PDA

View Full Version : [MU] Hương dẫn làm AutoUpdate = Mu.exe (sv 11.11.82 đến 11.70.24)

heroviet2301
30-04-13, 11:13 PM
Chào các bạn
Sau đây là hướng dẫn các bạn chưa biết làm AutoUpdate của Mu.exe
sử dụng TitanCS của các phiên bản Season 6.3 (11.11.82 -> 11.70.24)
Mình có quay Video hướng dẫn nhưng khi Save bị hỏng mất :) nên đành phải hướng dẫn lại bằng chữ và hình ảnh :)

Lưu ý: Các bạn cần phải làm được MuOnline hoặc MuOffline ok rồi mới tính học làm cái này nhé, vì nếu chưa làm được 2 cái kia thì học cái này hơi khó hiểu đấy)

Bước 1: Cần có một cái Hosting, ở đây mình đã có một con Hosting VN quản lý bằng Cpanel
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bước 2: Các File đọc Update cần thiết "version.wvd" và Folder 2.00.02
Các bạn tải về tại đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
giải nén có File "version.wvd" và Folder 2.00.02

- version.wvd (quản lý mã số để Client đọc và Update)
- 2.00.02 (ben trong có 1 File "list.inf", File này các bạn để nguyên không cần đụng chạm tới)

Tiếp, làm theo hướng dẫn bên dưới của mình

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bước 3: Chỉnh sửa thông tin địa chỉ Hosting kết nối, để cho Client đọc và tải Update về
- TitanCS/Data/SCF_Config.ini

[FtpServerInfo]

SCFAddress=210.211.126.15 (Ghi địa chỉ IP của Hosting)
SCFPort=21
SCFID=tendangnhap (Tên đăng nhập tài khoản Cpanel)
SCFPASS=matkhau (Mật khẩu đăng nhập)

Bước 4: Nếu muốn Update thì các bạn sửa ở dưới cùng của "TitanCS/Data/SCF_Config.ini"

[GameServerInfo]

SCFClientVersion=2.00.01
SCFVersionFileName=version.wvd

(2.00.01 ở đây mình lấy để thử nghiệm, mốc cuối là 01, số này phải trùng với số trong Client/Config.ini)

Bước 5: Tiến hành làm File Update + Upload tải nó lên Hosting
Trong Client mục Data của mình hiện tại chưa có File gì cả, mình sẽ tiến hành Update thư mục Custom vào nhé

Bước 6: Nén thư mục Data bên trong có chứa thư mục Custom, chúng ta chọn đuôi nén .ZIP nhé

"
Bước 7: Chúng ta đổi tên File "Data.zip" vừa nén vào thành "up_list.zip" sau đó Copy vào thư mục "2.00.02"

Bước 8: Chúng ta mở File"version.wvd" bằng notepad++ rồi sửa như sau, thêm mã số 2.00.02 là mã số chứa thư mục cần Update cho Client, sau đó Save lại

"2.00.01"
"2.00.02"

Tiếp tục nén File "version.wvd" và Folder "2.00.02" này lại = đuôi .ZIP sau đó Upload tải nó lên Hosting thư mục gốc chứ không phải mục public_html nhé, Up xong ta giải nén nó ra tại chỗ đó.

Bước 10: Sửa ở "TitanCS/Data/SCF_Config.ini, 2.00.01 thành 2.00.02 , sau đó bật TitanCS , cuối cùng là bật Mu.exe để nó tự động Update và hưởng thành quả

Chúc các bạn làm thành công ...

Thông tin thêm cập nhật ngày 27/6/2017

Theo như mình làm: Ip file config.ini trên client là : 10.11.54 và trên VPS là 10.11.56 và trên hosting là 10.11.58.
Chính bạn tự làm cho mình rối thêm, xem hướng dẫn của tôi về cách làm Auto Update chưa ?
Xem là một chuyện vấn đề cần phải hiểu cách nó hoạt động nữa chứ đừng xem rồi làm theo y chang rồi trả hiểu gì đến lúc gặp lỗi không biết khắc phục !

Trước hết phải xác định muốn Update lên Version bao nhiêu, ví dụ Client của bạn đang là Version 10.11.54 và bạn muốn Update lên 10.11.56
Bước 1: Tạo thư mục 10.11.56 chứa các File cần Update trên Hosting

Bước 2: Sửa Version theo thứ tự ở file version.wvd như sau:
"10.11.54"
"10.11.56" <= Đây chính là Version mà Mu Launcher nó đọc được và tải các file này về Update, sau đó Save lại
Chú ý: Version bên dưới cùng là Version mà mình muốn Client tự động tải về, bạn có thể đặt số linh tinh cũng được không cần thiết phải để theo số thứ tự tăng dần, nhưng để dễ dàng và chuyên nghiệp hơn thì nên để xếp theo thứ tự tăng dần

Bước 3: Sửa Version ở ConnectServer là 10.11.56 rồi Save lại và Reload Config của ConnectServer thì lúc đó Client nào đang có Version thấp hơn thì nó sẽ thực thi lệnh kết nối FTP để tải Update mới về, nếu Client có Version bằng hoặc cao hơn nó sẽ bỏ qua và hiện nút StartGame
Chú ý thêm ở khâu này: Một số ConnectServer cũ nó sẽ không cần thiết phải Config Version ở Connect thì mới Update, vì chỉ cần làm Bước 1 và Bước 2 là Client nó tự tìm Version mới để Update rồi, chỉ những ConnectServer cao cấp sau này thì mình phải thực hiện Bước 3 thì Client mới thực thi lệnh tải về Update mới nên hạn chế nhiều trường hợp member bị dính lỗi "Không thể kết nối tới FTP"

Bổ sung thêm như bạn X_SuperMan nói:
ConnectServer chỉ đọc tối đa 10~15 ký tự, nếu User ở Hosting bạn tạo dài quá thì nó sẽ không hoạt động và bạn không thể vào game hoặc tự động update, lỗi này không phải ai cũng biết.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Để khắc phục vấn đề này thì bạn nên tạo tên User của FTP mới là 4 ký tự thôi là vừa, ví dụ mu01, mu02, ...

heroviet2301
24-05-13, 01:42 PM
Cập nhập lại các ảnh bị die ....

danhducdcnag
24-05-13, 02:25 PM
Cập nhập lại các ảnh bị die ....

có thể làm offline không bạn?????????? locahost!!

Jackieldm
04-06-13, 06:58 PM
Cậu có thể share mình cái MU.exe của cậu được không. Mình nhìn thấy nó rất đẹp nếu đc mình cảm ơn:))

gaoblackxincha
04-06-13, 07:43 PM
Cậu có thể share mình cái MU.exe của cậu được không. Mình nhìn thấy nó rất đẹp nếu đc mình cảm ơn:))

Down mấy cái Client MU mà lấy :) !!!!

heroviet2301
04-06-13, 08:50 PM

Mu.exe của mu.gate.vn đó, tải về rồi sửa lại IP là được.

freepro921
17-06-13, 06:56 AM
cảm ơn bài viết này nhé
heroviet :)

mrgacon
17-06-13, 08:31 AM
cách này dùng được cho tất cả các version khác các connectserver khác kể cả BOR hay ENC

8gamevn
28-06-13, 02:15 PM
cho mình hỏi là sửa ip trong mu.exe là ip nào vậy
trên sv có cần mở ftp gì không mình làm mà nó chẳng update

thocon
28-06-13, 02:29 PM
Cám ơn hay ! nhưng khuyên các bạn không sử dụng cách này !
và tốt nhất là không dùng chung với hostting chạy web quản lý,
1 vài thao tác user và pass của hostting sẽ không cánh mà bay đó
(ai hiểu thì hiểu không hiểu cũng kệ)

avinhdt
02-07-13, 02:19 PM
trong thư mục Data chứa forder Custom > forder Custom chứa file gì không sao mình làm mãi không dc nhỉ.
Và mu.exe có phải hex cho đúng ip với muserver/titancs/data/SCF_ServerList không.
làm phiền các bạn vì mình hơi gà:-h

heroviet2301
02-07-13, 02:54 PM
trong thư mục Data chứa forder Custom > forder Custom chứa file gì không sao mình làm mãi không dc nhỉ.
Và mu.exe có phải hex cho đúng ip với muserver/titancs/data/SCF_ServerList không.
làm phiền các bạn vì mình hơi gà:-h

Tập làm thành thạo Mu Ofline và Online đi rồi hãng tính đến cái này nhé.

freepro2101
02-07-13, 02:55 PM

có cách nào làm cho ss1 ko ta =)) , em gà em ko biết giúp em :((:((:((:((:((:((:((

avinhdt
02-07-13, 06:43 PM

chỉ thiếu bc đó thôi. trong forder chứa thư mục gì hoặc trống và cofig Ip mu.exe trùng với Ip main.exe là dc ah. sao làm kiểu nào cũng ko dc nhỉ8->

mother
02-07-13, 06:51 PM
có cách nào làm cho ss1 ko ta =)) , em gà em ko biết giúp em :((:((:((:((:((:((:((

ss1 làm khác e'o gì đâu mà./:).khác bái bước config trong cs vì cs ss1 khác cs ss6.

harrykien
11-08-13, 03:07 PM
Bạn ơi cho m` hỏi hiện tại m` vướng b1: với fan` mềm FlashFXP m` cố gắng đăng nhập hosting của m`, mà nó cứ bảo connect fail
bạn giúp m` với

HRain
13-08-13, 10:36 AM
Cám ơn hay ! nhưng khuyên các bạn không sử dụng cách này !
và tốt nhất là không dùng chung với hostting chạy web quản lý,
1 vài thao tác user và pass của hostting sẽ không cánh mà bay đó
(ai hiểu thì hiểu không hiểu cũng kệ)

vậy làm cách nào bảo mật đc info hosting từ update auto launcher vậy bạn :-? ?

suppermens
17-08-13, 09:46 AM
Các bạn xem web nào có hosting dùng thử hoặc free mang ra dùng nhé. Cho vào hosting chính mình cũng không đảm bảo info cho lắm :D.

Ai không làm được pm mình giúp cho.

anhlocvk
29-04-14, 09:34 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
e làm cái này mãi mà không hiểu

cuocdoisp
29-04-14, 05:45 PM
pm yahoo anh làm giúp cho . yêu cầu chuẩn bị
1. Server và clien đã hoạt động tốt
2. luancher ( mu.exe )
3. hosting hoặc máy chủ với quyền quản trị

Domino9990
21-11-14, 06:02 PM
thanks chủ thớt nhé.....................

anhvu6
16-02-15, 10:33 AM
link mediafire die mất rồi ...

joestho
02-03-15, 11:07 AM
Update lấn 1theo hướng dẫn thì được, còn update tiếp lần 2 3 thì edit mãi koh update đc, đã chĩnh tăng thêm đồng bộ trong version.wd và clientversion ở SV.Ai giúp mình phát :(

summoner
17-03-15, 10:33 PM
ai còn giữ mu.ễ này không cho mình với, nghe nói mu.ễ của fpt xài được nhưng không biết IP baon hiêu!

rikudo
20-06-15, 08:34 PM
Ai còn file download này upload lại cho mình vs.

haiaosa
09-08-15, 12:27 PM
Các bạn tải về tại đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn ơi link die rồi, up lại đi.

domanhtinh
26-11-15, 10:09 AM
sao mình làm thế này mà nó ko update nhỉ. nó cứ báo đang phân tích thông tin cập nhật thôi.ko thấy update. ai giúp mình với

domanhtinh
02-12-15, 12:25 PM
mọi người cho e hỏi sao e làm như trên mà ko update đc
nó toàn báo ko thể kết nối đến FPT

PhamNinh
02-12-15, 02:19 PM
mọi người cho e hỏi sao e làm như trên mà ko update đc
nó toàn báo ko thể kết nối đến FPT

xời. có 1 câu mà hỏi mấy chỗ vậy ta.

pqtmtd
12-06-17, 01:57 PM
Chào các bạn
Sau đây là hướng dẫn các bạn chưa biết làm AutoUpdate của Mu.exe
sử dụng TitanCS của các phiên bản Season 6.3 (11.11.82 -> 11.70.24)
Mình có quay Video hướng dẫn nhưng khi Save bị hỏng mất :) nên đành phải hướng dẫn lại bằng chữ và hình ảnh :)

Lưu ý: Các bạn cần phải làm được MuOnline hoặc MuOffline ok rồi mới tính học làm cái này nhé, vì nếu chưa làm được 2 cái kia thì học cái này hơi khó hiểu đấy)

Bước 1: Cần có một cái Hosting, ở đây mình đã có một con Hosting VN quản lý bằng Cpanel

Bước 2: Các File đọc Update cần thiết "version.wvd" và Folder 2.00.02
giải nén có File "version.wvd" và Folder 2.00.02

Tiếp, làm theo hướng dẫn bên dưới của mình

Bước 3: Chỉnh sửa thông tin địa chỉ Hosting kết nối, để cho Client đọc và tải Update về
- TitanCS/Data/SCF_Config.ini

[FtpServerInfo]

SCFAddress=210.211.126.15 (Ghi địa chỉ IP của Hosting)
SCFPort=21
SCFID=tendangnhap (Tên đăng nhập tài khoản Cpanel)
SCFPASS=matkhau (Mật khẩu đăng nhập)

Bước 4: Nếu muốn Update thì các bạn sửa ở dưới cùng của "TitanCS/Data/SCF_Config.ini"

(2.00.01 ở đây mình lấy để thử nghiệm, mốc cuối là 01, số này phải trùng với số trong Client/Config.ini)

Bước 5: Tiến hành làm File Update + Upload tải nó lên Hosting
Trong Client mục Data của mình hiện tại chưa có File gì cả, mình sẽ tiến hành Update thư mục Custom vào nhé

Bước 6: Nén thư mục Data bên trong có chứa thư mục Custom, chúng ta chọn đuôi nén .ZIP nhé

"
Bước 7: Chúng ta đổi tên File "Data.zip" vừa nén vào thành "up_list.zip" sau đó Copy vào thư mục "2.00.02"

Bước 8: Chúng ta mở File"version.wvd" bằng notepad++ rồi sửa như sau, thêm mã số 2.00.02 là mã số chứa thư mục cần Update cho Client, sau đó Save lại

Tiếp tục nén File "version.wvd" và Folder "2.00.02" này lại = đuôi .ZIP sau đó Upload tải nó lên Hosting thư mục gốc chứ không phải mục public_html nhé, Up xong ta giải nén nó ra tại chỗ đó.

Bước 10: Sửa ở "TitanCS/Data/SCF_Config.ini, 2.00.01 thành 2.00.02 , sau đó bật TitanCS , cuối cùng là bật Mu.exe để nó tự động Update và hưởng thành quả

Chúc các bạn làm thành công ...

Cái này link download bị die mất rồi , giờ phải làm sao đây :(

socolas
02-08-17, 11:54 PM
Cho hỏi nếu không sử dụng hosting mà cài trực tiếp ở local thì có thể auto update được không nhỉ, kiểu như cấu hình mạng Lan update qua lại giữa các máy client được kô bạn nhỉ nếu được chỉ minh cách config với. thanks ~o)~o)

khungdan
03-08-17, 09:43 AM
bác chủ thớt cho e xin cái Launcher của các đc ko ạ, nhìn đẹp qá

heroviet2301
03-08-17, 12:50 PM
Cái này link download bị die mất rồi , giờ phải làm sao đây :(

bác chủ thớt cho e xin cái Launcher của các đc ko ạ, nhìn đẹp qá

#pqtmtd, #khungdan
Các bạn tải Mu bất kì về rồi lấy Launcher của họ là được, rồi sửa lại IP trong Launcher đó là sài được, không biết sửa thì mang lên đây hỏi sẽ có người giúp

Cho hỏi nếu không sử dụng hosting mà cài trực tiếp ở local thì có thể auto update được không nhỉ, kiểu như cấu hình mạng Lan update qua lại giữa các máy client được kô bạn nhỉ nếu được chỉ minh cách config với. thanks ~o)~o)

Làm online chạy Auto Update này rất nguy hiểm nếu không biết bảo mật, hacker có thể cho mem tải Virus hay Botnet về bất cứ lúc nào, và tôi chưa làm FTP ở local bao giờ cả và hình như xampp bản 1.7.1 không thể làm được, bản cao hơn thì không rõ và khuyến cáo ko nên làm Local, Hosting giờ rẻ bèo có gì mà phải tiếc.

socolas
03-08-17, 01:56 PM
#pqtmtd, #khungdan
Các bạn tải Mu bất kì về rồi lấy Launcher của họ là được, rồi sửa lại IP trong Launcher đó là sài được, không biết sửa thì mang lên đây hỏi sẽ có người giúp

Làm online chạy Auto Update này rất nguy hiểm nếu không biết bảo mật, hacker có thể cho mem tải Virus hay Botnet về bất cứ lúc nào, và tôi chưa làm FTP ở local bao giờ cả và hình như xampp bản 1.7.1 không thể làm được, bản cao hơn thì không rõ và khuyến cáo ko nên làm Local, Hosting giờ rẻ bèo có gì mà phải tiếc.

Thank you Heroviet , mình đang làm cho 1 bạn cài half-on nên muốn tiết kiệm chi phí và thử hỏi xem có làm được ko thôi hihi

[QUOTE=heroviet2301;1195259]#pqtmtd, #khungdan

===> đổi địa chỉ IP tại message.wtf

nyD-vEnus
03-08-17, 03:41 PM
Thank you Heroviet , mình đang làm cho 1 bạn cài half-on nên muốn tiết kiệm chi phí và thử hỏi xem có làm được ko thôi hihi

Cơ cấu kết nối của giao thức FTP nào cũng như FTP nào , nên việc này là khả thi và dễ

onlinezajzaj
03-08-17, 06:28 PM

Không nhầm đổi IP để Update trong File Main.dll gì đấy !!, tìm kiếm thử xem 8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}

heroviet2301
03-08-17, 11:56 PM
IP nó trong Mu.exe chứ trong file dll nào vậy ? IP và Port ở trong Mu.exe hết, đổi IP và Port và sửa ảnh thì laucher đó thành của mình, tuy nhiên ko phải ai cũng biết đổi, thế nên hãy search từ khóa trên clb và google.

khungdan
07-08-17, 12:51 PM
IP nó trong Mu.exe chứ trong file dll nào vậy ? IP và Port ở trong Mu.exe hết, đổi IP và Port và sửa ảnh thì laucher đó thành của mình, tuy nhiên ko phải ai cũng biết đổi, thế nên hãy search từ khóa trên clb và google.

Ban cho hỏi cách tìm IP trong file Mu.exe

avinhdt
07-08-17, 12:54 PM
Ban cho hỏi cách tìm IP trong file Mu.exe

seach từ config.ini hoặc message.wtf là thấy

khungdan
07-08-17, 02:18 PM
seach từ config.ini hoặc message.wtf là thấy

Mình dùng ss2, mình tìm trong Mu.exe thì ko thấy, Message.wtf thì linh tinh các thứ chứ ko thấy IP
Ko thấy config.ini, bạn hướng dẫn kỹ hơn đc ko ạ?

avinhdt
07-08-17, 03:22 PM
Mình dùng ss2, mình tìm trong Mu.exe thì ko thấy, Message.wtf thì linh tinh các thứ chứ ko thấy IP
Ko thấy config.ini, bạn hướng dẫn kỹ hơn đc ko ạ?

up cái mu.exe lên đây..................

khungdan
07-08-17, 04:14 PM
up cái mu.exe lên đây..................

bạn cho mình xin skype hay yahoo bạn temvewi giúp mình nhé

avinhdt
07-08-17, 04:25 PM
bạn cho mình xin skype hay yahoo bạn temvewi giúp mình nhé

nén file mu.exe up lên mediafire rồi đưa link mình tải

khungdan
07-08-17, 04:37 PM
nén file mu.exe up lên mediafire rồi đưa link mình tải

mu.vinhcuu.net/mu.exe
30 charrrrrrrrrrr

avinhdt
07-08-17, 04:43 PM
mu.vinhcuu.net/mu.exe
30 charrrrrrrrrrr

nhìn hình ko biết hiểu ko nhỉ.............

khungdan
07-08-17, 05:04 PM
Thanks bác, em đang hex IP của em vào rồi, nhưng mỗi lần chạy Mu.exe là nó cứ tải file "version.wvd" về chứ hổng có chịu Update

Hic bác giúp e với

avinhdt
07-08-17, 05:23 PM
Thanks bác, em đang hex IP của em vào rồi, nhưng mỗi lần chạy Mu.exe là nó cứ tải file "version.wvd" về chứ hổng có chịu Update

Hic bác giúp e với

tải ultraviwe

khungdan
07-08-17, 05:55 PM
tải ultraviwe

đã online và gọi bạn ko thấy rep

4 427 176
9669

vtuanpx
28-05-18, 02:46 AM
Em xin hỏi, E đã config thành công, dùng FileZilla upload, download thành công, nhưng khi chạy autoupdat báo : "qua trinh tai tap tin that bai, vui long thu lai sau.
E chạy FTP trên máy local

ndhanthien
09-06-18, 11:20 AM
Em xin hỏi, E đã config thành công, dùng FileZilla upload, download thành công, nhưng khi chạy autoupdat báo : "qua trinh tai tap tin that bai, vui long thu lai sau.
E chạy FTP trên máy local

hiện giờ có rất nhiều Autoupdate ko liên quan đến CS chạy độc lập host riêng ! khuyên ae nên xài ! vì nhiều khi sử dụng auto update này bị firewall chặn thì ko update đc và ko vào đc game :(