PDA

View Full Version : [MU] Video Hướng Dẫn Cài Đặt và Sử Dụng TDA GameGuard

cuocdoisp
21-03-13, 08:19 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thân !
Dạo gần đây phong trào sử dụng TDA GameGuard có vẻ được ủng hộ , tại gamezone đã có khá nhiều bài viết chi tiết bởi em quyen194 . Các guide cũng tương đối kỹ và đầy đủ . Tuy nhiên sau thời gian lướt diễn đàn cuocdoisp thấy vẫn còn 1 số bạn chưa đưa nó đi vào sử dụng được . Vì thế cuocdoisp xin làm 1 cái hướng dẫn bằng video các bước cơ bản để đưa TDA GameGuard đi vào hoạt động . Video cuocdoisp làm với gameserver 11.70.24 lên nếu bạn dùng các gameserver khác sẽ hơi khác 1 chút hoặc sẽ phải thêm 1 bước là hook TDA vào phần gameserver.exe ( việc hook TDA vào gameserver.exe hoặc main.exe cuocdoisp cũng đã có 1 bài hướng dẫn , các bạn vui lòng tìm trong box này nhé ) . Video là chết , các bạn là sống vì thế trong quá trình làm việc và cài đặt nếu có khác 1 chút cũng cố gắng vận dụng nhé . Có thắc mắc hoặc cần giúp đỡ gì các bạn hãy chụp hình lỗi và đăng lên đây hoặc gửi vào box hỏi đáp , ngoài ra có thể pm yahoo cuocdoisp tuy nhiên cuocdoisp ít khi sử dụng yahoo lên có thể sẽ không trả lời sớm được .

Một số nội dung trong video :

Việc hook dll vào main.exe và gameserver.exe cuocdoisp đã có hướng dẫn qua ,tại gamezone rồi . Anh em chịu khó tìm nhé

Ở trong phạm vi bài viết này cuocdoisp sẽ hướng dẫn anh em cách đưa TDA vào sử dụng áp dụng với Gameserver đã được hook TDA trước . Nguồn : quyên 194

Yêu cầu cần có

Muserver hoạt động ngon ( offline hoặc online )
Hosting hoặc cài xampp trên máy chủ

cộng việc như sau :

download file đính kèm và xả nén ra ta sẽ có 2 thư mục : GS-GSCS_TDAGG và TDA_GameGuard_v3.0.0.1_BETA
cuocdoisp làm video với Gameserver 11.70.24 lên sẽ copy file : GameServerV11.70.24 + messages.tda+ TDAMirror.dll vào thư mục muserver/gameserver đã cài sẵn của cuocdoisp ( nếu bạn dùng server khác thì copy tương tự nhé , nhớ phải có 2 file messages.tda+ TDAMirror.dll )
Tiếp theo copy mục TDA_GameGuard_v3.0.0.1_BETA\TDAggServer để vào 1 chỗ bất kỳ . tốt nhất để tại muserver cho dễ nhớ và sử dụng . Đến đây ta đã hoàn thành các thao tác cài tại muserver
Tiếp theo là hook TDAgg.dll vào Clien . Cuocdoisp sử dụng tool hook Libhook để hook cho nhanh . Lấy file TDAgg.dll tại TDA_GameGuard_v3.0.0.1_BETA\Client bỏ vào Clien mu của bạn nhé
Sửa ip tại file TDAgg.dll bằng Hxd ( sửa thành ip máy chủ của bạn : có thể dùng no-ip hoặc ip tĩnh nếu có ) . Đến đây ta đã hoàn thành phần cài đặt tại Clien .
Cuối cùng là Test kết quả theo thứ tự sau

Download File :

TDA GameGuard Update 2013 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Video : ( lên xem ở chế độ 720 p)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nguồn :

TDA Gameguard
database antihack : Mugaurd + quyen194
Cuocdoisp

quyen194
21-03-13, 02:04 PM
Hay a ạ :D
Một vote cho anh Đức :-bd

"lên xem ở chế độ 720 p" => "nên xem ở chế độ 720 p"

waoboy8k
21-03-13, 03:16 PM
Hay quá . Ngóng mãi bài này của a :D . Hehe làm xong rùi . Chạy good quá anh à .Mà cái TDAggServer của anh ko xài được anh à . Em phải lấy cái của bạn Quyên ghép sang thì không thấy báo lỗi giống trong video . Anh check lại đi nhé . Nếu đúng anh up lại cho ae không là những ae sau không bik

nockxikeZZ
02-04-13, 06:00 PM
Ai hướng dẫn em chúc đi 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

daishigo1
06-04-13, 08:00 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Ch o mình hỏi khi hook Gameserver xong chạy thử nó báo lỗi như thế này là sao :(
mình chạy gameserver 10.07.65

tonik0y
10-04-13, 06:36 PM
QUá hay ! em cảm ơn a :)b-(
Em đang rất cần cái này ^^

coi1995
20-06-13, 01:36 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Ch o mình hỏi khi hook Gameserver xong chạy thử nó báo lỗi như thế này là sao :(
mình chạy gameserver 10.07.65

hook dll bị lỗi đó bạn :)). khổ thân quá đi

BoyGau
21-07-13, 04:41 PM
Cám ơn anh nhé thật là tốt bụn

kidangel
03-08-13, 11:04 AM
Link die rồi bạn ơi, fix link gấp :D