PDA

View Full Version : Nhân ngày cá tháng tư, up bản sro ít bug có hướng dẫn

soulmaster179
01-04-13, 11:52 AM
Đồ D14 nha k có đá dành cho D14 thui
full skill 120 Map jupiter
datbase chạy trên nền SQL 2012
vẫn còn 1 số bug vd như là cửa hàng 1Gold thì k mua được
Client bằng tiếng Anh

các bạn tải 6 cái file tổng hợp về ak tonghop.rar.001.rar => tonghop.rar.006.rar ..... các bạn xóa duôi .rar cuối cùng đi nó sẽ trở thành tonghop.rar.001 => tonghop.rar.006 . rồi dùng hjsplit join nó lại nha, chứ dừng để y nguyên vậy mà giải nén.
Link DATA client
vào web <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dk 1 acc r kiu nó leech cho nha :D down cũng good
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

download tổng hợp
Part 1<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 3<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 4<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 5<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 6<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> | sro_client.rar | 2.74 MB gοοdlink
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> | Martin database.rar | 8.24 MB gοοdlink Data này mở all Map

hướng dẫn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các bạn làm theo cách hướng dẫn

cài SQL + add account ( giải nén file Martin database.rar để lấy database )
trong cái _PrivilegedIP các bạn điền IP của các bạn vào nha. để có thể đăng nhập bằng tk GM
chỉnh sửa các file:
Server.cfg
ServiceManager.cfg
smc_updater.cfg

srGlobalService.ini
srNodeType.ini
srShard.ini

DBConnect.asp

chỉnh giống trong clip :D

cài ODBC nữa
cài Filezilla ( thư mục Crest nằm trong folder Vsro )
với cài IIS ( kiểm tra coi nó có chạy chưa nha. chưa chạy là AgentServer hay SR_ShardManager khởi động xong là tắt ak )

coi clip xong coi thêm phần hướng dẫn bằng chữ của mình nhá. đừng cứng ngắt trong việc chỉnh sửa các file quá

còn cái này mình hướng dẫn bằng chữ nhá

Bước 1: giải nén
+ Vsro.rar
+ SMC__D14 By-3oOomar-.rar
sau đó chép hết file bên trong SMC__D14 By-3oOomar vào folder Vsro
Bước 2: giải nén
+Devilsro Client v1.200.rar

vào pk2tools trong "...vSro\Cert and Tools\pk2tools" chọn file Extractor.exe
trong cửa sổ extractor.exe bạn chon file => open => chọn tới file Data.pk2 trong Devilsro Client v1.200 đã giải nén => sau đó Extract Shown. chờ nó báo complete thì mới được tắt nhá => trong tại folder PK2Tools sẽ được tạo ra 1 folder Data => các bạn chép folder Data này vào folder Vsro ở bước 1.

Bước 3: chỉnh sửa
trong folder Vsro:
Server.cfg
chỉnh thêm cái này nữa để nhận đúng client
GatewayServer {
LastFullVersion_SR_Client 193 ( sửa từ 130 thành 193 nha )
ServiceManager.cfg
smc_updater.cfg
3 cái đó các bạn thay thành IP của các bạn

trong folder Cert and Tools => IIS file:
các bạn chọn file DBConnect.asp mở lên chỉnh sửa cái Data source thành của các bạn r save lại ( lát các bạn chép cái đống này vào cái thư mục C:\inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> như cái bước cài IIS trên clip nhá

trong folder Cert and Tools => ini :

srGlobalService.ini
srNodeType.ini
srShard.ini
các bạn coi cái gì k phải của các bạn thì sửa lại nhé ( gợi ý: IP + Datasource)
xong sau đó ra folder Cert and Tools chạy file 1 - compile.bat

// báo giống vầy thì oke. có thể đường dẫn thì khác
D:\sro\vSro\Cert and Tools>Convert.exe ini ini dat packt.dat
Status: Input Format => ini
Status: Input => D:\sro\vSro\Cert and Tools\ini
Status: Output Format => dat
Status: Output => D:\sro\vSro\Cert and Tools\packt.dat
Status: The process has completed successfully.
Press Enter to exit.
// báo giống vầy thì oke. có thể đường dẫn thì khác

sau đó chạy file 3 - CustomCertificationServer.bat coi có lỗi gì k . k có thì oke nốt

Bước 4 patch server
chạy file srPatcher_1.0.6.exe
chọn và patch từng cái nhé
cái GlobalManager.exe/GatewayServer lúc bắt thì nó k bắt chỉnh IP nhưng các bạn nhớ click vào cái dấu check Bypass Acc...../Alow to enter...... ...
còn SR_Gameserver.exe , Agentserver.exe , MachineManager.exe thì điền IP của các bạn vào nhá
( lúc patch nhớ chọn đường dẫn tới nơi chứa mý cái file đó nha)

Bước 5 chạy server

có 2 cách chạy server: 1 là thủ công 2 là bằng soft
Mình chỉ cách 1
các bạn chạy lần lượt các file
GlobalManager.exe
GatewayServer.exe
FarmManager.exe
DownloadServer.exe
AgentServer.exe
SR_ShardManager.exe
SR_GameServer.exe

các bạn chờ cho nó chạy hết tới khi nào trên mý cái màn hình nó hiện lên dấu | | thì các bạn chạy file

smc.exe
các bạn điền pass vào ( bạn nào xài "Martin database.rar" của mình thì ID: s pass: 1234, còn xài cái SQLgoc.rar thì các bạn tự tạo acc GM để vào nha. bắt buộc là acc GM mới dc )
sau khi vào các bạn vào application => load plugin . chờ nó load xong nó sẽ hiện lên 1 đống tab . các bạn vào tab server control => sau đó chuột phải chọn start all ak r xem nó xanh hết là server đã khỏi động xong

chạy bằng soft thì các bạn tự tìm hiểu soft mình đưa là "AIO v1.2"

Bước 6: chạy client
có 2 cách là chạy bằng

loader. cái này quá dễ r chắc ai cũng bik

cách nữa là các bạn dùng chương trình IPInput. chọn tới dường dẫn chữa client của các bạn. sau đó del cái IP có sẵn đi. r add cái IP của các bạn vào. nhấn Oke..
chép sro_client.exe vào lun nha cái sro_client.exe này đã patch

chạy game thì phải chạy bằng Silkroad.exe. chứ chạy bằng sro_client.exe thì báo lỗi C8 ak

trong quá trình chạy nếu có báo cái bảng chữ loằng ngoằn thì cứ OK cho qua hết nha

Miễn tiếp gạch đá nha hihihi

hầu hết các file server hiện nay đều bị nhận nhầm là virut. nên vì thế cần có 1 bản win mới chưa cài phần mềm gì cả. kể cả diệt virut để tránh tình trạng xung đột hoặc chạy k dc file server nha

sinh động đây cho ai mún nhìn hình :))

file server Vsro lấy bên bạn milolo ( tks bạn )

nguồn từ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

river76moon
01-04-13, 12:05 PM
Cá tháng tư póc tem cái nào..........

Lỗi tải phần 2 hướng dẫn rồi bạn ơi

ducsonhd10g
01-04-13, 12:13 PM
sv này mấy GB chạy nổi bác 30charrrrrrrrrrrr
Cho xin Hình ảnh của em nó đi. hoặc thông tin gì đó về nó

soulmaster179
01-04-13, 12:20 PM
Cá tháng tư póc tem cái nào..........

Lỗi tải phần 2 hướng dẫn rồi bạn ơi

copy r paste ra đi bạn. đừng click trực tiếp từ link

soulmaster179
01-04-13, 12:26 PM
sv này mấy GB chạy nổi bác 30charrrrrrrrrrrr
Cho xin Hình ảnh của em nó đi. hoặc thông tin gì đó về nó

thông tin chắc mình up sau . h đang đi học. cái này thì database mình mở all MAP nên lúc chạy cả game và server thì chiếm hết cỡ 6GB ram đó

river76moon
01-04-13, 01:18 PM
copy r paste ra đi bạn. đừng click trực tiếp từ link

Sau khi bấm bào tải nó hiện:

Access to the webpage was denied
You are not authorized to access the webpage at <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> You may need to sign in.
HTTP Error 403 (Forbidden): The server refused to fulfill the request.

+ Vsro.rar ( cái này tải ở đâu thế bạn )
tk

soulmaster179
01-04-13, 01:35 PM
Sau khi bấm bào tải nó hiện:

Access to the webpage was denied
You are not authorized to access the webpage at <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> You may need to sign in.
HTTP Error 403 (Forbidden): The server refused to fulfill the request.

+ Vsro.rar ( cái này tải ở đâu thế bạn )
tk

tất cả trong phần tổng hợp hết đấy cứ down về hết đi. còn link thì mình check r. ổn cả. 2 phần clip đó bạn xe phần 1 k cũng oke.. bên mediafire.com có thể nhờ share4u,vn leech hộ dc đó

thekon
01-04-13, 07:49 PM
Bạn cài sever vào máy ảo Vmware được ko.

soulmaster179
01-04-13, 08:13 PM
Bạn cài sever vào máy ảo Vmware được ko.

sr mình lười lắm bạn ak. làm trên máy ảo kéo nặng lắm

mylove09
02-04-13, 08:52 AM
Bạn vui lòng cho xin thêm ít info server được không

163264589
02-04-13, 11:18 AM
Bạn vui lòng cho xin thêm ít info server được không

A Tùng làm sv gì đây mà xin thông tin :)

xlinh
02-04-13, 02:47 PM
ai cài rùi cho vài hình ảnh cho sinh động đj =D>=D>=D>=D>=D>:-t:-t:-t:-t

soulmaster179
02-04-13, 06:39 PM
ai cài rùi cho vài hình ảnh cho sinh động đj =D>=D>=D>=D>=D>:-t:-t:-t:-t

sr bác để e kiếm hình úp lên cái đã :D

kjmbialon
04-04-13, 11:16 AM
Part 2 bị xóa rồi ai có up dùm cho mình xin với :^o

soulmaster179
04-04-13, 05:52 PM

hic để mình up qua host khác. mình check thì vẫn còn mà qua chỗ leech link thì nó báo dead thông cảm nha

mylove09
04-04-13, 06:21 PM
A Tùng làm sv gì đây mà xin thông tin :)

Ko mở , xem info để down thử thôi :))
Cu nào thế

163264589
04-04-13, 07:06 PM
Ko mở , xem info để down thử thôi :))
Cu nào thế

Em Hải đây mà :).. A còn nhớ k :))

soulmaster179
04-04-13, 07:10 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn vào đây down đơ nha. còn cái SQL server thì bạn kiếm bản 2012 là được ak :D

163264589
04-04-13, 07:22 PM
Cấu hình máy thế nào thì chạy ngon hả bác

163264589
05-04-13, 11:29 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn vào đây down đơ nha. còn cái SQL server thì bạn kiếm bản 2012 là được ak :D

Part 2 down ở đâu hả bác . Bác up lại đc k?

soulmaster179
05-04-13, 05:55 PM
Part 2 down ở đâu hả bác . Bác up lại đc k?

lỡ tay xóa r. cái link mình up lại là toàn bộ trong part 2 ak. chỉ thiếu cái SQL 2k12 thôi

soulmaster179
08-04-13, 10:35 PM
đã up part 2 link zing me 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

mylove09
08-04-13, 10:59 PM
.................................................. ......................

kjmbialon
09-04-13, 07:39 AM
đã up part 2 link zing me 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
Clien thì kiếm ở đâu vậy bạn xài clien của Milolo được không vây

soulmaster179
09-04-13, 09:24 AM
Clien thì kiếm ở đâu vậy bạn xài clien của Milolo được không vây

bạn có đọc bài k ?? up đầy đủ hết r mà

163264589
09-04-13, 06:34 PM
..............................................

hoainam8080
10-04-13, 03:48 PM
Bác nào có part 2 up em xin phát!
thanks 30char

soulmaster179
10-04-13, 05:22 PM
Bác nào có part 2 up em xin phát!
thanks 30char

nguyenmanhfu
14-04-13, 07:35 PM
part 4 không down đựoc bạn ơi ấy lậi hộ mình với. Ah minh chay sql 2008 dc ko?

--- Chế độ gộp bài viết ---

cả 4 5 6 đều die bạn ah
30 char.........................

--- Chế độ gộp bài viết ---

ah mình nhầm sorry bạn nhé. chỉ download dc 3 file 1 lúc

caubemaichoi
26-06-13, 05:03 PM
.................................................. ........ .......

caubemaichoi
26-06-13, 08:30 PM
chủ topic ơi. sao mình giải nén tonghop thì bị thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrk20
20-10-14, 01:55 PM
chết nhăn răng hết rồi còn đâu

jakanbeo456
26-10-14, 08:01 AM
THỚT cho xin yh để chat học hỏi đàm đạo chơi coi :D:)>-