PDA

View Full Version : [JX] Cần mấy anh chị vào giúp em

phuoclocku
16-03-13, 02:56 PM
Hiện tại em đang học hỏi làm sv cho mọi người giải trí mà khong thể nào làm được mình đã làm thử nhiều sv rồi nhưng đến lúc chạy JXSratup thì không thể nào chạy được nó để là < không tìm thấy file severlick > và < không tìm thấy đường dẫn đến sv > vậy đó

sadluvz
16-03-13, 03:08 PM
việc làm một server cho mọi người chơi không ai có quyền cấm bạn cả. Tuy nhiên, như nhiều anh chị trên GZ đã từng nói thì ngoài việc khởi động được server bạn còn phải vọc nhiều thứ khác: Script, Map, Item, Build Soucre,.... vì thế mình khuyên bạn, ngoài việc khởi động được server bạn nên để dành thêm nhiều thời gian để Fix, add, tìm hiểu server JX nhiều hơn.
Trở về với vấn đề chính. mình nghĩ bất cứ một server JX nào đã share lên trên GZ đều có đầy đủ các file cần thiết để khởi động server. Quan trọng là bạn đã Config đúng IP máy chưa? Lưu lại chưa?. Phần cấu hình server trong JXStartup rất quan trọng. hãy chú ý trong đó. còn cấu hình Client. bạn chỉ cần config lại IP. Nếu Config trong Jxstartup thông báo không tìm thấy file đó. bạn hãy vào thẳng thư mục để tìm rồi Config cho đúng nhé.!. Chúc vui

phuoclocku
16-03-13, 03:58 PM
mình đã làm tất cả rồi đổi IP và Save đàng hoàn lun mà không được

--- Chế độ gộp bài viết ---

nếu ai hảo tâm thì share cho mình 1 sv nào đó để mình học hỏi nha nếu onl tren hamachi được càng tốt vì minh không thể nào co Cục VPS dc

nguyen_van003
16-03-13, 09:55 PM
Mình nghĩ trước khi bạn có ý định mở Onl để chơi thì bạn nên chơi Off trước rồi từ từ tìm hiểu nó.
Không nhất thiết phải hiểu cho rõ nhưng cần phải có chút chút gì đó trong đầu.
Vì khi đưa Onl bạn cần có nhiều kiến thức trong đầu lắm.

Về cái vụ thiếu ServerList khi khởi đọng Server thì có thể là Server đó chạy IP thông qua ServerInfo chứ không phải ServerList như cậu nói. Cậu chỉ cần Config bằng tay hết là được, nhớ config cái IP trong ServerInfo đó nữa. Hoặc là Server đó có thể thiếu ServerList như cậu nói, nếu thiếu thì cậu có thể tự tạo rồi add IP cho nó.(nhưng khả năng này hiếm lắm)

phuoclocku
17-03-13, 09:28 AM
mình là newbir nên cũng biết chúc chúc không rành lắm mấy bạn cho mình xin 1 sv nào đó minh có thể về học hỏi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

danghai1993
17-03-13, 10:03 AM
mình là newbir nên cũng biết chúc chúc không rành lắm mấy bạn cho mình xin 1 sv nào đó minh có thể về học hỏi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

TKH 2.0 đi bạn . Nhiều thứ để học hỏi lắm :-$ Đảm bảo bạn thấy rất hay cho mà xem :P