PDA

View Full Version : Share Database D14 - Skill 130 - Map 130 - Fixed Bug 95%

ViewFor
12-04-13, 01:02 AM
Giải nghệ Silkroad Private share cho mọi người bản full mình đã test khá ngon và ổn định chỉ cần sửa một số lỗi cơ bản là có thể đưa lên online được ;))
Sau đây là một số thông tin :
- Map : 130 Baghdad
- Skill : 130
- Level : 130
- New Pet
- New Title ( hệ thống danh hiệu mới )
- Và rất nhiều avatar , item mới

Link Database :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link File Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn : Tải client về dùng Pk2tools Extract thư mục Data.pk2 chép đè lên thư mục Data ở thư mục bin ở server nhé

Và nghe nói bản này Alexandria bán thương mại với giá 4TR :D thì phải

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1024x768.

This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1024x768.

This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1152x864.

Chúc mọi người thành công ^^!

milolo
12-04-13, 07:19 AM
thk bạn đã share, có link nào /:)nhanh hơn tý ko bác. link này dơ mệt mỏi quá

soulmaster179
12-04-13, 07:21 AM
bữa thấy cái này bên trang của Ấn độ . mà down xong lỗi tùm lum chả vào dc. nản

mastervnn
12-04-13, 08:29 AM
link down tệ thật, down thấy cái 4 ngày và một vái 2 tuần là không xong tốc độ 4-10kb/s:(

milolo
12-04-13, 09:14 AM
link down tệ thật, down thấy cái 4 ngày và một vái 2 tuần là không xong tốc độ 4-10kb/s:(

bác ở ĐT mà ở chổ nào thế. mình củng ở ĐT đây, mình ở TN. nếu gần giao lưu cafe chơi. hjhj;)

kfcneed2
12-04-13, 09:19 AM
đã leech thi leech cho trọn luôn đi down file leech qua media hoặc Fshare luôn cho AE thank nhìu

--- Chế độ gộp bài viết ---

bác ở ĐT mà ở chổ nào thế. mình củng ở ĐT đây, mình ở TN. nếu gần giao lưu cafe chơi. hjhj;)

ở Lai Vung đồng tháp .

soulmaster179
12-04-13, 10:17 AM
[QUOTE=kfcneed2;748123]đã leech thi leech cho trọn luôn đi down file leech qua media hoặc Fshare luôn cho AE thank nhìu[COLOR="Silver"]

qua shara4u.us leech

ThuPhuong
12-04-13, 10:53 AM
alex bán cái gì bản này chính xác là dc share ở đây,đã từng có 1 sv online bằng bản này và có 1 lỗi là 1 số acc ko biết vì nguyên nhân gì gây diss Gameserver báo lỗi C++,acc đó ko log thì ko sao nhưng cứ log vào là bị

mastervnn
12-04-13, 11:55 AM

không hiểu ý bạn lắm mình ở đồng tháp mà ở đồng tháp hình như không có "TN" ^^ bạn có nhằm không?

có j pm YM: hoangduc00567 nhé bạn. nếu gần chiều mình đi cafe chơi.

supergunny677
12-04-13, 11:55 AM
Ai đó up cái data qua Mf hộ mình đy!! Tks

tavandoan208
12-04-13, 12:00 PM

cả 2 cái Link client và Link File Server đều có file torrent đó mà. bạn down file đó về rồi lên google tim phần mềm torrent về mà download. đảm bảo với bạn là nhanh

milolo
12-04-13, 12:03 PM
không hiểu ý bạn lắm mình ở đồng tháp mà ở đồng tháp hình như không có "TN" ^^ bạn có nhằm không?

có j pm YM: hoangduc00567 nhé bạn. nếu gần chiều mình đi cafe chơi.

tớ ở Tam Nông. hehe từ đây xuông LV xa quá. ko thi càe giao lưu học hỏi chơi. :-|

mastervnn
12-04-13, 03:50 PM
cả 2 cái Link client và Link File Server đều có file torrent đó mà. bạn down file đó về rồi lên google tim phần mềm torrent về mà download. đảm bảo với bạn là nhanh

mih da thu voi cai torrent rồi, không hiệu quả. chính vì torrent mà chỉ có 4-10kb/s ak, idm thì 100kb/s

tớ ở Tam Nông. hehe từ đây xuông LV xa quá. ko thi càe giao lưu học hỏi chơi. :-|

uh b để lại sđt nhé có gì mình giao lưu học hỏi

ViewFor
12-04-13, 04:17 PM
alex bán cái gì bản này chính xác là dc share ở đây,đã từng có 1 sv online bằng bản này và có 1 lỗi là 1 số acc ko biết vì nguyên nhân gì gây diss Gameserver báo lỗi C++,acc đó ko log thì ko sao nhưng cứ log vào là bị

Cậu không biết thì đừng phát biểu nhé ! Alex mang về edit một số thứ linh tinh rồi bán thôi .
Disconect GS là do chưa fixed job thôi .
Set COOLTIME bằng 10s cho pet đi JOB là fixed được lỗi này thôi .
Còn đây là một silkroad đang đưa online <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Trải nghiệm đi

thk bạn đã share, có link nào /:)nhanh hơn tý ko bác. link này dơ mệt mỏi quá

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Link client full + việt hóa rồi nè

w1499
12-04-13, 05:48 PM
Ai làm cái video hướng dẫn cài dùm cái nhỉ. Lần đầu tiên chạm vào Sro

samurai_999
12-04-13, 09:29 PM
cái cục này có trên mạng lâu rồi

ViewFor
13-04-13, 01:31 AM
Bản này đã fixed hết rồi nhé
Link download client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xlinh
13-04-13, 06:43 AM
Link download client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Co' data fix ban? nay chua?...................

ViewFor
13-04-13, 06:47 AM
Co' data fix ban? nay chua?...................

Test đi là biết :) 30 charrrrrrrrrrrrrr

xlinh
13-04-13, 07:41 AM
error to conection C8 ?????

Hellp me !

soulmaster179
13-04-13, 08:38 AM
error to conection C8 ?????

Hellp me !

chạy bằng laucher(silkroad.exe) đi bạn

milolo
14-04-13, 06:43 AM

link die mất rồi. úp lại đi bác.
có ae nào cài dc chưa. up tý ảnh xem nào

xlinh
14-04-13, 07:37 AM

cho vài hình ảnh cho sình động :-B:-B:-B8-x8-x8-x:!!:!!:!!

Mr.Nguyen
14-04-13, 09:24 AM
Cậu không biết thì đừng phát biểu nhé ! Alex mang về edit một số thứ linh tinh rồi bán thôi .
Còn đây là một silkroad đang đưa online <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Trải nghiệm đi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Link client full + việt hóa rồi nè

COOLTIME là ở tab nào bạn nhỉ

kfcneed2
14-04-13, 09:32 AM
ai cho tớ xin cái SEver về test được không

Mr.Nguyen
14-04-13, 10:10 AM
Trải nghiệm đi

COOLTIME là ở tab nào bạn nhỉ

kiuctuoitho
14-04-13, 11:07 AM
Trải nghiệm đi

cho mình xin cái yahoo vs nhỉ.....................................

nguyenmanhfu
14-04-13, 07:16 PM
Bạn nào hướng dẫn mình chạy server này với, Pk2Tool no bat nhap passs thì nhập gì.
Thứ tự chạy sv ntn?
DB sao có mình 1 file tớ thấy có tận 3 cái.

Ai hướng dẫn cho mem mới với

harris
15-04-13, 12:45 AM

milolo
15-04-13, 12:49 PM
Bạn nào hướng dẫn mình chạy server này với, Pk2Tool no bat nhap passs thì nhập gì.
Thứ tự chạy sv ntn?

bạn vào đó dow những gì còn thíu nha. dùng chung củng dc. ko vấn đề gì đâu

nguyenmanhfu
15-04-13, 01:15 PM
ai có web + client cho bản này ko, client chủ topic bị die rồi

milolo
15-04-13, 04:54 PM
ai có web + client cho bản này ko, client chủ topic bị die rồi

bạn dùng clien này đi. cũng khá ổn đấy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> L

ViewFor
15-04-13, 06:33 PM
đã upload lại link download rồi nhé

nguyenmanhfu
15-04-13, 10:14 PM
cái tài khoản gm tìm ở đâu nhỉ :D để đăng nhập bước cuối chạy sv ấy

harris
16-04-13, 03:01 AM
Thứ tự chạy sv ntn?

PK2Tool pass là 169841 < tìm cái tool blowfish viewer là lấy đc mà

Undertaker
16-04-13, 06:16 AM
chủ topic cho tớ hỏi.
cái data bạn share sài sql 2k8 hay là 2k12 thế.
mà bản ý là bản bên nước ngoài share có mấy cái ảnh ở bên dưới à. hay chỉ là bản giới thiệu cho Alex thương mại ??

btbaotrung90
16-04-13, 08:09 AM
Các bạn có test hết bản này chưa, đi buôn wa map Samakan có bị dis không ;))

samurai_999
16-04-13, 08:23 AM
sao link file server nặng vậy? bác ko up qua 4share luôn dc sao?

xlinh
16-04-13, 02:26 PM
mình chạy đến phần log acc thì bị như thế này

có ai biết khắc phục lỗi Failed to connect to server C8 này ko :((:((:((

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

milolo
16-04-13, 02:49 PM
mình chạy đến phần log acc thì bị như thế này

có ai biết khắc phục lỗi Failed to connect to server C8 này ko :((:((:((

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bạn dùng clien này đi. cũng khá ổn đấy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> L :D

ViewFor
16-04-13, 04:38 PM
Lỗi C8 là do chưa mở port 15884 thôi .

samurai_999
16-04-13, 05:26 PM

cậu ơi cái link file server sv host files.fm có cần tải về k? hay xài file server khác đc?

nguyenmanhfu
16-04-13, 08:19 PM
bế tắc quá viewfor cho mình xin cái yahoo với. :((

kjmbialon
16-04-13, 08:22 PM
File Serve lấy của milolo được không nhỉ cục tạ 1,4gb kia tải về oải quá 8-}

nguyenmanhfu
16-04-13, 08:25 PM
cho hỏi tìm cái tài khoản gm để nhập vào cái smc_indipendent là gì vậy, tìm nó ntn???

milolo
16-04-13, 09:05 PM
cho hỏi tìm cái tài khoản gm để nhập vào cái smc_indipendent là gì vậy, tìm nó ntn???

câu vào SQL - ACCOUNT - table - use sửa tên ở khung phía trên cùng thành tên acc của cậu
sau đó ra trang web md5.net để lấy code mật khẩu, chép đè vào cột pax trong use là dc.
sau nay co log thì log = acc của bạn

satthumeminh
17-04-13, 12:27 AM
Cái này chạy trên sql 2012... đã dc sher lâu rùi mà nhỉ

milolo
17-04-13, 06:02 AM

bản này có CTC nhưng sau đến h CTC nó ko cho dịch chuyễn vào thành đã dk CTC nhỉ + thêm bi dis khi mang pet chiến đấu nữa. thế là bị lổi gì thế bác.

Undertaker
17-04-13, 12:02 PM
mình đã cài xong mà sao client kia nó lại bắt phải dùng cái loader mới vào đc game nhỷ

mylove09
17-04-13, 04:05 PM
lv 130 đi job là crash GS . D14 ko có đá thì ham hố làm gì ko biết

ViewFor
17-04-13, 04:55 PM
lv 130 đi job là crash GS . D14 ko có đá thì ham hố làm gì ko biết

Job 130 fixed đơn giản mà . D14 add có gì là khó đâu ?
Muốn ăn sẵn luôn thì Sro loạn hết à :P

milolo
17-04-13, 05:23 PM

bạn fix hộ mình CTC + pet chiến đấu dc ko.
dc thì chỉ hộ tớ cách add đồ vào NPC với. tui nc ngoài có hd mà lu bu quá. ko hiểu dc.

nguyenmanhfu
17-04-13, 06:05 PM
milio ơi cho mình xin các cái guild để chỉnh sửa client, thông báo,...... mình bật bằng notepad toàn lỗi font. + thay đổi các ảnh trong client ntn. minh định làm 1 server cho mấy ng chơi vui ^^!

Saltemo
17-04-13, 06:10 PM
bạn fix hộ mình CTC + pet chiến đấu dc ko.
dc thì chỉ hộ tớ cách add đồ vào NPC với. tui nc ngoài có hd mà lu bu quá. ko hiểu dc.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Xài được thì thank, không xài được cũng thank - lần trước chưa thank :-bd

ViewFor
18-04-13, 12:08 AM
Công thành chiến hoàn toàn bình thường mà .
Pet chiến đấu bị lỗi gì vậy bạn ?

nguyenmanhfu
18-04-13, 01:14 AM
Mình dùng cái client ThangLong nhưng mình muốn edit một số cái VD: cái màn hình đăng nhập có cái bảng exp,.... khi load thì hiện dòng, ThangLong cam ket gi gi day .... Khi vào trong thì hiện thư ngỏ ADMIN. Các dòng thông báo sro thang long website.

Mình muốn edit những cái đấy thì edit ntn??
Ah mình dùng notepad ++ đọc file server bị lỗi font cho hỏi cách đọc và edit không lỗi nữa.
Mình chuyển sang SRO và định gắn bó với nó, cần một số hướng dẫn cơ bản. Mong mọi người giúp đỡ

milolo
18-04-13, 06:41 AM
Công thành chiến hoàn toàn bình thường mà .
Pet chiến đấu bị lỗi gì vậy bạn ?

CTC cho dk bjh thường, nhưng đến h CTC thì ko dịch chuyễn vào trong thành dc. tất cả thành nào cũng thế.
Pet chiến đấu thì vừa triệu hồi thì lập tức Dis game ngay.

ktsteam
18-04-13, 05:03 PM
Bạn có thể chỉ mình cách cho lên online được không. Tks bạn trc :D

milolo
18-04-13, 05:26 PM
sao tớ mở qua hamachi log clien vào nó báo sv dang sửa, nhưng trên máy chính thì vẩn chạy bình thường mà, có cách nào khắc phục ko nhỉ :-t

kiuctuoitho
18-04-13, 10:05 PM

bạn fix kiểu gì có thể chia sẻ cho mọi người được không nhỉ

anhhoansro1
18-04-13, 10:05 PM
sao tớ mở qua hamachi log clien vào nó báo sv dang sửa, nhưng trên máy chính thì vẩn chạy bình thường mà, có cách nào khắc phục ko nhỉ :-t

cái này cậu vẫn chưa start all hoặc chưa bật đủ các thứ liên quan

milolo
19-04-13, 06:33 AM
cái này cậu vẫn chưa start all hoặc chưa bật đủ các thứ liên quan

eo, đã star all rồi thì mới vào game dc chứ, máy cài sv thì chơi dc, còn máy wa hamachi thì báo sv đang sửa.

Undertaker
19-04-13, 08:29 AM
eo, đã star all rồi thì mới vào game dc chứ, máy cài sv thì chơi dc, còn máy wa hamachi thì báo sv đang sửa.

win 7 à.
thử tắt firewall đi..............................

kiepvesau96
19-04-13, 08:30 AM
win 7 à.
thử tắt firewall đi..............................
tớ đã quay lại và tiếp tục ăn hại gấp trăm lần (~~)(~~)(~~)(~~)(~~)(~~)

milolo
19-04-13, 09:04 AM

mừng ngày bác quay lại, bác làm 1 bản sro cho ae dùng đê. :|

kiepvesau96
19-04-13, 10:49 AM
mừng ngày bác quay lại, bác làm 1 bản sro cho ae dùng đê. :|

cả nhà cửa còn mỗi 1 bản NewWorldSro để edit data thôi :( tính chỉnh sửa lại để khi mở thì làm thôi

milolo
19-04-13, 11:03 AM
cả nhà cửa còn mỗi 1 bản NewWorldSro để edit data thôi :( tính chỉnh sửa lại để khi mở thì làm thôi

ko có thì bác làm 1 cái video hd cách add đồ vào NPC + add pet mới đi, còn nhùi ae ko biết lắm, trong đó có mình. kaka=D>

kiepvesau96
19-04-13, 12:26 PM
ko có thì bác làm 1 cái video hd cách add đồ vào NPC + add pet mới đi, còn nhùi ae ko biết lắm, trong đó có mình. kaka=D>

rảnh mình sẽ làm. đang kiếm máy chủ để cài dev. cũng chỉ là code add đồ giống salmore thôi nhưng cách chỉnh sao cho đồ k bị sai

milolo
19-04-13, 01:20 PM
rảnh mình sẽ làm. đang kiếm máy chủ để cài dev. cũng chỉ là code add đồ giống salmore thôi nhưng cách chỉnh sao cho đồ k bị sai

tranh thủ lên nhé bác. .......!

anhhoansro1
19-04-13, 03:34 PM

chữ kí cho thuê VPS nước ngoài mà vẫn còn phải đi kiếm máy chủ à vesau

Mr.Nguyen
19-04-13, 08:50 PM
Bạn xem cái Shard trên SMC đã ở chế độ operating chưa nếu chưa thì chuột phải vào chọn Change service type ->Operating

ViewFor
19-04-13, 09:07 PM
Có bác nào có bộ web quản lý tài khoản ngon không share với

htc1991
04-05-13, 06:09 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cac bạn vao mà xem sv rất it bug nha :)) minh tet rui thấy rất đỉnh

ThuPhuong
04-05-13, 06:26 PM
Có bác nào có bộ web quản lý tài khoản ngon không share với

nếu cần thì inbox,bộ web ngon đầy đủ chức năng bảo mật cao nhóe

kiuctuoitho
05-05-13, 07:37 PM
bác nào con datasever up lại hộ phát nhỉ

divine9966
07-05-13, 12:00 PM
cái client sv đie rồi ai cho mình cái server mới đc không

Hestina
07-05-13, 05:51 PM
clien này nhìn giống client của SRO bảo tiêu quá nhĩ
:(

thothiendai
07-05-13, 07:24 PM
cám ơn trc' ;;);;);;)
p/s link sv die r

milolo
08-05-13, 06:23 AM
cám ơn trc' ;;);;);;)
p/s link sv die r

đang up lại link sever cho ace. chút trưa sẽ có.
nhớ thk nhe :x

divine9966
08-05-13, 08:57 AM
đã thankssssssssssssssssssssssssssssss
cho em xin anh đi milolo

nicespeed
08-05-13, 09:03 AM
Cái ảnh cuối giống Saint Seiya nhỉ :)

kiuctuoitho
08-05-13, 11:25 AM
đang up lại link sever cho ace. chút trưa sẽ có.
nhớ thk nhe :x

rất hoanh nghênh tình thần vì cộng đồng của bạn.thank nhé

milolo
08-05-13, 01:14 PM
mạng hôm nay chậm quá, up từ sáng đến h mới xong.
như đã hứa với ae. link sever nè
:)>-

thothiendai
08-05-13, 02:24 PM
s sv này nặng dữ v 8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x

milolo
08-05-13, 02:27 PM
s sv này nặng dữ v 8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x

trước dow trên tranh củ gần ca ngày mới xong.#-o

kiuctuoitho
08-05-13, 02:39 PM
thank bạn nhé............................

evanszack
08-05-13, 07:15 PM

thothiendai
08-05-13, 07:30 PM

sài acc share :| tui thấy fshare còn dể sài hơn 4share[-([-([-([-(

milolo
08-05-13, 08:08 PM

evanszack
09-05-13, 09:35 AM
Lỗi database SHARD rồi bạn ơi, add k dc

milolo
10-05-13, 09:58 AM
Lỗi database SHARD rồi bạn ơi, add k dc

vẫn add bình thường mà, chỉ có điều database hơi nặng (~400m) nên add hơi lâu tý thôi:-?

vjpnet2k7
10-05-13, 01:59 PM
ai làm SRO online pm yahoo hotro.bvk1 nhé ( bên mình cung cấp máy chủ )

milolo
11-05-13, 06:52 AM
topic vắng thế nhỉ. chẳng thấy ai pm gì cả.X_X

herovn1994
11-05-13, 08:01 AM
Ko biết cấu hình để chạy sv này thế nào mọi người.mình nghe nói là ram phải 8gb hay 16gb gì đó :-ss

milolo
11-05-13, 08:09 AM
ram tối thiểu 2g, trung bình 4g, 8 - 16 thì ngon. :>

xumaxvn
11-05-13, 09:50 AM

milolo
11-05-13, 10:32 AM

evanszack
11-05-13, 06:00 PM
Mình xài sql 2008 k add dc bạn ơi ,thử 2005 cũng k dc, hok lẽ data này dùng cho 2012 hã

milolo
11-05-13, 06:24 PM
Mình xài sql 2008 k add dc bạn ơi ,thử 2005 cũng k dc, hok lẽ data này dùng cho 2012 hã

SQL 2008r2 nhe bạn,này thì 30char

Hestina
11-05-13, 08:30 PM
nãy giờ đọc cmt từ page 1 >10 nhưng ko biết bị lỗi gì ^^!
- tóm lại cũng đang có các lỗi:
+ Disconect GS là do chưa fixed job thôi .
Set COOLTIME bằng 10s cho pet đi JOB là fixed được lỗi này thôi
+ CTC :
ko dịch chuyển vào khu vực được ?
cách fix ko biết ai chỉ giùm để em mang lên online
và còn lỗi gì nữa hk các bác

vippr0508
12-05-13, 12:50 PM
ai cài giúp e silkroad ofline vs !!

vjpnet2k7
13-05-13, 03:07 AM
Có bạn nào hợp tác Onl server SRO không

kiuctuoitho
13-05-13, 07:19 AM
nãy giờ đọc cmt từ page 1 >10 nhưng ko biết bị lỗi gì ^^!
- tóm lại cũng đang có các lỗi:
+ Disconect GS là do chưa fixed job thôi .
Set COOLTIME bằng 10s cho pet đi JOB là fixed được lỗi này thôi
+ CTC :
ko dịch chuyển vào khu vực được ?
cách fix ko biết ai chỉ giùm để em mang lên online
và còn lỗi gì nữa hk các bác

Bác đã làm thử chưa mà nói như đúng rồi thế.Set COOLTIME bằng 10s bác sét kiểu gì mà vì sao lại sét như vậy đơn giản như bác nghĩ chắc 1 số sever Private không phải không cho sử dụng thú F10 đi buôn rồi

evanszack
14-05-13, 09:36 AM
Mấy map trung tâm thương mại với mấy map trong chỗ dịch chuyển ở trường an tên j` trong SQL zậy

duytranduc_cm
26-05-13, 11:19 PM
cho mình hỏi down link này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thế nào vậy

xlinh
27-05-13, 03:10 AM
cho mình hỏi down link này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thế nào vậy

lâu lắm rùi mới thấy bạn :-B

link như trên là link đã die nhé bạn ,or link đã hỏng

còn link sống sẽ còn phần download

mrtini91
27-05-13, 02:34 PM
lâu lắm rùi mới thấy bạn :-B

link như trên là link đã die nhé bạn ,or link đã hỏng

còn link sống sẽ còn phần download

Ban oi Up lai Link File Sever len 4share hoac MF di ban!
Tks ban nhiu!

nghiadht
03-06-13, 11:47 AM
Chạy tới game server thì mình bị lỗi này ... các bác giúp với :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20130603113713.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Nhu1LanGio
07-06-13, 05:37 PM
Giải nghệ Silkroad Private share cho mọi người bản full mình đã test khá ngon và ổn định chỉ cần sửa một số lỗi cơ bản là có thể đưa lên online được ;))
Sau đây là một số thông tin :
- Map : 130 Baghdad
- Skill : 130
- Level : 130
- New Pet
- New Title ( hệ thống danh hiệu mới )
- Và rất nhiều avatar , item mới

Link Database :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link File Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn : Tải client về dùng Pk2tools Extract thư mục Data.pk2 chép đè lên thư mục Data ở thư mục bin ở server nhé

Và nghe nói bản này Alexandria bán thương mại với giá 4TR :D thì phải

This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1152x864.

Chúc mọi người thành công ^^!
Ban ơi.cho mình xin lại cái link file sv đi.mình không dow dc ở link đó

Chạy tới game server thì mình bị lỗi này ... các bác giúp với :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20130603113713.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bạn ơi cho mình hỏi.cái link file sv mình ko dow dc.giờ làm sao hả bạn

Nhu1LanGio
07-06-13, 05:46 PM
Có bạn nào hợp tác Onl server SRO không

Nhu1LanGio
07-06-13, 06:00 PM

cho AE xin cái địa chỉ để liên lạc.email hay SDT chẳng hạn.đang muốn hỏi bác vài vấn đề

Nhu1LanGio
07-06-13, 06:06 PM

Tks bác nhé.cho AE xin cái email để liên lach cho dễ bác ơi

nghiadht
08-06-13, 05:22 PM
Dùng DCN sao ko được nhỉ .......

Nhu1LanGio
08-06-13, 09:53 PM
Dùng DCN sao ko được nhỉ .......

Bác cài dc rồi à.cho xin cái yahoo mình hỏi chút chuyện cái

my_love_qn2005
09-06-13, 10:23 PM
sao mình đến đoạn loader để vào game thì hiện lên lỗi ghi là "can't crate file transfer manager!"
Ai giúp mình với

nhatminh596
13-06-13, 06:18 PM
Ko bật được WORM + SERVER
ko login được vào game :(
Cần người teamview fix lỗi hộ cái :((

Nhu1LanGio
24-06-13, 11:45 AM
Ai có thể dùng team cài hộ mình sv off dc ko?Gia đình xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.
LH hộ mình qua yahoo này nhé:anhmuonnoi_i_love_you_91

duytranduc_cm
25-06-13, 11:20 PM
cho hỏi làm sao để clear database được

nghiadht
26-06-13, 08:34 AM
cho hỏi làm sao để clear database được

hàng đây hàng đây .............................................

USE [SRO_VT_SHARD]
GO
TRUNCATE TABLE [dbo].[_Chest]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_ChestInfo]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_User]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_OpenMarket]
DELETE FROM [dbo].[_AccountJID]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_GuildWar]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_GuildMember]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_GuildChest]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_SiegeFortressStruct]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_SiegeFortressObject]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_SiegeFortressItemForge]
DELETE FROM [dbo].[_SiegeFortress]
INSERT INTO [dbo].[_SiegeFortress](FortressID) VALUES (1)
INSERT INTO [dbo].[_SiegeFortress](FortressID) VALUES (3)
INSERT INTO [dbo].[_SiegeFortress](FortressID) VALUES (6)
UPDATE [dbo].[_AlliedClans] SET Ally1 = '0', Ally2 = '0', Ally3 = '0', Ally4 = '0', Ally5 = '0', Ally6 = '0', Ally7 = '0', Ally8 = '0'
DELETE FROM [dbo].[_Guild] WHERE ID > 0
DELETE FROM [dbo].[_AlliedClans] WHERE ID > 0
TRUNCATE TABLE [dbo].[_InventoryForAvatar]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_TrainingCampSubMentorHonorPoint]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_BlockedWhisperers]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_TrainingCampMember]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_CharTrijobSafeTrade]
DELETE FROM [dbo].[_CharTrijob] WHERE CharID > 0
TRUNCATE TABLE [dbo].[_TimedJob]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_StaticAvatar]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_Inventory]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_Memo]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_FleaMarketNetwork]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_Friend]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_CharSkillMastery]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_CharSkill]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_InvCOS]
DELETE FROM [dbo].[_CharCOS] WHERE ID > 0
DELETE FROM [dbo].[_Char] WHERE CharID > 0
TRUNCATE TABLE [dbo].[_CharCollectionBook]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_CharInstanceWorldData]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_CharNameList]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_CharNickNameList]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_CharQuest]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_ClientConfig]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_DeletedChar]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_GPHistory]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_InventoryForLinkedStorage]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_ItemPool]
DELETE FROM [dbo].[_Items] WHERE ID64 > 0
TRUNCATE TABLE [dbo].[_Skill_BaoHiem_TNET]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_TimedJobForPet]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_TrainingCampBuffStatus]
TRUNCATE TABLE [dbo].[_TrainingCampHonorRank]
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (1)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (2)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (3)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (4)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (5)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (6)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (7)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (8)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (9)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (10)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (11)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (12)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (13)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (14)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (15)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (16)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (17)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (18)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (19)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (20)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (21)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (22)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (23)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (24)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (25)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (26)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (27)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (28)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (29)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (30)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (31)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (32)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (33)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (34)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (35)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (36)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (37)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (38)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (39)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (40)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (41)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (42)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (43)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (44)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (45)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (46)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (47)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (48)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (49)
INSERT INTO [dbo].[_TrainingCampHonorRank](Ranking) VALUES (50)
EXEC [dbo].[_TRAINING_CAMP_UPDATEHONORRANK]
DELETE FROM [dbo].[_TrainingCamp]
TRUNCATE TABLE [dbo].[Tab_RefRanking_HunterContribution]
TRUNCATE TABLE [dbo].[Tab_RefRanking_RobberContribution]
TRUNCATE TABLE [dbo].[Tab_RefRanking_TraderContribution]

duytranduc_cm
26-06-13, 05:59 PM
hàng đây hàng đây .............................................

thanks nha.............. đả nhấn nút thanks

phamhoanghieu
29-06-13, 02:03 PM
Sao mình Login thành công nhưng đèn xanh ở bảng giữa ko xanh được vậy :((.....có phải thiếu file gì không mà thấy cái SR_Gamesever nó không loading,,,,mà SỐ IP của sever này là bao nhiêu vậy, ai biết chỉ mình với,,,,thân, [-O< ,,,!!!!

nhatminh596
30-06-13, 07:54 PM
Sao mình Login thành công nhưng đèn xanh ở bảng giữa ko xanh được vậy :((.....có phải thiếu file gì không mà thấy cái SR_Gamesever nó không loading,,,,mà SỐ IP của sever này là bao nhiêu vậy, ai biết chỉ mình với,,,,thân, [-O< ,,,!!!!

:-q:-q:-q:-q:-q Làm gì chỉ có 1 câu hỏi mà hỏi 2 topic thế. Viết màu chữ khác không được hả bạn .Topic SRO dạo này vắng vẻ quá

nhatminh596
01-07-13, 02:06 PM
Sao bản này ko có lob_db nhỉ ~~

nghiadht
08-07-13, 05:15 PM
Sao bản này ko có lob_db nhỉ ~~

lấy data khác bỏ vào ......................

Hestina
09-07-13, 09:21 AM
lỗi nhiều quá ko biết do client hay data nữa =((
1 số npc trên trung tâm thương mại ko mua được :-o

dkn7294
11-07-13, 04:51 PM
Bac Milolo oi co onl k cho e hoi ti'

phamhoanghieu
26-07-13, 11:52 AM
cái sever này lỗi nhiều quá,,,,,cũng may mới tìm ra cái sever khác cấp 140 đồ D18 KAHAHA pro này hjjj b-( mà ko biet share the nao,,, =)) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phamhoanghieu
26-07-13, 12:01 PM
D18 tôi mới tìm ra nak .....sever mới max cấp 140 full map,,, \:D/ pos ảnh cho anh e chiem nguong

okmen2012
01-08-13, 11:14 PM
D18 tôi mới tìm ra nak .....sever mới max cấp 140 full map,,, \:D/ pos ảnh cho anh e chiem nguong

share đi cho a e cùng học hỏi..:(

htc1991
02-08-13, 08:28 AM
max cấp thỳ sao có gì khó đâu tại lv mặc dịnh của sro là max lv 140 mà :)) quan trong là 140 đã có silk 140 chưa , đồ thỳ sao vv...

phamhoanghieu
02-08-13, 09:39 AM
**== Kilk 130,,,đồ nó ghi d18 nhưng toàn tiếng anh, ko có ấn gì cả nhưng được cái đồ to chà bá,,,mà mình ko biết mở các map, mở đuoc mấy thành dơn giản và Baghdad NPC town, ai biết cách nhận biết các máp trong RefRegionBindAssocServer chỉ mình với ( chỉnh cái nào 0 cái nào 1 b-( có cách nào nhận biết các máp trong file Data.pk2 hay Map.pk2 ko nhỉ vì mỗi Client có các máp khác nhau và update khác nhau.:^o.....bạn nào biết cách chỉnh chỉ mình với thân,,,,mình sẽ share bản này cho bạn......=((

• CHINA --> Jangan
• TQ --> Jangan Cave
• West_China --> Downhang
• Oasis_Kingdom --> Hotan
• Thief Village --> Thief town
• Roc --> Roc Mountain
• Eu --> Constantinople
• Am --> Asia Minor
• Ca --> Central Asia
• SD --> Alex North
• KingsValley --> Alex South
• Pharaoh --> Holywater Temple
• DELTA --> Alex Town
• TEMPLE <-- Alex Job Cave
• FORT_JA_AREA <-- Fortress Jangan
• FORT_BJ_AREA <--Fortress Bandit
• FORT_HT_AREA <-- Fortress Hotan
• ARENA_OCCUPY <-- Arena After Win Teleport
• ARENA_FLAG <-- Battle Arena Catpure the Flag
• ARENA_SCORE <-- Battle Arena Score
• SIEGE_DUNGEON <-- Fortress Cave
• ARENA_GNGWC <-- Game and Game World Champion Ship Event Area(GNGWC)
• GOD_TOGUI <-- (Forgotten World LV 40-80)
• GOD_WRECK_IN <-- (Forgotten World LV 80-90)
• GOD_FLAME <-- (Forgotten World LV 90-100)
• GOD_WRECK_OUT <-- (Forgotten World 100-110)
• EVENT_GHOST <--- Ghost Event Place
• JUPITER <--- Jupiter Temple
• PRISON <--- Prison Map
• GM_EVENT <--- GM Map
.........................................
.........................................
.....................................

ai biết chỉnh chỉ mình với,,,thân !!! ^:)^

xlinh
02-08-13, 12:21 PM
Bạn cứ share lên
Ae cài test xem sao sẽ chỉ cho bạn những thắc mắc :)]

nodie
11-08-13, 11:27 PM
max cấp thỳ sao có gì khó đâu tại lv mặc dịnh của sro là max lv 140 mà :)) quan trong là 140 đã có silk 140 chưa , đồ thỳ sao vv...

nói thì hay lắm, ko phải mày đã chôm skill và client 140 của tao à alex

htc1991
12-08-13, 06:44 AM
Client mày là client gì , có cái sro gì đó nói map 140 , silk 140 à , anh mày down về thật là nực cười vẫn max 130 và chả có gì hot :)) vẫn chém gió nhứ ngày lào, anh mày thèm vô đi chôm cái silk của chú mày

aotuongpt123
13-08-13, 12:49 PM
Link File Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link nay dơ k dc nhỉ

srogt
18-08-13, 12:30 PM

phamhoanghieu
30-08-13, 08:55 PM
Xin chỉ cách mở máp < Trung Tâm Thương Mại > (*)

CHINA 1
TQ 0
West_China 1
Oasis_Kingdom 1
Thief Village 0
Roc 1
Eu 0
Am 0
Ca 0
SD 0
KingsValley 0
Pharaoh 0
DELTA 0
TEMPLE 0
FORT_JA_AREA 0
FORT_DW_AREA 0
FORT_HT_AREA 0
FORT_CT_AREA 0
FORT_SK_AREA 0
FORT_BJ_AREA 1
FORT_HM_AREA 0
FORT_ER_AREA 0
ARENA_OCCUPY 0
ARENA_FLAG 0
ARENA_SCORE 0
SIEGE_DUNGEON 0
ARENA_GNGWC 0
GOD_TOGUI 0
GOD_WRECK_IN 0
GOD_FLAME 0
GOD_WRECK_OUT 0
EVENT_GHOST 0
JUPITER 0
PRISON 0
GM_EVENT 0
ARABIA_FIELD_02 1
ARABIA_FIELD_01 1
ARABIA_FIELD_02_BOSS 1
ARABIA_TOWN 1
ARABIA_DUNGEON 1
MUHAN 0
ARENA_JOB_WAR 0
NULL NULL

cho mình hỏi trong cái đống bùi nhùi trên thì cái nào là ( Trung Tâm Thương Mại )
~X(nhức đầu cả mấy tháng nay mà ko mở được
Pro nào biết xin chỉ giáo, Chân thành cảm ơn !:-bd

123cut
31-08-13, 04:20 PM
có ai biết tại sao link server download ko đc không
link này:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phamhoanghieu
01-09-13, 12:45 PM
[QUOTE=123cut;800178]có ai biết tại sao link server download ko đc không
link này:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/QUOT

file đó đã bị xóa rồi bạn, giờ bản này cũng ko thấy ham hố mấy[-(, có bản max 150 rồi ko biết người ta kiếm đâu ra trời

williamanhpt
13-02-14, 12:16 AM
[QUOTE=123cut;800178]có ai biết tại sao link server download ko đc không
link này:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/QUOT

file đó đã bị xóa rồi bạn, giờ bản này cũng ko thấy ham hố mấy[-(, có bản max 150 rồi ko biết người ta kiếm đâu ra trời
bác biết ai sell code sro max lv đầy đủ nhất ko em muốn mua có ai ban lh yahoo : williamanhpt giúp em vs

divine9966
02-04-14, 12:03 PM
ai còn giữ file server úp cho ace down với :|

phamhoanghieu
21-04-14, 07:43 AM
bản này dow làm chi nữa, tôi chạy thử rồi, skill lỗi tùm lum 3:-O ko biết đường nào mà sửa nữa:-h
thấy ghi cái 95% là đủ hiểu rồi, còn 5% lỗi vãi đái ra >:)

tienmanhclub
05-03-15, 10:52 PM
Anh em xem giúp lỗi này ở chỗ nào với...!
cảm ơn nhiều
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nghiadht
05-03-15, 11:03 PM
Anh em xem giúp lỗi này ở chỗ nào với...!
cảm ơn nhiều
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mở map bản này khi tạo nv ra sẽ ở 1 map khác chứ không phải TA hay Cos bạn cứ bật map đó lên là vào game ok