, 01:45 PM
mình vẫn không thể chạy cho dù làm như HD chán quá cài = Xampp cũng lỗi potay rùi

hupchao
08-05-13, 02:17 PM
lỗi gì hả bạn,nói kỹ và chụp hình lên thì mọi người mới giúp đc chứ:-?

htrung02
08-05-13, 08:56 PM
mình vẫn không thể chạy cho dù làm như hd chán quá cài = xampp cũng lỗi potay rùi

bạn post hình ảnh lên xem ntn?

operabn
08-05-13, 09:02 PM
mình không chạy đc accsever và game sever va NPC sever hay la phai cài lại win nhỉ minh đang dung win 7 32bit
khi chạy thì nó đứng yên

luckyhappy
08-05-13, 09:45 PM
nó bị lỗi này sửa làm sao

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
数据库连接出错,请联系管理员 。

htrung02
09-05-13, 09:24 AM
nó bị lỗi này sửa làm sao

数据库连接出错,请联系管理员 。

Dòng thứ 10 trong DB.PhP bị lỗi, lỗi này là lỗi DATA ( cơ sở dữ liệu bạn nhờ các pro xem cho)

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình không chạy đc accsever và game sever va NPC sever hay la phai cài lại win nhỉ minh đang dung win 7 32bit
khi chạy thì nó đứng yên
Mình đang dùng Win7 64B vẫn ok mà, ko chạy dc 3 cái này bạn xem lại đường dẫn và Config đã chuẩn chưa?
Các bạn chú ý các dấu (.) dấu (,) hay Dấu cách ( ) nhiều lúc chỉnh ko chuẩn

luckyhappy
09-05-13, 01:02 PM
[QUOTE=htrung02;760090]Dòng thứ 10 trong DB.PhP bị lỗi, lỗi này là lỗi DATA ( cơ sở dữ liệu bạn nhờ các pro xem cho)[COLOR="Silver"]

co ai pro ko team chj minh voi di

luckyhappy
09-05-13, 01:24 PM
mình kết nối được database rùi ,nhưng zo thì nó không chạy thanh load dữ liệu thì sao đây pro ơi

htrung02
09-05-13, 01:25 PM
Có bạn hỏi :sao mình đến đoạn tạo nv thì đứng im nhỉ ?

Mình đã kiểm tra và trả lời bạn như sau :

Cho mình hỏi có phải bạn sửa lỗi lv25 ko lên cấp trước đó ko?
Theo hướng dẫn đổ là sóa wb_levelxp và đổi wb_levelxp_copy > wb_levelxp
và bạn đổi đúng thành tên : wb_levelxp có đúng ko?
bạn vào sửa nó lại là wb_levexp là ko bị treo nữa
nguyên nhân khi đổi thành wb_levelxp msgserve không chạy còn 4 cái kia chạy, bạn vào web tạo tk và đăng nhập bình thường nhưng đến lúc tạo nv thì đứng yên luôn

luckyhappy
09-05-13, 01:33 PM
Có bạn hỏi :sao mình đến đoạn tạo nv thì đứng im nhỉ ?

Mình đã kiểm tra và trả lời bạn như sau :

Cho mình hỏi có phải bạn sửa lỗi lv25 ko lên cấp trước đó ko?
Theo hướng dẫn đổ là sóa wb_levelxp và đổi wb_levelxp_copy > wb_levelxp
và bạn đổi đúng thành tên : wb_levelxp có đúng ko?
bạn vào sửa nó lại là wb_levexp là ko bị treo nữa
nguyên nhân khi đổi thành wb_levelxp msgserve không chạy còn 4 cái kia chạy, bạn vào web tạo tk và đăng nhập bình thường nhưng đến lúc tạo nv thì đứng yên luôn

htrung ơi cho mình hỏi zô rùi mà no chạy tới cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là nó bị sao zậy chỉ mình với

ah được rùi nó chạy firefox mới được chứ chorme ko chạy được hjhj

htrung02
09-05-13, 02:19 PM
htrung ơi cho mình hỏi zô rùi mà no chạy tới cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là nó bị sao zậy chỉ mình với

ah được rùi nó chạy firefox mới được chứ chorme ko chạy được hjhj

mình cũng chưa rõ lỗi này, nếu chạy firefox được thì chạy thui, mình thì vẫn dùng = chrome bình thường

Bạn nào Pro về lập trình kiểm tra giúp mình sửa đi phó bản 1 mình với, đến level 2x có mấy nv vo phó bản mà ko có người Pt

htrung02
09-05-13, 08:57 PM
mình cũng chưa rõ lỗi này, nếu chạy firefox được thì chạy thui, mình thì vẫn dùng = chrome bình thường

Bạn nào Pro về lập trình kiểm tra giúp mình sửa đi phó bản 1 mình với, đến level 2x có mấy nv vo phó bản mà ko có người Pt

Bạn nào giỏi lập trình hướng dẫn đi phụ bản 1 mình không cần PT và Việt hóa với

tanloi0202
10-05-13, 04:23 AM
sao mình conect không được vậy được vậy????

htrung02
10-05-13, 11:05 AM
sao mình conect không được vậy được vậy????

bạn xem lại các hướng dẫn đã tổng hợp ở đầu chủ đề đi, việc ko connect đc đã hd rùi mà,

hupchao
10-05-13, 11:12 AM
ko hiểu ý bác đấy nói là connect cái gì mà trả lời :))

htrung02
10-05-13, 01:39 PM
ko hiểu ý bác đấy nói là connect cái gì mà trả lời :))

đặt câu hỏi kiểu pó tay thì trả lời câu hỏi kreeur potay.com chứ biết sao

tanloi0202
10-05-13, 11:38 PM
connect nó
connect đâu là connect gì vậy nói rõ hơn đc ko?

htrung02
11-05-13, 12:59 AM
connect nó

nhìn thấy ApacheMonitor nó chạy ko ? Gần chỗ ngày tháng bêm dưới góc phải màn hình ấy, nếu nó hình tròn nhân màu đỏ thì click vô đó chọn start hỉu chưa

htrung02
11-05-13, 01:09 AM
connect nó

Tui test lỗi này của bạn xong rùi. Apache của ban không chạy bạn download xamp về cài vô máy rùi khỏi động lại Serve là ok liền

moino
11-05-13, 01:20 AM
tự nhiên đến 29 ko move map dc. nâng skill cũng ko được luôn :-L:-L

htrung02
13-05-13, 10:39 AM
Có chỉnh cái gì trong Database của nó không? tự dưng nói vậy giải quyết sao ?

moino
13-05-13, 01:09 PM
Tớ chỉ chỉnh fix lv 25 thôi. còn lại có đụng gi đâu. Có ai bị giống vậy ko ?(:|

htrung02
13-05-13, 03:08 PM
Tớ chỉ chỉnh fix lv 25 thôi. còn lại có đụng gi đâu. Có ai bị giống vậy ko ?(:|
Nếu làm theo hướng dẫn rùi mà vẫn bị vậy thì mình chưa có cách giải quyết. đang bận Việt hóa Cổ kiếm nên chưa có time test

tanloi0202
14-05-13, 01:08 PM
sao mình cài xampp rồi vo wap 127.0.0.1 nó cứ vào trang wap của xampp chứ không vô wap game được.ban giúp mình với..

operabn
14-05-13, 01:36 PM
bạn giống mình oy không làm gì đc

truongkg113
14-05-13, 01:48 PM
sao mình cài xampp rồi vo wap 127.0.0.1 nó cứ vào trang wap của xampp chứ không vô wap game được.ban giúp mình với..

bạn nhấp vào english sao đó load lại web

operabn
14-05-13, 03:45 PM
bạn có thể nói rõ hơn đc không??????

tanloi0202
14-05-13, 06:42 PM
sao vẫn không được bạn ơi.#:-s??

truongkg113
14-05-13, 06:46 PM
sao vẫn không được bạn ơi.#:-s??

bạn add zaizai_lucky giúp đc gì thì mình giúp :-@

babyturtle.vn7
15-05-13, 12:17 PM
1.Cài đặt :
Giải nén ra ổ D: (D:\XFDserver)
Chỉnh sửa ip 192.168.0.100 trong các file ini về 127.0.0.1 2 file sau
D:\XFDserver\XFD_Server\168_msgserver\msgserver.in i
D:\XFDserver\XFD_Server\168_rserver\Account.ini
chỉ có vậy thui - đơn giản có đúng không?

2. Khởi động SV :

ESSamp trong D:\XFDserver\ESSamp

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 223825.jpg

Bạn nào bị lỗi không kết nối được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
thì làm như sau :
connect nó, rùi chạy lại ESSamp trong D:\XFDserver\ESSamp
Như vậy là OK, có những bạn kết nối được nhưng không tạo nhân vật được thì mình chưa gặp nên không có ý kiến.
Mình vẫn tạo NV với tên tiếng Việt không dấu bình thường.

3. Sử lý : cấp 25 là kinh nghiệm ko tăng đc nữa

Vào navicat port 3306, root, pass 123456
Mục wangpudb

Kiếm 2 cái wb_levelxp với wb_levelxp_copy
Xoá hoặc đổi tên cái wb_levelxp đi
Đổi tên cái wb_levelxp_copy thành wb_levelxp
Hoàn tất
Khởi động lại sever

OK

4. Việt Hóa

Chưa có lời giải đáp chính thức hồi sau sẽ rõ.

5. Chỉnh Drop Exp , Tặng vàng bạc 2 loại:
- Drop EXP

Vào db wangpudb chạy
UPDATE wb_levexp SET exp=exp/10;

- Vàng và bạc: làm tương tự nhừ hình :

- Kim bảo thì vô dây add:

Navicat=> root 123456 => acc_db => sk_vas_table => VAS_Point

Chúc các bạn thành công và đóng góp cho mình bản Việt hóa nhé =))

mình đã setup all 100% nhưng khi tạo nhân vật thì không đc. mong pro nào chỉ giúp

dragirl
15-05-13, 12:22 PM
mình đã setup all 100% nhưng khi tạo nhân vật thì không đc. mong pro nào chỉ giúp
Vào được màn hình tạo nhân vật mà không vào tiếp được nữa là do config ip chưa kỹ

babyturtle.vn7
15-05-13, 01:45 PM
Vào được màn hình tạo nhân vật mà không vào tiếp được nữa là do config ip chưa kỹ

thanks bạn để mình kiểm tra lại lần nữa

nonameproviet
15-05-13, 01:59 PM
1 pic nói lên tất cả - VN thời đại của private

babyturtle.vn7
15-05-13, 02:00 PM
tình hình là mình đã kiểm tra tất cả ko có gì sai hay thiếu xót cả. mình cài game ko phải chạy ESsamp như trong hướng dẫn. mình cài xampp 1.7.1 vào rồi copy data và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> wa htdocs. ai biết chỉ giúp

hieudkcom123
15-05-13, 02:54 PM
cho em hỏi ngu tí sever này Ram 1G chạy ổn không :-L?

Box4game.net
15-05-13, 03:46 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 155818.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

:^o:^o:^o:^o:-":-"

:|:|:|

htrung02
16-05-13, 12:31 AM
tình hình là mình đã kiểm tra tất cả ko có gì sai hay thiếu xót cả. mình cài game ko phải chạy ESsamp như trong hướng dẫn. mình cài xampp 1.7.1 vào rồi copy data và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> wa htdocs. ai biết chỉ giúp

Tốt nhất cứ làm theo hướng dẫn đầy duur đi đã xem thế nào, ko chậy đc báo lỗi mới biết đường trả lời chứ, kêu vậy thì minh potay.com

rayyan2006
17-05-13, 02:17 PM
bạn copy toàn bộ các file và folder trong wwroot vào htdocs của xampp, còn data bạn copy vào data của MySQL trong xampp (trong đây bạn chỉ lấy 3 folder chính thôi nha: acc_db, wangpub và yhhj gì đấy không nhớ :D)

cho em hỏi ngu tí sever này Ram 1G chạy ổn không :-L?
Dư sức bạn à.

operabn
17-05-13, 04:34 PM
bạn copy toàn bộ các file và folder trong wwroot vào htdocs của xampp, còn data bạn copy vào data của MySQL trong xampp (trong đây bạn chỉ lấy 3 folder chính thôi nha: acc_db, wangpub và yhhj gì đấy không nhớ :D)

Dư sức bạn à.

sau đó chạy vào web 127.0.0.1 rùi chơi hả bạn mình gà mà :))

hoandd
26-05-13, 11:32 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 155818.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

:^o:^o:^o:^o:-":-"

:|:|:|

bạn Box4game.net cho mình xin yahoo or pm nick hoandd2612 mình hỏi chút dc ko vậy.

noactive
31-05-13, 02:59 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cho mình hỏi làm sao để khắc phục được lỗi font này, thks!:-s:-s:-s:-s:-s:-s:-s:-s

skriptank
31-05-13, 03:20 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cho mình hỏi làm sao để khắc phục được lỗi font này, thks!:-s:-s:-s:-s:-s:-s:-s:-s

Phần đó chưa đc việt hóa bạn ah

noactive
31-05-13, 03:31 PM
Phần đó chưa đc việt hóa bạn ah
Vậy cho mình hỏi là có hướng giải quyết cho lỗi font này không?
:-??:-??:-??:-??:-??

vancuong
08-08-13, 05:32 PM
có bác nào có phần mềm việt hóa chuẩn không, share cho mình với, mình dùng cái Quick translator dịch mà không dúng nghĩa mấy :) :D

vn9011
09-08-13, 11:12 AM
Ai có thể cho mình xin phần mềm mở file bin k :-ss

truyphong123
09-08-13, 07:05 PM
Mình dùng Navicat kết nối thì nó thông báo như này là sao nhỷ

Không tài nào mở được. Bạn nào biết chỉ giúp mình với. Cái add bạc và vàng cụ thể như nào nhỷ, mình không tìm ra được như trong hình
Tks!

ĐÃ TÌM RA NGUYÊN NHÂN!

Mình xin hỏi câu hỏi khác là: sao mình fix cái lỗi lv25 thì lại không vào game được nữa. Cứ vào chọn server xong thì nó không load được để vào game
Mình đã làm giống hệt theo hướng dẫn fix lỗi rùi

hoangdai2
14-08-13, 04:17 PM
Mình bị lỗi này khi chạy server giờ phải làm sao