PDA

View Full Version : [MU] File nào quy định các vật phẩm sẽ rơi ở lorencia,noria,atlans,icarus,...?

ta070492
16-04-13, 03:08 PM
Mình đang dùng bản SS2 của tuyentc share, đã config chơi ngon lành, sửa item drop trong tháp kanturu3 thì ok( File eventitembag 32,33 gì ấy) nhưng mình thắc mắc là lorencia,noria,devias,atlans,...icarus,... thì file nào quy định đồ nào sẽ rơi và tỉ lệ ntn, mình tìm khắp diễn đàn ko thấy bài nào hướng dẫn.

babjvjncy
16-04-13, 03:19 PM
SCFitemdroprate nằm trong đó ...................................

ta070492
16-04-13, 03:32 PM
SCFitemdroprate nằm trong đó ...................................
Mình dùng SV ss2 tại: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và không thấy bất kì file nào tương tự bạn ơi :(

cuocdoisp
16-04-13, 04:12 PM
Nếu giống của Alex thì nó có 1 folder Option . Bạn chịu khó kiếm trong đó là có Option Drop item .

gmmudt
16-04-13, 11:51 PM
Server đó k có tùy chỉnh ItemDropRate

ta070492
18-04-13, 09:47 AM
Nghĩa là không có cách nào chỉnh được hả bạn? Mình đã chỉnh đầu tư khá nhiều thời gian vào bản này :(

ta070492
22-04-13, 02:32 AM
Câu hỏi khó mong pro vào giải đáp giúp vì mình đầu tư khá nhiều thời gian vào SV này và muốn tìm hiểu thật sâu xem sao, cách nào để can thiệp vào tỉ lệ Drop?

vietanhlsl
22-04-13, 05:15 AM
ở bản SS2 hay SS nào đi nữa thì vẫn có một công thức chung để quyết định quái gì sẽ rớt những loại item gì.
Vì số lượng item trong server khá nhiều, lượng quái cũng nhiều, mặc định không thể config từng loại, mà sẽ tính theo công thức.
Đó là dựa vào level của item và level của quái vật.
Tất cả nằm trong item(new).txt và monster.txt trong server
Ví dụ: trong monster.txt có thể quy định level cho quái, và một chỉ số liên quan đến khoảng cấp độ lớn hơn hoặc nhỏ hơn của item có thể rớt ra từ quái đó.
Rồng con cấp độ 100, khoảng cấp độ là 5, vậy thì nó sẽ rớt ra các loại item trong item(new).txt có level từ 95 đến 105, bao gồm kiếm rồng có level 100 ( đây là ví dụ thôi nhé )
Như vậy có nghĩa là level của item và level của quái vật quyết định tất cả. Ngoài ra level của quái vật còn quyết định cả lượng exp bạn nhận được khi tiêu diệt nó.
Những cái khoảng khiếc là có thật, nhưng mình chỉ nhớ vậy chứ ko mở server ra để xem chính xác nó là cái gì, vì vậy bạn tự tìm hiểu nhé. Hy vọng sẽ có ích cho bạn
(P/s: item exc cũng rớt theo công thức như vậy, nhưng đồ exc so với đồ giống nó nhưng là đồ thường thì cấp độ cao hơn nhiều, vì vậy thường thì quái rớt kiếm rồng thường sẽ chẳng bao giờ rớt ra kiếm rồng ex mà phải là quái vật có level cao hơn khá nhiều).
Vớ vẩn lại ăn gạch rồi :D

quyen194
22-04-13, 05:32 AM
Câu hỏi khó mong pro vào giải đáp giúp vì mình đầu tư khá nhiều thời gian vào SV này và muốn tìm hiểu thật sâu xem sao

T thích câu này đấy!
Giờ nhiều newbie ko chịu đầu tư thời gian tìm hiểu sâu mà đã tập tọe làm MU Online, Admin hổ báo này nọ
Bạn dành nhiều thời gian, tìm hiểu sâu thì t gợi ý cho bạn thế này nhé!
Cách này t đã áp dụng rất thành công để nắm bộ config của SCF (ko được 100% đâu vì còn tùy khả năng của mỗi người)
T khả năng có hạn nên nắm được 30-40% gì đó LOL
Bạn mở từng tệp trong bộ config ra và xem nội dung nó là gì, có chỗ nào chưa hiểu thì thử thay đổi thông số và vào game test!
Cách này vừa đỡ tốn thời gian lên 4r hỏi những câu mà các Pro sẽ cho là chuối :-j mà lại vừa giúp bạn nâng cao tay nghề trong thời gian ngắn

ta070492
23-04-13, 12:26 PM
Bạn mở từng tệp trong bộ config ra và xem nội dung nó là gì, có chỗ nào chưa hiểu thì thử thay đổi thông số và vào game test!
/QUOTE]
T cũng mới tập làm SV thôi nhưng thấy tình trạng các bạn cứ muốn tìm 1 bản thật ngon để dùng mà không gặp lỗi thì hơi lười. Muốn làm chủ SV thì nên tự tìm hiểu, mặc dù lúc đầu mình không biết gì nhưng dần dần thấy hiểu ra khá nhiều điều và lúc đó thấy rất mãn nguyện với thành quả của mình. T đã làm như vậy đến mức gần thuộc hết các file cofig trong SV ý nhưng bản SV đấy là bản thương mại nên trong cofig SV chỉ có cofig comand, vip,... và đang tiếp tục nghiên cứu :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

[QUOTE=vietanhlsl;752327]ở bản SS2 hay SS nào đi nữa thì vẫn có một công thức chung để quyết định quái gì sẽ rớt những loại item gì.
Vì số lượng item trong server khá nhiều, lượng quái cũng nhiều, mặc định không thể config từng loại, mà sẽ tính theo công thức.
Đó là dựa vào level của item và level của quái vật.
Tất cả nằm trong item(new).txt và monster.txt trong server
Ví dụ: trong monster.txt có thể quy định level cho quái, và một chỉ số liên quan đến khoảng cấp độ lớn hơn hoặc nhỏ hơn của item có thể rớt ra từ quái đó.
Rồng con cấp độ 100, khoảng cấp độ là 5, vậy thì nó sẽ rớt ra các loại item trong item(new).txt có level từ 95 đến 105, bao gồm kiếm rồng có level 100 ( đây là ví dụ thôi nhé )
Như vậy có nghĩa là level của item và level của quái vật quyết định tất cả. Ngoài ra level của quái vật còn quyết định cả lượng exp bạn nhận được khi tiêu diệt nó.
Những cái khoảng khiếc là có thật, nhưng mình chỉ nhớ vậy chứ ko mở server ra để xem chính xác nó là cái gì, vì vậy bạn tự tìm hiểu nhé. Hy vọng sẽ có ích cho bạn
(P/s: item exc cũng rớt theo công thức như vậy, nhưng đồ exc so với đồ giống nó nhưng là đồ thường thì cấp độ cao hơn nhiều, vì vậy thường thì quái rớt kiếm rồng thường sẽ chẳng bao giờ rớt ra kiếm rồng ex mà phải là quái vật có level cao hơn khá nhiều).
Vớ vẩn lại ăn gạch rồi :D
Cảm ơn bạn nhiều, mình đang test và mong là thành công :D