PDA

View Full Version : Các pro giúp mình cài Chinh Đồ qua mạng Lan với

1st.TheKing
14-03-13, 03:15 PM
Chào các bạn,

Mình đã làm theo các bước sau:

Confix những file sau đây thành IP Lan của bạn.
1. loginServerList 2. zoneInfo
Sau đó bạn vào 127.0.0.1/phpmyadmin hoặc dùng Navicat hoặc những chương trình quản lý user khác vào Zebra data bảng Serverlist ở Colunm EXTIP confix IP thành IP LAN của bạn ở những PORT sau :
1. 10000 2. 8000 3. 6020 4. 6012
Confix IP ở Client với IP Lan của máy chủ

Nhưng mình không thể kết nối đến máy ảo để chơi game, từ máy tính thật. (Mình dùng WMware workstation).

Nhưng chạy client trên máy ảo thì kết nối ok, nhưng chơi trên máy ảo thì lag quá, hiện tại mình dùng Win 64bit nên ko thể chạy trực tiếp từ máy thật để chơi. Và mình cũng muốn cài đặt để mấy anh em trong nhà chơi cho vui.

Mong bạn hướng dẫn mình config để chơi đc mạng LAN.

Chân thành cám ơn các bạn.

minhchau0309
14-03-13, 03:31 PM
mình dùng win 7 64bit chơi máy thật hì hì này bạn.. cài database trên xamp cho dễ

1st.TheKing
14-03-13, 03:43 PM
mình dùng win 7 64bit chơi máy thật hì hì này bạn.. cài database trên xamp cho dễ

Mình dùng Win7 Utimate 64bit, chạy database trên Apache, khi start server nó chỉ chạy tới chổ SessionServer_r.exe còn 3 file phía sau ko chạy.

Mình mới cài trên máy ảo Win XP 32bit thì ok, hiện giờ mình đã config qua LAN ok rồi, bạn giúp mình config để online với. Nếu có hình ảnh càng tối nhé bạn.

hoặc bạn pm trực tiếp yahoo mình với: YIM: TrangSan04

Cám ơn bạn nhiều.

docnhan
14-03-13, 06:38 PM
Bạn mở port trong Modem là Online đựoc thôi mà port 8000 ấy.

evilbaby1
14-03-13, 06:38 PM
Mình dùng Win7 Utimate 64bit, chạy database trên Apache, khi start server nó chỉ chạy tới chổ SessionServer_r.exe còn 3 file phía sau ko chạy.

Mình mới cài trên máy ảo Win XP 32bit thì ok, hiện giờ mình đã config qua LAN ok rồi, bạn giúp mình config để online với. Nếu có hình ảnh càng tối nhé bạn.

hoặc bạn pm trực tiếp yahoo mình với: YIM: TrangSan04

Cám ơn bạn nhiều.

Lâu lâu mình mới vào lại gamezone thấy topic chinh đồ nhiều người cần server quá :) ! để bữa nào rảnh mình sẽ upload server mới .
Về vấn đề của bạn thứ nhất bạn chỉnh card mạng của máy ảo là Bridged . Chỉnh ip ở file zone.xml hay gì á , chổ nào có 127.0.0.1:8000 sửa thành ip của máy ảo . phần client chỉnh ip file config1.ini thành ip máy ảo rồi chạy game ở máy thật . Have Fun
À về phần Wan thì bạn mở port 8000 + chỉnh ip wan ở chỗ mình chỉ ở lan là xong :) ! còn nhiều cách khác có lẽ có thời gian mình sẽ hướng dẫn hết. Lâu rồi không dọc lại quên hết rồi

vithanhlam
14-03-13, 09:59 PM
Lâu lâu mình mới vào lại gamezone thấy topic chinh đồ nhiều người cần server quá :) ! để bữa nào rảnh mình sẽ upload server mới .
Về vấn đề của bạn thứ nhất bạn chỉnh card mạng của máy ảo là Bridged . Chỉnh ip ở file zone.xml hay gì á , chổ nào có 127.0.0.1:8000 sửa thành ip của máy ảo . phần client chỉnh ip file config1.ini thành ip máy ảo rồi chạy game ở máy thật . Have Fun
À về phần Wan thì bạn mở port 8000 + chỉnh ip wan ở chỗ mình chỉ ở lan là xong :) ! còn nhiều cách khác có lẽ có thời gian mình sẽ hướng dẫn hết. Lâu rồi không dọc lại quên hết rồi

;) upload server mới cho ae nghiên cứu với :D

1st.TheKing
15-03-13, 10:32 AM
Mình config như hình dưới đây, các bạn xem dùm mình đúng ko?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau khi chạy server xong và đã mở port 8000 cho modem, còn port web mình thay mặc định thành 8095.

Nhưng vẫn không kết nối được.

Mong các bạn giúp đở.

Thanks.

1st.TheKing
15-03-13, 11:49 AM
Hình như nó kết nối được nhưng không đăng nhập được

Sau khi đăng nhập, nếu gõ mật khẩu đúng nó sẽ như thế này:

Còn nếu nhập mật khẩu sai nó như thế này:

Mong các pro hướng dẫn giúp mình, thanks.

evilbaby1
15-03-13, 11:58 AM
Hình như nó kết nối được nhưng không đăng nhập được

Sau khi đăng nhập, nếu gõ mật khẩu đúng nó sẽ như thế này:

Còn nếu nhập mật khẩu sai nó như thế này:

Mong các pro hướng dẫn giúp mình, thanks.

nếu server chạy được thì bạn thay ip đó thành domain ( ví dụ như cd.dyndns.tv, dưới 8 ký tự ) trong mạng Lan thì thêm vào dòng 192.168.1.100 cd.đynns.tv vào file hosts ( trong thư mục system32\drivers\etc) trong đó 192.168.1.100 là ip lan máy ảo . ở ngoài thì bạn phải mở thêm port 6012 nữa hay sao á lâu rồi mình chưa test lại .

1st.TheKing
15-03-13, 12:11 PM
Mình đã mở các port sau:
8000, 9967, 10000, 8001

Nhưng chưa mở port 6012, để mình thử mở xem.

Hiện tại mình cấu hình như thế này:

file billServerList.xml:

<?xml version="1.0" encoding="GB2312"?>

<Zebra>
<!-- 消费来源,对游戏的编号,目前征途编号 为1,以后的游戏2,3依次类推 -->
<sourceID>1</sourceID>

<!-- BillServer列表 -->
<BillServerList>
<server>
<entry ip="117.3.192.83" port="9967"/>
</server>
</BillServerList>

</Zebra>

file loginServerList.xml:

<Zebra>
<!-- FLServer列表 -->
<LoginServerList>
<server ip="117.3.192.83" port="8001"/>
</LoginServerList>
<server ip="117.3.192.83" port="8000"/>
<!-- InfoServer列表 -->
<InfoServerList>
<!--<server ip="117.3.192.83" port="9903"/>-->
</InfoServerList>

<!-- roleRegServer列表 -->
<RoleregServerList>
<!--<server ip="117.3.192.83" port="7010"/>-->
</RoleregServerList>
</Zebra>

file zoneInfo.xml:

<zoneInfo>
<zone game="0" zone="1" ip="117.3.192.83" port="10000" name="征途" desc="征途"/>
</zoneInfo>

Nếu có thể, bạn cho mình xin yahoo để tiện trao đổi.

Thanks bạn.

evilbaby1
15-03-13, 12:29 PM
bạn pm nick y/h mình.hiện tại mình đang bận nên chiều mới có thể online. Pm chiều mình add cho

1st.TheKing
15-03-13, 12:33 PM
bạn pm nick y/h mình.hiện tại mình đang bận nên chiều mới có thể online. Pm chiều mình add cho

Bạn không cho mình nick yahoo sao mình pm được.