PDA

View Full Version : Những công cụ nào để làm game

doccohuyen
13-03-13, 09:50 PM
Những công cụ nào để làm một webgame.?
Mình sử dụng win 8 64bit
Các công cụ đó có chạy đc trên win 8 64bit không?
Những công cụ và tiện ích nào giúp để việt hoá webgame

truongkg113
13-03-13, 10:41 PM
bạn làm đc 1 wedgame thì bạn làm thánh cmnr :-ss:-ss:-ss

vithanhlam
13-03-13, 11:53 PM
X_X đến làm game bằng công cụ gì thì làm sao mà làm được game >:P

khoctinhmhs
14-03-13, 12:05 AM
Những công cụ nào để làm một webgame.?
Mình sử dụng win 8 64bit
Các công cụ đó có chạy đc trên win 8 64bit không?
Những công cụ và tiện ích nào giúp để việt hoá webgame

^^, có lẽ mình hiểu ý bạn. Nhưng make game và dev game private nó khác nhau nhiều lém.

Make game : nói nôm na là cậu phải dựng game hoàn toàn từ số 0. Có một số phần mềm làm webgame như : Unity3d ( cái này làm webgame 3d rất là bá đạo ), Adobe Flash, Silver Light, HTML5,.... Còn về phần server bạn có thể dùng những core dựng sẵn như Smartfox Server ( Game đánh bài của vn-zoom.com đang dùng) hoặc những core server khác

Còn về dev game private ( chắc bạn mún hỏi cái này ) : có một số tools giúp việt hóa như : notepad++, Sothink SWF Decomplier ( cái này được ưa chuộng hơn FLash Trillix ), Quick Trans (dịch tiếng trung, vì đa số private game hiện giờ đều của china share) hoặc 1 tools dịch nào đó, Photoshop hoặc 1 phần edit hình ảnh và cả sự kiên nhẫn

doccohuyen
14-03-13, 07:45 AM
^^, có lẽ mình hiểu ý bạn. Nhưng make game và dev game private nó khác nhau nhiều lém.

Make game : nói nôm na là cậu phải dựng game hoàn toàn từ số 0. Có một số phần mềm làm webgame như : Unity3d ( cái này làm webgame 3d rất là bá đạo ), Adobe Flash, Silver Light, HTML5,.... Còn về phần server bạn có thể dùng những core dựng sẵn như Smartfox Server ( Game đánh bài của vn-zoom.com đang dùng) hoặc những core server khác

Còn về dev game private ( chắc bạn mún hỏi cái này ) : có một số tools giúp việt hóa như : notepad++, Sothink SWF Decomplier ( cái này được ưa chuộng hơn FLash Trillix ), Quick Trans (dịch tiếng trung, vì đa số private game hiện giờ đều của china share) hoặc 1 tools dịch nào đó, Photoshop hoặc 1 phần edit hình ảnh và cả sự kiên nhẫn

Không phải mình hỏi ý này. Mình có những bộ code bên webgame bằng tiếng china. Nhưng mình dùng win8 thì nên cài những công cụ nào để chạy được webgame. Trước mình toàn dùng bộ chạy máy ảo nên không biết.
Những công cụ chủ yếu như: Việt hóa từ china sang tiếng việt, Công cụ chạy SQL, công cụ Add đồ và KNB,.....

vithanhlam
14-03-13, 09:11 AM
Không phải mình hỏi ý này. Mình có những bộ code bên webgame bằng tiếng china. Nhưng mình dùng win8 thì nên cài những công cụ nào để chạy được webgame. Trước mình toàn dùng bộ chạy máy ảo nên không biết.
Những công cụ chủ yếu như: Việt hóa từ china sang tiếng việt, Công cụ chạy SQL, công cụ Add đồ và KNB,.....

máy ảo thì nó khác gì máy thật đâu, trước làm sao giờ làm vậy tương tự thôi 8->

khoctinhmhs
14-03-13, 10:32 AM

Việt hóa : notepad++, Photoshop, quicktrans, SWF decomplier
SQL : Navicat, ....
Add đồ + KNB : cái đầu, bằng tay, hoặc tự viết ra hoặc được bọn china share GM tools

Còn về cài cái gì để chạy được webgame thì cậu xem topic share china á, thường nó có sẵn các soft để chạy trong source share luôn rồi