PDA

View Full Version : Share Nhất Kiếm 2 - Webgame 2013

Box4game.net
05-05-13, 05:18 PM
(Lưu ý: tên Nhất Kiếm 2 do tui tự đặt vì cấu trúc DB + server khá giống với Nhất Kiếm bản cũ kia - Google nó dịch là xu ống j j đó)

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn cài

Down về giải nén

1/Chỉnh sửa ip 192.168.0.100 trong các file ini về 127.0.0.1
-D:\XFDserver\XFD_Server\ (4 folder nhé)

2/Đảm bảo không có webgame server nào đang chạy trên máy (trống port 80 + 3306)
-Chạy D:\XFDserver\ESSamp\ ESSamp.exe (web gõ 127.0.0.1 vào được thì ok)

3/Chạy server theo thứ tự
D:\XFDserver\XFD_Server\168_accountserver\AccountS erver
D:\XFDserver\XFD_Server\168_msgserver\GameServer_g ame168
D:\XFDserver\XFD_Server\168_msgserver\NpcServer
D:\XFDserver\XFD_Server\168_rserver\RelationServer
D:\XFDserver\XFD_Server\168_sandbox\SecurityBox

4/Vào web 127.0.0.1 (reg/login tài khoản ngon lành - web có 1 số tính năng khác tự tìm hiểu)
-Sau khi login thì bấm vào tab thứ 2 (có dạng link 127.0.0.1/ingame.php)

5/Demo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 173133.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171532.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171554.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171653.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171738.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171755.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

6/Add KNB
-Cài navicat (root:123456) => acc_db =>sk_vas_table (dựa theo id add KNB cột VAS_Point)

7/Điểm khác biệt so với Nhất Kiếm 1 là flash nó chứa cả .bin =))

8/Việt hóa folder GameData <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

viethuong9087
05-05-13, 05:48 PM
Cái này là Tiên Phong Đạo!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!;)

mobell200
05-05-13, 05:51 PM
ai up về host Việt Nam được không - link tàu down chậm quá

ZhouJieLun
05-05-13, 05:55 PM
ai up về host Việt Nam được không - link tàu down chậm quá

Dcom vẫn tải 400kb/s, có gì mà chậm nhỉ, còn nhanh hơn thằng MF

xlinh
05-05-13, 06:38 PM
link tàu tui down bằng chorme 1 tiếng là xong nè :-bd

Box4game.net
05-05-13, 07:06 PM
Cái này là Tiên Phong Đạo!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!;)

Uk thanks..Tuy nhiên vì cấu trúc nó giống Nhất Kiếm nên gọi là Nhất Kiếm 2 cho quen thuộc :D

Link baidu thấy flashget down speed nhanh hơn IDM :D link baidu ngon hơn MF nhiều...

xlinh
05-05-13, 08:20 PM
.................................................. ... ;;)

đã cài thành công

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hayhaylonton
05-05-13, 08:26 PM
mình lấy mấy cái việt hóa trước của nhất kiếm chép vô sài đc không
tại tiếng hoa nên còn ngại ah chủ thớt sao bạn toàn share game tiếng hoa không vậy
ah không biết có game này có ai phát triển chưa nhỉ có rồi thì khỏe

trankhang115vn
05-05-13, 08:37 PM
chủ thớt ơi !

tạo acc chỗ nào đây

ai biết hướng dẫn cái ;;)
bạn vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi click vào 注册
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
rồi làm theo hướng dẫn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xlinh
05-05-13, 08:40 PM
thank you ! trankhang115vn..........>:D<................

Box4game.net
05-05-13, 08:53 PM
mình lấy mấy cái việt hóa trước của nhất kiếm chép vô sài đc không
tại tiếng hoa nên còn ngại ah chủ thớt sao bạn toàn share game tiếng hoa không vậy
ah không biết có game này có ai phát triển chưa nhỉ có rồi thì khỏe

Việt Nam có tự làm được cái game nào đâu..source game toàn lấy TQ nên nó chữ tàu là zậy đó

Mình có lưu ý là do cấu trúc DB + server giống nhất kiếm cũ nên mình đặt tên nó là Nhất kiếm 2 (chứ file nó code # bản cũ)

Ngoài ra flash nó import toàn file .bin

nhoxpk2707
05-05-13, 08:54 PM
ai up len host khác được k :P fpt nhà minh mediafire tới 700kb cái này co 100 >> 200kb à :))

gj4cm0y3u3m
05-05-13, 09:57 PM
Mở cái ESSamp rồi ấn cái nào nữa vậy mấy bác. mà có cần phải cài thêm xampp hay gì ko hay là chỉ cần chạy cái ESSamp rồi thôi

gj4cm0y3u3m
05-05-13, 10:05 PM
Mở cái ESSamp rồi ấn cái nào nữa vậy mấy bác. mà có cần phải cài thêm xampp hay gì ko hay là chỉ cần chạy cái ESSamp rồi thôi

nhoxpk2707
05-05-13, 10:06 PM
ai up len mediafire hay <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dùm cái :( đang tải 80% nó về 0kb rùi đứng lun :((

Box4game.net
05-05-13, 10:27 PM

Giải nén ra tới bước chạy cái ESSamp lên chọn như hình dưới
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 223825.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lưu ý DB nó đã có sẵn trong \mysql5.0\data..Sau khi chạy ok thì dùng navicat (root:123456) sẽ thấy 3 Db là acc_db, wangdb, yjjht j đó

sinichi2012
05-05-13, 10:43 PM
Bác ơi sao khi đăng nhập 1 lần rồi không vào lại được nữa là sao? Tức là lần sau không vào đươc nữa[-(

sinichi2012
05-05-13, 11:15 PM
Vấn đề nữa nè bác: Khi lên 25 rồi không lên cấp được nữa???:-":-"

vankiepanhsai1
05-05-13, 11:32 PM
ai tải về xong thì ra quán NET úp lên host zing hay host google hay gì đó cho anh em tải về nhanh nhanh nha!!! |-)|-) Tks
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

ncthanhknd
06-05-13, 12:06 AM
đây là game badao.gusu.vn đây mà
hình như bị chính phủ tịch thu server vì không có giấy phép thì phải

gj4cm0y3u3m
06-05-13, 12:10 AM
Giải nén ra tới bước chạy cái ESSamp lên chọn như hình dưới
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 223825.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lưu ý DB nó đã có sẵn trong \mysql5.0\data..Sau khi chạy ok thì dùng navicat (root:123456) sẽ thấy 3 Db là acc_db, wangdb, yjjht j đó

E chạy cái đó ấn như vầy rồi mà bật navicat kết nối nó toàn báo lỗi không kết nối đc là sao nhỉ ==

Box4game.net
06-05-13, 12:44 AM
Game không có khả năng việt hóa vì file .bin không làm sao view được (thử mọi cách mà tui biết) :D

kelly
06-05-13, 03:21 AM
Vấn đề nữa nè bác: Khi lên 25 rồi không lên cấp được nữa???:-":-"

Cấp 25 nhiệm vụ không cho tọa độ , không làm được thi sao bạn lên cấp được , mò được thì mo không để viết hoa đã

--- Chế độ gộp bài viết ---

Anh em chuẩn bị nhận hàng startup tools nhé
Đang code chắc code tới sang xong thì ngủ quá
Demo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ZhouJieLun
06-05-13, 06:23 AM
Bên TQ nó có share 1 cái tiên phong đạo 2,18gb =))
mở ra đếu có ESS hay CYDPHP gì để bật =))
nhọ vãi =)))

mr.error
06-05-13, 06:29 AM
File bin view được nhé các cậu, ai từng chơi pes sẽ hiểu!!

hupchao
06-05-13, 07:12 AM
mình thấy thì chạy gameserver giống nhất kiếm thật ^^

quangtuyen87
06-05-13, 07:19 AM
a vãi linh hồn.mới xóa cái resource của bá đao xong.quá nhọ cho đội lọ mọ.giờ lại có full sever của nó.nhọc.....quá nhọc.......bách nhọc

123anhtuan
06-05-13, 07:42 AM
cái này là game bá đạo. đã về vn lâu rồi mà. tks chủ thớt đã share. ghiền game này lâu rồi :D

w1499
06-05-13, 09:02 AM
Ko biết có phải Bá Đao 3D ko nhỉ

acma865
06-05-13, 09:22 AM
Ko biết có phải Bá Đao 3D ko nhỉ
không bạn cái này có 2d ak :D
Ai biết view file *.bin giúp với :>

ZhouJieLun
06-05-13, 09:32 AM
Sao mình chỉnh thế nào cũng hem có quái nhỉ ???
phải bật lại từ đầu mới có???

w1499
06-05-13, 09:32 AM
không bạn cái này có 2d ak :D
Ai biết view file *.bin giúp với :>

Ở Việt Nam đã có game này chưa nhỉ

acma865
06-05-13, 09:42 AM
Ở Việt Nam đã có game này chưa nhỉ
hình như trang chủ nó nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ác hình như bọn này bị C50 hốt rồi game đóng luôn :-/

w1499
06-05-13, 09:59 AM
hình như trang chủ nó nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ác hình như bọn này bị C50 hốt rồi game đóng luôn :-/

Bá Đao này cũng là 3D mà.......................

acma865
06-05-13, 10:05 AM
Bá Đao này cũng là 3D mà.......................
bác tét thử chưa có 2d ak 3 đâu ra ;;)

w1499
06-05-13, 10:10 AM
bác tét thử chưa có 2d ak 3 đâu ra ;;)
Thấy Sohagame với onegame cũng có bá đao nhưng là 3D mà. Khác với gosu à

hachacpro
06-05-13, 10:31 AM
Chắc chạy tốt ko nhỉ ;))

30 Charrr

hachacpro
06-05-13, 11:58 AM
Bạn ơi sao mình donwn về nó ra tập tin thể nhỉ tại mới làm về game nên ko bik :-s

htrung02
06-05-13, 01:15 PM
(Lưu ý: tên Nhất Kiếm 2 do tui tự đặt vì cấu trúc DB + server khá giống với Nhất Kiếm bản cũ kia - Google nó dịch là xu ống j j đó)

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn cài

Down về giải nén

4/Vào web 127.0.0.1 (reg/login tài khoản ngon lành - web có 1 số tính năng khác tự tìm hiểu)

5/Demo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 173133.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171532.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171554.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171653.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171738.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171755.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

6/Add KNB
-Cài navicat (root:123456) => acc_db =>sk_vas_table (dựa theo id add KNB cột VAS_Point)

------------------------------------
Làm ơn cho hướng dẫn bằng hình ảnh với, mình sửa đổi theo bạn rùi chạy nó báo Error : ..............open..............

ZhouJieLun
06-05-13, 01:17 PM
------------------------------------
Làm ơn cho hướng dẫn bằng hình ảnh với, mình sửa đổi theo bạn rùi chạy nó báo Error : ..............open..............

sai đường dẫn :D

htrung02
06-05-13, 01:29 PM
sai đường dẫn :D

mình giải nén vào Ổ D mà, sai thế nào

ZhouJieLun
06-05-13, 02:09 PM
mình giải nén vào Ổ D mà, sai thế nào

Cái lỗi đấy hôm qua mình thấy rồi, chỉ 2 nguyên nhân chính là config sai hoặc sai đường dẫn thôi

htrung02
06-05-13, 03:28 PM
Cái lỗi đấy hôm qua mình thấy rồi, chỉ 2 nguyên nhân chính là config sai hoặc sai đường dẫn thôi

Chắc là Config để mình kiểm tra lại - Thanks
file Config nè:
; 配置文件

[System]

[GameServer]
GAMESERVER_IP = 127.0.0.1
GAMESERVER_PORT = 4619
SND_SIZE = 64000
RCV_SIZE = 16000

[Database]
DB_IP = 127.0.0.1
DB_USER = root
DB_PW = 123456
DB_NAME = wangpudb

htrung02
06-05-13, 03:34 PM

bạn làm thành công rùi thì cho tui xin cái Hướng dẫn xem NTN

toilatoilatoi
06-05-13, 03:50 PM
bạn nào muỗn cài thì làm như chủ topic hd ý nhưng ở b1 thì chỉ cần sửa lại ở 2 file
D:\XFDserver\XFD_Server\168_msgserver\msgserver.in i
D:\XFDserver\XFD_Server\168_rserver\Account.ini là đc
còn bước chạy ESSamp thì bạn box4game.net hd rùi đó

Box4game.net
06-05-13, 04:15 PM
Chạy eessamp bị lỗi or not found web thì mở

D:\NhatKiem2\ESSamp\Apache2\conf\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> kéo xuống dưới thấy đường dẫn folder

# ESSamp Web Server Settings

ServerName 127.0.0.1
Listen 80
Listen 700
ServerRoot "D:/NhatKiem2/ESSamp/Apache2"
DocumentRoot "D:/NhatKiem2/ESSamp/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"
LoadFile "D:/NhatKiem2/ESSamp/PHP5/libmysql.dll"
LoadModule php5_module "D:/NhatKiem2/ESSamp/PHP5/php5apache2_2.dll"
PHPIniDir "D:/NhatKiem2/ESSamp/PHP5/php.ini"

NameVirtualHost *:700
<VirtualHost *:700>
ServerName *
DocumentRoot "D:/NhatKiem2/ESSamp/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"
</VirtualHost>
<Directory "D:/NhatKiem2/ESSamp/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>">
Options FollowSymLinks IncludesNOEXEC Indexes
AllowOverride None
Order allow,deny
Allow from all
</Directory>

Alias /phpMyAdmin "D:/NhatKiem2/ESSamp/phpMyAdmin"
<Directory "D:/NhatKiem2/ESSamp/phpMyAdmin">
AllowOverride None
Options Indexes FollowSymLinks Includes
AllowOverride None
Order deny,allow
deny from all
allow from 127.0.0.1
</Directory>

# ESSamp自动创建的虚拟单元.
Include conf/essamp/essvs.conf

Các bạn thay chỗ đường dẫn D:/ theo đúng đường dẫn folder của bạn trên ổ đĩa nhé (Đường dẫn ví dụ trên là trên máy của mình :D )

hachacpro
06-05-13, 04:17 PM
sao em down về không có tập tin giải nén thế hả các bác :((

kelly
06-05-13, 04:42 PM
Nay test kỹ mới thấy đúng là cấp 25 dừng ở đây luôn không lên được nữa

Box4game.net
06-05-13, 04:47 PM
File bin view được nhé các cậu, ai từng chơi pes sẽ hiểu!!

.bin webgame TQ nó thường là file build của C (tìm hiểu biết thế)..Nên không phải .bin nào cũng dễ mở đâu bạn

truongkg113
06-05-13, 04:59 PM
.bin webgame TQ nó thường là file build của C (tìm hiểu biết thế)..Nên không phải .bin nào cũng dễ mở đâu bạn

View đc nhưng máy phải cài font china

w1499
06-05-13, 05:02 PM
View đc nhưng máy phải cài font china

Bạn view đc thì chỉ ace đi......................

Box4game.net
06-05-13, 05:04 PM
Bạn view đc thì chỉ ace đi......................

Không lẽ down soft edit PES về view ak..mở ultraedit (đã cài font) cũng loằng ngoằng quá

w1499
06-05-13, 05:08 PM
Mình giờ còn ko chạy đc ESSamp. Trước chạy đc rùi nhưng lại tắt đi, giờ ko chạy lại đc

Box4game.net
06-05-13, 05:12 PM
Mình giờ còn ko chạy đc ESSamp. Trước chạy đc rùi nhưng lại tắt đi, giờ ko chạy lại đc

Mình tắt máy mở lại bình thường...Nếu không thích xài nó thì down xampp/wampp/vertrigo về dùng cũng được
Copy folder data và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> qua cái mới

hachacpro
06-05-13, 05:46 PM
Sao đến đặt tên nhân vật nó ko loang nữa nữa hả các bạn :((

ZhouJieLun
06-05-13, 06:09 PM
Sever bật bị lỗi ESS thì có thể chỉnh font máy về chinese(PRC)
Nếu vẫn lỗi thì vào task tắt mấy cái mysql, <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> net1 gì gì đấy rồi bật lại. CÓ thể là do có sever khác trùng port
Còn lỗi tạo nhân vật xong ko load tiếp thì có thể bật thiếu cái gì rồi =))

trangiahan3s09
06-05-13, 06:12 PM
hix mình down về giải nén toàn bị lỗi ai up host khác đc ko,mình down 3 lần mà vẫn bị lỗi chẳng biết do máy hay do mạng

ZhouJieLun
06-05-13, 06:14 PM
hix mình down về giải nén toàn bị lỗi ai up host khác đc ko,mình down 3 lần mà vẫn bị lỗi chẳng biết do máy hay do mạng

Chỉnh font máy về Chinese(PRC)
hoặc đổi tên file tải về rồi giải nén =w=

hachacpro
06-05-13, 06:21 PM
Tớ vẫn bật đủ theo HD nhưng vẫn ko loang được nhân vật :((

hachacpro
06-05-13, 06:28 PM
Tớ làm theo HD Từng bước 1 không làm sai cái nào cả vẫn bật đủ 6 cái mà đến phần đặt tên nhân vật lại vào không được chứ

acma865
06-05-13, 06:53 PM
ơ các thím ai có cách view file bin rùi thì chỉ ae zới , tui zô thanked cho 30 chả cá b-)

htrung02
06-05-13, 07:12 PM
Rất tiếc! Google Chrome không thể kết nối với 127.0.0.1
Đề xuất:
Thử tải lại: 127.­0.­0.­1/­main.­php
Essamp ko hoạt động là sao nhỉ, những thứ kia chạy được hết rùi

ZhouJieLun
06-05-13, 07:17 PM
Đề xuất:
Essamp ko hoạt động là sao nhỉ, những thứ kia chạy được hết rùi

Thử cài = cái CYDPHP thử xem ?

nguyen_van003
06-05-13, 07:21 PM
Có ai biết chỉnh tỷ lệ Cường Hóa đồ game này ở chỗ nào không vậy?
Đập đồ trong Game này chua quá.
Biết chừng nào mới Full CH 1 bộ đồ. :P

htrung02
06-05-13, 07:22 PM
Thử cài = cái CYDPHP thử xem ?

mình phải chạy riêng cái Apache mới được - giờ vô test được rùi, Thanks

hachacpro
06-05-13, 08:56 PM
Không ai giúp tớ vậy hjx :-s

Tớ đã cài hết nhưng vẫn không vào được hjx :-s

hachacpro
06-05-13, 09:32 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ai bik lỗi giúp gì nó không loang vào game đến chọn nhân vật là đứng mặc dù sever đã bật đầy đủ ^:)^

xtony92x
06-05-13, 09:45 PM
cái này việt nam phát hành tên Bá đao thì phải, hồi trc cày cuốc game này cũng 1 thời gian

htrung02
06-05-13, 09:48 PM
Không ai giúp tớ vậy hjx :-s

Tớ đã cài hết nhưng vẫn không vào được hjx :-s

Giải nén ra ổ D: (D:\XFDserver)
Chỉnh sửa ip 192.168.0.100 trong các file ini về 127.0.0.1 2 file sau
D:\XFDserver\XFD_Server\168_rserver\Account.ini
rùi chạy ESSamp trong D:\XFDserver\ESSamp
nếu vào 127.0.0.1 ở web ko dc:
----------------------------------------------------------
Đề xuất:
---------------------------------------------------------------------
mình phải chạy riêng cái ApacheMonitor trong D:\XFDserver\ESSamp\Apache2\bin
connect nó, rùi chạy ESSamp trong D:\XFDserver\ESSamp
mình làm như vậy thì ok không biết bạn làm như vậy có đc ko?

hachacpro
06-05-13, 09:52 PM
Đề xuất:

ý tớ là khi loang đến phần chọn nhân vật nó lại dừng hẳn luôn o:-)

hachacpro
06-05-13, 10:10 PM
Hix em rất đam mê game này và đang cố VH 1 mình cho vài phần quan trọng nhưng tiếc là ko vào đc game ai giúp dừm với :(( hi vọng lỗi ko lớn để phải bỏ game này

hachacpro
06-05-13, 10:36 PM
ai giải đáp thắc mắc hộ em với :((

hupchao
06-05-13, 10:41 PM
ý tớ là khi loang đến phần chọn nhân vật nó lại dừng hẳn luôn o:-)

team đi mình xem cho
lỗi gì mà k nhìn thấy quái vậy nè :-?

w1499
06-05-13, 10:43 PM
Hix em rất đam mê game này và đang cố VH 1 mình cho vài phần quan trọng nhưng tiếc là ko vào đc game ai giúp dừm với :(( hi vọng lỗi ko lớn để phải bỏ game này

Có Resource bá đao việt nam ko????????????????????????

hachacpro
06-05-13, 10:43 PM
cậu ra chat box đi
30 carr :((

dkn2911
06-05-13, 10:47 PM
Game này bị lỗi tới cấp 25 là kinh nghiệm ko tăng đc nữa

hupchao
06-05-13, 11:07 PM

rayyan2006
06-05-13, 11:55 PM
Re-up cho bạn nào chưa down được từ hót của tung của nhé

hachacpro
07-05-13, 12:26 AM
Cái này chắc chờ anh hai07 lên thôi chứ h không bik fix sao

1: Không nhìn thấy quái vài người có tình trạng này
2: Mỗi khi VH = Google thì vào lại thử thì cũng không được

Hiện tại đang test chỉ nêu ra lỗi ra nghiêm trọng nhất

hachacpro
07-05-13, 12:41 AM

ai rành về rip wed thì làm cái này cho anh em cùng dùng nhé :D

quangtuyen87
07-05-13, 06:57 AM
hướng dẫn cho những ai không chạy được sever nhóe:
vào đường dẫn:D:\XFDserver\XFD_Server,trong đó có 4 thư mục.vào cả 4 thư mục và sửa toàn bộ ip trong các file *.ini sang ip local (ip local là gì thì:Start=>Run=>cmd=>type ipconfig)
tạo 5 cái shortcut thứ tự như sau
1-D:\XFDserver\XFD_Server\168_accountserver\AccountS erver.exe
2-D:\XFDserver\XFD_Server\168_msgserver\GameServer_g ame168.exe
3-D:\XFDserver\XFD_Server\168_msgserver\NpcServer.ex e
4-D:\XFDserver\XFD_Server\168_rserver\RelationServer .exe
5-D:\XFDserver\XFD_Server\168_sandbox\SecurityBox.ex e
p/s:những ai bị lỗi không hiện quái hay NPC thì chuyển toàn bộ font sang PRC ngày tháng chọn GMT +8 chuyển toàn bộ hiển thị trên máy sang tiếng trung(cách fix C++ của Hải)
p/s2:bị lỗi ở lv25 không làm dc Q và không lên dc lv.không hiểu tại sao game không check exp list trong DB.sau khi chỉnh sửa lv nhân vật 1 chút thì lại nhận dc exp.thốn thật
đang test tiếp

ZhouJieLun
07-05-13, 07:40 AM
Cái cấp 25 hình như tq có share, hôm qua copy rồi ném trong file txt nào rồi đấy, để tí lục đọc thử xem =w=

ZhouJieLun
07-05-13, 07:51 AM
Rồi đây =w=
Vào navicat root pass 123456
Phần wangpudb
rồi kiếm cái wb_levelxp <~ xoá hoặc đổi tên nó.
Xong đổi tên cái wb_levelxp_copy thành wb_levelxp
Rồi lưu lại, khởi động lại sever.

quangtuyen87
07-05-13, 08:09 AM
Rồi đây =w=
Phần wangpudb

mình thấy nghi nghi ở đoạn này từ nãy mà :v

hupchao
07-05-13, 08:23 AM
thế đã có bác nào tìm đc cách mở mấy file .bin trong resource chưa8-x8-x8-x8-x

quangtuyen87
07-05-13, 08:31 AM
add knb sao ta?toàn add bac,bạc khóa,knb khóa mà không add dc knb:ar!:ar!:ar!:ar!:ar!

xtony92x
07-05-13, 09:27 AM
add bạc, bạc khoá thế nào vậy bạn

htrung02
07-05-13, 09:39 AM
Rồi đây =w=
Phần wangpudb
?????????????????????????????????????????????????? ?????

wb_levelxp_copy thành wb_levelxp

ZhouJieLun
07-05-13, 10:16 AM
?????????????????????????????????????????????????? ?????

wb_levelxp_copy thành wb_levelxp

Dịch sát gốc của bọn tq nói rồi còn gì nữa =w=
thế cũng ko hiểu được à :-?
Vào navicat port 3306, root, pass 123456
Mục wangpudb

Kiếm 2 cái wb_levelxp với wb_levelxp_copy
Xoá hoặc đổi tên cái wb_levelxp đi
Đổi tên cái wb_levelxp_copy thành wb_levelxp
Hoàn tất
Khởi động lại sever

1打开wangpudb库
2查看时候有wb_levexp表和wb_levexp_copy
3有的话先把wb_levexp表删除或者改为别� ��名字【备份一个好处多】;然后把 wb_levexp_copy 重命名为 wb_levexp
4.保存
5.重启服务器

hupchao
07-05-13, 10:20 AM
mở file bin để việt hóa kiểu gì đây aeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee:((:((:((~:>~:>

ZhouJieLun
07-05-13, 10:22 AM
Dành cho mấy thím ko biết add kim or vàng, vàng khoá blah blah blah
Kim bảo:
Navicat=> root 123456 => acc_db => sk_vas_table => VAS_Point
Vàng vàng khoá kim khoá
Navicat=> root 123456 => wangpudb => wb_user => Gold 2, gold 3, gold 4 đấy
tiếp theo tự tìm hiểu =w=

mở file bin để việt hóa kiểu gì đây aeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee:((:((:((~:>~:>

Nghe mấy lão ca bảo là mã hex gì đấy :-?

xtony92x
07-05-13, 11:09 AM
chỉnh gold 2 gold 3 gold 4 xong lỗi acc lun, k làm được gì khác ngoài chạy vòng vòng, mất npc lun, kỳ vậy nhỉ

hachacpro
07-05-13, 12:12 PM
ai temviewer qua chỉ cách Hướng dẫn add knb với tại tìm trong đó mà không thấy cái nào như thế :D

hachacpro
07-05-13, 12:17 PM
Có thể HD rõ hơn ở phần navicat không sao tớ vào mà toàn tục mục gì đâu không à :( hok có mục add knb với mục chỉnh sửa lever

hachacpro
07-05-13, 12:54 PM
à tiện thể cho mình xin những yahoo đang đame mê dev game này nhé :)

truongkg113
07-05-13, 01:02 PM
Vh file .bin cực như vòi nên cũng chẳng ham

hachacpro
07-05-13, 02:20 PM
Sau 1 thời gian test và sửa vài thứ sever đã hết lỗi về quái

Mình xin hỏi vài cái

Làm thế nào để chinh drop exp trong sever
Cách chỉnh vàng khi mới đăng nhập vào game
Bỏ con trâu trong thú cưỡi từ lúc vào game =))
Còn về phần Việt hóa mình đã VH vài thứ những vẫn bị lỗi thật không hiểu nổi :-<

w1499
07-05-13, 02:31 PM
Sau 1 thời gian test và sửa vài thứ sever đã hết lỗi về quái

Mình xin hỏi vài cái

Làm thế nào để chinh drop exp trong sever
Cách chỉnh vàng khi mới đăng nhập vào game
Bỏ con trâu trong thú cưỡi từ lúc vào game =))
Còn về phần Việt hóa mình đã VH vài thứ những vẫn bị lỗi thật không hiểu nổi :-<

Chỉnh Drop Exp
Vào db wangpudb chạy

UPDATE wb_levexp SET exp=exp/10;
Tặng vàng khóa, bạc khóa mới đăng nhập vào game. Vàng ko khóa cũng tương tự
Bỏ Con trâu thì ko nên

hachacpro
07-05-13, 02:36 PM
Theo tớ thấy thì nên bỏ con trâu nếu sau này mở sever private \:D/

Không biết file thương thành nằm trong thư mục nào để ngồi dịch xem có được không \:D/

Nếu set tất cả exp = 10 thì nhanh hay chậm nhỉ :)>-

nguyen_van003
07-05-13, 02:48 PM
Có ai biết tỷ lệ cường hóa chỗ nào không vậy?
Game này có hàm Script mà ko biết nó nằm chỗ xó xỉnh nào nữa.

Đập đồ trong game này chua vãi mà.
Mặc dù vàng xài không hết mà đập vẫn thấy ngán như chưa từng được thấy =))

Box4game.net
07-05-13, 02:55 PM
Việt hóa trong DB (rs sv xong khi vh) xong vào game không thấy 1 tý gì tiếng việt đâu........Chắc muốn vh chỉ trong file .bin thôi nhỉ :((

hachacpro
07-05-13, 02:58 PM
anh b0x ơi ra chatbox em hỏi xí ;)

hachacpro
07-05-13, 03:06 PM
tiện thể cho hỏi kĩ lại về vấn đề

Chỉnh vàng khi vào game trong mục:wangupudb> rồi sao nữa đây (:|
Rồi chỉnh drop exp trong mục ấy luôn:

operabn
07-05-13, 05:12 PM
ai cho ít hình ảnh hd đc không em gà quá :(

operabn
07-05-13, 05:49 PM
em bật rùi mà vẫn thế không vào đc 127.0.0.1
bác nào có lòng hảo tâm teamveirw yahoo em nè : hoangtubienca_2004bn
em cảm nhiều nha

truongkg113
07-05-13, 05:55 PM
bác nào có nguyện vọng VH game này thì liên hệ mình nhé,làm biếng dịch quá

nguyen_van003
07-05-13, 06:08 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)
em cảm nhiều nha

Thứ 1: Cậu giải nén File ở đâu. Nếu ở ổ D thì khỏi phải Config, còn nếu ở ổ khác thì ohair Config lại trong file D:\XFDserver\ESSamp\Apache2\conf\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cho đúng đường dẫn.
Thứ 2: Cậu có thể bị trùng Port hoặc mysql

operabn
07-05-13, 06:11 PM
[QUOTE=nguyen_van003;759307]Thứ 1: Cậu giải nén File ở đâu. Nếu ở ổ D thì khỏi phải Config, còn nếu ở ổ khác thì ohair Config lại trong file D:\XFDserver\ESSamp\Apache2\conf\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cho đúng đường dẫn.
Thứ 2: Cậu có thể bị trùng Port hoặc mysql[/QUOTE

- mình cài ra ổ D rùi
- Để kiểm tra có trùng không thì như thế nào? minh không chay đc ban teamvierw đc không? cho mình cái yahoo nha?

w1499
07-05-13, 06:45 PM
Chờ bọn Gosu nó mở lại sv thì rip cái Resource về
Giờ việt hóa cái db ý

truongkg113
07-05-13, 07:26 PM
dự là ổ cứng và máy chủ bị tịch thu hết nên sẽ không có mở lại =))

w1499
07-05-13, 07:34 PM
dự là ổ cứng và máy chủ bị tịch thu hết nên sẽ không có mở lại =))

Nếu như thế thì Game này cũng khó có khả năng Việt hóa

operabn
07-05-13, 08:03 PM
không ai giúp minh ah` 30 chả cá

SASASA
07-05-13, 08:05 PM
file bin làm sao vh nhỉ, tiếng tàu nhìn mệt quá chẳng hiểu gì :D

hachacpro
07-05-13, 09:39 PM
Hướng dẫn lại cách drop exp và
Chỉnh vàng khi đăng nhập vào game nào \m/

operabn
07-05-13, 10:09 PM
chạy xampp bị lỗi nầy ai giúp em với

hachacpro
07-05-13, 11:13 PM
ai bik lỗi này ko bật gamesever lên 1 hoặc 2s là tắt o:-)

sinichi2012
07-05-13, 11:24 PM
Tình hình từ hôm cài được đến giờ mình chưa thể chơi được phái nào ngoài hệ Đao,vì những phái kia sau khi đăng nhập lại là không thể load được nữa.Ai biết tại sao không?

hachacpro
07-05-13, 11:40 PM
Tình hình từ hôm cài được đến giờ mình chưa thể chơi được phái nào ngoài hệ Đao,vì những phái kia sau khi đăng nhập lại là không thể load được nữa.Ai biết tại sao không?

Bạn sửa tất cả các Ip thành 127.0.0.1 luôn nhé bạn

bạn xem kĩ cái severini ấy kéo xuống còn dòng hôm qua mình bị mắc lỗi cái này

htrung02
07-05-13, 11:54 PM
em cảm nhiều nha
Cái này mình đã hướng dẫn 1 người rùi mà đọc hết chưa?

Đề xuất:

quan2051993
08-05-13, 12:01 AM
Có VPS mà đếc biết cài game =)) Chán :-@

htrung02
08-05-13, 12:30 AM

Thông cảm đi, không ai là biết tất cả, mỗi người hỗ trợ nhau một ít mới tạo nên 1 cộng đồng mạnh, mỗi người góp sức 1 it mới tạo nên 1 webgame off ngon

hachacpro
08-05-13, 01:16 AM
Tại sao cái GameSever mỗi lần bật 2s nó lại tắt ai giải thích được vấn đề và đưa ra cách giải quyết khắc phục không \:D/

quangtuyen87
08-05-13, 03:47 AM
đang cố gắng khôi phục lại cái ổ D để lấy lại file resource của bá đao.anhưng không thành công vì xóa bằng unloock.nản quá.hơn 1GB dữ liệu :(:-<:-<:-<:-<

ZhouJieLun
08-05-13, 06:46 AM
Tại sao cái GameSever mỗi lần bật 2s nó lại tắt ai giải thích được vấn đề và đưa ra cách giải quyết khắc phục không \:D/

Config thiếu, hoặc là bị lỗi gì bên XFD_Sever rồi :))

truongkg113
08-05-13, 03:35 PM
copy qua xamp thi chẳng tạo nhân vât được bó tay

operabn
08-05-13, 08:03 PM
ai giúp minh cài = xampp với thank nhiu

sinichi2012
08-05-13, 11:23 PM
Bạn sửa tất cả các Ip thành 127.0.0.1 luôn nhé bạn

bạn xem kĩ cái severini ấy kéo xuống còn dòng hôm qua mình bị mắc lỗi cái này

File sever.ini nó nằm ở chỗ nào bạn ơi,mình tìm hoài không ra?

gj4cm0y3u3m
09-05-13, 12:57 AM
Game này chạy ko cần cài font nhỉ.
Hướng dẫn cho ai chạy mà vào web lỗi và ko run đc server nhé.
Đầu tiên vào D:\XFDserver\ESSamp\Apache2\bin chạy ApacheMonitor run dưới quyền admin
Sau đó vào
D:\XFDserver\ESSamp chạy ESSamp.exe cũng run dưới quyền admin. ấn kết nối. kết nối xong thì mở cái ApacheMonitor dưới thanh công cụ ra . đợi 1 lúc nó hiện lên 1 dòng chữ ở trong rồi ấn connect.
Sau đó chạy server như bình thường là ok :D

Tiện đây cho mình hỏi việc việt hóa file bin thật là bó cánh. google ko giúp đc ta rồi :-s

Game này chạy ko cần cài font nhỉ.
Hướng dẫn cho ai chạy mà vào web lỗi và ko run đc server nhé.
Đầu tiên vào D:\XFDserver\ESSamp\Apache2\bin chạy ApacheMonitor run dưới quyền admin
Sau đó vào
D:\XFDserver\ESSamp chạy ESSamp.exe cũng run dưới quyền admin. ấn kết nối. kết nối xong thì mở cái ApacheMonitor dưới thanh công cụ ra . đợi 1 lúc nó hiện lên 1 dòng chữ ở trong rồi ấn connect.
Sau đó chạy server như bình thường là ok :D

Tiện đây cho mình hỏi việc việt hóa file bin thật là bó cánh. google ko giúp đc ta rồi :-s

1 điều nữa ko phải vì đó mà bị lỗi ko nhưng nên giải nén server ra trong môi trường font China PRC

moino
09-05-13, 06:05 AM
sao mình đến đoạn tạo nv thì đứng im nhỉ :-s

hupchao
09-05-13, 06:16 AM

đặt gạch chờ pro hướng dẫn việt hóa8->

sinichi2012
09-05-13, 09:15 AM
Ai chơi được những phái khác không,sao mình chỉ chơi được mỗi hệ Đao là sao nhỉ?

ZhouJieLun
09-05-13, 09:56 AM
bt mà nhỉ, đang tạo 1 acc nữ kiếm đây?

acma865
09-05-13, 11:41 AM
bác nào ngâm ra được cái dụ VH game này vào phán 1 câu cho ae có đường phát triển với (:|

htrung02
09-05-13, 01:22 PM

cho minh hỏi có phải bạn sửa lỗi lv25 ko lên cấp trước đó ko?
Theo hướng dẫn đổ là sóa wb_levelxp và đổi wb_levelxp_copy > wb_levelxp
và bạn đổi đúng thành tên : wb_levelexp có đúng ko?
bạn vào sửa nó lại là wb_levexp là ko bị treo nữa
nguyên nhân khi đổi thành wb_levelxp msgserve không chạy còn 4 cái kia chạy, bạn vào web tạo tk và đăng nhập bình thường nhưng đến lúc tạo nv thì đứng yên luôn

truongkg113
09-05-13, 02:24 PM
VH đc nhưng còn 1 số lỗi nhỏ vs copy qua xamp là ko tạo nhân vật đc T.T

Jymmy
09-05-13, 03:04 PM

Bạn việt hóa đc file bin ko bạn?

demo online: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

truongkg113
09-05-13, 05:18 PM
Bạn việt hóa đc file bin ko bạn?

demo online: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
file bin phải xài tool ms view đc

sinichi2012
09-05-13, 06:24 PM
bt mà nhỉ, đang tạo 1 acc nữ kiếm đây?

Sao mình cứ tạo xong ra chỉnh navicat vào lại là chịu luôn,mà con hệ Đao thì không bị sao cả?

gj4cm0y3u3m
09-05-13, 06:44 PM

Tools gì thế bác làm tut hướng dẫn ae đi :D

htrung02
09-05-13, 08:52 PM
Sao mình cứ tạo xong ra chỉnh navicat vào lại là chịu luôn,mà con hệ Đao thì không bị sao cả?

Mình chơi cung vẫn bình thường mà dang LV 30 add tiền bạc knb đầy kho mà, chỉ có mỗi là đi phụ bản cần pt là chưa chỉnh đc, mù lập trình mà.

sinichi2012
09-05-13, 11:25 PM
Bây giờ thì đã biết tại sao lại bị như vậy rồi,ha ha ha:-*:-*:-*:-*:-*

gj4cm0y3u3m
10-05-13, 01:01 AM

mobell200
10-05-13, 05:59 AM
Re-up cho bạn nào chưa down được từ hót của tung của nhé

thank đưa link lên cho anh em thấy nào

nguyen_van003
10-05-13, 06:31 AM
Có ai biết lỗi này không nhỉ?
Chơi được 1 lúc sau thì giống như bị rớt mạng trong Game vậy đó.
Không nói chuyện với NPC + đánh quái được.
Mặc dù đã thử reset Server nhưng vô phương cứu chữa.
Chẳng lễ do mình BUG dữ quá =))

quangtuyen87
10-05-13, 08:22 AM
Có ai biết lỗi này không nhỉ?
Chơi được 1 lúc sau thì giống như bị rớt mạng trong Game vậy đó.
Không nói chuyện với NPC + đánh quái được.
Mặc dù đã thử reset Server nhưng vô phương cứu chữa.
Chẳng lễ do mình BUG dữ quá =))

giống bạn này khi cắm chuột trains test mức chịu đựng của server.có khả năng bị mất acc là rất cao.hình như là chơi tối đa 5 tiếng thì phải.online quá 5h là mất acc

nguyen_van003
10-05-13, 11:17 AM
giống bạn này khi cắm chuột trains test mức chịu đựng của server.có khả năng bị mất acc là rất cao.hình như là chơi tối đa 5 tiếng thì phải.online quá 5h là mất acc

Hiện tượng trông có vẻ nguy hiểm vãi ta. =))
Đang cày lấy để nâng Căn Cốt, cày đã rồi bị như thế.
Muốn đập đầu ghê gốm =))

trangiahan3s09
10-05-13, 02:40 PM
cái trò này boss nó mạnh vãi các bác ah máu 500k mà boss 100 nó đánh 1 hit là die dù mặc full set đồ, may mà chơi off còn thế onl thì giết boss = niềm tin quá=))

rayyan2006
10-05-13, 02:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Khiếp cài xong tới lv 25 không nhận exp luôn giờ vào thấy có cách sửa rồi thì tối này về tét xem sao hehe
P.S. bắt đầu rip skin của bá đao vn mong là mình sẽ hoàn thành :D

tuananhpzo
10-05-13, 03:00 PM
mọi ngừoi ơi nếu đã cài 1 game ofline nên lên web nó ko ra vậy phải làm thế nào
nó bị thế này này The page cannot be found

calvinan
10-05-13, 05:30 PM

Edit file bin thì dễ rồi, còn mấy file .lua trong folder script tôi bó tay

thienvuong47
11-05-13, 09:37 AM
sao khi chay AccountServer.exe và GameServer_game168.exe lại báo lỗi nhỉ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Box4game.net
11-05-13, 10:11 AM

Cài font PRC đi bạn :).........

giaikynhumong
11-05-13, 08:30 PM
không biết cấu hình yêu cầu là bao nhiêu mình đánh được 30p thì bắt đầu thấy giật giật

sinichi2012
11-05-13, 10:05 PM
Ai biết cách add item hay nguyên liệu để chế đồ vào nhân vật không

lyxuonghau
12-05-13, 01:38 AM
mình xin giải thích gold nhé
gold 1 : bạc ko khóa
gold 2 : ----- khóa
gold 3 : knb ko khóa
gold 4 : knb khóa
và cách làm nhiệm vụ 25 cho những bạn không biết
:">:">:">

thienvuong47
12-05-13, 10:17 AM

Hướng dẫn cài

Down về giải nén

5/Demo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 173133.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 173133.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171532.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171532.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171554.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171554.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171653.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171653.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171738.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171738.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171755.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171755.jpg)

6/Add KNB

Trong database co admin,vậy bạn có biết pass admin là ji ko vậy?

operabn
12-05-13, 11:43 AM
ai chỉ cách cài = xampp với pass locahost của xampp là gì nhỉ

hayhaylonton
12-05-13, 11:56 AM
ai chỉ cách cài = xampp với pass locahost của xampp là gì nhỉ

xampp không có pass 30 char.............

operabn
12-05-13, 12:28 PM
thế ai giúp mình cài = xampp với yahoo: hoangtubienca_2004bn

quan2051993
12-05-13, 12:36 PM
Cũng đang mò Xamp đây mà chưa được T.T

mobell200
12-05-13, 03:58 PM
xampp không có pass 30 char.............
không có thì có thể set pass
trước cài tlbb xamp - billing win không nhận pass rỗng - lại phải set pass thôi

operabn
12-05-13, 04:14 PM
ai chỉ cách cài trên xampp và set pass thế nào vậy

htrung02
12-05-13, 08:36 PM

MÌNH GẶP LỖI NÀY RÙI, MỘT LÀ SAI ĐƯỜNG DẪN Ổ ĐĨA, 2 LÀ CHỈNH CÁC FILE INI SAI BẠN XEM LẠI : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> CÓ HƯỚNG DẪN RÙI ĐÓ

dragirl
12-05-13, 09:27 PM
Tớ làm theo HD Từng bước 1 không làm sai cái nào cả vẫn bật đủ 6 cái mà đến phần đặt tên nhân vật lại vào không được chứ

chỉnh lại hết ip trong các file ấn ctrl+f để tìm và thay thế phải thay hết ip 192.168.0.100 trong các file thành 127.0.0.1 lưu ý là mỗi file có nhiều cái là 192.168.0.100 nên phải ấn ctrl+f để tìm và thay hết

ZhouJieLun
13-05-13, 07:47 AM
Có ai tìm ra cách trị mất quái chưa nhỉ?

kelly
13-05-13, 08:40 AM
Mất quai là sao bạn, mình test đâu gập phải trường hợp này nhỉ

nguyen_van003
13-05-13, 09:12 AM
Mất quái là khi chơi được khoảng 2 đến 3 tiếng hay hơn nữa thì mất NPC + Quái. Giống như hiện tượng mất mạng trong game vậy đó.
Nãn mà.
Mấy lần rồi đó.

songjinchan
13-05-13, 10:15 AM
Link down nhanh mà - A/e pro nghiên cứu , việt hóa nào , skill có vẻ ngon ... :-bd:-bd

ZhouJieLun
13-05-13, 10:38 AM
Vào game, ko quái, còn nguyên npc, quái với boss phó bản thì còn nguyên, chỉ quái train với quái nv chả thấy con nào =w=

kelly
13-05-13, 10:44 AM
Mất quái là khi chơi được khoảng 2 đến 3 tiếng hay hơn nữa thì mất NPC + Quái. Giống như hiện tượng mất mạng trong game vậy đó.
Nãn mà.
Mấy lần rồi đó.

Thế thì chỉ có thể bọn tàu nó giới hạn thời gian chơi trong gs rồi , nếu đúng là vậy thì chỉ có nước bỏ dev game này thôi chư khong fix được

hupchao
13-05-13, 11:01 AM
vậy có nên làm 1 cái auto click chạy kèm server khoảng 2-3 tiếng khởi đọng lại npcserver 1 lần ko ta:-?:-?

kelly
13-05-13, 11:17 AM
vậy có nên làm 1 cái auto click chạy kèm server khoảng 2-3 tiếng khởi đọng lại npcserver 1 lần ko ta:-?:-?

Để nói làm cái tools sau 2 -3 tiếng khởi động lại module thì dễ không khó, nhưng mình thấy cách này không ổn đâu

LuvII
13-05-13, 04:27 PM
Có bác nào biết file nào chứa item ko nhỉ?
Vọc mãi mà chưa việt hóa xong cái file game.bin nữa

Box4game.net
13-05-13, 06:15 PM
Có bác nào biết file nào chứa item ko nhỉ?
Vọc mãi mà chưa việt hóa xong cái file game.bin nữa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>éource/gamedata/basedata.bin + AdvanceData.bin (1 cái là vật phẩm 1 cái là đồ)

hai07dv
13-05-13, 09:46 PM
Đã view 1 lượt và xem cái tools convert .bin bên kia thì thấy convert .bin to swf ngon lành còn ngượ lại thì game không load được dù build lại không báo lỗi...rãnh sẽ ngâm sau :o3

hupchao
13-05-13, 10:11 PM
em cũng thử cái phần welcomenotice mà cũng k đc,nhờ bác hải trợ giúp đấy:D

hai07dv
13-05-13, 10:14 PM
em cũng thử cái phần welcomenotice mà cũng k đc,nhờ bác hải trợ giúp đấy:D

Nhận định con này là shell.swf là phải chuyển mã GBK về utf-8 or unicode rồi...còn phần VH có lẽ không thể vh thử từng file mà phải vh toàn diện..

Lấy ví dụ: cái task vh ghép lại load game ok..nhưng bị mất hiện thị..là do file liên quan nó load GBK nên nó ko load dc UTF-8 của task.bin..con này cần phải chọc utf-8 toàn diện

hupchao
13-05-13, 10:28 PM
Nhận định con này là shell.swf là phải chuyển mã GBK về utf-8 or unicode rồi...còn phần VH có lẽ không thể vh thử từng file mà phải vh toàn diện..

Lấy ví dụ: cái task vh ghép lại load game ok..nhưng bị mất hiện thị..là do file liên quan nó load GBK nên nó ko load dc UTF-8 của task.bin..con này cần phải chọc utf-8 toàn diện

e là newbie,nghe bác nói mấy thứ cao siêu chắc lâu lâu mới hiểu,vậy có thời gian thì nhờ bác tìm hiểu rồi giải thích cho ae trong gz cùng biết
hihi;))

hai07dv
13-05-13, 10:44 PM
e là newbie,nghe bác nói mấy thứ cao siêu chắc lâu lâu mới hiểu,vậy có thời gian thì nhờ bác tìm hiểu rồi giải thích cho ae trong gz cùng biết
hihi;))

Phán đại ấy mà..chã trúng gì đâu bạn ơi...........>:)>:)>:)

operabn
14-05-13, 01:15 PM
chán chạy trên win 7 32bit ma ko apche không connect tới ess mới chán bác Hải giúp em 1 tay nào nhiều người giúp mà vẫn chưa chạy đc cài xampp thì không chạy đc sever chán quá đi mất 8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|

htrung02
14-05-13, 02:02 PM
Có bác nào có bản việt hóa game nè ko ?

xlinh
15-05-13, 09:19 PM
tình hình rất là tình hình

chơi đc một tí là mất NPC ko mua bán làm nv đc nữa ..............>:)

có ai khắc phục đc lỗi này ko

Box4game.net
15-05-13, 10:25 PM
tình hình rất là tình hình

chơi đc một tí là mất NPC ko mua bán làm nv đc nữa ..............>:)

có ai khắc phục đc lỗi này ko

Ở cái msg (cái exe thứ 2) bấm hết mấy cái nút bên phải ý (để nó load table..)..tui chơi hoài chã thấy lỗi mất gì...........

hieudkcom123
16-05-13, 06:03 PM

eris730
16-05-13, 08:42 PM
sao tui vào tới đây là đứng lun! Nó bảo down file *.bin, down xong vào cũng chả đc :'(

quoclk123123
17-05-13, 06:13 AM
sao tui vào tới đây là đứng lun! Nó bảo down file *.bin, down xong vào cũng chả đc :'(

stop cái idm lại nhé

style_style
17-05-13, 11:20 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

bạn vào IDM -> Downloads -> File types -> xóa cái BIN đi -> OK

eris730
18-05-13, 08:48 AM
Tks! Đã vào đc nhưng tới tạo nv lại đứng hình:-/

hoandd
26-05-13, 11:52 PM
Tks! Đã vào đc nhưng tới tạo nv lại đứng hình:-/

đã bác nào biết tại sao sau khi sửa lỗi lv 25 thì bị mất npc chưa vây. mình mới tìm hiểu chưa biết mong các pro giúp đỡ.

skriptank
27-05-13, 04:18 PM
Thank bạn chủ top, mình cài đc rồi,
nhưng mình thấy cái bản của bác j ở trang badao2.com có phần mà trong hình trên bản này ko có, hình như đó giống như là 1 loại tiền tệ làm nv thì nó cho hay sao ấy, mình ít cài webgame dạng này nên không rõ lắm :D

À còn nữa, nhìn cái thú cưỡi của nó cho mà buồn cười quá, đằng sau xì ra khói, đằng trước là đầu con bò :))

gj4cm0y3u3m
27-05-13, 08:38 PM
Thank bạn chủ top, mình cài đc rồi,
nhưng mình thấy cái bản của bác j ở trang badao2.com có phần mà trong hình trên bản này ko có, hình như đó giống như là 1 loại tiền tệ làm nv thì nó cho hay sao ấy, mình ít cài webgame dạng này nên không rõ lắm :D

À còn nữa, nhìn cái thú cưỡi của nó cho mà buồn cười quá, đằng sau xì ra khói, đằng trước là đầu con bò :))

skriptank
27-05-13, 09:34 PM
Mình ko việt hóa bạn ạ, cái phần việt hóa đó đc share ở topic bên kia, nhưng là google trans, rất cẩu thả.

DavidWilliam9x
07-06-13, 03:29 PM
Cho hỏi là có lệnh GM không nhỉ và cách set GM như thế nào! Gặp cái lỗi chơi sau vài tiếng là giống như LAG ấy chưa biết làm sao. Chán vãi!!

thanhbeo8
07-06-13, 03:46 PM
t phải vào mysql để chỉnh.hình như ko có lệnh gm thì phải.nhưng gặp lỗi vào cái ct là nó cứ đơ đơ kiểu j ấy,ko hiện npc,ko làm j đc.tóm lại vứt acc đi :v

DavidWilliam9x
07-06-13, 04:08 PM
t phải vào mysql để chỉnh.hình như ko có lệnh gm thì phải.nhưng gặp lỗi vào cái ct là nó cứ đơ đơ kiểu j ấy,ko hiện npc,ko làm j đc.tóm lại vứt acc đi :v

Ờ! cứ phải tạo đi tạo lại cái acc. Hajzz! tiếc nhất là mấy món đồ cam mới up

thanhbeo8
08-06-13, 07:43 AM
tiếc j đâu.vào list item lấy ra 1 đống rương đồ cam,rồi lấy mấy cái cường hóa 100% mà up nó lên.5p là full sét cam cường hóa và nâng cấp rồi
bác nào giữ file fix lỗi hhh 11mb up lại cho em xin :D

kool410
08-06-13, 09:19 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mình vào đến đây thì bị đứng ai giúp với

hoatk08
08-06-13, 10:22 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mình vào đến đây thì bị đứng ai giúp với

mình cũng bị y chang vậy. ai giúp với

thanhbeo8
08-06-13, 10:32 AM
mh cài bản vh ko bị lỗi này.nhưng hình như link down bản vh bị die rồi

skriptank
08-06-13, 10:39 AM
Clear cache thử coi các bạn .

Anh2SiTinh
08-06-13, 10:52 AM

Bạn vh bằng phần mềm gì thế có thể share không ?

nhoxpk2707
08-06-13, 11:41 AM
thiếu file sao chạy được phải thêm nữa nè
1- down các file còn thiếu
của ass min nhé theo đúng thư mục như game data hay source hay ui
2- config file
Kế tiếp các bạn mở ingame.php lên, tìm và sửa lại dòng này

var site = {"username":"<?=$userName?>","password":"<?=$pa ssw ord?>","limit":"0",<?=$hasRoleStr?>,"hasSource":"G OSU", Đổi GAME168 thành GOSU
của ass min nốt
3- chạy lại server và clear cache trình duyệt
xem thêm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoatk08
08-06-13, 04:23 PM
Clear cache thử coi các bạn .

ko được bạn ơi, đang muốn chơi game này mà vào ko được gì hết

ilpcsub1
08-06-13, 05:09 PM
moi nguoi oi cho hoi co phai cai mysql va appserver ko hay cu tai ve xog lam theo huong dan la choi duoc

nhoxpk2707
08-06-13, 06:50 PM
tải về làm theo hướng dẫn là bạn

ilpcsub1
08-06-13, 07:00 PM
bạn à cho mình hỏi mình cài xong hết rồi nhưng đến lúc tạo nhân vật thì không được

sau khi ấn vào vùng khoanh đỏ thì không có hiện tượng gì xảy ra

delete91
08-06-13, 07:56 PM
bạn à cho mình hỏi mình cài xong hết rồi nhưng đến lúc tạo nhân vật thì không được

sau khi ấn vào vùng khoanh đỏ thì không có hiện tượng gì xảy ra

của bạn không thấy có việt hóa nhỉ.tớ trước chạy bản tiếng TQ vẫn chơi được mà.bạn chép việt hóa và làm theo hướng dẫn ở trên là chơi được thôi.thân:-bd

quangtuyen87
25-06-13, 11:37 PM
thiếu file sao chạy được phải thêm nữa nè
1- down các file còn thiếu
của ass min nhé theo đúng thư mục như game data hay source hay ui
2- config file
Kế tiếp các bạn mở ingame.php lên, tìm và sửa lại dòng này

của ass min nốt
3- chạy lại server và clear cache trình duyệt
xem thêm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đã làm theo hướng dẫn.nhưng không thể vào dc game

vancuong
07-08-13, 10:43 AM
file bin làm sao vh nhỉ, tiếng tàu nhìn mệt quá chẳng hiểu gì :D

lầy file .bin ở đâu nhỉ, mà lấy những file nào vậy? :D

skyss1
22-05-14, 07:57 PM
sao minh chay ESSamp no hien thế này là sao:

ấn yes nó ra tiếp thế này

ấn yes nó ra tiếp thế này nửa nè

ai giúp mình vói thank nhìu

skyss1
22-05-14, 08:40 PM
chay dược ời nhung mà tạo nhân vật ko đươc ai zúp mình vs

skyss1
01-06-14, 10:53 AM
mình up tới con thú cưỡi này rồi làm sao để mở tiếp con sau vậy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 014-06-01_104954.png