PDA

View Full Version : [MU] SCF 11.70.24 Win 2.5

ciabop
11-04-13, 06:44 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1306550000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1306550001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1306550002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1306550003.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nockxikeZZ
11-04-13, 07:23 PM
cái này nhiều sever có mà nhưng mình chưa có

hackluv
11-04-13, 07:46 PM
cái này nhiều sever có mà nhưng mình chưa có

ko phải ko có mà là có ko biết xài =)))))))))))))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kunyeudung
11-04-13, 08:09 PM
ko phải ko có mà là có ko biết xài =)))))))))))))

GS không hỗ trợ thì sao mà xài hả bạn

bistro007_hp
11-04-13, 08:22 PM
và main hỗ trợ nữa mấy bồ ạ :)

hackluv
11-04-13, 08:34 PM
và main hỗ trợ nữa mấy bồ ạ :)

bác cứ dọa anh em :D

cái server hỗ trợ 98 % rùi còn 2% là do main :-p

Nói trắng ra đi bồ :D

kunyeudung
11-04-13, 08:36 PM

Vậy mình vs bạn bistro ở trên bỏ ra 3 triệu để mua cái main thôi hả bạn

hackluv
11-04-13, 08:48 PM
Vậy mình vs bạn bistro ở trên bỏ ra 3 triệu để mua cái main thôi hả bạn

ko fai là thế vì hiện tại cái sv của tony share nếu add wing vào nó bị bug visual ....

mình ko có ý nói thế kia hay thế khác nhưng mà với sinh viên hay 1 số người đam mê bỏ ra tới con số 3 triệu chỉ để chơi offline chắc hơi buồn cười =))

tiền đó để mua những cái nó có ích hơn

bistro007_hp
11-04-13, 09:02 PM

Bạn lại đi dọa mình
:)) Cái Sever bình thường của cái SCF làm gì có wing 4
Chỉ có vài hàng share từ bác tony chắc crack từ bản tomatoes! :-)
Nếu ko có nó thì bạn ngồi mà bảo nó hỗ với trợ ^^

henesee
11-04-13, 09:19 PM
New phải fix Visual bug rồi Fix option rồi fix mix chaos.v.v các kiểu.
Còn phải add Effect,
Wing 2.5 level thì khó hơn W4.
Tưởng đơn giản như add Skin á [-X[-X[-X

nightssky
11-04-13, 09:28 PM
New phải fix Visual bug rồi Fix option rồi fix mix chaos.v.v các kiểu.
Còn phải add Effect,
Wing 2.5 level thì khó hơn W4.
Tưởng đơn giản như add Skin á [-X[-X[-X

yeah đúng rồi nhìn w2.5 full 9 dòng mix sướng và wing4 đẹp kinh chỉ có ctpt va tomatos mới có hàng xịn

896588
12-04-13, 12:12 AM
trong sv mình share đả có mà các bạn không show ra thôi

ninhmca
12-04-13, 06:20 AM
trong sv mình share đả có mà các bạn không show ra thôi
sv bác share tuy có nhưng vẫn còn bug move + phải dùng trademix.k mix chao được.>:)

nockxikeZZ
12-04-13, 06:41 AM
Bác nên hướng dẫn tí đi nhỉ 30char.............

strancongtu2
12-04-13, 08:00 AM
Không máu wing 4 nên chưa tìm hiểu cái này.

kunyeudung
12-04-13, 09:48 AM
sv bác share tuy có nhưng vẫn còn bug move + phải dùng trademix.k mix chao được.>:)

Trade Mix thì thích hơn chứ, dễ config.
Bản của caothuphutho cũng chưa thể Mix Chaos

LoveBol
12-04-13, 10:45 AM
Hi hi, chụp từ Server Trái Đất kìa!

ciabop
12-04-13, 11:33 AM
Hi hi, chụp từ Server Trái Đất kìa!

pm yahoo mình đi nhé :-":-":-":-":-"

vietanhlsl
12-04-13, 11:49 PM
wing 2.5 và w4 server 11.70.24 và 11.70.28 đã hoàn thiện 100% rồi, chỉ cần nhét skin và đặt tên đúng vào folder, xài cái main v7 của aecrim share trên ragezone là xong ( làm theo hướng dẫn, add wing trong item(new).txt đúng vào 12 200 trở lên là được. Còn anh ctpt sell cái hàng w2.5 với w4 1.00.16 - 11.70.28 để cho ae gà ko biết tự fix tự xài thì cũng đúng thôi, ai biết thì xài ko biết thì mua :))

kunyeudung
13-04-13, 01:45 AM
wing 2.5 và w4 server 11.70.24 và 11.70.28 đã hoàn thiện 100% rồi, chỉ cần nhét skin và đặt tên đúng vào folder, xài cái main v7 của aecrim share trên ragezone là xong ( làm theo hướng dẫn, add wing trong item(new).txt đúng vào 12 200 trở lên là được. Còn anh ctpt sell cái hàng w2.5 với w4 1.00.16 - 11.70.28 để cho ae gà ko biết tự fix tự xài thì cũng đúng thôi, ai biết thì xài ko biết thì mua :))

Bản của caothuphutho, chỉ có những người có hiểu biết đôi chút mới sử dụng được. Vì Server này cũng chỉ thêm vào item(new) còn trade mix thì chưa có.
W2.5 + W4, bản gốc thì không có wing 2.5 vs wing 4.
Nếu thế mình xin hỏi, caothuphutho code lại làm gì
Nếu bán config thôi thì check lic làm gì.

896588
13-04-13, 02:21 AM

ai bảo trade mix ko mix chaos đc X_X có nguyên liệu đàng hoàng nhá X_X

hackluv
13-04-13, 06:44 AM
Bản của caothuphutho, chỉ có những người có hiểu biết đôi chút mới sử dụng được. Vì Server này cũng chỉ thêm vào item(new) còn trade mix thì chưa có.

trade mix mình có.
hqua freepro nó đã thử :))

LoveBol
13-04-13, 11:08 AM

Nó hiện nhưng ko có option đúng ko thánh?

hackluv
13-04-13, 11:13 AM
Nó hiện nhưng ko có option đúng ko thánh?

có opt mà vì muốn có opt hay ko thì bạn fai config như nào :|

đó mới là vấn đề quan trọng.

ko fai nhất thiết bạn giỏi rồi bạn cho ng khác thành thánh nọ thánh kia.

tôi chẳng hiểu bạn để cái mắt bạn ở cái chỗ nào nữa.

có thể bạn hơn tôi trong thế giới ảo nhưng chưa chắc trong cuộc sống bạn đã bằng tôi.

bạn nên nhớ 1 câu núi cao còn có núi cao hơn.

thế nhé bỏ ngay cái kiểu nói chuyện thánh nọ thánh kia đi nhé.

caothuphutho
13-04-13, 11:53 AM

em nói có ý đúng có ý sai, ý đúng của em là chỉ cần add new wing vào item_eng.bmd với item(kor).txt và item(new).txt là sẽ có new wing ( nếu đã sử dụng main fix new wing ví dụ của tomatoes ). Tuy nhiên ý sai của em là nếu chỉ add vậy thôi thì Server vẫn chưa support new wing đúng nghĩa của nó, muốn Server support new wing hoàn toàn thì phải fix : visual bug, move icarus, Option wing, dame wing .v.v. nói chung là các vấn đề khi mang wing mới lên nhân vật mà gặp lỗi. Và cái sai của em nữa là, không phải ae gà mới sài sv của anh đâu, mà ngược lại họ đa số là những người khá hiểu biết về SV (họ biết được vì sao dùng main của tomatoes fix new wing rồi mà vẫn bị visual bug vân vân và vân vân ^^! )

hackluv
13-04-13, 12:05 PM
em nói có ý đúng có ý sai, ý đúng của em là chỉ cần add new wing vào item_eng.bmd với item(kor).txt và item(new).txt là sẽ có new wing ( nếu đã sử dụng main fix new wing ví dụ của tomatoes ). Tuy nhiên ý sai của em là nếu chỉ add vậy thôi thì Server vẫn chưa support new wing đúng nghĩa của nó, muốn Server support new wing hoàn toàn thì phải fix : visual bug, move icarus, Option wing, dame wing .v.v. nói chung là các vấn đề khi mang wing mới lên nhân vật mà gặp lỗi. Và cái sai của em nữa là, không phải ae gà mới sài sv của anh đâu, mà ngược lại họ đa số là những người khá hiểu biết về SV (họ biết được vì sao dùng main của tomatoes fix new wing rồi mà vẫn bị visual bug vân vân và vân vân ^^! )

^_^ em kết cái cách nói chuyện của bác lắm ah :v

mãi em ko nói được kiểu hòa nhã như vậy :|
cứ máu nóng lên đỉnh đầu là thui rùi :D

càng lúc càng muốn làm đệ tử của anh :(.

Cơ mà chắc ko có diễm phúc :(

sontran901
13-04-13, 12:10 PM

tự học hỏi tìm tòi là sư phụ tốt nhất. còn chờ vào người khác đến bao giờ cho khôn đc!

caothuphutho
13-04-13, 12:13 PM

anh làm gì có diễm phúc đó, vì trình độ không dám mang ra để dạy dỗ chỉ bảo ai cả :D. Nói chung anh em quý nhau thì pm yahoo làm bạn thôi, có gì pm yahoo anh, anh em mình chém gió :))

tự học hỏi tìm tòi là sư phụ tốt nhất. còn chờ vào người khác đến bao giờ cho khôn đc!
như vậy lại quá cứng nhắc rồi, đôi khi phải hòa đồng với mọi người tự dưng ta sẽ học được nhiều thứ từ họ, " học thầy không tày học bạn "

The Gamer
13-04-13, 01:34 PM
wing 4 và 2.5 cũng có cái hay và ko hay mà các bác cứ gạch làm gì nhỉ

người vn sao cứ thích gạch thế - nghèo quá ko có gạch xây nhà à ?

vietanhlsl
13-04-13, 02:24 PM

mình nói là bản 11.70.24 server đã có sẵn w2.5 và w4 rồi, còn anh ctpt add được W2.5 và w4 cho bản 1.00.18 thì đó là do thành quả nghiên cứu và công sức của anh ấy, chứ không phải nói là anh ấy chỉ config. Ý mình muốn nói là nếu muốn xài w2.5 và w4 thì có thể tự config để xài được không cần phải mua ( nếu biết ), hiểu chứ ạh

Em cũng rất hiểu anh em, và không phải add vào item(kor).txt và item(new).txt mà chỉ cần add vào client ( item_eng.bmd) và server ( item(new).txt ), hiện option ở client ( itemtooltip_eng.bmd ), add skin ở client...

- Muốn hiện option: add thêm vào itemtooltip_eng.bmd
- thông số thực tế ở GS ( dam, option, def các kiểu ): config trong SCFData => CrystalEdition => SCF_CustomWing
- Fix visual bug: khẳng định một điều là nằm ở main chứ không phải ở server như các bác vẫn rêu rao để đánh lạc hướng anh em. Nếu các bạn nghĩ lỗi này do server thì hãy thử đặt câu hỏi: vì sao khi ở map bình thường thì ko bị lỗi, còn khi move lại bị đổi thành wing khác ? Vì khi move main sẽ send request về gs, đọc lại tất cả thông số của wing, chỉ cần một thông số không chuẩn nó sẽ tự tìm các điểm chung của các option đúng để mặc định wing đang đeo là wing gì, và thường thì nó sẽ chuyển thành wing 3 hoặc wing 1, nếu chuyển thành wing 3 có nghĩa là config gần đúng rồi đấy ạh.

Một số bác vẫn bị lỗi visual, cánh có màu vàng khi +15 là do add chưa đúng, ví dụ như main aecrim phải add trong item(new).txt đúng từ 12 200 trở lên, vài chục cái wing cũng được, quan trọng nhất là phải đặt tên và đặt các file skin đúng chỗ ( đúng như thế nào thì mời anh em thích dùng hàng free tìm hiểu cho mở mang đầu óc nhé ).
Và chốt câu cuối cùng, hàng pre tất nhiên ngon hơn hàng public, hàng release, nhưng đôi khi tự tìm hiểu, khám phá thì có thể có được "hàng ngon".

caothuphutho
13-04-13, 03:43 PM
- Fix visual bug: khẳng định một điều là nằm ở main chứ không phải ở server như các bác vẫn rêu rao để đánh lạc hướng anh em. Nếu các bạn nghĩ lỗi này do server thì hãy thử đặt câu hỏi: vì sao khi ở map bình thường thì ko bị lỗi, còn khi move lại bị đổi thành wing khác ? Vì khi move main sẽ send request về gs, đọc lại tất cả thông số của wing, chỉ cần một thông số không chuẩn nó sẽ tự tìm các điểm chung của các option đúng để mặc định wing đang đeo là wing gì, và thường thì nó sẽ chuyển thành wing 3 hoặc wing 1, nếu chuyển thành wing 3 có nghĩa là config gần đúng rồi đấy ạh.

anh đọc qua không đọc hết comment của em, duy chỉ có cái này đáng quan tâm. Rằng anh xin trả lời cái vấn đề :

- Fix visual bug: khẳng định một điều là nằm ở main chứ không phải ở server như các bác vẫn rêu rao để đánh lạc hướng anh em

Em đã hiểu quá sai lầm rồi em ạ !. Nếu ai đã từng fix visual bug của pet hay wing hay item +15 cho các bản GameServer mod ss5, ss6 từ GS1.00.90 đều sẽ hiểu là phải đồng nhất packet từ Main tới GameServer. Có thế đó là giả thuyết của em và em cho nó là đúng, nhưng không vì thế mà phủ nhận sự thật "đau lòng" rằng em phải add packet vào GameServer và cụ thể ở đây là hàm CharSet thì mới fix được visual bug !
=> những người từng fix visual bug chắc chắn hiểu rõ vấn đề này ví dụ như bác tomatoes ^^!

p/s : tóm lại em nói có ý đúng và vẫn có ý sai :)), và ở đây ý sai nhiều hơn :D, và hơn thế nó lại có xu hướng "trầm trọng" ^^!, ý đúng của em là fix ở trên main ( đương nhiên rồi phải add packet charset new wing vào main thì mới được chứ :D ). Ý sai của em là em cho rằng không cần fix ở GameServer, cái này sai lầm quá nghiêm trọng, nếu không add packet new wing ở hàm CharSet cho GameServer thì GameServer không hiểu packet new wing từ main gửi tới là gì, và dẫn đến visual bug.
Hi vọng những giải thích cụ thể trên, sẽ "đập tan" suy nghĩ rằng chỉ cần fix trên main của em :D

hackluv
13-04-13, 03:58 PM
anh đọc qua không đọc hết comment của em, duy chỉ có cái này đáng quan tâm. Rằng anh xin trả lời cái vấn đề :

- Fix visual bug: khẳng định một điều là nằm ở main chứ không phải ở server như các bác vẫn rêu rao để đánh lạc hướng anh em

Em đã hiểu quá sai lầm rồi em ạ !. Nếu ai đã từng fix visual bug của pet hay wing hay item +15 cho các bản GameServer mod ss5, ss6 từ GS1.00.90 đều sẽ hiểu là phải đồng nhất packet từ Main tới GameServer. Có thế đó là giả thuyết của em và em cho nó là đúng, nhưng không vì thế mà phủ nhận sự thật "đau lòng" rằng em phải add packet vào GameServer và cụ thể ở đây là hàm CharSet thì mới fix được visual bug !
=> những người từng fix visual bug chắc chắn hiểu rõ vấn đề này ví dụ như bác tomatoes ^^!

p/s : tóm lại em nói có ý đúng và vẫn có ý sai :)), và ở đây ý sai nhiều hơn :D, và hơn thế nó lại có xu hướng "trầm trọng" ^^!, ý đúng của em là fix ở trên main ( đương nhiên rồi phải add packet charset new wing vào main thì mới được chứ :D ). Ý sai của em là em cho rằng không cần fix ở GameServer, cái này sai lầm quá nghiêm trọng, nếu không add packet new wing ở hàm CharSet cho GameServer thì GameServer không hiểu packet new wing từ main gửi tới là gì, và dẫn đến visual bug.
Hi vọng những giải thích cụ thể trên, sẽ "đập tan" suy nghĩ rằng chỉ cần fix trên main của em :D

fix đc đơn giản thì e đã tìm cách rùi mấy hnay ngâm vụ offset vs wing bên ragezone đau hết đầu :(
chán quá chắc nghỉ luôn a ah :(

vietanhlsl
13-04-13, 04:06 PM
cảm ơn anh, công nhận những gì anh nói quá đúng.
Vậy theo anh server 11.70.24 hay 11.70.28 hiện tại ( không phải bản của anh ) là chưa add paket fix visual bug ạh ?
Theo em bản 11.70.24 hay 11.70.28 đã được add hết cái này tương thích với main titan rồi, còn main trắng thì vẫn bị đơn giản không tương thích với server. Còn main nào có thì sẽ hết bug thôi. Đó là lí do vì sao em nói "không liên quan đến server" - thực tế ở 11.70.24 và 11.70.28, còn anh thì là theo lý thuyết chung ở mọi phiên bản ( cả những phiên bản chưa có một tí code nào liên quan đến new item nói chung và new wing nói riêng ).

caothuphutho
13-04-13, 04:20 PM
cảm ơn anh, công nhận những gì anh nói quá đúng.
Vậy theo anh server 11.70.24 hay 11.70.28 hiện tại ( không phải bản của anh ) là chưa add paket fix visual bug ạh ?
Theo em bản 11.70.24 hay 11.70.28 đã được add hết cái này tương thích với main titan rồi, còn main trắng thì vẫn bị đơn giản không tương thích với server. Còn main nào có thì sẽ hết bug thôi. Đó là lí do vì sao em nói "không liên quan đến server" - thực tế ở 11.70.24 và 11.70.28, còn anh thì là theo lý thuyết chung ở mọi phiên bản ( cả những phiên bản chưa có một tí code nào liên quan đến new item nói chung và new wing nói riêng ).

không phải đâu em, cái custom wing của 11.70.24 và 11.70.28 có thể nó chỉ làm việc với main CrystalWall của titan tech, anh đoán vậy thôi chứ không care :D. Còn riêng với main add custom khác vẫn phải fix packet charset của GameServer 11.70.24 và 11.70.28 thì mới hết visual bug. Như em thấy đó nếu custom wing sẵn có của GS 11.70.24 và .28 mà làm việc thì các diễn đàn đã không mất công tìm hiểu, nghiên cứu fix.

à cái này em nói thì đúng nè :D

=> chuẩn không phải chỉnh ^^!