PDA

View Full Version : [TLBB] Server TLBB3 Đơn giản, dễ cài !

Trang : 1 [2]

mobell200
08-06-13, 09:44 PM
cho mình hỏi là đăng ký ac ở đâu zậy? :D

cái ô màu vàng nhạt đó
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

FlyngPig
09-06-13, 05:21 AM
Sao vào game nó vẫn........
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Và cái bảng Crash kêu : Could not find material TLBB/StatsBlockCenter nhỉ ????

Có cần cái patchinfo.txt không nhỉ. Cần thì ai có cho mình xin cái code với...........
Đã bật tất cả, ping 192.168.1.8 trong win 2003 và máy thật đều OK hết. Trong patch client có mỗi LoginServer.txt đã chỉnh như trang 1 không có patchinfo.txt
[Launch]
Help_URL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
GameExe = Bin\Game.exe
GameConfig = Bin\System.cfg
PatchInfo = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
FairyResources = Bin\FairyResources.cfg
NewLauncher = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
RepairServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
RegURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ChoiceURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
360FirstCheckTM=1326172466
360CheckMode=2

Ai xem hộ mình

Chào buổi sáng mọi người...............Ai biết chỉ mình với:(

HaHuong
09-06-13, 06:48 AM
Mình không ping được, toàn bị lỗi Request timed out dù đã tắt card VMware Network Adapter VMnet1 và VMware Network Adapter VMnet8. Có bạn nào biết sửa lỗi giúp mình với =(( .

Sói Đẹp Trai
09-06-13, 11:29 AM
Mình không ping được, toàn bị lỗi Request timed out dù đã tắt card VMware Network Adapter VMnet1 và VMware Network Adapter VMnet8. Có bạn nào biết sửa lỗi giúp mình với =(( .Ping cái gì thế ?. Ko nhầm thì 2 cái máy ảo kia down về nó tự kết nối rồi cần gì ping thêm nữa ?

FlyngPig
09-06-13, 12:04 PM
Mình không ping được, toàn bị lỗi Request timed out dù đã tắt card VMware Network Adapter VMnet1 và VMware Network Adapter VMnet8. Có bạn nào biết sửa lỗi giúp mình với =(( .

Đọc # 205 trang 21 >>> # 235 trang 24 sau đó nữa thì chưa biết....:D loay hoay mãi vẫn chưa chơi được

HaHuong
09-06-13, 06:30 PM
Ping cái gì thế ?. Ko nhầm thì 2 cái máy ảo kia down về nó tự kết nối rồi cần gì ping thêm nữa ?

Sáng nay mình Ping 192.168.1.8 Ko được nhưng giờ thì đã mò ra cách chỉnh. thanhk! :)>-

HaHuong
09-06-13, 09:08 PM
Mà sao trong shop ít vật phẩm thế nhỉ? tại cilen Đại Yến không hiển thị hết hay là sao vậy có bạn nào biết vụ này ko giúp mình với :-?

eris730
13-06-13, 11:20 PM
Sao vào phái rùi lại ko có kill nhĩ! Mình xài client Đại Yến :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nguyentuantd
13-06-13, 11:36 PM
Bản này đưa Online thế nào vậy các bạn, ai biết chỉ mình với nha. Thanks nhiều !

nhatminh123
18-06-13, 05:11 PM
các lệnh này chạy sao mà mình chạy mãi ko được mình chạy server bằng tay nên đánh sao cũng ko được ai biết chỉ mình với nha thanhk

1.a
cd /home/tlbb/Server
./shm start
2.
cd /home/tlbb/Server
./Login
3.
cd /home/tlbb/Server
./Server
4.
cd /home/tlbb/Server
./World

dodt93
18-06-13, 06:27 PM
các lệnh này chạy sao mà mình chạy mãi ko được mình chạy server bằng tay nên đánh sao cũng ko được ai biết chỉ mình với nha thanhk

1.a
cd /home/tlbb/Server
./shm start
2.
cd /home/tlbb/Server
./Login
3.
cd /home/tlbb/Server
./Server
4.
cd /home/tlbb/Server
./World

cd /home/tlbb/Server
./shm start
2.
cd /home/tlbb/Server
./Login
3.
cd /home/tlbb/Server
./World
4.
cd /home/tlbb/Server
./Server

penny
18-06-13, 06:55 PM
Hình như không thấy link download Server file ở đâu chủ thớt ơi >.<

nguyentuantd
18-06-13, 07:12 PM
Mình đang dùng Client Đại Yến 3.25 mới nhất vào game bình thường rồi, nhưng cây exp không full được, up level cũng không được luôn. Không biết lỗi này là do server hay Client nữa, bạn nào biết giúp mình với !

nhatminh123
18-06-13, 11:15 PM
cd /home/tlbb/Server
./shm start
2.
cd /home/tlbb/Server
./Login
3.
cd /home/tlbb/Server
./World
4.
cd /home/tlbb/Server
./Server

cái này mình biết nhưng sao gõ lệnh bằng cách nào ban .mình chạy bằng thủ công nên gõ sao mình ko biết nói

nguyentuantd
18-06-13, 11:27 PM
cái này mình biết nhưng sao gõ lệnh bằng cách nào ban .mình chạy bằng thủ công nên gõ sao mình ko biết nói

1. cd /home/tlbb/Server Enter
đánh tiếp ./shm start
2. cd /home/tlbb/Server Enter
đánh tiếp ./Login
3. cd /home/tlbb/Server Enter
đánh tiếp ./World
4. cd /home/tlbb/Server Enter
đánh tiếp ./Server

Còn không biết nữa thì Team cho ! yh: oggytinhnghich

HaHuong
18-06-13, 11:30 PM
Mình đã chạy thành công sever này! Nhưng chỉ chơi off đc thôi chứ mình ko biết đưa lên online đâu.Bạn nào chưa chạy đc nhắn tin qua số đt 0972845767 khi có time mình sẽ cài qua TeamViewer cho các bạn! :-h

nguyentuantd
18-06-13, 11:36 PM
Mình đã chạy thành công sever này! Nhưng chỉ chơi off đc thôi chứ mình ko biết đưa lên online đâu.Bạn nào chưa chạy đc nhắn tin qua số đt 0972845767 khi có time mình sẽ cài qua TeamViewer cho các bạn! :-h

Bạn test hết chưa vậy, có bị lổi exp không, hôk lên cấp được gì hết !

HaHuong
18-06-13, 11:50 PM
Bạn test hết chưa vậy, có bị lổi exp không, hôk lên cấp được gì hết !

Thật ra thì mình cũng đã tes qua sever này và cũng bị lỗi exp mà chưa tìm ra cách xử lý! có pro nào online chỉ giúp mình với!

vuhuy99v
19-06-13, 12:16 AM
Thật ra thì mình cũng đã tes qua sever này và cũng bị lỗi exp mà chưa tìm ra cách xử lý! có pro nào online chỉ giúp mình với!

Để đồng bộ hóa exp của server và client,bạn cần lưu ý đến các file sau(thường các file này khác so với client):

_DarkExpLevel
_PetLevelUpTable
_PlayerExpLevel
_PetHuanTongCost
_LevelRefix_Hit

Superman
19-06-13, 12:16 AM

loi exp sua trong PlayerExpLevel chỉnh cho server và cliet giống nhau

HaHuong
19-06-13, 12:26 AM
loi exp sua trong PlayerExpLevel chỉnh cho server và cliet giống nhau

Thank các bác pro mặc dù mình vẫn còn mơ hồ về vấn đề này :D

huyhoang1493
19-06-13, 07:40 AM
bản này nếu cài hamachi thì cài vào ubuntu hay win sv2003 hả bác

huyhoang1493
19-06-13, 10:11 PM
bác hà hoàng có thể cho em xin link hướng dẫn việt hóa server được không ạ. em tìm mãi không thấy đâu ạ

nguyentuantd
19-06-13, 11:09 PM
Để đồng bộ hóa exp của server và client,bạn cần lưu ý đến các file sau(thường các file này khác so với client):

_DarkExpLevel
_PetLevelUpTable
_PlayerExpLevel
_PetHuanTongCost
_LevelRefix_Hit

Pro giúp em chỉnh trả lời câu hỏi bằng số với, hiện chữ tào lao ko biết đường luôn, toàn xuống giám ngục mới đau chứ.

penny
19-06-13, 11:41 PM
Bạn ơi có thể up lại cho mình server file cho mình được không ? mình tìm không thấy link down server file ở đâu :(

HaHuong
20-06-13, 07:08 AM
Bạn ơi có thể up lại cho mình server file cho mình được không ? mình tìm không thấy link down server file ở đâu :(

windows server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( Có 2 cái part 6 down cái có (2) nhé )

ubuntu: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sever đây nhé bạn.

huyhoang1493
20-06-13, 10:11 AM
bác nào cho em xin cái tên mấy thành chính được không ạ. em đang việt hóa thử mà biết mỗi cái tên đại lí :D

ttphanthieugia
20-06-13, 03:25 PM
windows server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( Có 2 cái part 6 down cái có (2) nhé )

ubuntu: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sever đây nhé bạn.

;)) link die hết rồi khổ các bác quá

huyhoang1493
20-06-13, 05:39 PM
;)) link die hết rồi khổ các bác quá

die đâu vẫn sống mà kiểm tra lại đi bạn mình vẫn dow được mà

Mr...GoDz
20-06-13, 07:40 PM
Có hướng dẫn làm sv 2.0 k zay mấy bạn

huyhoang1493
20-06-13, 08:14 PM
Có hướng dẫn làm sv 2.0 k zay mấy bạn

làm luôn cái này đi dễ cài mà cũng đẹp nhiều pet mới đồ mới

nguyentuantd
20-06-13, 09:10 PM
Các pro đâu hết rùi không ai vào chỉ sửa lổi hết. Tình hình là có mấy thứ cần các Pro giúp đỡ:
1. Đánh quái không rớt vật phẩm.
2. Trả lời câu hỏi toàn tiếng tàu , không phải là số như các sv khác đang dùng.
3. Dịch chuyển sai tọa đồ tùm lum ( đang dùng Client Đại Yến )

Mong các pro giúp đỡ mấy phần này !

nhatminh123
20-06-13, 10:05 PM
Các pro đâu hết rùi không ai vào chỉ sửa lổi hết. Tình hình là có mấy thứ cần các Pro giúp đỡ:
1. Đánh quái không rớt vật phẩm.
2. Trả lời câu hỏi toàn tiếng tàu , không phải là số như các sv khác đang dùng.
3. Dịch chuyển sai tọa đồ tùm lum ( đang dùng Client Đại Yến )

Mong các pro giúp đỡ mấy phần này !

1. mình cài đánh quá vẫn rớt mà bạn
2.trả lời câu hỏi bạn cứ chon dòng cuối cùng mình bị vậy nên toàn chọn dòng cuối cùng hết
3. cía dich chuyển là do server với link chưa đồng bộ mấy nên bị vậy ko sao

nguyentuantd
20-06-13, 10:30 PM
hjz, sao mình đánh quái nó ko rớt 1 món nữa, pó tay ko biết bị gì nữa. Sai tọa độ thì chỉnh làm sao bạn ?

harynokawa
21-06-13, 06:56 PM
cha nội này kêu giúp mà pm ko trả lời giúp = j

taoneku ơi cho xin yh để hỏi cái này chút

Mr...GoDz
21-06-13, 07:29 PM
Uỗng công sáng h tải 26 cái file sever tlbb cua sv 3 lỗ

less433
22-06-13, 08:45 AM
sao ko mở máy ảo windows serve 2003 dc j

nhatminh123
22-06-13, 09:54 AM
sao ko mở máy ảo windows serve 2003 dc j
bạn xem lai cía vmw là bản nhiêu bản 9.0 thì được còn bản thấp hơn chạy ko được . và xem giải nén ra có bị lõi ko

tuancoi1990
22-06-13, 09:58 AM
đúng là dễ cài thiệt, hii, máy ram 2Gb card rời 512Mb cài 1 phát ok như chủ topic hướng dẫn. mới vô chạy theo ứng dụng cũng được. nhưng sợ lỗi này nọ nên chạy thủ công. mình xin all lệnh để off sever an toàn nha. sợ lỗi mất công lắm

tuancoi1990
22-06-13, 10:29 AM
cho hỏi server này thông tin thế nào. và chơi làm gì để được KNB vs Điểm tặng thế các bạn.

nhatminh123
22-06-13, 11:28 AM
cho hỏi server này thông tin thế nào. và chơi làm gì để được KNB vs Điểm tặng thế các bạn.
server này mua đò bằng ddiemr môn phái có thể chinh knb với điểm môn phái được , server nay ko có mộ dung phái chưa việt hóa hêt vậy thôi hehe

wermanhme1990
22-06-13, 12:33 PM
Làm Admin rồi mà còn hỏi làm gì để có KNB và điểm tăng. Chỉ cần hô "Umbala xi bùa" là có tất.

tuancoi1990
22-06-13, 01:03 PM
Làm Admin rồi mà còn hỏi làm gì để có KNB và điểm tăng. Chỉ cần hô "Umbala xi bùa" là có tất.

tại mình mới chơi lần đầu server off. chưa bis server phải chơi thế nào. mà đánh k rớt món gì ra hết...

dv911
22-06-13, 01:41 PM
ai rảnh team giúp với
yh dv9112009 tks trước ạ

tuancoi1990
22-06-13, 03:35 PM
mấy file chỉnh exp để có thể lên cấp nằm ở đâu thế các bạn... và không thấy rơi vật phẩm gì cả...

huyhoang1493
22-06-13, 04:53 PM
mấy file chỉnh exp để có thể lên cấp nằm ở đâu thế các bạn... và không thấy rơi vật phẩm gì cả...

chơi train à. server này chưa vh mà bạn train được làm nv thì quả thực giỏi :D. làm admin đi muốn gì có đó. bác chủ topic add yh strangewinds _1493 cho em hỏi chút được không

Tuan565
22-06-13, 05:37 PM
Thấy server này post ngày 23/5/2013 bên mcncc . Test thử thấy ok . Client đi kèm của nó vào game ok , NPC đúng vị trí hết . Có sẵn đồ nghề hết cho
Nguyên bộ các thứ cần (Window Server cho bác nào ko chạy cái Start trên máy thật dc thì xài máy ảo . Máy ảo vào lần đầu thì gỡ hết các chương trình cũ đi rồi set lại IP card mạng là 192.168.1.33 rồi làm theo video là dc)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!4VhkRaQY!NnEca00uWrAv14QyUsk3zQ
Acc vào game test pass 1234
Các file config đã đồng bộ hết rồi ko phải chỉnh nữa . Client giải nén ra xài dc luôn . Vào game bằng file cmd . Chú ý đổi tên thư mục client sang ko có tiếng Trung mới vào bt dc
MySQL : id tlbb pass tlbb1234

dv911
22-06-13, 05:43 PM
toi xin yh cài giúp với....................

huyhoang1493
22-06-13, 05:58 PM
Thấy server này post ngày 23/5/2013 bên mcncc . Test thử thấy ok . Client đi kèm của nó vào game ok , NPC đúng vị trí hết . Có sẵn đồ nghề hết cho
Nguyên bộ các thứ cần (Window Server cho bác nào ko chạy cái Start trên máy thật dc thì xài máy ảo . Máy ảo vào lần đầu thì gỡ hết các chương trình cũ đi rồi set lại IP card mạng là 192.168.1.33 rồi làm theo video là dc)

Acc vào game test pass 1234

server chạy clien bao nhiêu vậy bác

Tuan565
22-06-13, 06:00 PM

3.30............................ =)) . Lấy mấy cái client 3.25 của mấy server khác vẫn vào dc nhưng vẫn bị lỗi sai vị trí NPC

tuancoi1990
22-06-13, 06:07 PM
3.30............................ =)) . Lấy mấy cái client 3.25 của mấy server khác vẫn vào dc nhưng vẫn bị lỗi sai vị trí NPC

thế client 3.30 sohu được không?? mà tuấn hướng dẫn chỉnh server và client đồng bộ phần exp được không.. với không rớt đồ...

huyhoang1493
22-06-13, 06:11 PM

em có pm yh của bác còn nick bác em không add được. bác biết cài hamachi cho ubuntu đấy không ạ.

Tuan565
22-06-13, 06:13 PM
thế client 3.30 sohu được không?? mà tuấn hướng dẫn chỉnh server và client đồng bộ phần exp được không.. với không rớt đồ...

Có sẵn client 3.30 đã chép patch đi kèm trong link rồi mà nhỉ . chưa thử client Tung Của khác . nhưng thử 5 6 cái client 3.25 của VN vào dc nhưng đều sai vị trí NPC .Client kia chắc cũng dc nốt thôi .
Còn chỉnh sửa thì mình ko dev game này nên ko rõ .

--- Chế độ gộp bài viết ---

em có pm yh của bác còn nick bác em không add được. bác biết cài hamachi cho ubuntu đấy không ạ.

Cái này thì chịu ......... ...............

huyhoang1493
22-06-13, 06:17 PM
Có sẵn client 3.30 đã chép patch đi kèm trong link rồi mà nhỉ . chưa thử client Tung Của khác . nhưng thử 5 6 cái client 3.25 của VN vào dc nhưng đều sai vị trí NPC .Client kia chắc cũng dc nốt thôi .

em muốn cài hamachi để chơi với thằng em ở xa mà mãi không được. thôi đành kéo thằng này về vh dần vậy

huyhoang1493
22-06-13, 06:25 PM

thực ra bản này không cần đến win server 2003 của nó :D ubuntu nếu mà có rồi thì chỉ cần cái tlbb.tar kia là được :D

Tuan565
22-06-13, 06:38 PM
thực ra bản này không cần đến win server 2003 của nó :D ubuntu nếu mà có rồi thì chỉ cần cái tlbb.tar kia là được :D

Mình ghi chú rồi mà . cái đó chỉ thêm cho ai chạy trên máy thật cái cmd bị lỗi thôi .Bật xshell lên là nó báo lỗi tùm lum . còn ai biết rồi thì ko cần . cứ post cả cho chắc ko sau này lỗi lại bảo đi kiếm máy ảo mệt lắm

tuancoi1990
22-06-13, 08:07 PM
Mình ghi chú rồi mà . cái đó chỉ thêm cho ai chạy trên máy thật cái cmd bị lỗi thôi .Bật xshell lên là nó báo lỗi tùm lum . còn ai biết rồi thì ko cần . cứ post cả cho chắc ko sau này lỗi lại bảo đi kiếm máy ảo mệt lắm

Mega tải chậm quá tuấn ơi. chắc do không có acc vip... tuấn còn share lên host nào nữa không...

huyhoang1493
22-06-13, 08:08 PM
Mega tải chậm quá tuấn ơi. chắc do không có acc vip... tuấn còn share lên host nào nữa không...

chậm đâu mà chậm max băng thông luôn

tuancoi1990
23-06-13, 08:29 PM
ai chỉ đổi vàng thành giao tử được không. 400v mà không thể úp tâm pháp. nó chỉ định giao tử. ác thật.

huyhoang1493
23-06-13, 08:36 PM
ai chỉ đổi vàng thành giao tử được không. 400v mà không thể úp tâm pháp. nó chỉ định giao tử. ác thật.

bạn vào nvicat có chỗ chỉnh mọi thứ cho nhân vật đấy

tuancoi1990
23-06-13, 08:44 PM
có vàng và vàng trong rương. nếu có giao tử thì nói gì nữa. sao có acc dùng vàng nâng kill được. có acc phải đúng giao tử mới được. chán chết

Long_222
23-06-13, 10:14 PM
Cho mình hỏi. cái win 2003 kia là dùng để chạy thẳng trên win mình đang dùng mà không cần thông qua máy ảo phải ko

ttphanthieugia
24-06-13, 10:23 AM
Cho mình hỏi. cái win 2003 kia là dùng để chạy thẳng trên win mình đang dùng mà không cần thông qua máy ảo phải ko

cái win 2003 đó ko quan trọng đâu, ko cần tải cũng được
Chỉ cần tải cái Billing win của Hà Hoàng với mấy tool cần thiết khác như secure crt, win scp là đủ rồi
Ở mấy thật cài 1 card mạng ảo và set ip là 192.168.1.6
xong chạy Billing win là ok
Cái máy ảo win 2003 đó chỉ có nhiệm vụ chạy Billing thôi. tải về chỉ tổ nặng chứ không được gì
=(( mà sv này lỗi tùm lum, vọc chơi thôi chứ chả làm gì được

Sói Đẹp Trai
24-06-13, 11:32 AM
cái win 2003 đó ko quan trọng đâu, ko cần tải cũng được
Chỉ cần tải cái Billing win của Hà Hoàng với mấy tool cần thiết khác như secure crt, win scp là đủ rồi
Ở mấy thật cài 1 card mạng ảo và set ip là 192.168.1.6
xong chạy Billing win là ok
Cái máy ảo win 2003 đó chỉ có nhiệm vụ chạy Billing thôi. tải về chỉ tổ nặng chứ không được gì
=(( mà sv này lỗi tùm lum, vọc chơi thôi chứ chả làm gì đượcLỗi nào mình không rõ chỉ có cái client chả cái nào hiển thị chuẩn => sinh ra lỗi thôi

tuancoi1990
24-06-13, 05:21 PM
chạy cái update trong máy ảo thì gần full vật phẩm trong shop, mà sao k up được kill trong môn phái. còn cái client đại yến thì tiếng việt tốt mà bị lỗi hồm đồ cá nhân.

tuancoi1990
24-06-13, 09:37 PM

bạn hướng dẫn mình chạy server của bạn tuan565 post được không. mình chạy win2003 thấy y như của topic này post. không biết chỉnh thế nào mới chơi được hết

nguyentuantd
27-06-13, 09:36 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>