PDA

View Full Version : [JX] Thắc mắc về file .pak

dmt998
28-03-13, 11:58 AM
e có 1 vài thắc mắc khi e uppak file .pak ra như sau:
Thứ 1. Khi uppak e sao ko thấy các file spr mà chỉ toàn thấy các file .bmp ~!
Thứ 2. Ta có thể cover số file hình .bmp đó thành file .spr ko và bằng cách nào ?
Hết!

thaihoa91
28-03-13, 05:31 PM
1) Bạn dùng tools nào mà nó lại ra bmp ???
2) Trong source có 1 tools convert .tga sang .spr và ngược lại, còn mún có tools convert từ .bmp sang .spr thì tự code từ source vậy !

dmt998
28-03-13, 06:04 PM
1) Bạn dùng tools nào mà nó lại ra bmp ???
2) Trong source có 1 tools convert .tga sang .spr và ngược lại, còn mún có tools convert từ .bmp sang .spr thì tự code từ source vậy !

dạ e dùng cái tool RPGview gì đấy hòa ạ ~!
:D

satthupro95
28-03-13, 06:10 PM
Unpatck ra spr bạn phải vào Addon -> Archive -> Advanced Extract rồi so cái số của spr bạn cần lấy click vào số đó ở cái bảng mới hiện ra chọn export nó sẽ ra 1 file .out bạn đổi thành .spr là ok ^^

dmt998
28-03-13, 06:22 PM
Unpatck ra spr bạn phải vào Addon -> Archive -> Advanced Extract rồi so cái số của spr bạn cần lấy click vào số đó ở cái bảng mới hiện ra chọn export nó sẽ ra 1 file .out bạn đổi thành .spr là ok ^^

Thì ra là thế =)) ! Hèn chi tui làm như vậy nó ra file .out nhưq tui ko biết làm gì đành xóa nó vậy :-?? ~! Thank bác...
À mà bác có spr vòng sáng nào ko? cho tui xin vài cái :D . uppak từ kiếm thế ra cả đống file ko biết file nào là vòng sáng :-?

tien320456
28-03-13, 06:33 PM

Tui thấy những cách làm này hẳn là ko khả dụng :) vì 1 số hiệu ứng .spr như là skill,... cần rất nhiều hình gép lại thành 1 file .spr mới tạo ra 1 cái hiệu ứng. trong khi uppak ra thì file .spr chỉ mang 1 hình trong 1 frame thôi :-?? . Ta giải quyết cái này sao đây ? (:|

thaihoa91
28-03-13, 07:42 PM
Tui thấy những cách làm này hẳn là ko khả dụng :) vì 1 số hiệu ứng .spr như là skill,... cần rất nhiều hình gép lại thành 1 file .spr mới tạo ra 1 cái hiệu ứng. trong khi uppak ra thì file .spr chỉ mang 1 hình trong 1 frame thôi :-?? . Ta giải quyết cái này sao đây ? (:|

Cậu ko hiểu rùi, khi cậu lấy dc file .out, thì nó lấy đủ frame cho 1 spr, chứ ko fải nó lấy 1 frame đâu cậu à !

dmt998
28-03-13, 08:21 PM
Cậu ko hiểu rùi, khi cậu lấy dc file .out, thì nó lấy đủ frame cho 1 spr, chứ ko fải nó lấy 1 frame đâu cậu à !

Đúng r đó ông tien320456 à ;))

ai tô đậm dòng này làm chó ~!