Đăng nhập

View Full Version : [MU] anh em nào bị lỗi này xem giúp mình với

chubelonton
02-04-13, 09:53 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

đây là lỗi tintanlinkserver hiện tại mình bị lỗi này và khi có lỗi này server sẽ lagg cực kì,anh em nào biết khắc phục giúp mình nha!

chubelonton
06-04-13, 01:52 PM
anh em nào biết bị thiếu gì giúp mình với đang online rồi không đổi db khác được.thanks và hậu tạ!

lequangvu
08-04-13, 01:05 PM
Bạn up cái file log ghi lỗi lên đây mình xem thử :D

vì cái hình bạn bị lấp phần báo lỗi dài dài

chubelonton
08-04-13, 03:27 PM
SQLSTATE:40001, Diagnosis:[Microsoft][ODBC SQL Server Driver][SQL Server]Transaction (Process ID 52) was deadlocked on {lock} resources with another process and has been chosen as the deadlock victim. Rerun the transaction.đây bạn ơi mình nghiên cứu máy hôm rồi nhưng chưa ra

khongthe
08-04-13, 05:38 PM
mình cũng đang bị lỗi và hay bị dis nữa ai giúp với mình xin cám ơn và hậu

lequangvu
08-04-13, 07:19 PM
đây bạn ơi mình nghiên cứu máy hôm rồi nhưng chưa ra

Cái này khoai thật đấy, nó không có cái gì chi tiết mà báo lỗi chung chung thế này thì :D, bạn có thể copy cả một khúc trên + một khúc dưới liền kề với đoạn lỗi không

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình cũng đang bị lỗi và hay bị dis nữa ai giúp với mình xin cám ơn và hậu

Hay bị DIS thì có thể do dùng TDA còn cái lỗi kia nó chỉ làm cho treo server và những người đang chơi thì có thể không ghi được dữ liệu vào DB còn người thoát ra thì không vào được :D

khongthe
08-04-13, 08:26 PM
mình dùng UGK bạn à mà vẫn bị lag với dis hoài :( vậy cái lỗi kia có cách nào khắc phục đc ko ạ

chubelonton
08-04-13, 09:11 PM
Cái này khoai thật đấy, nó không có cái gì chi tiết mà báo lỗi chung chung thế này thì :D, bạn có thể copy cả một khúc trên + một khúc dưới liền kề với đoạn lỗi không

--- Chế độ gộp bài viết ---

Hay bị DIS thì có thể do dùng TDA còn cái lỗi kia nó chỉ làm cho treo server và những người đang chơi thì có thể không ghi được dữ liệu vào DB còn người thoát ra thì không vào được :D

chính xác là vậy đó.hix nếu thây db khác thì giãi quyết được vấn đề không nhỉ.thấy db khác thì chuyển dữ liệu rất mất time

lequangvu
08-04-13, 10:20 PM
chính xác là vậy đó.hix nếu thây db khác thì giãi quyết được vấn đề không nhỉ.thấy db khác thì chuyển dữ liệu rất mất time

Nói như ban là đúng rồi đấy, chọn cái DB nào full mà dùng là hết bị, ban co thể pm yahoo minh hỏi chút dc không ??, cái tin của bạn mình xem bang đt nen khong lu roi :D

chubelonton
08-04-13, 11:36 PM
yahoo bạn dưới chữ ký đúng ko mình pm rồi ko thấy hồi âm.tiện thế trên này anh em nào biết chuyển dữ liệu qua db khác giá mềm để lại yahoo mình pm nhé!

896588
08-04-13, 11:59 PM
lỗi này do DB chứ chả do đâu khác