PDA

View Full Version : [Demo] Query đơn giản để thêm đồ vào shop

Saltemo
17-04-13, 06:03 PM
Dạo quanh GZ thấy rằng anh em vẫn không biết cách thêm item vào shop nên mình viết tạm cái Query cho những ai cần.
Mình còn gà nên mong anh em góp ý ~:>

Do không up được code nên GZ do cái CODE có nội dung ngáo ngáo do cái này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nên các bạn xem link bên dưới :-s

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các bạn chú ý các dòng comment để sửa cho chuẩn nhé

Để lấy code import vào client các bạn sử dụng CODE bên dưới và chép dán vào các file tương ứng.

---- Script by Muối - <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ----
SELECT *
FROM [SRO_VT_SHARD].[dbo].[_RefPackageItem]

SELECT *
FROM [SRO_VT_SHARD].[dbo].[_RefPricePolicyOfItem]

SELECT *
FROM [SRO_VT_SHARD].[dbo].[_RefScrapOfPackageItem]

SELECT *
FROM [SRO_VT_SHARD].[dbo].[_RefShopGoods]

Dùng được thì thank cái lấy tinh thần gõ phím 8-|

#Bonus : Thành thực xl các bạn mình đã hứa setup dùm server vì bây giờ mình đi làm rồi nên thời gian hạn hẹp và không ổn định. Các bạn thông cảm :">

ducsonhd10g
17-04-13, 07:53 PM
Ban nói rõ hơn đi... thay code món đồ mình muốn thêm vào chỗ nào vây.... thanks
mình mới hoc nên còn gà

ViewFor
17-04-13, 11:36 PM
Add một item vào shop quan trọng là khi add ở client thôi . Còn database thì chép nội dung ở client lên là hoạt động mà .
Query đó chỉ để đối chiếu xem trên server đã add item đó chưa thôi

milolo
18-04-13, 06:44 AM
Add một item vào shop quan trọng là khi add ở client thôi . Còn database thì chép nội dung ở client lên là hoạt động mà .

bạn hướng dẩn chi tiết chút dc hem. mấy cái này vẩn còn rối quá ~:>

milolo
18-04-13, 12:49 PM
Dạo quanh GZ thấy rằng anh em vẫn không biết cách thêm item vào shop nên mình viết tạm cái Query cho những ai cần.
Mình còn gà nên mong anh em góp ý ~:>

Do không up được code nên GZ do cái CODE có nội dung ngáo ngáo do cái này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nên các bạn xem link bên dưới :-s

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các bạn chú ý các dòng comment để sửa cho chuẩn nhé

Để lấy code import vào client các bạn sử dụng CODE bên dưới và chép dán vào các file tương ứng.

---- Script by Muối - <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ----
SELECT *
FROM [SRO_VT_SHARD].[dbo].[_RefPackageItem]

SELECT *
FROM [SRO_VT_SHARD].[dbo].[_RefPricePolicyOfItem]

SELECT *
FROM [SRO_VT_SHARD].[dbo].[_RefScrapOfPackageItem]

SELECT *
FROM [SRO_VT_SHARD].[dbo].[_RefShopGoods]

Dùng được thì thank cái lấy tinh thần gõ phím 8-|

#Bonus : Thành thực xl các bạn mình đã hứa setup dùm server vì bây giờ mình đi làm rồi nên thời gian hạn hẹp và không ổn định. Các bạn thông cảm :">

chưa làm dc nhưng cũng thk cho có khí thế

Saltemo
18-04-13, 06:21 PM
Mình đã update một ít hướng dẫn tại page <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình không thể up đủ code lên GZ luôn vì lý do

Nội dung hoặc tiêu đề của bạn có chứa từ ngữ bị cấm. Vui lòng xem thêm quy định của diễn đàn TẠI ĐÂY [CLICK HERE] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Quan trọng là cái maxstack tạo lỗi khi Run GS do không đồng bộ thôi chứ add vào client thì nhanh :D
Bạn nào không add được mình sẽ Teamviewer chỉ dùm :)

ViewFor
18-04-13, 06:39 PM
Mình đã update một ít hướng dẫn tại page <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nội dung hoặc tiêu đề của bạn có chứa từ ngữ bị cấm. Vui lòng xem thêm quy định của diễn đàn TẠI ĐÂY [CLICK HERE] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Quan trọng là cái maxstack tạo lỗi khi Run GS do không đồng bộ thôi chứ add vào client thì nhanh :D

Lỗi maxstack là do code bạn dùng tool nên code bị sai thôi .

Saltemo
18-04-13, 07:19 PM
Lỗi maxstack là do code bạn dùng tool nên code bị sai thôi .

Mình dùng mỗi tools Notepad plus thôi :|
Mình không pro nên không biết tools nào hỗ trợ cái này cả :(
Bạn có thì Publisher lên cho anh em dùng

milolo
19-04-13, 06:35 AM

thk bác trước

milolo
20-04-13, 09:01 AM
bác nào rảnh team hd to cách add đồ vào npc với. :|

sinhtuky
11-02-15, 11:14 PM
Không hiểu, không thank. Mới vào nghề. ANh em bỏ đi hết >-)