PDA

View Full Version : Hướng dẫn add MAP , MOB 120 Full . Add drop D12 100% working

mylove09
28-04-13, 10:00 AM
Bài viết này được t bỏ rất nhiều công sức ra để làm.(Đặc biệt là query add skill mob , mình phải làm tay mất mấy ngày mù đầu với những con số )
Nay chia sẻ lại cho các bạn
Có thể thấy nó cũ nhưng hi vọng giúp ích cho các bạn
Có chỗ nào ko hiểu các bạn có thể cut đoạn đó ra post lên
Cuối cùng là link download: here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P/s : Bản này online được nửa năm và chưa xảy ra lỗi gì nhé. Lưu ý nó chỉ là hướng dẫn nên đừng hỏi t link DB Shard nhé

Thêm nữa là chính tay t làm và add nhưng khi add lại thỉnh thoảng nó vẫn lỗi không ra quái , do nhầm chỗ nào đó trong quá trình add ( add 10 lần thì lỗi khoảng 2-3 lần )
Các bạn nhớ backup DB của mình lại trước khi add cho chắc ăn nhé

kiepvesau96
30-04-13, 06:50 AM
Bài viết này được t bỏ rất nhiều công sức ra để làm.(Đặc biệt là query add skill mob , mình phải làm tay mất mấy ngày mù đầu với những con số )
Nay chia sẻ lại cho các bạn
Có thể thấy nó cũ nhưng hi vọng giúp ích cho các bạn
Có chỗ nào ko hiểu các bạn có thể cut đoạn đó ra post lên
Cuối cùng là link download: here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P/s : Bản này online được nửa năm và chưa xảy ra lỗi gì nhé. Lưu ý nó chỉ là hướng dẫn nên đừng hỏi t link DB Shard nhé

Thêm nữa là chính tay t làm và add nhưng khi add lại thỉnh thoảng nó vẫn lỗi không ra quái , do nhầm chỗ nào đó trong quá trình add ( add 10 lần thì lỗi khoảng 2-3 lần )
Các bạn nhớ backup DB của mình lại trước khi add cho chắc ăn nhé

sẽ test thử từ bản data full 110 chuẩn của vdc :)

nghiadht
09-06-13, 02:47 PM
Vậy bây giờ add map arabia chiến thôi .\m/

mylove09
09-06-13, 03:00 PM
Tôi vừa add thử sáng nay
Kết quả là DCN sang là dis .
Khi xong có thể sẽ có hướng dẫn full từ add map đến monster ,npc cho ae

nghiadht
09-06-13, 06:57 PM
Tôi vừa add thử sáng nay

bạn đang thử với map arabia đó hả ?

nghiadht
09-06-13, 07:07 PM
Tôi vừa add thử sáng nay

Bạn cho mình cái yahoo luôn nhé :)

nodie
09-06-13, 08:00 PM
Bạn cho mình cái yahoo luôn nhé :)

map này dễ mà rãnh làm 1 bài .........

nghiadht
09-06-13, 08:08 PM
map này dễ mà rãnh làm 1 bài .........

đúng . bạn làm 1 bài hướng dẫn đi .. chủ yếu là add mob và add skill vào thôi chứ add map chắc cũng được :D

ThuPhuong
09-06-13, 08:48 PM
mấy bác có những dữ liệu để add map arabia share cho mình với,mình kiếm bên ragezone nhưng link dow bên đó die mất ko tìm dc hix

mylove09
09-06-13, 10:18 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình làm theo hướng dẫn này
Ko thành công nên cũng hơi oải rồi
No die rảnh mai viết guide đi

ThuPhuong
09-06-13, 11:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bạn dùng DCN sang thì bị lỗi à,thế thì chắc là do code trong tab này rồi _RefTeleport,_RefTeleLink

nghiadht
13-06-13, 07:00 PM

Mình làm hướng dẫn add map arabia thì ok ... nhưng add mob vào mình lại không biết :((

mylove09
13-06-13, 08:11 PM
@ThuPhuong : ừ DCN sang lỗi cứ vào game là bay ra ngoài. Add theo hướng dẫn của King$ thì mở lên ko thấy thành
P/s : cả 2 lần add GS ko lỗi 1 tý gì :)
@nghia : Cậu viết guide đi. Ae cùng nhau hoàn thiện

kiepvesau96
14-06-13, 06:28 AM
@ThuPhuong : ừ DCN sang lỗi cứ vào game là bay ra ngoài. Add theo hướng dẫn của King$ thì mở lên ko thấy thành
P/s : cả 2 lần add GS ko lỗi 1 tý gì :)
@nghia : Cậu viết guide đi. Ae cùng nhau hoàn thiện

đã từng add map 130 nhưng k hiểu tại sao quái bên ý skill hay bị lỗi :( nên rất nản. nhiều lần add map lại xịt. vãi

nghiadht
16-06-13, 08:50 PM
gamezone cứ die mãi thôi :(( .......................