PDA

View Full Version : [JX] Giúp chỉnh đồ rơi ra từ quái !

hu_go1224
29-04-13, 10:47 PM
Mọi người ơi mình là Newbie ! cho mình hỏi làm sao để đánh quái đồ rớt từ quái ra tự add vào hành trang vậy. cái đó là script hay build source ai thông não giùm mình phát nào !!! :-t:-t

thienthanden2
29-04-13, 11:09 PM
Mọi người ơi mình là Newbie ! cho mình hỏi làm sao để đánh quái đồ rớt từ quái ra tự add vào hành trang vậy. cái đó là script hay build source ai thông não giùm mình phát nào !!! :-t:-t

Làm từ script đc bạn, bạn tham khảo ebook hoặc search để biết cách làm nha. Sử dụng hàm SetNpcScript(idnpc,Đường dẫn) và hàm OnDeath().

hu_go1224
30-04-13, 12:11 PM
Mình đã add được..nhưng k biết làm sao để chỉnh tỉ lệ độ hiếm món đồ đó...hay là add radom vậy...

thienthanden2
30-04-13, 12:36 PM
Mình đã add được..nhưng k biết làm sao để chỉnh tỉ lệ độ hiếm món đồ đó...hay là add radom vậy...

Trong hàm OnDeath() Muốn hiếm cỡ nào cũng có:
if random(1,100) == 1 then AddItem(............) end --Xác suất 1%

hu_go1224
30-04-13, 01:50 PM
Vậy nếu mình muốn đánh quái đồ rớt ra từ quái tự add vào hành trang thì mình phải viết lại script những đồ rơi ra để tự ad hả ?*-:)

thienthanden2
30-04-13, 02:04 PM
Vậy nếu mình muốn đánh quái đồ rớt ra từ quái tự add vào hành trang thì mình phải viết lại script những đồ rơi ra để tự ad hả ?*-:)

Ừm, làm theo dòng của mình phía trên đó, muốn add item gì xác suất nhiêu thì tùy bạn chỉnh sửa.