PDA

View Full Version : [JX] tạo ra hệ thống xu từ Task ?

dmt998
19-03-13, 08:14 PM
-Hiện nay các server Private thường sử dụng task để tạo ra hệ thống xu =P~ ! Cái này mình cũng thích nhưng ko biết phải làm như thế nào ...:((
------Ví dụ thế này :
lúc đầu có 200 xu! qua mua cái Item giá 180xu và script sẽ ckeck cái task mình đang dùng, nếu số xu của nhân vật trên 180xu thì cho mua, còn dưới 80xu thì ko cho mua ! cuối cùng mua xong còn 20xu .... Bác nào biết viết thì chỉ giúp mình nha !:-c

DuongDaiCaJX
19-03-13, 08:44 PM
Không hiểu ý bạn nói xu theo nền awjx hay làm trong suorce. Nếu awjx thì nên dùng hệ thống vàng, dev sẵn, đơn giản hơn, hệ thống đó có trong võ lâm tìm em 2.0, có thể + - theo vật giá item.
Còn xài xu kiểu trong suorce thì vào SQL/Database/account/table/AccountHabitus/ kiếm dòng add coin mà chỉnh số xu theo ý muốn.

DarkOfTheMoon
19-03-13, 10:17 PM
[-(Tiêu đề và câu hỏi của bạn 2 cái khác nhau wa'. Nếu đơn giản là lấy 200 xu đi mua đồ rồi còn bao nhiu xu còn lại thì bạn cũng biết wa' rõ oài dùng if then else end. để check rồi set task xu trừ đi thôi. Còn làm sao để tạo ra hệ thống xu như tiêu đề thì bạn xác định bạn muốn hệ thống xu như thế nào, thì mới có hướng mà viết ra^_^ nói ko ko vậy ko biết đường mà lần đâu. Hy vọng help.:bz:bz

cuonghaha
20-03-13, 12:07 AM
Trời cái này dể hiểu mà dùng hàm SetTask(92) như các sever thường dùng là Xu mua trong kỳ trân các
Ý bạn nói nếu còn 80 Xu thì không cho mua thì càng dể hơn bạn dùng làm if .Ví dụ:
function main()
if GetTask(92) >= 81 then
Say v.v tự viết hàm
else
Talk(1,"","Phải trên 80 Xu bạn mới được quyền mua ")
end
end

Xong viết tương tự vậy là ra à chịu khó học cách viết hàm đi .Bạn sẽ quản lý được cả sever hihi
+Sever mình chỉ cần bạn click vào 1 con NPC thôi thì mình bik tất cả thông tin về bạn chẳng hạn như cấp máu level xu tiền bang hội nào điểm liên đấu nhiêu IP của bạn đang online nữa để dể BAN IP đo mừh hihi ...............sever chưa share được vì đang làm đồ +16 cho vui hihi .Thấy cái sever volambisu xong nản tới giờ .........................................:-s