PDA

View Full Version : [Gunny] Hướng dẫn tự tạo gunny launcher ( offline + online )

hoanganhgo
15-03-13, 08:22 PM
Demo: ( Pro nào biết rồi đừng chém nhé, hướng dẫn cho người nào chưa biết thôi )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
:ar!:ar!:ar!:ar!
NEW UPDATE!!!:
---LINK VIDEO HD: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
=>>Cài bb-flashback mới xem dc à :D
__________________________________________________ __________________________________________________ _________________________
Bắt đầu thôi!
I-Nguyên liệu:
-Phần mềm AutoPlay Media Studio v8.0.4.0 Portable: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[/B][/COLOR]
+Hạn chế Phần mềm không hỗ trợ gõ tiếng việt 8-}
II-Chế biến:
Đầu tiên khởi động chương trình, giao diện ban đầu như sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Chọn "Create New Project" -> Blank Project, tiếp theo hãy làm như trong hình dưới đây
a)Các Tab:
1.Appearance:
+General:
- Window Title : Gõ vào tên mà bạn đặt cho Launcher ( Mình đặt là GunnyLauncher Ver1.0 )
+Dimensions: Kích thước của Launcher, nên đạt theo thông số sau ( có thể tùy chỉnh theo ý ) Width : 1100 và Height: 790
+Style: Cách thức hiển thị của Launcher: ( Mình chỉ hướng dẫn 2 cái thông dụng thôi
-Standard: Chế độ mặc định ( Ở ngoài có viền màu xanh như window )
-Custom mask: Dùng để hiển thị Launcher theo ý mình-> Ấn Browse > trong các ảnh được hiển thị, phần màu đen là phần sẽ bị che khuất của Launcher. ( Có thể tự vẽ riêng )
+Options: Custom icon: Chọn icon cho launcher
2.Version: Chọn ô Stam excutable......
File verion : Phiên bản Launcher muốn đặt
Product verion: Phiên bản sản xuất
Company name: Tên công ty :D
Product name: Tên sản phẩm
Copyright: Bản quyền
.......
3.Skin: Chức năng này dùng cho bạn nào chọn Standard ở phần Style
-Ấn Apply skin to runtime > Browser > Chọn cái nào mình thích ( theo mình đẹp nhất là cái thứ nhất )
=> Ấn OK
b) Trang trí: ( phần này chắc ai cũng thích nhỉ :D )
Bước 1: Trang trí nền: >Nhấp dúp vào phần trống của Launcher >
+Background: > Chọn Custom Setting
-Solid color : Chọn một màu
-Gradient : Phối 2 màu lại với nhau
-Image: Dùng một bức ảnh do mình vẽ để đặt nền => nên xài cái này
=> Ấn OK
Bước 2: Web chính ( chú ý, không có cài này thì Launcher = 0 )
Ấn tổ hợp phím Ctrl + 9 > một hộp thoại hiện ra, ở phần URL:
+Nếu chơi offline: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Nếu có web gunny private thì điền liên kết đến trang login ( bắt đầu là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
-> Kéo thả + căn chỉnh cho hợp lí cái phần này ( cái này cực kì quan trọng ), làm sao cho vừa với kích thước của cái loading
=>Nếu muốn chình sửa thêm, hãy nhấp dúp vào trang web.... ( phần này k hướng dẫn :D )
Bước 3: Các button:
Ấn tổ hợp phím Ctrl + 1, một hộp thoại hiện ra > chọn My computer > dẫn đến chỗ chứa file ảnh của button cần đặt ( Vì phần mềm không hỗ trợ gõ tiếng việt nên phải làm như thế này)
>Ấn dúp lên button vừa tạo > Quick action, ở phần action to run có các thiết đặt sau:
+Run program : chạy 1 chương trình ( tự làm luôn ;) )
+View Website: hiển thị một trang web ( hữu ích khi làm button "Forum", nhập địa chỉ forum vào đây và......:-o làm rồi biết )
+Exit/Close: đóng launcher
+.........Còn nhiều lắm, mấy bạn tự tìm hiểu
______Xong => ấn Ctrl + F5 để xem trước
=> ấn F7 để build > Chọn Hard drive folder > Chọn nơi chứa launcher/ phần dưới là tên file launcher ( mặc định là autorum.exe ) => Ấn build
______________________________________________Hế t_________________________________________________ ___________
+Mọi góp ý, báo lỗi post ngay tại đây
--Ai làm được cái Launcher đẹp thì post mọi người cùng xem nhé :D
__________________________________________________ __________________________________________________ _________
Bài viết thế này mà chẳng có ai thank à, chán thật !!!

bachugacon122
15-03-13, 08:25 PM
Cũng tính làm như bác để tránh mất pass nhưng gunny onl
mem vào chơi ít dùng mấy cái này lắm
Bác lấy cái source bên đao kiếm vô song qua cho đẹp kìa ;))

bistro007_hp
15-03-13, 08:41 PM
tks chờ hàng :X 30c................................

hoanganhgo
16-03-13, 12:01 PM
Máy nhà hư rồi, buồn ơi là buồn :-<:-<:-<:-<:-<:-<

hoanganhgo
16-03-13, 07:13 PM
UP topppppppppppppppppppppppppppppppp, đã update hd

--- Chế độ gộp bài viết ---

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp cái nữa

hung3020
16-03-13, 08:58 PM
link die bạn ơi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ghoststyle
16-03-13, 09:28 PM
mình bik cái này =]z trước toàn làm launcher cho au

vipbk
16-03-13, 09:29 PM
This file is either removed due to copyright claim or is deleted by the uploader.

1 ngày để bạn chủ topic update link

hoanganhgo
17-03-13, 06:03 AM
Đã bảo cái link chưa test mà lị, để mình up lại :-o

hsitvn
18-03-13, 04:28 PM
Cũng tính làm như bác để tránh mất pass nhưng gunny onl
mem vào chơi ít dùng mấy cái này lắm
Bác lấy cái source bên đao kiếm vô song qua cho đẹp kìa ;))

làm tn để tránh mất pass hả bạn, chỉ mình với. tks

hsitvn
18-03-13, 04:54 PM
Demo: ( Pro nào biết rồi đừng chém nhé, hướng dẫn cho người nào chưa biết thôi )

:ar!:ar!:ar!:ar!
__________________________________________________ __________________________________________________ __________________________
Bắt đầu thôi!
I-Nguyên liệu:
-Phần mềm AutoPlay Media Studio v8.0.4.0 Portable: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( nhà xài D-com, thông cảm )

[COLOR=#ff8c00][B]-------------------
WARNING: Edit by trong0981
p/s: chủ topic cập nhật link mới trong vòng 2 ngày:

Link tạm thời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
--------------------

bạn cho mình hỏi làm tn để lấy mình cái flash lúc đăng nhập vào laucher giống như laucher của vng ấy.

Vuhuytruong
19-03-13, 07:59 PM
link MF của bác chủ topic sao e download tốc độ nó ~30kb/s thế.các file khác link MF này e download toàn ~400kb/s ma`

hoanganhgo
20-03-13, 12:08 PM
bạn cho mình hỏi làm tn để lấy mình cái flash lúc đăng nhập vào laucher giống như laucher của vng ấy.
Là sao????
. . .

hsitvn
20-03-13, 11:22 PM
Là sao????
. . .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nghĩa là mình sử dụng cái này làm laucher thì nó như là một trình duyệt web. nó không được như bạn up ảnh bên trên.m chỉ muốn lấy nguyên khung flash chơi game thui không lấy nền trang web, bạn hiểu ý mình chứ. m chơi gunny online:((

hoanganhgo
21-03-13, 08:34 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nghĩa là mình sử dụng cái này làm laucher thì nó như là một trình duyệt web. nó không được như bạn up ảnh bên trên.m chỉ muốn lấy nguyên khung flash chơi game thui không lấy nền trang web, bạn hiểu ý mình chứ. m chơi gunny online:((
Dc mà, xem kĩ hd + sáng tạo thêm chút là ok

supergunny677
01-06-13, 07:34 PM
Sao vào game bắm phím mũi tên ko đc (nút lên xuống qua lại)

hoanganhgo
02-06-13, 06:56 AM
muốn bấm dc thì phải click chuột vào màn hình gunny\:D/

gamegn
02-06-13, 07:32 AM
Nhừ zầy thì gọi là được chưa nhỉ ????
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hoanganhgo
02-06-13, 08:32 AM
đẹp phết ;))
cái demo ở đầu topic cũ rồi, để bữa nào ra net làm cái mới + video hd cho Æ :d

heroman11
13-06-13, 07:45 PM
bạn ơi cho mình hỏi làm sao thu gọn lại giống VNG vậy bạn

Mr...GoDz
23-06-13, 01:20 PM
bạn có biết sử dụng team k team qua làm giúp mình vs

w0w_w0w_w0w
26-06-13, 03:35 PM
Mình cũng làm 1 cái này ! Ko biết có nên share không !!! Share thì chắc phải làm thêm cái tool tùy chỉnh nữa ! Haizz

hoanganhgo
07-08-13, 04:23 PM
upp toppppppppppppppppppda94r434 có video hướng dẫn =p~

vinh8c058
09-05-15, 08:33 AM
viết bằng C# hay hơn đó bạn
Nó dễ làm và giao diện ổn hơn , còn xài tool viết ko hay mấy

hoanganhgo
12-05-15, 01:07 PM
vâng, hồi đó với vọc làm launcher thôi nên autoplay là tiện nhất, giờ có kiến thức rồi thì cứ c# mà táng :)

Tinyhacker
09-08-15, 10:23 AM
Mới thử vọc bằng C# :3 mà ngon

vitcon1195
07-04-16, 08:55 AM
bạn ơi sao mình tạo được launcher đăng nhập mà khi ấn vào chơi game là nó lại chuyển qua web để chơi vậy bạn

phongdz0410
07-04-16, 12:11 PM
bạn ơi sao mình tạo được launcher đăng nhập mà khi ấn vào chơi game là nó lại chuyển qua web để chơi vậy bạn

bạn giống mình chỉ tạo được launcher của web khi đăng nhập song ấn vào chơi game nó ko chơi được trên launcher luôn mà bị đẩy ra web , cần pro chỉ cụ thể hơn 1 xíu nữa \ :(:(

phongdz0410
07-04-16, 07:57 PM
Mới thử vọc bằng C# :3 mà ngon

bạn ơi ! bạn cho mình xin cái yh or fb mình xin hướng dẫn làm trên C# với.thank bạn