PDA

View Full Version : [KT] Lỗi máy chủ chưa được khởi động

vithanhlam
14-03-13, 04:44 PM
>:D< khi setup kiếm thế xong trên vps mình gặp phải lỗi này mong ae giúp đỡ nhé, cám ơn rất nhiều. :-c
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lamvh
14-03-13, 04:51 PM
Hình như password MySQL đang sai hay sao ấy . Nên GameServer ko connect được MySQL , trong bản abapick mình nhớ là root / 1234 thì phải .

vithanhlam
14-03-13, 04:53 PM
Hình như password MySQL đang sai hay sao ấy . Nên GameServer ko connect được MySQL , trong bản abapick mình nhớ là root / 1234 thì phải .

à mình đặt pass mysql là 1234 rồi, tạo nhân vật xong vào game thì lỗi trên :(

anhday22
14-03-13, 05:50 PM
chụp thêm ảnh mấy cái đăng sau đi mới bít rõ đc

vithanhlam
14-03-13, 05:58 PM
chụp thêm ảnh mấy cái đăng sau đi mới bít rõ đc

X_X cụ thể là giờ chụp những phần gì nữa

Port đã mở all port, còn pass mysql là 1234, config trong gameserver in với out đã thử cả ip và ip lan vẫn không được >:D<

tuidangvui
14-03-13, 06:41 PM
>:D< khi setup kiếm thế xong trên vps mình gặp phải lỗi này mong ae giúp đỡ nhé, cám ơn rất nhiều. :-c
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

4 vấn đề, xem lại, (có thể trong các file config và setting)
1. bishop
2 . gameserver
3. ip
4. port

vithanhlam
14-03-13, 08:16 PM
4 vấn đề, xem lại, (có thể trong các file config và setting)
1. bishop
2 . gameserver
3. ip
4. port

bishop / ok
game server / thấy khởi động ok
ip / ok
port / ok

Mysql cannot connect!! please try again with correct connection information!! or contact a3pick for more.
Mysql cannot connect!! please try again with correct connection information!! or contact a3pick for more.
[INFO] Ply(Off):1(0), Map:254, Rgn(Act):176835(116), Npc:20270, Item:0, Obj:0, Msl:306