PDA

View Full Version : Nguyệt Ảnh Truyền Thuyết

Trang : 1 [2]

khaicafe
03-05-13, 09:26 PM
trò này có chạy trên win 7 64bit được không nhỉ.

chạy trên mọi win bạn ah chọn properties chọn winxp là ok

tinhlabui
04-05-13, 03:46 AM
bắt tay vào việt hóa nào .... ;;)

Rozoll
04-05-13, 10:18 AM
moi nguoi oi minh den phan login vao game
tao nhan vat dat ten ko dc , la sao zda minh khoi dong lai sever rui nhung cung ko chay dc
dung appl gi gi a' cung ko dc luon :(

tinhlabui
04-05-13, 01:05 PM
moi nguoi oi minh den phan login vao game
tao nhan vat dat ten ko dc , la sao zda minh khoi dong lai sever rui nhung cung ko chay dc
dung appl gi gi a' cung ko dc luon :(

sv có chạy đc đâu vừa bị xong =))
ko vào đc thì do nó vẫn kết nối đến sv của xoyo =)) ( chưa reg account ) b-)

DuongDaiCaJX
05-05-13, 10:31 AM
sv có chạy đc đâu vừa bị xong =))
ko vào đc thì do nó vẫn kết nối đến sv của xoyo =)) ( chưa reg account ) b-)

pm tớ lại đi, tớ ko nhớ nich cậu, nãy chưa kết bạn ^^.

tieudieuphong
05-05-13, 10:43 PM
game hay qua, ma chua cai` duoc, hic hic

hoangnam_hdx
06-05-13, 09:18 AM
ai team hộ mình cái. mình cài mãi mà chưa được,

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vẫn bị lỗi phần này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nghichtu91
06-05-13, 09:39 AM
ai team hộ mình cái. mình cài mãi mà chưa được,

vẫn bị lỗi phần này

cái lỗi này là chưa cài tiếng china
set admin sử dụng prc ~o)

hoangnam_hdx
06-05-13, 09:57 AM
cái lỗi này là chưa cài tiếng china
set admin sử dụng prc ~o)

set admin sử dụng prc cái này là như thế nào không hiểu lắm.

tututu12
15-05-13, 06:44 PM
tắt server như thế nào vậy. mình shutdown xong mở lại là mất hết lun

GamesVN
20-05-13, 04:16 PM
a e chờ đi mình đang úp client lênh sharevn
(^-^)
Đã có link Đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 3 Hết xong nhé
Phần mềm nối file 001:
Thêm cái SV nữa nè
thêm phần mềm chuyển ngôn ngử dành cho bạn nào ko cài dc tiến china
Đây Vmware 9 Full Đây
Đã kèm Key Bênh Trong
cho a e mượn mượn ac Vip dow luôn nè
user: vnzoomvip pas: share.vnn.vn
2 : vnzoomvip1 pas: share.vnn.vn
xong nhé
chủ thớt úp cái này lên tóp luôn đi :D

File bị xóa rồi pro úp lại dùm đi ![..]

Vo Le
20-05-13, 07:06 PM
bác nào biết mở chơi trong mạng LAN như nào ko\:D/

Kunedo
27-06-13, 09:34 PM
sv trên linux thì chán rồi,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Kunedo
27-06-13, 10:56 PM
Có cách nào làm cho sv chạy trên win không cần máy ảo không nhỉ :D

Tuan565
28-06-13, 09:02 AM
Có cách nào làm cho sv chạy trên win không cần máy ảo không nhỉ :D

Ko . kiếm dc server chỉ có win may ra dc . còn đã có linux thì chấp nhận

Kunedo
29-06-13, 09:22 PM
cái bishop failed rồi làm thế nào đây mọi người ?

Kunedo
29-06-13, 10:56 PM

accelan006
29-06-13, 10:59 PM
tắt firewall và grant mysql đi

Kunedo
29-06-13, 11:08 PM
Mình tắt filewall rồi bạn à còn mysql máy mình k cài

Kunedo
30-06-13, 01:27 PM
Có ai khhong ????????????. .khắc phục như nào đây hx

accelan006
30-06-13, 01:51 PM
k cài mysql trên centos thì chạy kiểu gì

Kunedo
30-06-13, 03:17 PM
k cài mysql trên centos thì chạy kiểu gì

accelan006
30-06-13, 03:20 PM
à quên mất cái này khác của mình, cái này có sẵn mysql rồi

voanhnhat20010
30-06-13, 03:30 PM
à quên mất cái này khác của mình, cái này có sẵn mysql rồi
accelan006 trả lời giúp mình cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kunedo
30-06-13, 10:41 PM
Lỗi chạy bishop fix như nào đay bạn ?

Kunedo
01-07-13, 10:20 PM
Đã tìm ra nguyên nhân
xong ! 30 char

13giay
30-07-13, 06:54 AM
Đã tìm ra nguyên nhân
xong ! 30 char

mình cũng bị y như bạn.
cho mình cách fix với

--> đã tìm ra.
Bạn config lại cái net Nat8 thành 192.168.200.1 rồi run là ok

Giờ còn mỗi cái cài font thôi :( Trong cái client nó có file font mà cài xong cái file đó trả thấy j :D

13giay
30-07-13, 12:36 PM
Ai biết cách cài font để hiện thị cho xin cái hướng dẫn với :D

521618
03-08-13, 06:11 AM
kết nối tới mysql sao thế. id root pass 1234 hok dc

Gama1
03-08-13, 05:22 PM
kết nối tới mysql sao thế. id root pass 1234 hok dc

root 123456 bạn ak . mà toàn tiếng tàu chả hiểu gì 8-x

truyphong123
03-08-13, 05:56 PM
game này chưa có VH hở các bạn

minhchau0309
03-08-13, 06:42 PM
game này chưa có VH hở các bạn

sắp r chờ đi...sắp có client việt hoá...mà chắc dùng đc UI

heybaby2707
04-08-13, 07:43 PM
Ai cho mềnh xin cái link down với die hết link rồi :(

truyphong123
05-08-13, 09:29 AM
sắp r chờ đi...sắp có client việt hoá...mà chắc dùng đc UI

ồ vậy thì hóng nào
Một với một là bao nhiêu ? (viết trả lời bằng số)

521618
06-08-13, 12:46 PM
kết nối navicat toi my sql sao z

hai07dv
06-08-13, 01:19 PM
kết nối navicat toi my sql sao z

tab1: ip VMware:3306 +root + pass mysql

or qua SSH

tab 1: 127.0.0.1 + root + pass mysql
tab ssh: ip VMware + root + pass centos/lunix

tranduchai
07-08-13, 01:27 PM
hù tìm bên china thấy bản này
mơ màng là không có lỗi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:-@

accelan006
07-08-13, 01:41 PM
giờ chỉ quan tâm đến các file xxx.pak.txt thôi sv thì không quan tâm lắm

thedemon
07-08-13, 08:45 PM
Mình để máy ở chế độ language tiếng anh thì không tạo được nhân vật tên tiếng anh. có ai biết cách fix không chỉ mình với.

Kunedo
08-08-13, 10:28 AM
Mình để máy ở chế độ language tiếng anh thì không tạo được nhân vật tên tiếng anh. có ai biết cách fix không chỉ mình với.

Bạn để language china PRC nhé rồi đặt tên như thế nào cũng đc :D

binsuper
08-08-13, 11:18 AM
đã bạn nào chạy thành công game này chưa :D

nghichtu91
08-08-13, 11:52 AM
đã bạn nào chạy thành công game này chưa :D

thành công rồi ......................=))=))

binsuper
08-08-13, 12:51 PM
Ể ? làm sv private đi ghé chơi thử cái coi clip hay quá

Kunedo
08-08-13, 07:05 PM
Ể ? làm sv private đi ghé chơi thử cái coi clip hay quá

lemdzung
09-08-13, 11:09 AM

Hay quá ngồi hóng VH hoàn chỉnh :D

ThuPhuong
10-08-13, 01:03 AM
các bác cho mình hỏi là game này chạy trên nền linux hay là có thể chạy bình thường trên win mà ko cần os linux ko vậy

Kunedo
10-08-13, 08:50 AM
Hay quá ngồi hóng VH hoàn chỉnh :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này bạn

Việt Nam có thủ đô là gì ? (viết tắt 2 ký tự đầu và viết thường )

--- Chế độ gộp bài viết ---

các bác cho mình hỏi là game này chạy trên nền linux hay là có thể chạy bình thường trên win mà ko cần os linux ko vậy

server chạy trên linux còn client chạy trên windows bạn à

thedemon
10-08-13, 04:47 PM
Bạn để language china PRC nhé rồi đặt tên như thế nào cũng đc :D

Hiz! để China thì mình có biết, mà mình muốn để english ah! có ai biết cách sửa ko nhỉ

truyphong123
11-08-13, 03:50 PM
Mình cài ok hết rồi, nhưng mà tới đoạn vào game thì mình vào Client tìm mãi chẳng thấy file chạy game cả. Bạn nào chỉ giúp mình với

Alvin
12-08-13, 08:59 PM
xin goi config 1)chạy server linux trong wdosConfig máy ảo chọn vmnet 8 set Ip:192.168.200.0

192.168.200.0 hay .1
.0 no ko cho

Set Nat Ip 192.168.200.2 cai nay trong vmware ha pac

mrcuong53
18-08-13, 05:36 AM
Xin cho hỏi
Mình làm theo các bước trên rồi, start1.sh -> start4.sh ok hết. Nhưng khi chạy 启动游戏.bat thì game hiện ra nhưng nháy loạn lên, không chọn bắt đầu được. Có cách nào khắc phục không [-O<[-O<[-O<

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cảm ơn mọi người trước.

herovn1994
18-08-13, 06:29 AM
Bạn update trước.rồi chép patch.làm như hướng dẫn sẽ được

mrcuong53
19-08-13, 03:42 PM
Bạn update trước.rồi chép patch.làm như hướng dẫn sẽ được

Mình dính lỗi trên hơi ảo. Máy ở nhà bị nháy mà ko hiểu tại sao, down client bản gốc bên TQ về, chạy game (ý định test chơi thẳng sv TQ chứ ko phải qua sv mình tự tạo) thì cũng bị nháy loạn lên ko start đc. Sáng lên cty làm trên máy cty thì vào game ngon lành. Chắc máy nhà có vấn đề. Dù sao cũng thank bạn nhiều.

PS : những bạn nào lỗi bishop thì làm theo hướng dẫn bên này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (mình làm theo chủ thớt đến lúc chạy 3.启动SecureCRT ko biết làm sao nên làm theo topic link kia chứ ko có ý gì nha)

Nhưng đến đoạn :
-Giờ vào home -> yycs có 4 folder

-Giờ mở WMware lên gõ từng lệnh :
./start1.sh
./start2.sh
./start3.sh
./start4.sh

Trước hết cần làm theo hình dưới
Sau khi chạy 2.启动winscp修改 sẽ hiện ra bảng như hình dưới. Bên trái tìm đến folder start, bên phải tìm đến root và
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tiếp theo chạy file 1.启动网关 trong D:/YYCS (nên để folder YYCS mặc định tại ổ D, khi đó ip của linux sẽ mặc định là 192.168.200.128. Ko biết tại sao nhưng khi thử chuyển sang ổ khác, ip linux nhảy thành 200.130)
Giờ mở WMware lên gõ các lệnh
chmod 777 start1.sh
chmod 777 start2.sh
chmod 777 start3.sh
chmod 777 start4.sh

rồi mới gõ lệnh

./start1.sh
./start2.sh
./start3.sh
./start4.sh

SV chạy xong thì trc khi chạy client cần chuyển font về China (PRC) tránh ko tìm thấy sv. Nên chuyển font từ đầu vì nó đòi reset máy, đỡ mất công chạy lại sv.

accelan006
19-08-13, 03:49 PM
Mình dính lỗi trên hơi ảo. Máy ở nhà bị nháy mà ko hiểu tại sao, down client bản gốc bên TQ về, chạy game (ý định test chơi thẳng sv TQ chứ ko phải qua sv mình tự tạo) thì cũng bị nháy loạn lên ko start đc. Sáng lên cty làm trên máy cty thì vào game ngon lành. Chắc máy nhà có vấn đề. Dù sao cũng thank bạn nhiều.

PS : những bạn nào lỗi bishop thì làm theo hướng dẫn bên này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (mình làm theo chủ thớt đến lúc chạy 3.启动SecureCRT ko biết làm sao nên làm theo topic link kia chứ ko có ý gì nha)

Nhưng đến đoạn :
-Giờ vào home -> yycs có 4 folder

-Giờ mở WMware lên gõ từng lệnh :
./start1.sh
./start2.sh
./start3.sh
./start4.sh

Trước hết cần làm theo hình dưới
Sau khi chạy 2.启动winscp修改 sẽ hiện ra bảng như hình dưới. Bên trái tìm đến folder start, bên phải tìm đến root và

Tiếp theo chạy file 1.启动网关 trong D:/YYCS (nên để folder YYCS mặc định tại ổ D, khi đó ip của linux sẽ mặc định là 192.168.200.128. Ko biết tại sao nhưng khi thử chuyển sang ổ khác, ip linux nhảy thành 200.130)
Giờ mở WMware lên gõ các lệnh
chmod 777 start1.sh
chmod 777 start2.sh
chmod 777 start3.sh
chmod 777 start4.sh

rồi mới gõ lệnh

./start1.sh
./start2.sh
./start3.sh
./start4.sh

SV chạy xong thì trc khi chạy client cần chuyển font về China (PRC) tránh ko tìm thấy sv. Nên chuyển font từ đầu vì nó đòi reset máy, đỡ mất công chạy lại sv.

bạn up mấy file .sh lên cho mình xin với :D

mrcuong53
23-08-13, 10:09 AM
bạn up mấy file .sh lên cho mình xin với :D

Đây bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hoặc lấy link bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cũng đc

PS: Mới đc thằng bạn thông não, làm theo cách chủ pic hướng dẫn rất nhanh và đơn giản, ko phải gõ nhiều lệnh trên VMware (áp dụng cho bạn nào đọc file hướng dẫn trong YYCS mà ko hiểu từ bước 4 như mình ^^)
Sau khi chạy 1.启动网关.bat, các bạn chạy tiếp 3.启动SecureCRT, làm theo hình dưới

Các bạn để ý phía dưới, click vào cái đầu tiên (goddess)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> html)

Cái đầu tiên chạy ok thì phải mở bảng mới để chạy cái tiếp theo, mở bảng mới như hình dưới
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> html)

Rồi click vào Bishop phía dưới, xong cái thứ 2, lại mở bảng mới như bước trên, click cái thứ 3 ...

Sau khi mở đủ 4 bảng và chạy đủ 4 lệnh là có thể chiến rồi.

(Ko tìm đc data nhân vật trong Natvicat mà chỉnh sửa, nản quá (:|(:|(:|)

kanhtien
05-02-14, 06:04 PM
Game này việt hóa trong server thế nào nhỉ mấy bác ?
P/s : cần hợp tác làm game này.Ai có nhu cầu để lại tin nhắn nha.Thank

Cafechieu_Vn
05-02-14, 08:02 PM
Xin Cảm ơn , không biết khi nào mới có việt hóa nhỉ

namkiss
07-02-14, 06:07 PM
Game này hay, mà không việt hóa quá uổng, thiết nghỉ cần lập topic để phát triển được không mod

zitkutedn1998
30-07-18, 03:18 AM
Nguyên liệu cần :
Tool unpatck của thaihoa91: (Dùng tool 2 nhé): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
File list script của YYCS : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client kiếm thế của VNG: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
B1: cho cái scripts_s.pak trong gameserver/data vào pak của client Kiếm Thế
B2: vào client Kiếm Thế tìm file pakage.ini thêm vào scripts_s.pak ví dụ của mình :

[Package]
Path=\pak
0=update04.pak
1=update03.pak
2=update02.pak
3=update.pak
4=image_6.pak
5=update01.pak
6=image_7.pak
7=image_1.pak
8=image_2.pak
9=image_3.pak
10=image_4.pak
11=image_5.pak
12=map_element.pak
13=map_publish_c.pak
14=task_publish.pak
15=audio.pak
16=font.pak
17=misc.pak
18=scripts_s.pak
B3: mở file moon.txt để xem đường dẫn script và mở tool KTUnpak.exe lên
ví dụ muốn lấy file qin.lua nằm trong \script\lifeskill\qin.lua được khai báo ở Moon.txt
Mở tool lên điền như sau :
FileName: \script\lifeskill\qin.lua
RootPath: (đường dẫn của client kiếm thế ví dụ bạn để trong ổ E folder KiemTheVNG ) E:\KiemTheVNG
OutPath: (chỗ lưu file qin.lua , ví dụ muốn lưu vào E:\KiemTheVNG) E:\KiemTheVNG\qin.lua

bạn còn tools unpack của thaihoa không cho mình xin với