PDA

View Full Version : [MU] Lỗi SQL Server 2000

strancongtu2
31-03-13, 07:40 PM
Mình cứ chạy server được một lúc là hiện tượng không kết nối được đến SQL, cả web cũng không kết nối đến SQL được, dẫn tới bị mất level vì ko lưu được vào DB. phải reboot lai SQL mới dc nhưng chỉ được chút lại bị. Ai có cao kiến chỉ giùm cách khắc phục với nhé.

PhamNinh
31-03-13, 08:55 PM
Mình cứ chạy server được một lúc là hiện tượng không kết nối được đến SQL, cả web cũng không kết nối được, dẫn tới bị mất level vì ko lưu được vào DB. phải reboot lai SQL mới dc nhưng chỉ được chút lại bị. Ai có cao kiến chỉ giùm cách khắc phục với nhé.

fix bừa đi bạn , thử 3 cách sau xem

1. thay db khác
2. thay SQLkhác
3. thay OS khác

strancongtu2
31-03-13, 10:51 PM
fix bừa đi bạn , thử 3 cách sau xem

1. thay db khác
2. thay SQLkhác
3. thay OS khác

Ít thì ko sao nhưng đông đông lại bị :(

PhamNinh
31-03-13, 10:54 PM
Ít thì ko sao nhưng đông đông lại bị :(

mỗi lúc nó bị , nó sẽ báo 1 lỗi trên màn hình . bạn chụp hình post lên đây thử xem nào, để mọi người còn tham khảo. chứ nói xuông khó lắm

hoainam8080
31-03-13, 11:10 PM
Mình cứ chạy server được một lúc là hiện tượng không kết nối được đến SQL, cả web cũng không kết nối đến SQL được, dẫn tới bị mất level vì ko lưu được vào DB. phải reboot lai SQL mới dc nhưng chỉ được chút lại bị. Ai có cao kiến chỉ giùm cách khắc phục với nhé.

cái này là bị virus rồi, mình đã từng bị như vậy, phải cop dữ liệu ra diệt virus rồi format ổ cài lại win!
Bệnh này ko cóp hết dữ liệu ra format lại ổ thì cài win mới chạy SQL đc 1,2 hôm lại bị như cũ nhé!

The Gamer
01-04-13, 01:41 AM
Ngày trước mình bị cái db - cứ chạy 5-10 phút là treo vps

thay đổi ip cũng vẫn bị treo về sau phải bỏ db

db mà lỗi thì dẫn tới sql vấn đề và ảnh hưởng tới vps luôn

theo mình bỏ đi lỗi rồi

strancongtu2
01-04-13, 02:04 AM
Ngày trước mình bị cái db - cứ chạy 5-10 phút là treo vps

thay đổi ip cũng vẫn bị treo về sau phải bỏ db

db mà lỗi thì dẫn tới sql vấn đề và ảnh hưởng tới vps luôn

theo mình bỏ đi lỗi rồi

Cái DB quan trọng nhất lại bỏ đi thì :(

--- Chế độ gộp bài viết ---

mỗi lúc nó bị , nó sẽ báo 1 lỗi trên màn hình . bạn chụp hình post lên đây thử xem nào, để mọi người còn tham khảo. chứ nói xuông khó lắm
Ko báo lỗi gì, SQL như kiểu bị delay, giao tiếp chậm với GS và web.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Có ai biết chuyển toàn bộ dữ liệu của DB cũa sang DB mới không, lấy thông tin tk với nv thôi.

hoainam8080
01-04-13, 02:15 AM
bạn lấy cái DB mới chạy thử đi xem có bị nữa ko rôi hãy quyết định thay DB hay trọc ngoáy vào db cũ nhé! Không là lỗi ko phải DB mà lại delete hay làm hỏng DB cũ thì khổ!

Mình nhớ cái lỗi này mình cài Symantec.Endpoint.Protection và sống chung với nó ngọt ngào đến khi format ổ cứng! \m/

strancongtu2
01-04-13, 02:23 AM
bạn lấy cái DB mới chạy thử đi xem có bị nữa ko rôi hãy quyết định thay DB hay trọc ngoáy vào db cũ nhé! Không là lỗi ko phải DB mà lại delete hay làm hỏng DB cũ thì khổ!

Mình nhớ cái lỗi này mình cài Symantec.Endpoint.Protection và sống chung với nó ngọt ngào đến khi format ổ cứng! \m/
Khổ nỗi là nhiều người đang chơi nên ko thể vứt DB dc, mà nhiều người chơi mới có hiện tượng đó, ít thì ko sao

strancongtu2
01-04-13, 10:19 PM
Mình tìm hiểu thì do query của web NBB làm delay SQL Server. Không biết đây là lỗi hay bị phá nữa.

bistro007_hp
01-04-13, 11:30 PM
Nếu sài nbb thì mình nghĩ ko bị
SV bạn online bao người mà delay
Vì mình test với số lượng người ko lớn lắm nhưng ko bị

strancongtu2
02-04-13, 05:03 AM
Nếu sài nbb thì mình nghĩ ko bị
SV bạn online bao người mà delay
Vì mình test với số lượng người ko lớn lắm nhưng ko bị

Mình vào xem Activity Monitor của SQL thì những query không xử lý được là những query được gửi từ web về (Thường là query chọn nhận vật và check 'ResetNBB'). Chạy được một lúc là nó không xử lý những query ấy mà để waitime tăng lên khiến SQL bị delay. Data có mã hóa MD5

strancongtu2
02-04-13, 06:27 PM
Cứ chạy một lúc là bị delay. ai giúp với.

The Gamer
02-04-13, 07:21 PM
mình cũng đang bị lỗi s5quest - loading cực chậm mợi cái ở sv

nhưng theo mình thì khi db lỗi sẽ ảnh hưởng SQL và dẫn tới sv có nhiều vấn đề

backup lại trước khi lỗi hoặc bỏ

có cố thì chả làm ji member nó cũng bỏ hết

nhactre8x
03-04-13, 01:30 PM
Cứ chạy một lúc là bị delay. ai giúp với.
xem ổ cứng lưu db có bị full ko

strancongtu2
04-04-13, 10:22 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>