PDA

View Full Version : [KT] [Help] Về Nghĩa của việc bug dame.?

dvtinh1
26-03-13, 08:19 PM
Em đã chơi nhiều SV kiếm thế priverte củng đã nghe nói nhiều về việc bug dame trên các diễn đàn..Nay em là người bị nạn trong việc bug, bức xúc vì ngang đồ mà nó 1 dame giết chết em nhiều lần, em nghĩ chắc chắn là nó bug dame.
Nay em lập topic này là muốn xin đc các anh chỉ giúp về nghĩa của bug dame là làm sao nó làm dc như thế ? và sau khi bug thì nó dc tăng cái gì mà dame khủng khiếp vậy.?
Kính xin các anh pro giãi nghĩa cho em hiểu về việ này, Nếu trên này bấc tiện có thể PM vào yahoo em đễ em dc tường tận hơn về việc bug này.! Cho em gữi lời cảm ơn tới các pro trước nhe.!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Anh2SiTinh
26-03-13, 08:26 PM
Em đã chơi nhiều SV kiếm thế priverte củng đã nghe nói nhiều về việc bug dame trên các diễn đàn..Nay em là người bị nạn trong việc bug, bức xúc vì ngang đồ mà nó 1 dame giết chết em nhiều lần, em nghĩ chắc chắn là nó bug dame.
Nay em lập topic này là muốn xin đc các anh chỉ giúp về nghĩa của bug dame là làm sao nó làm dc như thế ? và sau khi bug thì nó dc tăng cái gì mà dame khủng khiếp vậy.?
Kính xin các anh pro giãi nghĩa cho em hiểu về việ này, Nếu trên này bấc tiện có thể PM vào yahoo em đễ em dc tường tận hơn về việc bug này.! Cho em gữi lời cảm ơn tới các pro trước nhe.!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kiểm tiềm năng lên 65k thì hỏi ai đánh lại

mang trang bi thường vào pet +64kill ai đánh lại \:D/

mrquanghp9x
26-03-13, 08:39 PM

nếu là lỗi 65k point thì bạn có thể post hỗ trợ tân thủ của bạn lên đc k. còn đồ thường cho pet thì fải tự fix rồi

dvtinh1
26-03-13, 08:39 PM
kiểm tiềm năng lên 65k thì hỏi ai đánh lại

mang trang bi thường vào pet +64kill ai đánh lại \:D/

Trang bị thường là loại trang bị nào hả anh, trang bị bán ở shop tạp phẩm ấy hả.?

dvtinh1
26-03-13, 08:49 PM
nếu là lỗi 65k point thì bạn có thể post hỗ trợ tân thủ của bạn lên đc k. còn đồ thường cho pet thì fải tự fix rồi

"đồ thường cho pet thì fải tự fix" là sao anh.? game thủ fix hay adm fix, và fix = cách nào ở đâu anh.?

nh0kk3n2310
27-03-13, 12:04 PM
"đồ thường cho pet thì fải tự fix" là sao anh.? game thủ fix hay adm fix, và fix = cách nào ở đâu anh.?

1. admin cho nhận nhiều lần exp vd: nhận lên 100 xong luyện lên 101 rồi way trở lại nhận 100 thế bùm 65k point tiềm năng + kỹ năng
2. skill bị lỗi chưa fix(điễn hình là vd khí vs tvt)
3. đồ pet bị lỗi
những lỗi này phải kêu thằng admin fix lại chứ gamer ko fix dc đâu bạn à

nguyenhophuc87
27-03-13, 02:36 PM
Trước tiên xin nêu vấn đề bug dame trước. Theo như một vài AE nêu như trên là do nhận từ tân thủ, hổ trợ exp này nọ mà không check level trước sẽ phát sinh bug dame ? nhưng thực tế không phải chỉ có vậy, bug này fix thì quá dễ và admin có thể xử lý được, vì số điểm tiềm năng không bị mất đi, admin xét acc và có bằng chứng, lấy lại rất dễ.

Bug dame thật sự là từ bộ trang bị pet bị lỗi, dẫn tới việc mang vũ khí của người lên cho PET được, lực tay tăng cao, tuy nhiên đến giai đoạn này lực tay chỉ tăng không đáng kể với các bộ trang bị khủng hiện nay. Hệ quả phía sau nó mới là đáng ngại, bug kế tiếp được phát hiện sau bug mang trang bị pet sai luật chính là BUG DAME.

Vậy bug dame có hại như thế nào ? tại sao nó nguy hiểm ? Chính là việc "LAI VÔ ẢNH, KHỨ VÔ HÌNH" của nó. tức là đến không thấy, mà đi cũng không ai biết. nghĩa là sao ? một nhân vật sau khi tiến hành bug dame xong, lực tay có thể lên hàng triệu (ngoài ra còn có thể bug MÁU, KHÁNG....) với lưc tay cỡ này thì 1 nhân vật hoàn toàn có thể giết 2-3 pt vô song là chuyện mình từng gặp ngay trước mắt.

Vậy việc đến và đi không thấy tông tích là sao ? lực tay lúc này là lực tay ẢO (cũng như việc ép TÀI PHÚ ẢO). khi chạy bộ sang các MAP khác hoặc đi xe phu sẽ không bị gì, nhưng khi sử dụng Càn Khôn Phù để phù thành hoặc thoát game, thì lực tay trở về như ban đầu. chính vì việc này, một admin nếu có nghi ngờ, login vào acc để xét cũng không thấy gì lạ, tiềm năng + kỹ năng đúng gốc. Bug này hoàn toàn có thể lặp lại nhiều lần.

Mang vũ khí của người lên cho pet rồi tiến hành bug >>> tăng lực tay
Mang Nón của người lên cho pet rồi tiến hành bug >>> tăng máu
.................

Bên trên là một vài kinh nghiệm về bug lực tay và bug máu.

** NOTE hầu hết các SV 2.6 đều bị lỗi này, trước khi mở online, nên fix trước !!!

dvtinh1
28-03-13, 02:49 AM
1. admin cho nhận nhiều lần exp vd: nhận lên 100 xong luyện lên 101 rồi way trở lại nhận 100 thế bùm 65k point tiềm năng + kỹ năng
2. skill bị lỗi chưa fix(điễn hình là vd khí vs tvt)
3. đồ pet bị lỗi
những lỗi này phải kêu thằng admin fix lại chứ gamer ko fix dc đâu bạn à

Trước tiên xin nêu vấn đề bug dame trước. Theo như một vài AE nêu như trên là do nhận từ tân thủ, hổ trợ exp này nọ mà không check level trước sẽ phát sinh bug dame ? nhưng thực tế không phải chỉ có vậy, bug này fix thì quá dễ và admin có thể xử lý được, vì số điểm tiềm năng không bị mất đi, admin xét acc và có bằng chứng, lấy lại rất dễ.

Bug dame thật sự là từ bộ trang bị pet bị lỗi, dẫn tới việc mang vũ khí của người lên cho PET được, lực tay tăng cao, tuy nhiên đến giai đoạn này lực tay chỉ tăng không đáng kể với các bộ trang bị khủng hiện nay. Hệ quả phía sau nó mới là đáng ngại, bug kế tiếp được phát hiện sau bug mang trang bị pet sai luật chính là BUG DAME.

Vậy bug dame có hại như thế nào ? tại sao nó nguy hiểm ? Chính là việc "LAI VÔ ẢNH, KHỨ VÔ HÌNH" của nó. tức là đến không thấy, mà đi cũng không ai biết. nghĩa là sao ? một nhân vật sau khi tiến hành bug dame xong, lực tay có thể lên hàng triệu (ngoài ra còn có thể bug MÁU, KHÁNG....) với lưc tay cỡ này thì 1 nhân vật hoàn toàn có thể giết 2-3 pt vô song là chuyện mình từng gặp ngay trước mắt.

Vậy việc đến và đi không thấy tông tích là sao ? lực tay lúc này là lực tay ẢO (cũng như việc ép TÀI PHÚ ẢO). khi chạy bộ sang các MAP khác hoặc đi xe phu sẽ không bị gì, nhưng khi sử dụng Càn Khôn Phù để phù thành hoặc thoát game, thì lực tay trở về như ban đầu. chính vì việc này, một admin nếu có nghi ngờ, login vào acc để xét cũng không thấy gì lạ, tiềm năng + kỹ năng đúng gốc. Bug này hoàn toàn có thể lặp lại nhiều lần.

Mang vũ khí của người lên cho pet rồi tiến hành bug >>> tăng lực tay
Mang Nón của người lên cho pet rồi tiến hành bug >>> tăng máu
.................

Bên trên là một vài kinh nghiệm về bug lực tay và bug máu.

** NOTE hầu hết các SV 2.6 đều bị lỗi này, trước khi mở online, nên fix trước !!!

2 Sư huynh nói nghe rấc giày dặn kinh nguyệt ý nhầm kinh nghiệm, Em nghe củng có phần hiểu củng có phần ko hiểu.! Nhưng dù sao củng xin cảm ơn các anh nhiều về tin thần chia sẻ này.!
P/s: 1/.Nếu đeo đồ cho pet thì đeo dc loại nào.? và nếu như không đeo dc thì là do SV không lổi và không thể bug dame bằng cách đeo đồ người cho pet dc sao.?
2/.Còn về túi tân thủ một khi nhận cấp 100 rùi đánh npc cho lên 101 rùi thì đâu có cách nào để về lại cấp 100 dc đâu anh, hay có mà em chưa biết.? xin dc chỉ giáo.!

satthupro95
28-03-13, 09:33 AM
Bình thường 1 số sv họ để cho nhận hỗ trợ lên cấp nhiều lần :
Ví dụ trong túi tân thủ có Dòng Nhận Cấp 100 -> bạn nhận lên 100 -> làm gì đó lên cấp 101 -> xong mở túi tân thủ nhận cấp 100 tiếp :)) nhận khoảng 2-3 lần là bạn có 65k point tiềm năng + tất cả các acc lập sau khi đó máu sẽ bị âm và các acc cũ lỗi máu :)) (lỗi này các sv đều fix lâui r` cho nhận có 1 lần thui )
Đeo trang bị vào pet thì bạn đeo đồ không khóa lên pet

nguyenhophuc87
28-03-13, 03:14 PM
2 Sư huynh nói nghe rấc giày dặn kinh nguyệt ý nhầm kinh nghiệm, Em nghe củng có phần hiểu củng có phần ko hiểu.! Nhưng dù sao củng xin cảm ơn các anh nhiều về tin thần chia sẻ này.!
P/s: 1/.Nếu đeo đồ cho pet thì đeo dc loại nào.? và nếu như không đeo dc thì là do SV không lổi và không thể bug dame bằng cách đeo đồ người cho pet dc sao.?
2/.Còn về túi tân thủ một khi nhận cấp 100 rùi đánh npc cho lên 101 rùi thì đâu có cách nào để về lại cấp 100 dc đâu anh, hay có mà em chưa biết.? xin dc chỉ giáo.!

không dám nhận là giày dặn kinh nguyệt, nhưng đó là cái đã từng gặp và fix ! cả 5 món item pet để có khả năng bị thay đổi bằng item của nhân vật !!! một số SV không mang được thì đương nhiên có 2 trường hợp.

1./ UI được fix ở client > fix ở client phải buộc game.exe chạy chung UI đó, đổi UI khác thì lại BUG tiếp
2./ Fix ở Server >>> cái này member khỏi trốn !

dvtinh1
02-04-13, 11:03 AM
Thanks anh.! Từ khi bị và phát hiện KT có ba cái vụ dug dame này sao em nản trí anh hùng ghê, chơi KT ko còn hứng thú và chả muốn nạp thẻ đàu tư vào sv nào 1 chút xíu nào hết.! =((

nguyenhophuc87
02-04-13, 05:23 PM
Ngoài việc bug item pet, bug lực tay, máu, KT còn bug ở CHÂN NGUYÊN và vài điểm khác, một số điểm này chưa thể công bố nếu không loạn càng thêm loạn !

laulinh2
15-12-14, 02:21 PM
giời chừ bug đồ thường mang vô cho đồ pét vs bug điểm tiềm năng các adm fix lại được hết rồi ngay cả bảng 2.6 cũng fix lại được luôn rồi không bug được nữa đâu

h chừ là bug luôn đồ pét luôn đây là video mới nhất nè

satthupro95
15-12-14, 03:45 PM
giời chừ bug đồ thường mang vô cho đồ pét vs bug điểm tiềm năng các adm fix lại được hết rồi ngay cả bảng 2.6 cũng fix lại được luôn rồi không bug được nữa đâu

Cảm ơn bác đã góp thêm 1 video bug dame
BindType = 3 giải quyết luôn :))

na.ilusm89
15-12-14, 04:39 PM

Cái này giờ chỉ dành cho người mới dev chứ biết rồi thì nói như satthu thì BindType = 3 khóa ko bán đc có ngồi đấy mà bán =))

laulinh2
15-12-14, 07:57 PM
ai cũng nói như đúng rồi mà có fix được đâu
mỗi khi chơi sv có đồ pét là tụi nó bug dame tum lum hết

Kyo Công Tử
15-12-14, 08:23 PM
Fix mấy cái liên quan đến đồ pet trên 2.6 dễ thôi mà?.
Quan trọng là không nói ra thôi.
Ai làm admin thì tự tìm hiểu mà fix. :D
Chơi off thì khỏi cần.

na.ilusm89
15-12-14, 08:36 PM
Fix mấy cái liên quan đến đồ pet trên 2.6 dễ thôi mà?.
Quan trọng là không nói ra thôi.
Ai làm admin thì tự tìm hiểu mà fix. :D
Chơi off thì khỏi cần.

Chuẩn cơm mẹ nấu rồi =)) Đã xác định mở onl thì đừng ở đó thách đố để cố moi ra tự fix sẻ biết nhiều cái hay hơn

laulinh2
15-12-14, 09:05 PM
cái đó thì chưa biết bởi vì tôi chơi kt private hồi đó h chưa thấy adm nào fix được
lúc đầu thì sv nào cũng có đồ pét tụi nó bug nhiều quá cà rày ít có sv nào có đồ pét lắm

NhanVT
16-12-14, 09:51 PM
Khi bán Item Pet, tính lại toàn bộ thuộc tính có được khi item được mang trên người và PET.
or check khi open shop thì không cho nhấn F9
or không cho bán item trên F9
or khi mang item PET thì item.Bind(3 or 4)
or ...