PDA

View Full Version : [Nguyệt Ảnh Truyền Kỳ] Thắc Mắc việt hóa NATT

tinhlabui
04-05-13, 08:16 PM
như tiêu đề !

theo tôi đc hiểu là sv bạn viethuong9087 share có patch china
giả sử bọn china nó unpack hết ra rồi mới chạy đc server NATT thì tại sao ko việt hóa luôn con patch đấy :-"
mình đã unpack hết pak rồi giờ việt hóa con patch đấy là ổn =D>

satthupro95
04-05-13, 09:16 PM
Patch của VH là file pak bạn nhé
Mà file pak của client và server nó chưa chắc đã là giống nhau đâu bạn ạ
Còn về phần việt hóa phải chỉnh thêm cái gì nữa ấy thì nó mới hiện lên được tiếng việt
1 cái nữa là bạn phải có soft pak file nhỏ vào file pak đã có sẵn vì nếu bạn unpatck ra mà chưa đủ nén lại thành pak nhét vào sv sẽ bị thiếu

tinhlabui
04-05-13, 09:38 PM
Patch của VH là file pak bạn nhé
Mà file pak của client và server nó chưa chắc đã là giống nhau đâu bạn ạ
Còn về phần việt hóa phải chỉnh thêm cái gì nữa ấy thì nó mới hiện lên được tiếng việt
1 cái nữa là bạn phải có soft pak file nhỏ vào file pak đã có sẵn vì nếu bạn unpatck ra mà chưa đủ nén lại thành pak nhét vào sv sẽ bị thiếu

file pak khó vh bỏ mợ :-<
............

nghichtu91
05-05-13, 08:02 AM
vh cung dễ thôi .....
chủ yếu là cái tool unpak thôi ..............................

hoặc cái list pak ;))

tinhlabui
05-05-13, 09:01 AM
vh cung dễ thôi .....
chủ yếu là cái tool unpak thôi ..............................

hoặc cái list pak ;))

thế bác hướng dẫn e vh đi :-<
---------------
2 file để việt hóa gian nan đây
1 foder font < Xóa đi Không có chữ gì > ( full 100% tiếng china client all , từ NPC đến đối thoại vv dịch đc con này thì ra con scipt_c.pak)
2 script_c.pak ( đối thoại giữa người chơi & NPC)
test tiếp .........
mà ko biết việt hóa kiểu gì đây #-o#-o#-o

Box4game.net
05-05-13, 10:55 AM
Thấy bên TQ tụi nó dev toàn .pak trong server (vì nó share toàn hướng dẫn copy vào server không ak)..

satthupro95
05-05-13, 11:00 AM
Thấy bên TQ tụi nó dev toàn .pak trong server (vì nó share toàn hướng dẫn copy vào server không ak)..

MUốn dev được trong pak bạn phải biết list file .txt trong setting và .lua trong script mới unpatck đc T_T

Rozoll
05-05-13, 11:07 AM
em làm đc hết rùi setup + chạy sever ok hết
nhưng đến phần vào game , tạo nhân vật thì đặt tên ko dc
bật scroll lock cũng ko tạo đc , ai đả từng bị lỗi này , xin hướng dẫn em với
thanks nhìu

tinhlabui
05-05-13, 11:08 AM
MUốn dev được trong pak bạn phải biết list file .txt trong setting và .lua trong script mới unpatck đc T_T

list file trong setting mà setting nó lại là file pak #-o
cái này bảo thaihoa91 hướng dẫn vh kiểu gì chứ . đang kiếm thế vh đơn giản mà sang cái vh file pak thì ko biết đường nào mà mò :)

satthupro95
05-05-13, 11:12 AM
list file trong setting mà setting nó lại là file pak #-o
cái này bảo thaihoa91 hướng dẫn vh kiểu gì chứ . đang kiếm thế vh đơn giản mà sang cái vh file pak thì ko biết đường nào mà mò :)

Đem font .VnArial vào trong folder fonts đổi tên lại .VnArial thành cái tên trong folder fonts của nó
Xong dùng JxStudio để việt hóa
Không áp dụng được với máy cài font China

tinhlabui
05-05-13, 11:16 AM
Đem font .VnArial vào trong folder fonts đổi tên lại .VnArial thành cái tên trong folder fonts của nó
Xong dùng JxStudio để việt hóa
Không áp dụng được với máy cài font China

bác cho e cái link down font đấy đi ngồi làm xem đc k :)

thaihoa91
05-05-13, 08:22 PM
bác cho e cái link down font đấy đi ngồi làm xem đc k :)

Vậy chắc google chuẩn bị thành web fế liệu :))

tinhlabui
05-05-13, 08:24 PM
Vậy chắc google chuẩn bị thành web fế liệu :))

làm rồi đang chữ tầu thành ô vuông :-ss
bác thaihoa cho e cái tool lấy setting scrip đi cái unkt k dùng đc toàn not responding

thaihoa91
05-05-13, 08:26 PM
làm rồi đang chữ tầu thành ô vuông :-ss
bác thaihoa cho e cái tool lấy setting scrip đi cái unkt k dùng đc toàn not responding

Chỉ có tools unpack ui, settings, script ở client đã share rùi! Còn bị ô vuông là để máy dạng languages english rùi chạy, chứ chạy trên máy languages chinese thì ko bao h dc !

tinhlabui
05-05-13, 08:34 PM
Chỉ có tools unpack ui, settings, script ở client đã share rùi! Còn bị ô vuông là để máy dạng languages english rùi chạy, chứ chạy trên máy languages chinese thì ko bao h dc !

share là ở đâu >:)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

satthupro95
05-05-13, 08:44 PM
share là ở đâu >:)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đùng cái đấy chứ đâu =))
Phù sau 20' loay hoay cũng đc cái này =))

tinhlabui
05-05-13, 09:09 PM
Đùng cái đấy chứ đâu =))
Phù sau 20' loay hoay cũng đc cái này =))

ngon share đi thím =P~
...............

satthupro95
05-05-13, 09:18 PM
ngon share đi thím =P~
...............

Giải nén lấy folder UImage cho vào client là ok

tinhlabui
05-05-13, 09:46 PM
Giải nén lấy folder UImage cho vào client là ok

ngon vãi =))
thank cưng ...... >:)