PDA

View Full Version : Huyền Thoại Võ Lâm Ngoại Truyện

viethuong9087
24-04-13, 05:28 PM
Mọi người cho mình hỏi gamezone đã có ai share game này chưa nhỉ?
Tớ share client trước nhé :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
patch client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch tiếng anh nè chép vào client nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch Eng link 4share: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass: viethuong9087
web dk: 127.0.0.1
1.Đầu tiên bạn giải nén server ra ổ D như thế này D:\Mcncc_50
2.kích vào netdriver.exe cài đặt máy ảo colinux NIC.
3.Vào folder WinPcap_4_0_2 cài đặt.
4.Bấm vào start.exe để bắt đầu máy ảo
5.đăng nhập :root / pass: mcncc.com / chạy server : ./qd
lần sau chơi chỉ việc bấm start.exe thôi nha
Như hình là chạy xong server:
Chứng minh là máy mình chạy ok nhé nên các bạn yên tâm.hj
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
6.Client bạn giải nén vào ổ C nhé.Sau đó chép patch vào theo đường dẫn.rồi vào game chơi thôi.^^!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 3.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Show hàng:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 11.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Chú ý mình để ram máy ảo là 1024 mb, nếu bạn nào máy yếu thì vào server dùng notepad++ chinh ở file mc.conf từ 1024 thành 512 nhé.

nghichtu91
24-04-13, 05:30 PM
..... đẹp nhỉ .................................................. ...

thanhtunghk
24-04-13, 05:32 PM
cậu cứ share đi .....................

quan2051993
24-04-13, 07:50 PM
Thank cho 1 cái, Share đi bác :D Kèm TUT hướng dẫn nữa nghen

xlinh
24-04-13, 10:18 PM
ae ủng hộ bác share đj :)..........................

freepro921
24-04-13, 10:20 PM
Mọi người cho mình hỏi gamezone đã có ai share game này chưa nhỉ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 3.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

game này tên gì vậy bác , đồ họa game đẹp thật :-" :-" :-"
P/s : Bác Nên Share Cho AE dùng :P

dhbachkhoa
24-04-13, 11:00 PM
nhìn giao diện giống tru tiên nhỉ

|Rick|
25-04-13, 01:00 AM
Chính xác thì nó là Qworld - Xứ sở thần tiên b-)
Sử dụng engine của Perfect world nên game nào cũng giống nhau cả thôi Tru tiên, xích bích, thần ma đại lục, Qworld

P/S : Qworld đã đóng của ở việt nam năm 2011 :D

viethuong9087
25-04-13, 01:29 PM
Các bạn đợi mình config cho rồi share nhe.Như thế chỉ việc down về bật server chơi thôi. chứ nếu ko thì qua nhiều bước ,down nhiều cái mất thời gian,hjhj
cái này giống tru tiên nên việt hóa và chỉnh sửa đều giống nhé.

MR.CLEAR
25-04-13, 02:14 PM
Cái này là Xứ sở thần tiên - Qworld của VTCzone phát hành hùi trước

xlinh
25-04-13, 02:35 PM
Các bạn đợi mình config cho rồi share nhe.Như thế chỉ việc down về bật server chơi thôi. chứ nếu ko thì qua nhiều bước ,down nhiều cái mất thời gian,hjhj
cái này giống tru tiên nên việt hóa và chỉnh sửa đều giống nhé.

thế còn j bằng ae chờ >:D<

ngồi đặt gạch ngóng chờ bác 8-x8-x8-x8-x

viethuong9087
25-04-13, 03:10 PM
Vào nhận hàng đi anh em!!!!! ;));));));))

luumin
26-04-13, 01:37 PM
Tình hình là tải về giải nén ra D:\Mcncc_50 khi chay file netdriver.exe thì ở "My Network Places" nó xuất hiện cái này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
không biết là nỗi gì mà cái đó nó bị X vậy
xong cài WinPcap_4_0_2 rồi
chạy cái start.exe không được luôn chạy lên cái là mất
bạn giúp mình cái lỗi này nhé

HellsAngel
26-04-13, 01:52 PM
Tuyển người dev game này đê (mình còn chưa tải nhưng nếu cài đặt thành công thì triển =p~)

viethuong9087
26-04-13, 02:41 PM
Tình hình là tải về giải nén ra D:\Mcncc_50 khi chay file netdriver.exe thì ở "My Network Places" nó xuất hiện cái này
không biết là nỗi gì mà cái đó nó bị X vậy
xong cài WinPcap_4_0_2 rồi
chạy cái start.exe không được luôn chạy lên cái là mất
bạn giúp mình cái lỗi này nhé

Nó hiện dấu X thế là chuẩn rồi đấy bạn enable,nó lên. Bạn bật lên mà nó mất thì chắc do trùng cổng hay gì đó.Thử vào Ctrl+alt del kill mấy cái colinux và mysql đi vào lại xem. netdriver.exe chỉ ấn 1 lần thôi nhé.từ đó về sau ko động đến nó nữa nhé.

HellsAngel
26-04-13, 11:47 PM
@viethuong9087: Sao mở db lên thấy có 8 bảng vậy bn :-ss toàn các bảng quản lý đăng nhập, dữ liệu người chơi để ở đâu thế?
Thứ 2: Nếu mình đoán ko nhầm thì trong server có 1 file .fs hình như là image của linux... có cách nào chỉnh sửa hay tương tác trực tiếp với nó như máy ảo ko :-?

HellsAngel
27-04-13, 03:49 AM
Oh ngon... bản này có tộc quỷ r` :|
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> p (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Đã thử config đc online
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
P/S: Vẫn chưa bjk cách set GM và knb :-s

zmioduz
27-04-13, 10:10 AM
Tuyển người dev game này đê (mình còn chưa tải nhưng nếu cài đặt thành công thì triển =p~)

game này bên trang mcncc.com của china đang có rất nhiều người dev. khi họ phát triển tool xong thì qua tải về thôi

HellsAngel
27-04-13, 10:55 AM
Cái này còn dev dài :-j
P/S: Ko hiểu el.data với gshop.data nó mã hóa thế nào nữa o.O

HellsAngel
27-04-13, 12:57 PM
Ai cho xin cái interfaces.pck với configs.pck của bản LOMA perfectworld với :-s ngại down quá
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 125443.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 125406.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 125415.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

luumin
27-04-13, 01:28 PM
vô game ngon rồi nhưng vẫn chưa biết cách sét GM và add KNB cho tài khoản. a bạn hellangel việt hóa thế nào vậy share cho anh em biết được ko
Chủ topic chi cách set KNB cái thanks

luumin
27-04-13, 02:02 PM
Tình hình là đã add được GM và KNB
add GM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Add KNB
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

giờ chỉ còn bác nào chỉ cho cách việt hóa là good

HellsAngel
27-04-13, 02:14 PM
Buồn cười mình vứt lên VPS thì add gold đ.c, đem về local ko add đ.c =))
P/S: Interface thì mình ko việt hóa đ.c, các dòng description của skill và item thì unpack file configs.pck ra việt hóa
Google Translate dịch như shjt :(
Hóng bản tiếng anh để eng hóa vậy... việt hóa cứ khắm khắm thế nào ý :-s

luumin
27-04-13, 02:44 PM
mình vẫn add gold ở localhost được mà bạn.
giờ chỉ còn chờ việt hóa nữa là oke roài
bạn dùng phần mềm nào unpack vậy share cho mình được ko

HellsAngel
27-04-13, 02:59 PM
mình vẫn add gold ở localhost được mà bạn.
giờ chỉ còn chờ việt hóa nữa là oke roài
bạn dùng phần mềm nào unpack vậy share cho mình được ko

Gu gờ thần chưởng đi bác. keyword tool unpack pck file ra cả tá :))

quan2051993
27-04-13, 10:53 PM
Đầu tư VPS đây, bác nào làm không :))

HellsAngel
28-04-13, 12:10 AM
Đã được hỗ trợ eng hóa 85% :">

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 001057.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tình hình edit elements.data và gshop.data hơi khó do chưa có tool . Hoặc ít nhất là chưa bjk cách giải mã :-s

viethuong9087
28-04-13, 02:05 AM
add GM
Add KNB

Bạn sài patch Eng nhé chưa tìm được cách việt hóa ^^! : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

boyholidays
28-04-13, 08:29 AM
ai úp sever qua link khác được không?

huyhoang1493
28-04-13, 10:17 AM
mấy bác chỉ em cách set gm với add knb được không. mà làm sao lên lv nhanh được ạ. chứ cứ bò thế này thấy lâu quá

songjinchan
28-04-13, 10:40 AM
Nhìn hao hao giống HKGH nhĩ ??? ;););)

Tinypoker
28-04-13, 11:11 AM
cái này chỉ cài trên xp đc thôi ak bác :-B

satthumeminh
28-04-13, 03:02 PM
Game hay UPPPPPPPPPPPP :D .

huyhoang1493
28-04-13, 03:38 PM
tình hình là em cài y như phần hướng dẫn vì em cài trên máy ảo xp giờ không biết làm sao mà chạy file start.exe nó không lên gì cả lúc lài netdriver e thấy có mấy dòng ero nhưng vẫn xong không biết có lỗi gì không ạ. emm mới làm ít kinh nghiệm các bác giúp em với%-(%-(%-(%-(%-(%-(%-(%-(

tungmat1610
28-04-13, 03:48 PM
Sao mình làm được hết rồi nhưng vào game lai không được nhỉ,khi nào lancher bấm vào game nó chỉ hiện lên cái bảng rồi đưng yên đó không nhúc nhích gì cả,có thể đã chếp patch vào sai đường dẫn chăng,pro nào biết chỉ mình với nào :-?

huyhoang1493
28-04-13, 03:56 PM
Sao mình làm được hết rồi nhưng vào game lai không được nhỉ,khi nào lancher bấm vào game nó chỉ hiện lên cái bảng rồi đưng yên đó không nhúc nhích gì cả,có thể đã chếp patch vào sai đường dẫn chăng,pro nào biết chỉ mình với nào :-?

bạn cài vào máy ảo hay máy thật vậy chỉ tớ với.:((:((:((:((

tungmat1610
28-04-13, 03:58 PM
bạn cài vào máy ảo hay máy thật vậy chỉ tớ với.:((:((:((:((

Thì mình làm theo hướng dẫn đó thôi mà

huyhoang1493
28-04-13, 04:02 PM
Thì mình làm theo hướng dẫn đó thôi mà

bạn cài vào máy thật à mình cài máy ảo không chạy được cái netdriver hình như bị lỗi cái gì ấy

tungmat1610
28-04-13, 04:05 PM
bạn cài vào máy thật à mình cài máy ảo không chạy được cái netdriver hình như bị lỗi cái gì ấy

Thế thì hỏi chủ thớt chứ mình cũng gà biết gì đâu mà chỉ

huyhoang1493
28-04-13, 04:09 PM
Thế thì hỏi chủ thớt chứ mình cũng gà biết gì đâu mà chỉ

từ chiều tới giờ hóng mãi chẳng thấy bác nào để mà hỏi chán quá :((

HellsAngel
28-04-13, 07:07 PM
Chu thot cho xin huong dan edit file data nao...

stinkax
28-04-13, 11:07 PM
Chạy win 7 được không nhỉ, thấy nó chạy y chang của chủ thớt, cơ mà log game thì nó báo lỗi config.pck. Bác nào biết sửa thế nào không? Hay phải dùng win xp

viethuong9087
28-04-13, 11:51 PM
ai úp sever qua link khác được không?

Chạy win 7 được không nhỉ, thấy nó chạy y chang của chủ thớt, cơ mà log game thì nó báo lỗi config.pck. Bác nào biết sửa thế nào không? Hay phải dùng win xp

Bạn copy client sang ổ C nhé.^^!

quan2051993
28-04-13, 11:58 PM
Đầu tư VPS, bác nào làm được game này không :-s Muốn có cái chơi quá :(

stinkax
29-04-13, 02:21 AM
Đã coppy client sang ổ C rồi, có phải cài font ko vậy bạn

viethuong9087
29-04-13, 03:23 AM
Đã coppy client sang ổ C rồi, có phải cài font ko vậy bạn

bạn cài font china prc,rồi làm như hd của mình viết ở trang đầu ý. rồi ấn vào la chạy đc thôi

tungmat1610
29-04-13, 06:13 AM
bạn cài font china prc,rồi làm như hd của mình viết ở trang đầu ý. rồi ấn vào la chạy đc thôi

Vào game trong thư mục patcher or launcher vậy chủ thớt

HellsAngel
29-04-13, 06:28 AM
Vào game trong thư mục patcher or launcher vậy chủ thớt

Vào bằng elementclient trong thư mục element. Mình để ở dâu cũng run đc mà

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cho mềnh hỏi sao dem lên vps k dùng winscp vào vm để chỉnh sửa file đc nhỉ

luumin
29-04-13, 06:28 AM
tình hình là nó bị nỗi chủ thớt chạy bản china thì oke nhưng khi chép cái phần tiếng anh vào thì chạy game nó báo lỗi config.pck thế mới sợ

tungmat1610
29-04-13, 06:39 AM
add GM
Add KNB

Sét GM với chỉnh KNB ntn vậy bạn ơi

tungmat1610
29-04-13, 06:44 AM
Tình hình là cứ bị lỗi configs.pck hoài ai biết chỉ mình với

stinkax
29-04-13, 07:38 AM
Lỗi configs.pck thì cài chinese prc rồi làm lại từ đầu là vô được bạn ạ, mình cũng bị h vô dc rồi

thangnd10
29-04-13, 08:07 AM
may chip pen 3.0 ram 730 co ham dc game ko may bac

HellsAngel
29-04-13, 08:20 AM
Cần người cùng dev server qw nào :(

luumin
29-04-13, 09:26 AM
viethuong9087 hay HellAngels send lại cho mình cái patch client bản 1 được không link trên ko down được ( không phải bản tiếng anh nhé bản patch tiếng trung đó) thanks

stinkax
29-04-13, 09:29 AM
Ai biết mấy cáu file .tga của nó nắm ở đâu không, mình thử việt hóa phát.

HellsAngel
29-04-13, 09:52 AM
Việt hoá ở file pck và data chứ tga làm gì có.
Nếu bác có client vn thì dùng cái đấy việt hoá chứ translate dịch k hay

stinkax
29-04-13, 10:43 AM
Việt hoá ở file pck và data chứ tga làm gì có.
Nếu bác có client vn thì dùng cái đấy việt hoá chứ translate dịch k hay

Mình unpack cái interface ra thì link nó dẫn tới file tga.

mà add gold với gm thế nào vậy bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 110953.bmp

HellsAngel
29-04-13, 10:54 AM
Nó nằm trong file data. Chủ yếu là hình ảnh, chứ các thông tin item hay j j ở chỗ khác.
H kiếm client vn thì hơi khó. Mà bản vn ver có khi thấp hơn bản này

stinkax
29-04-13, 11:35 AM
Uh ver thấp hơn là chắc rồi.
Đám mob, giao diện,... chép patch vào thì vh dễ. Item thì chắc giống bên tru tiên, vh trong element,

HellsAngel
29-04-13, 12:13 PM
Uh ver thấp hơn là chắc rồi.
Đám mob, giao diện,... chép patch vào thì vh dễ. Item thì chắc giống bên tru tiên, vh trong element,

Dùng tool batgm trong folder server để add gold với gm

banta
29-04-13, 05:26 PM
bác nào cho xin cái patcher bản tiếng tung cùa dùm cái! bản eng bị lỗi gì rồi mà link die hết

HellsAngel
29-04-13, 05:30 PM
Patch ban đầu thật ra k có k cả, chỉ là config ip thôi, bác tải lại full client r tự config ip thôi

stinkax
29-04-13, 05:55 PM
Game này có bug gì chưa nhỉ, chơi thôi

HellsAngel
29-04-13, 07:12 PM
Nó là cái mysql gm file zip đó. Mình dùng patch eng chẳng phải cài thêm j. Nếu dùng bản china là bọ bug hiển thị Q chuyển job 1 bên human

banta
29-04-13, 10:21 PM
sao mình xài patch eng nó báo lỗi config.pck nhỉ làm sao để hết

stinkax
29-04-13, 10:28 PM
cài font china bạn ạ.

hai07dv
30-04-13, 03:13 AM
Cái này là wullin (Qworld) có bản share năm 2011 cơ mà thấy lỗi bug nhiều...Bản này chắc ver mới nhỉ :D

Chủ thớt up cái pacth English qua link # được không..Link MF báo lỗi encrty password gì đó...

luumin
30-04-13, 05:33 AM
bạn hai07dv bạn có thể tải bản patch này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bác hai07dv nghien cứu thử xem việt hóa nó như thế nào nhé cái này chắc nó cũng giống Tru tiên và thế giới hoàn mỹ nhưng các tool của mấy cái game này die hết roài ko làm ăn j được.a khi chép patch xong bạn vào folder patch/server/serverlist.txt để đổi lại ip nhé đổi thành ip 127.0.0.1

HellsAngel
30-04-13, 06:48 AM
Tối nay về kiếm patch eng up cho mn nhé :|
Ai có client wulin vm contact mình với

huyhoang1493
30-04-13, 09:17 AM
bác chủ thớt giúp em với. em cài vào máy ảo nó không chạy được. thử task manager không thấy cái gì để tắt. cuối cùng là vẫn không chạy được server

duongquyet101
30-04-13, 11:55 AM
patch client nó đòi 5 đô la, không down đc, ai úp cho mình cái khác với

HellsAngel
30-04-13, 12:00 PM
patch client nó đòi 5 đô la, không down đc, ai úp cho mình cái khác với

Bác down link nào mà 5$
........................

viethuong9087
30-04-13, 02:58 PM
bác chủ thớt giúp em với. em cài vào máy ảo nó không chạy được. thử task manager không thấy cái gì để tắt. cuối cùng là vẫn không chạy được server

Cái này mình cũng không biết bạn à,vì mình cài trên máy thật, bạn thử hỏi bạn Hải07DV nhé. Bạn ý chắc biết đó,pro mà hjhj

HellsAngel
30-04-13, 03:09 PM
Cho mình hỏi sao mình setup server lên vps lại k login vm bằng winscp đc nhỉ?

hayhaylonton
30-04-13, 03:25 PM
Chú ý mình để ram máy ảo là 1024 mb, nếu bạn nào máy yếu thì vào server dùng notepad++ chinh ở file mc.conf từ 1024 thành 512 nhé.

mình chỉnh ram thấp hơn 512 đc không bạn
ah máy mình core dual, ram 2gb chạy dc hong bạn

thangkho999
30-04-13, 03:40 PM
bạn nào up lại giùm mình link patch client với

hayhaylonton
30-04-13, 03:57 PM
bạn nào up lại giùm mình link patch client với

link vẫn còn tốt
hướng dẫn fix
vd:
link thế này

thì sửa lại

bạn tạo acc rùi save file đó vô acc đó là down đc ah

viethuong9087
30-04-13, 04:05 PM
mình chỉnh ram thấp hơn 512 đc không bạn
ah máy mình core dual, ram 2gb chạy dc hong bạn

Máy bạn chơi ok mà, bạn để 512 trở lên nó mới load được server bạn à.

zmioduz
30-04-13, 06:34 PM
nhìn giao diện giống tru tiên nhỉ

hình như cũng cùng hãng tru tiên ấy cũng 3D . <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2 tuần nay bên mcncc.com toàn phát triển game này. không thấy phát triển tru tiên gì hết

hayhaylonton
30-04-13, 06:36 PM
sr moi người nha mình sữa đc rồi vì cái tên folder client mình còn để tiếng tàu nên bị lỗi

loveboy2195
01-05-13, 08:22 PM
mình cũng bị lỗi giống luumin nhưng khi ctrl+alt+delete va ấn Start Task Manager thì nó không có colinux và mysql

huyhoang1493
02-05-13, 01:22 PM
Cái này mình cũng không biết bạn à,vì mình cài trên máy thật, bạn thử hỏi bạn Hải07DV nhé. Bạn ý chắc biết đó,pro mà hjhj

tình hình là máy em không thể cài được win xp vậy là phải ngồi hóng thôi :(:(:(:(:(:(:(:(:(

hai07dv
02-05-13, 01:32 PM
tình hình là máy em không thể cài được win xp vậy là phải ngồi hóng thôi :(:(:(:(:(:(:(:(:(

win 7 chơi dc mà..cần gì XP nhỉ

luumin
02-05-13, 10:25 PM
mình cũng bị lỗi giống luumin nhưng khi ctrl+alt+delete va ấn Start Task Manager thì nó không có colinux và mysql
mình đã biết lỗi đó là j rồi.theo mình biết thì máy bạn Ram 1G phải ko bạn chỉnh lại Ram máy ảo xuống 512mb là oke chạy được start.exe ngay thôi vì Ram của nó để sẵn là 1024 bạn chỉnh xuống 512 là oke nhé bạn
còn sửa Ram ở đâu bạn lên #1 đọc hướng dẫn nhé

hayhaylonton
03-05-13, 06:31 PM
không biết muốn chỉnh exp sever lại làm sao đây => vì lên cấp nhanh quá mà chẳng biết chuyển hệ nhân vật thế nào (lever 32 rùi mà vẫn chưa có skill mới chỉ có 3 skill từ đó đến h)
với lại ai có client game này tiếng việt không mình nhớ hồi đó có chơi game này rùi mà chẳng biết tên gì nữa ai còn giữ up lên mọi người chơi với(nếu không có thì có thể xin bản tiếng anh cũng đc tại vì bàn phím qwert nên dễ tra google hơn)
ah không biết có diễn đàn game này không chẳng biết ép đồ, nâng skill,.... => vô chỉ đánh quái không ah => muốn nãn

sr vì đã làm loãng toppic vì mình gà quá nên có đòi hỏi hơi nhiều

ah còn nữa mình bị 1 lỗi nữa là khi bấm vô cái shop thì nó báo " phiên bản client quá thấp phải cập nhật sever"

muốn chỉnh tiền,exp,.... ở đâu thế bạn

HellsAngel
03-05-13, 11:11 PM
không biết muốn chỉnh exp sever lại làm sao đây => vì lên cấp nhanh quá mà chẳng biết chuyển hệ nhân vật thế nào (lever 32 rùi mà vẫn chưa có skill mới chỉ có 3 skill từ đó đến h)
với lại ai có client game này tiếng việt không mình nhớ hồi đó có chơi game này rùi mà chẳng biết tên gì nữa ai còn giữ up lên mọi người chơi với(nếu không có thì có thể xin bản tiếng anh cũng đc tại vì bàn phím qwert nên dễ tra google hơn)
ah không biết có diễn đàn game này không chẳng biết ép đồ, nâng skill,.... => vô chỉ đánh quái không ah => muốn nãn

sr vì đã làm loãng toppic vì mình gà quá nên có đòi hỏi hơi nhiều

ah còn nữa mình bị 1 lỗi nữa là khi bấm vô cái shop thì nó báo " phiên bản client quá thấp phải cập nhật sever"

muốn chỉnh tiền,exp,.... ở đâu thế bạn

Nếu bạn chưa chơi game này từ trước thì đúng là chỉ đánh quái up lv sẽ thấy rất nhạt :|
Hệ thống item game này rất đa dạng, phải làm Q mới lấy được, hiện tại chắc chỉ còn vài ng` tâm huyết game này là bjk làm Q

thay đổi thông tin nhân vật hiện tại chưa có tool, chỉ có tool tăng rate exp server thôi, tiền thì bạn add ID 9153 vào gshop r` mua nó bán lấy tiền (10k vàng)

vuahaitacD
07-05-13, 01:45 AM
Ai leech lại link client và patch hộ tui với :(

Ko tải được