PDA

View Full Version : [JX] Tại trong các item trong queskey ở sv JX Hàn Tuyết vàX Hàn Tuyết đều ko có....

dmt998
23-03-13, 07:00 PM
Mình Lập topic này nhằm muốn hỏi các pro một điều khá phức tạp :((
---Troq các server như JX Hàn Tuyết (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và Brother Team (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ở file questkey.txt đều ko có dòng trỏ tới script mà item questkey sử dụng :(( ( Nhưng sv duongdaicaJX có dòng này :)) ~! )
- Vậy nếu muốn trỏ đường dẫn script vào item của 2 server trên thì ta nên làm sao đây mấy pro ? :D

phamngochai2
23-03-13, 07:38 PM
---Troq các server như JX Hàn Tuyết (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và Brother Team (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ở file questkey.txt đều ko có dòng trỏ tới script mà item questkey sử dụng :(( ( Nhưng sv duongdaicaJX có dòng này :)) ~! )
- Vậy nếu muốn trỏ đường dẫn script vào item của 2 server trên thì ta nên làm sao đây mấy pro ? :D

Tùy server thôi bạn à.giống như TSBD đấy cũng đâu có dòng trỏ và cũng ko chuột phải được.
Nếu server bạn sử dụng có chuột phải được,mà ko có đường dẫn trỏ đến thì source để mặc định là item 0 thì có đường dẫn đến \script\item\0.lua và cứ như thế.
Còn server Duong có đường dẫn là vì do khi build source người đó đã làm thêm vào.

thienthanden2
23-03-13, 07:39 PM

Làm trong source mới được, tạo thêm 1 cột load file script cho Item.

ps1990
23-03-13, 08:32 PM
Làm trong source mới được, tạo thêm 1 cột load file script cho Item.

có cần thiết không =)).giờ chủ thớt tạo thử đường dẫn trỏ tới Scripts

còn muốn chuột phải item thì dùng jxstudi edit .goodluck

dmt998
23-03-13, 08:46 PM

Bác hướng dẫn kỹ hơn tí đi ~! :D

tam241992
23-03-13, 10:00 PM
buồn buồn gõ code lại chức năng chơi offline vui phết. :D

thienthanden2
23-03-13, 10:10 PM

Bạn làm được thì mới nói nhé :|. Đừng nói xong rồi đi luôn ko chỉ cho bạn ấy [-(

danghai1993
24-03-13, 07:58 AM
Hiểu 1 cách đơn giản là:

+Sever AWJX tụi trung quốc đã code sẵn trong soucre của họ chức năng đó nên có đường dẫn script như thế.

+Sever sky hoặc cyber đều không code chức năng đường dẫn đó, tuy nhiên lại dùng id questkey để thực thi script.

:-*

ps1990
24-03-13, 01:09 PM
Bạn làm được thì mới nói nhé :|. Đừng nói xong rồi đi luôn ko chỉ cho bạn ấy [-(

thế giờ còn phải chỉ dư nào nữa.

đã HD là Tạo đường Dẫn trỏ với Scripts\item\.... Rồi tạo 1 file ở đó.cho code vào

còn muốn biết cách viết .lua thì bật các file khác lên ngâm cứu.

còn muốn chuột phải item thì dùng jxstudio.

còn bạn thiên thần Đèn ạ.Bạn nghĩ sao mà bảo cái Sever mà thằng sún nó share kia phải code trong SRC.Nó là SV Khởi đầu cho SV AWJX+ TSBD Có Chuyển Sinh đấy.Còn vì lý dó nó không có đường dẫn trỏ tới Scripts vì nó chơi đểu,xóa đi.trước mình cũng phải tự làm lại cái này rồi bạn à.Bạn pro quá cơ.

hay là còn muốn làm hộ luôn nữa.ngày xưa đấy,mình hỏi cũng ít người trả lời.thậm trí toàn tự Thẩm Du thôi.

tam241992
24-03-13, 02:17 PM
có ai làm trên nền này ko nhỉ, ai làm thì share tớ với, tớ gà script lắm à hihihi.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thienthanden2
24-03-13, 07:08 PM
thế giờ còn phải chỉ dư nào nữa.

đã HD là Tạo đường Dẫn trỏ với Scripts\item\.... Rồi tạo 1 file ở đó.cho code vào

còn muốn biết cách viết .lua thì bật các file khác lên ngâm cứu.

còn muốn chuột phải item thì dùng jxstudio.

còn bạn thiên thần Đèn ạ.Bạn nghĩ sao mà bảo cái Sever mà thằng sún nó share kia phải code trong SRC.Nó là SV Khởi đầu cho SV AWJX+ TSBD Có Chuyển Sinh đấy.Còn vì lý dó nó không có đường dẫn trỏ tới Scripts vì nó chơi đểu,xóa đi.trước mình cũng phải tự làm lại cái này rồi bạn à.Bạn pro quá cơ.

hay là còn muốn làm hộ luôn nữa.ngày xưa đấy,mình hỏi cũng ít người trả lời.thậm trí toàn tự Thẩm Du thôi.

Sorry, tui hiểu lầm ý bạn. Tui đâu biết SV đó có code sẵn chức năng load script đó. Tui nói đây là khi người ta chưa code thì phải làm từ source mới có thể load được. Và bạn cũng đừng nói khích tui làm gì, vì chưa có câu nào là tui nói tui pro cả [-X